ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ซูบารุ อิมเพสซ่า ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง  (อ่าน 14857 ครั้ง)

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
Re: อยากได้ซูบารุ อิมเพสซ่า ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:23:12 AM »
ไม่แนะนำให้ใช้เป็นรถครอบครัวคับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: อยากได้ซูบารุ อิมเพสซ่า ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 10:32:32 AM »
ผมว่าถ้าเกิดอยากจะใช้อิม สำหรับผมควรเปนรถคันที่2 เพราะ        1.กินน้ำมัน 2.แฟนอาจจะไม่ชอบได้(เพราะผมก็กำลังเปนอย่างนั้นอยู่)เพราะไม่งั้นอาจจะมีปัญหาภายในได้  ส่วนข้อดี อิม สำหรับผม  เปนรถที่มี เสน่ห์มาก และเสียงที่   เปนเอกลักษณ์ ทำให้หลายๆคนหลงรักมัน โดยเฉพาะ GC เปนรถที่ขับสนุกและราคาไม่สูงมากนัก ทำให้หลายๆคนเล่นรุ่นนี้กานเยอะ ส่วนกานเลือกซื้อ ให้มองเรื่องบอดี้เปนหลัก และเรื่องเครื่อง รองลงมา เพราะเรื่องเครื่องและอะไหล่เปลี่ยนได้ แต่บอดี้ถ้าซื้อแล้วเราต้องอยู่กับมันไปตลอด ฉะนั้นควรเลือกดูบอดี้เปนหลักก่อนแล้วกานนะคับ

รถท่านไม่เดิมนี่  :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 10:48:24 AM »
อุ้ย!เพิ่งรู้นะเนี่ย

:bbbear_43:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 10:58:03 AM »
อิมไม่ได้กระเด้งโช๊คไม่ได้แข็งมากมายนะครับถ้าไม่ใช่พวกปรับเกลียวแนะนำ

โช๊คกระบอกแดงsti ใช้อยู่แข็งพอๆกับมาสด้า3ขอบ17

โช๊คกระบอกดำ+สปริงดำของตัวwrx เคยใช้ครับนั่งนุ่มสบาย ประมาณซีวิคแต่เกาะถนนกว่าเยอะ
ที่แน่ๆนุ่มกว่ามาสด้า3แน่นอนครับ

เห็นบอกว่ามีpassat อยู่ยังงี้สบายครับเรื่องซอมอู่นอกคงพอๆกัน รีบถอยมาเลยจะรอสมาชิกใหม่อิมแวน(GF)ครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:24:54 AM »
หมันใส้หมวกกันน๊อคจริงๆ ธงธง ม๊กจ๊ก

ทุกท่านจำไอ้คันในรูปให้ดีนะ. ถ้าเจอบนถนนอย่าใด้ไปเข้าไกล้เลยเชียว รถไม่เท่าไรแต่ใจคนขับมันเกินร้อยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 11:26:29 AM โดย Bossma »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:54:43 AM »
หมันใส้หมวกกันน๊อคจริงๆ ธงธง ม๊กจ๊ก

ทุกท่านจำไอ้คันในรูปให้ดีนะ. ถ้าเจอบนถนนอย่าใด้ไปเข้าไกล้เลยเชียว รถไม่เท่าไรแต่ใจคนขับมันเกินร้อยจริงๆ
ไอ้พี่บ้า555 :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 12:02:29 PM »
หมวกกันน็อคเห้นไกลๆนึกว่า จ่าดับ จับไม่เลี้ยง มาขับซูบารุเลยล่ะครับพี่  :bbbear_44: :bbbear_44:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 12:26:22 PM »
 :bbbear_4:ใช้อิมเพลสซ่า GC มาเกือบ 3 ปี ตอนแรกคิดจะขาย...แต่ตอนนี้ไม่ขายแล้ว...ไปขับรถคันอื่นมาก็หลายคันสุดท้ายแล้ว สุ้อิมไม่ได้ครับ..ความนิ่มนวลอาจสู้รถอื่นไม่ได้แต่ความรู้สึกมันต่างกันเยอะ..ความมั่นใจ..เสน่ห์ของมัน...เสียงของมัน...รูปทรงมันยังสวยไปอีกนาน...อันนี้ความเห็นของผมเท่าที่ใช้อิมมาครับ..เรื่องอะไหล่..ของแต่ง..ไม่น่าจะมีปัญหาครับ..ในเวบก็มีเยอะแยะเช่นกัน..ขอเป้นกำลังให้อีกคนครับ...

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:42:33 PM »
ไอ้พี่บ้า555 :bbbear_23:

คนขับอิมบ้าทุกคน.....พ่อค้า. อาจารย์ . หมอ ..ราชการ ...เจ้าของอู่.....ถ้าเจอคันนี้อยู่ห่างรถไม่แรงแต่คนขับนี้แรงจริง

ออฟไลน์ yonn

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:32:18 PM »
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ เฮ้อ เริ่มโลเลละ สงสัยต้องเอนไปทางเลแวนหน่อยละ ส่วนคุณอั้ง ไว้สะดวกจะติดต่อไปนะครับ อยากลอง อยากชมเลแวน ท่าทางจะหายากเนอะ ถ้าแฟนผมมาอ่านกระทู้นี้ รับรองมีคำตอบเศร้าๆแน่ เดี๋ยวค่อยๆให้เค้าซึมซาบก่อน นี้แฟนก็เริ่มมาเสนอ ฮอนด้าฟรีด เทียน่าตัวเก่า จะแต่งvip มันไม่ใช่ทางผมเลย

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:52:38 PM »
มาสด้า กะอิมคนล่ะเรื่องเลยล่ะครับ มาสด้า3 ชัดเจนเรื่องลูกเล่นแพรวพราว สีสันภายใน อิมรึ ดิบเถื่อน เปิดวิทยุใช้มือดึงเอาอากาศ คันเป็นล้าน แต่ภายในเหมือนพวก ae100 สมัยใช้มือหมุนกระจก แต่ขอโทษ อย่าได้วิ่งแข่งกะมันเชียวไอ้รถมีจมูกหน้านี่ ขอให้ได้รถสมใจครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:14:02 PM »
ถ้าเด็กแล้วภรรยานั่งด้วย ผมคิดว่า น่าจะมองข้ามตัว GC ไปนะครับ 5555+ เพราะมันโคตะระแข็งเลย ยิ่งนั่งเบาะหลัง ไส้แทบพุ่งออกมาข้างนอก(เวอร์ไปเปล่าเรา 55+)
ผมว่านะ เล่น Legacy เหมาะกว่าครับ นิ่ม นั่งสบาย เอา ej25 na มาลง ก็กดได้โดยไม่ต้องกลัวใครละครับ
เชื่อผม  ภรรยา คุณไม่ชอบแน่ๆ ตัว GC อ่ะ 5555+

ที่สำคัญ GC ไม่ได้ออกแบบมาเป็นรถครอบครัวครับ Legacy ต่างหาก ที่สามารถตอบโจทย์คุณได้บัดนี้ 5555+
ภรรยานั่ง GC มีหวังบ่นตายเลยครับ  :bbbear_18: :bbbear_18: 5555+

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:40:22 PM »
คงเปลี่ยนมามองLe van แน่ แต่ไม่ค่อยเห็นประกาศขายเลย ดูจะหายาก แล้วควรจะดูตัวไหน โฉมไหนครับ ที่ราคาประมาณ6แสนหน่อยๆอ่ะครับ ในเว็ป0ne2car มีแต่4ประตู แล้วก็ตัวใหม่หน่อยเป็นล้านเลย แต่อยากได้ฟิวTurbo ขับ4 จะมีไหมครับ

ออฟไลน์ Nicemi

• *
  • Popular Vote : 6
  • Dark Nice
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 12:00:09 AM »
ถ้าเด็กแล้วภรรยานั่งด้วย ผมคิดว่า น่าจะมองข้ามตัว GC ไปนะครับ 5555+ เพราะมันโคตะระแข็งเลย ยิ่งนั่งเบาะหลัง ไส้แทบพุ่งออกมาข้างนอก(เวอร์ไปเปล่าเรา 55+)
ผมว่านะ เล่น Legacy เหมาะกว่าครับ นิ่ม นั่งสบาย เอา ej25 na มาลง ก็กดได้โดยไม่ต้องกลัวใครละครับ
เชื่อผม  ภรรยา คุณไม่ชอบแน่ๆ ตัว GC อ่ะ 5555+

ที่สำคัญ GC ไม่ได้ออกแบบมาเป็นรถครอบครัวครับ Legacy ต่างหาก ที่สามารถตอบโจทย์คุณได้บัดนี้ 5555+
ภรรยานั่ง GC มีหวังบ่นตายเลยครับ  :bbbear_18: :bbbear_18: 5555+
agree กับความเห็นข้างบนครับ เพราะผมเพิ่งถอย gc v6 มาได้เดือนนึง กำลังประสบปัญหาแฟนบ่นอยู่ครับ ใช้โช็คเดิม ๆ แล้วยังแข็งเลย ขนาดเราผู้ชายขับยังโดนเขย่าซะจะอ้วกเหมือนกัน
แต่ถ้าขับซิ่งมันส์ดีครับ เสียงโหดดี หล่อคลาสสิค   แนะนำว่าให้ขับใช้เองคนเดียวดีกว่า หรือออกทริปกับเพื่อน ๆ เก็บ mazda 3 ไว้เป็นรถครอบครัวดีกว่าครับ ถ้าขาย
ไม่นานคุณจะต้องหาอีกคันมาเป็นรถครอบครัวแน่ครับ เพราะถึงคุณทนได้ แต่เมียกับลูกบ่น ๆๆๆ แน่ครับ   ยังไงขอให้ได้รถดี ๆ ครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 12:18:50 AM »
คงต้องเปลี่ยนหัวข้อเป็น ตามหาLe wagonละ