ผู้เขียน หัวข้อ: แค้นมากๆ กับ ซีวิค2012 เรื่องเป็นไงมาอ่านดูกันครับ  (อ่าน 11176 ครั้ง)

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • Popular Vote : 4
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
พี่เค้าเป็นเอามากกกกกกก......

ผมขับวีออสไปจีบสาว แต่คู่แข่งดันขับ Civic2012 ผมจะสู้ยังไงดีครับ     

ผมเล็งรุ่นน้องคนนี้มาประมาณ3อาทิตย์แล้วครับ เรียกว่าเธอเป็นตัวท็อปของบริษัทเลยครับ

ผมก็จีบสาวไม่ค่อยเป็นครับ ก็มั่วๆไปตามเรื่องตามราวครับ

แล้ววันหนึ่งผมก็ชวนเธอไปกินข้าวครับ เพื่อให้เธอรู้ว่าผมก็มีรถเก๋งขับนะ ไม่ใช่จอกๆ

วันที่นัดกัน ผมก็ล้างรถซะใหม่เอี่ยมเลยครับ ลงแว๊กของเม็กไกว์รุ่นUltimate ด้วยครับ เงามาก

เบาะเดิมๆเป็นเบาะผ้า แต่ต้นปีผมเอาไปหุ้มหนังมาแล้วครับ หมื่นกว่าบาท ไม่ใช่จอกๆนะครับ เรียกว่าถ้าเธอเจอเบาะหนังผมเข้าไปถึงกับเคลิ้มแน่ครับ เพราะผมสืบรู้มาว่าบ้านเธอไม่ค่อยมีตังค์ครับ ขี่แต่มอร์ไซค์ ผัวเก่าเธอก็ขับรถเก่าๆแถมเป็นเบาะผ้าด้วยครับ ผมนี่มั่นใจมากๆที่รถเก๋งผมเป็นเบาะหนัง เสียดายแค่อย่างเดียว ตอนที่ไปทำ ร้านบอกด้ายแดงหมด เลยอดเลย เดินด้ายขาวแทน ไม่งั้นนะ เหอๆๆ เธอเจอเบาะหนังดำเดินด้ายแดงเข้าไป ไม่เคลิ้มก็บ้าแล้วครับ

คืนก่อนวันนัดผมลงทุนซื้อแอมบิเพอร์คาร์กลิ่นสปอร์ต เพิ่มบรรยากาศสปอร์ตให้กับวีออสตัวเก่งของผม แม้มันจะไม่ใช่สปอร์ตคาร์แบบปอเช่ แต่ก็ได้บรรยากาศระดับน้องๆเหมือนกัน 

ยังไม่หมดครับ ระดับผมต้องจัดเต็ม ฟร้อนเดิมๆของรถไม่เอาครับ เดือนเมษาที่ผ่านมาผมเปลี่ยนฟร้อนใหม่เป็นแบบดีวีดีมาแล้วครับ ภาพคมชัดระดับไฮเดฟครับ (ลำโพงเดิมๆของวีออสก็กระหึ่มอยู่แล้วครับ เลยไม่ได้เปลี่ยน )ตั้งใจว่าเวลาขากลับดึกๆก่อนที่จะไปส่งเธอที่บ้าน ผมจะแกล้งเปิดแผ่นผิด เปิดหนังAVให้เธอดู

พอถึงวันที่นัดกันจริงๆ ผมไปรับเธอหน้าบ้าน เธอขึ้นรถมา ผมแปลกใจมากที่เธอไม่ตื่นเต้นกับเบาะหนังของผมเลย แต่ผมมีแผนสองเตรียมไว้อยู่แล้วครับ  ผมเปิดแผ่นคอนเสิร์ตบอดี้สแลมเพื่อให้เธอประจักษ์ถึงความคมชัดของจอดีวีดี แต่ผลลัพธ์คือเธอเฉยๆครับ

ผมเริ่มเครียดแล้วครับ  ผมหวังไว้สูงมากครับ เพราะรถผัวเก่าเธอเป็นเบาะผ้า ผมคิดว่าเธอจะชมว่าเบาะหนังของผมช่างนิ่มเหลือเกิน แอร์ก็เย็น (ผมบิดสุดเลยครับ กะว่าเมิงเจอขั้วโลกเหนือแน่ๆ) แต่ก็ไม่มีอะไรหลุดจากปากเธอ

หลังจากกินข้าวดูหนังเสร็จ ผมก็ไปส่งเธอที่บ้านประมาณ5โมงเย็นเลยครับ เซ็งมาก ไม่อยากไปไหนต่อแล้ว  ผมโทรไปปรึกษาเพื่อน ผมบอกเพื่อนว่าสงสัยกูคงต้องจัดชุดแต่งทีอาร์ดีสปอร์ตติโว่ซะแล้ว  เพราะรู้สึกว่ารถตัวเองยังไม่สปอร์ตพอ สาวยังไม่เคลิ้ม เดี๋ยวเจอกูติดสปอยเลอร์ราวตากผ้ากับไฟตัดหมอกใหม่แล้วคราวนี้จะครางเสียงหลง ถ้ายังไม่ชัวร์เพื่อนบอกจัด daylight ไปอีกสักตัว หาเมียได้แน่ๆคราวนี้

คุยกับเพื่อนถึงได้ความว่าไอ้วิชัยที่อยู่ชั้นสองก็จีบจอยเหมือนกัน คราวนี้ผมเหงื่อตกแล้วครับ  ไอ้วิชัยมันเป็นฝ่ายตรวจสอบอยู่ชั้นบน ตำแหน่งใหญ่กว่าผมนิดหน่อย แต่ที่สำคัญมันเพิ่งถอย Civic 2012 มาครับ สืบไปสืบมาค่อยรู้ว่ามันรับจอยไปกินข้าว2ครั้งแล้วครับ   ผมถึงค่อยเข้าใจว่าทำไมจอยถึงไม่ตื่นเต้นกับรถของผม

แต่โชคดีที่ Civic 2012 มันคล้ายกับ City ผมเลยแก้เกมโดยการโทรไปหาจอยแล้ว ถามว่าจอยเคยไปกินข้าวกับไอ้วิชัยที่มันขับซิตี้ด้วยเรอะ (กะจะหลอกจอยว่ารถของไอ้วิชัยมันก็แค่ซี้ตี้ไม่ได้เหนือกว่าผม) จอยบอกว่าวิชัยเค้าขับซีวิคนะ ตอนแรกจอยก็นึกว่าซิตี้ แต่พอไปอ่านข้างหลังค่อยรู้ว่าเป็นซีวิค  ผมก็ถามจอยว่า ซีวิค2012น่าเกลียดเนอะ คอนโซลก็เบี้ยวๆ เหมือนคนพิการ  แต่จอยบอกว่าเธอชอบหน้าปัทม์2ชั้น เท่ดี แล้วก็บอกว่ารถของไอ้วิชัยเบาะนิ่มกว่ารถผม นั่งสบายกว่ารถผม

ตอนนี้ผมเครียดมากครับ เดี๋ยวจะไปติดเดย์ไลท์ก่อนสักชุด คิดว่าน่าจะพอแก้เกมส์ได้บ้าง     ตอนนี้ตังค์ยังไม่พอติดพาร์ทรอบคัน  เพื่อนก็บอกว่าซีวิคขับแตนๆ ก็กินวีออสที่ติดชุดแต่งทีอาร์ดีสปอร์ตติโว่ไม่ลงหรอก สาวๆน่าจะกรี๊ดพอๆกัน

อยากปรึกษาเพื่อนๆชาวรัชดาครับ ว่าผมจะสู้กับไอ้วิชัยยังไงดี  แล้วถ้าวีออสแต่งเต็ม ชุดพาร์ทรอบคัน+ทำหลังคาดำ จะข่มซีวิคลงไหมครับ คนนี้ผมชอบจริงๆครับ เธอดีพร้อมทุกอย่าง ผมรอคนแบบนี้มานานแล้วครับ ยังไงก็อยากได้เธอมาเป็นแฟนจริงๆครับ

ปล.เรื่องจากท่านอื่นนะครับ อ่านเพื่อความบันเทิง และคลายเครียด
ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: แค้นมากๆ กับ ซีวิค2012 เรื่องเป็นไงมาอ่านดูกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:15:02 AM »
แนะนำท่านไปสุวรรณภูมิ ใช้บริการลีมูซีน เบนซ์หรือบีเอ็ม พร้อมพลขับ....

แล้วปลำ้เลย เคลิ้มถึงครางแน่น้องจอยอิอิ :bbbear_23:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: แค้นมากๆ กับ ซีวิค2012 เรื่องเป็นไงมาอ่านดูกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:18:48 AM »
 ผมจีบสาวทีไร พานั่งรถเมล์ ไม่ก็สองแถวตลอด งานนี้สงสัยพี่เค้าต้อง

ออก แอคคอร์ดแทนแล้วแหละ น้องจอยจะได้หันมามองบ้างเนอะ  :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 11:25:15 AM โดย pomaru »

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:23:26 AM »
เพี้ยน  :bbbear_38:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:24:27 AM »
"ขับรถอะไรไม่เกี่ยว อยู่ที่ซอยเปลี่ยวและพละกำลัง" คาถานี้แหละท่องให้ขึ้นใจครับ :bbbear_44:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:26:04 AM »
"ขับรถอะไรไม่เกี่ยว อยู่ที่ซอยเปลี่ยวและพละกำลัง" คาถานี้แหละท่องให้ขึ้นใจครับ :bbbear_44:
เย็นฟิตเนต ค่ำซัดเหล้าป่ะ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:33:17 AM »
ชอบหว่ะ ชอบคนตั้งใจแบบนี้จริงๆ แต่ที่เค้าพยายามทำมันผิดวัตถุประสงค์ไปนิด ไม่งั้นกว่าจะจีบติด รถคงเป็นยานอวกาศไปแล้วมั้งเนี่ย 555555555555

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:33:56 AM »
ประเด็นน่าจะอยู่ที่เบาะ อ่านแรกๆป้วนเปี้ยนอยู่แต่เบาะ

บอกน้องจอยมาลองแรงgซูบารุมั้ย รับรองกรี๊ดเยี่ยวเล้ด

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:34:48 AM »
ขอให้ดู คาถา BOSSMA.................

ไม่ไหว ...อย่าฝืน

รัก ชอบกันจริง  ถ้าเค้า วัดที่รถ  ก้อ ลืม น้องจอยไปเถอะครับ

กะเมียผม จีบตั้งแต่ ขี่รถเมล์   จนทุกวันนี้ .. :bbbear_7:

ออฟไลน์ Robin

• *
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:45:11 AM »
อ่านแล้วก็ฮาดีครับ อิอิ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:17:44 PM »
 :bbbear_46: :bbbear_7: :bbbear_43: 555 ฮ่าๆๆๆมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:21:16 PM »
ขอให้ดู คาถา BOSSMA.................

ไม่ไหว ...อย่าฝืน

รัก ชอบกันจริง  ถ้าเค้า วัดที่รถ  ก้อ ลืม น้องจอยไปเถอะครับ

กะเมียผม จีบตั้งแต่ ขี่รถเมล์   จนทุกวันนี้ .. :bbbear_7:
:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:  เหมือนกันคับ

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:38:31 PM »
5555+

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:44:13 PM »
ผมแนะนำครับ  มายืมรถตาโชค จีเอฟไปครับ  รับรองได้แน่ๆครับ ในรถก้อไม่หวั่น มันกว้างมาก :bbbear_27:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:50:55 PM »
ผมแนะนำครับ  มายืมรถตาโชค จีเอฟไปครับ  รับรองได้แน่ๆครับ ในรถก้อไม่หวั่น มันกว้างมาก :bbbear_27:
55555555555555555555555555555555555555555555555555+
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com