ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการไปจูน FAST-TRACK UPDATE ROM BOARD SUBARU คับ  (อ่าน 4712 ครั้ง)

ออฟไลน์ impreza zazaza

• *
  • Popular Vote : 0
ถามเรื่องการไปจูน FAST-TRACK UPDATE ROM BOARD SUBARU คับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 02:07:08 PM »
http://www.fast-track.5u.com/subura_realtimetunning.html

จำเป็นต้องจูนไมคับ มีใครจูนแบบนี้บ้าง ดีไหมคับ  เห็นราคาถูกดีไม่แพง พวกกล่องเงินHKSแพงไปไม่มีตัง

ข้อมูลรถ GC8 เครื่อง V.5 คอแดง RA ไม่โม เดิมๆ กล่องเดิม (ไม่คิดโมขับเดิมๆ) เติมแก๊สโซฮอล์95

ขอบคุณคับ  :bbbear_33:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 03:35:39 PM โดย impreza zazaza »

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: ถามเรื่องการไปจูน FAST-TRACK UPDATE ROM BOARD SUBURA คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:30:34 PM »
SUBURA?
Jay TURBO-Plus

• *
Re: ถามเรื่องการไปจูน FAST-TRACK UPDATE ROM BOARD SUBARU คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:39:21 PM »
แก้ไขให้แล้วคับ SUBURA?= SUBARU
link แก้ไขไม่ได้นะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 03:49:23 PM โดย impreza zazaza »

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
Re: ถามเรื่องการไปจูน FAST-TRACK UPDATE ROM BOARD SUBARU คับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:40:02 PM »
ซากุระ คอโรฟิว  :bbbear_27:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 07:22:21 AM »
 :bbbear_3:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 07:54:25 AM »
รอจนหลับเลย555 :bbbear_43:

ไม่ทราบเหมือนกันไม่เคยใช้ แต่พิมพ์Fast track ในช่องค้นหาก็ขึ้นมาเพียบเรย น่าจะโอเคนะไม่แพงด้วย
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?PHPSESSID=a0ctv85h5r223gjpibul426aq0&/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:01:43 AM »
ผมว่าปัญหาสำคัญสำหรับการจูนกล่อง อยู่ที่
1. คนจูนมีเวลาจูนรถให้เรามากน้อยขนาดไหน
2. ต้องการแก้ไขหรือจูนใหม่ตามตัวยากหรือเปล่า
3. จูนใหม่คิดค่าใช่จ่ายมากน้อยยังงัย
4. ถ้าเกิดไม่มีคนจูนคนนี้ สามารถหาคนอื่นจูนกล่องนี้แทนได้ไม่ (สำคัญมากข้อนี้)
5. ความรู้ความเข้าใจกับเครื่องที่เราใช่อยู่
6. ถ้าเกิดวัน1ต้องการขายจะมีคนซื้อต่อไม่

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:04:56 AM »
ผมว่าปัญหาสำคัญสำหรับการจูนกล่อง อยู่ที่
1. คนจูนมีเวลาจูนรถให้เรามากน้อยขนาดไหน
2. ต้องการแก้ไขหรือจูนใหม่ตามตัวยากหรือเปล่า
3. จูนใหม่คิดค่าใช่จ่ายมากน้อยยังงัย
4. ถ้าเกิดไม่มีคนจูนคนนี้ สามารถหาคนอื่นจูนกล่องนี้แทนได้ไม่ (สำคัญมากข้อนี้)
5. ความรู้ความเข้าใจกับเครื่องที่เราใช่อยู่
6. ถ้าเกิดวัน1ต้องการขายจะมีคนซื้อต่อไม่

เคยสนใจ แต่ติดตรงข้อ 4. กับ 6. ของคุณ pick เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:14:49 PM »

เยี่ยมเลยพี่ปิ๊ก 6 ข้อนี้ เป็นปัญหาของการจูนกล่องกับจูนเนอร์บ้านเรามากก เลย โดยเฉพาะข้อ  2 กับ ข้อ 4

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:56:17 PM »
รถผมคอแดง กล่องเดิม กำลังคิดอยู่ แต่ก็ตามปัญหาที่จะพบนั่นแล โดยเฉพาะข้อ 4 ทำให้รีรอมากจนถึงวันนี้ครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:39:04 PM »
สำหรับผม เลือกจูนเนอร์ที่มีอู่รองรับด้วยเลย จะได้จบทีเดียวไม่ต้องวิ่งหลายที่ จูนแล้วมีปันหาแก้ได้เลยไม่ต้องปุเลงๆไปหาอู่ คนจูนจะรู้อาการมีเวลามีปัญหาจะได้แก้ตรงจุดตอนนั้นเลย

เราจะได้ไม่ต้องหัวเสียว่าต้องวิ่งแก้วิ่งทำหลายที่ ช่างทำอู่ด้วยจูนด้วยดูซิมืงจะหนีหัวไปใหน

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:20:01 PM »
สำหรับผม เลือกจูนเนอร์ที่มีอู่รองรับด้วยเลย จะได้จบทีเดียวไม่ต้องวิ่งหลายที่ จูนแล้วมีปันหาแก้ได้เลยไม่ต้องปุเลงๆไปหาอู่ คนจูนจะรู้อาการมีเวลามีปัญหาจะได้แก้ตรงจุดตอนนั้นเลย

เราจะได้ไม่ต้องหัวเสียว่าต้องวิ่งแก้วิ่งทำหลายที่ ช่างทำอู่ด้วยจูนด้วยดูซิมืงจะหนีหัวไปใหน

เชื่อพี่ต้นครับ  ประสบการณ์ เค้านั้น มีมากเหลือเกิน  555

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 06:54:15 PM »
พี่เค้าเจ็บมาเยอะอะ ต้องเชื่อ :bbbear_17:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com