ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ  (อ่าน 9469 ครั้ง)

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
Re: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:05:05 PM »
รักรถยิ่งกว่าเมีย เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้ครับ
เพราะ..

รถคือสิ่งที่เราใช้
ส่วนเมียคือสิ่งที่ใช้เรา

เศร้ากว่าขายรถอีก  :bbbear_8:

รถถ้ามันเก่ามากๆแล้ว เริ่มจุกจิ๊ก ต้องซ่อมบ่อยๆ ปวดหัวบ่อยๆ ยังปล่อยได้ ถามหน่อยว่า เมียทำได้มั๊ย
และยิ่งนานวัน อาการดังกล่าวก็ยิ่งเพิ่มมากขึ้นทุกที ทุกที....555
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
Re: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:35:02 PM »
แค่คิด ก็ซึมแล้วคับ  :bbbear_20:

...ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ maxnum_lb

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:23:15 PM »
ของผมเคยมีอารมณ์นี้เช่นกัน ตอนขายGF ไปแบบจบกันไม่สวย
ตอนได้เค้ามาผมบอกกับตัวเองเลยว่านี่จะเป็นรถที่ต้องอยู่กับผมไปตลอดชีวิต
แต่แล้ววันนึงสิ่งที่ไม่คาดฝันก็มาเยือน รถผมประสบอุบัติอย่างหนักเนื่องจากเจอแอ่งน้ำขังบนถนนแบบไม่ทันตั้งตัว
ผมเสียหลักพุ่งเข้าชนเกาะกลางถนนด้วยความเร็วประมาณ120
รถผมพังยับเยิน ส่วนผมหลังหักพักรักษาตัวอยู่หลายเดือน
และผมก็จำเป็นต้องขายเค้าไปด้วยสภาพที่เจ็บปวดมาก เพราะที่บ้านไม่ต้องการให้เก็บรถคันนี้ไว้อีกแล้ว

แต่วันนึงถ้าผมพร้อมผมจะกลับมาหาsubaruอีกครั้ง  :bbbear_31:

ออฟไลน์ Shi

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 09:52:31 AM »
ของผมเคยมีอารมณ์นี้เช่นกัน ตอนขายGF ไปแบบจบกันไม่สวย
ตอนได้เค้ามาผมบอกกับตัวเองเลยว่านี่จะเป็นรถที่ต้องอยู่กับผมไปตลอดชีวิต
แต่แล้ววันนึงสิ่งที่ไม่คาดฝันก็มาเยือน รถผมประสบอุบัติอย่างหนักเนื่องจากเจอแอ่งน้ำขังบนถนนแบบไม่ทันตั้งตัว
ผมเสียหลักพุ่งเข้าชนเกาะกลางถนนด้วยความเร็วประมาณ120
รถผมพังยับเยิน ส่วนผมหลังหักพักรักษาตัวอยู่หลายเดือน
และผมก็จำเป็นต้องขายเค้าไปด้วยสภาพที่เจ็บปวดมาก เพราะที่บ้านไม่ต้องการให้เก็บรถคันนี้ไว้อีกแล้ว

แต่วันนึงถ้าผมพร้อมผมจะกลับมาหาsubaruอีกครั้ง  :bbbear_31:
ร่างกายไม่เป็นไรก็ดีมากแล้วคับ ถือว่ารถช่วยชีวิตเราไว้คับ ยังงัยผมก็จะกลับมาขับซูใหม่เหมือนกันครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 10:09:25 AM »
เป็นเหมือนกันครับ

ผมเองก็รอวันที่จะกลับไปเป็นเจ้าของอีกครั้ง
ได้แต่หวังว่า ซูบารุ จะผลิตรถดีๆ ออกมาเรื่อยๆ

ตอนนี้ผมก็พยายามเก็บเงิน ประหยัดเงินให้มากที่สุด

ท่องในใจอยู่เสมอว่า
BRZ STI เจอกันแน่นอน :bbbear_16:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:25:08 AM »

อย่างน้อยมันก็ได้ช่วยชีวิตเราไว้ กลับมาขับซูด้วยกันอีกนะครับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:31:06 AM »
อย่างน้อยมันก็ได้ช่วยชีวิตเราไว้ กลับมาขับซูด้วยกันอีกนะครับ

:bbbear_34:  :bbbear_34: