ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาหัวตัดตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คับผม  (อ่าน 4015 ครั้ง)

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
คือเมื่อวานไปดูหัวตัดมาคับ เป็นตัว gc8 sti เวอร์ชั่นแรกๆเลย เครื่อง 260 ม้า เป็นรถตัดมาครึ่งคัน ไม่มีกระจกไฟฟ้า เป็นมือหมุน ให้ไปทั้งหัว แต่ไม่มีแพท้าย เพลากลาง เค้าขาย 45000 คับ เลยอยากสอบถามหน่อยคับ

1. ราคาหัวตัดแพงไปหรือเปล่า

2. ราคาหัวตัดเวอร์ชั่นเก่า 260 ม้าตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คับ พร้อมแพท้่าย เพลากลาง

3. อยากทราบว่าราคาเครื่อง 240 - 260 ม้า ที่มาทั้งแพหน้า หลัง เกียร์ กล่อง สายไฟ เพลากลาง แบบไม่ติดกับหัว ตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เหรอคับ (ถ้าใครทราบรบกวนชี้เป้าด้วยนะคับ)

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: ราคาหัวตัดตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:16:29 PM »
260ม้าคิดว่าไม่น่าใช่STIแล้วมั้งครับ
แต่ถ้า275-280ม้าแล้วกระจกเป็นมือหมุนน่าจะเป็นRAดูที่คอนโซลจะมีบอกnumberว่าxxxx/2000
ถ้าเป็นRAจริงๆตัดหัวมาราคาีนี้ถูกเป็นขี้เลยครับ :bbbear_34:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 05:23:00 PM โดย The Mechanic »
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: ราคาหัวตัดตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:22:34 PM »
260ม้าคิดว่าไม่น่าใช่STIแล้วมั้งครับถ้ากระจกเป็นมือหมุนน่าจะเป็นRAดูที่คอนโซลจะมีบอกnumberว่าxxxx/2000
ถ้าเป็นRAจริงๆตัดหัวมาราคาีนี้ถูกเป็นขี้เลยครับ :bbbear_34:
ใช่เลยครับ แต่ถ่ายรูปมาให้ชมกันสักหน่อยนะครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 12:14:45 AM »
อยากถ่ายอยู่เหมือนกันคับ แต่โทสับผมมันรุ่นเก่ามาก  :bbbear_41: เลยไม่ได้ถ่ายไว้อะคับ แต่ตอนที่ดูเนี่ย กันชนมันจะเป็นเวอร์ชั่นแรกๆเลยคับ มีสติกเกอร์ sti แปะอยู่ ก้อเลยไปดูข้างใน ซึ่งคอนโซลอยู่ในสภาพที่เน่ามากๆ อาจจะเป็นเพราะตากแดดตากฝน แต่สังเกตไมล์ จะมีตรา sti อยู่ข้างในจอไมล์อะคับ เลยคิดว่าเป็นตัว sti ยังไงถ้ามีสมาชิกท่านใดอยู่แถวเซียงกงวังน้อย ก้อแวะไปดูได้นะคับ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 12:42:18 PM »
อยากถ่ายอยู่เหมือนกันคับ แต่โทสับผมมันรุ่นเก่ามาก  :bbbear_41: เลยไม่ได้ถ่ายไว้อะคับ แต่ตอนที่ดูเนี่ย กันชนมันจะเป็นเวอร์ชั่นแรกๆเลยคับ มีสติกเกอร์ sti แปะอยู่ ก้อเลยไปดูข้างใน ซึ่งคอนโซลอยู่ในสภาพที่เน่ามากๆ อาจจะเป็นเพราะตากแดดตากฝน แต่สังเกตไมล์ จะมีตรา sti อยู่ข้างในจอไมล์อะคับ เลยคิดว่าเป็นตัว sti ยังไงถ้ามีสมาชิกท่านใดอยู่แถวเซียงกงวังน้อย ก้อแวะไปดูได้นะคับ

ร้านไหนอ่ะ เพิ่งไปเดินเล่นมา
เจอแต่ร้านตรงข้างสวนสาธารณะ มี GC8 V5 คอแดงปี99 ตัดมาครบทั้งคัน น่าจะเป็นตัวพิเศษอะไรหว่า ที่มีเพลท กลมๆติดฝาท้าย แต่เปิดราคาแร๊งจนไม่กล้าต่อราคาเลยคับ
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 12:55:46 PM »
ร้านไหนอ่ะ เพิ่งไปเดินเล่นมา
เจอแต่ร้านตรงข้างสวนสาธารณะ มี GC8 V5 คอแดงปี99 ตัดมาครบทั้งคัน น่าจะเป็นตัวพิเศษอะไรหว่า ที่มีเพลท กลมๆติดฝาท้าย แต่เปิดราคาแร๊งจนไม่กล้าต่อราคาเลยคับ
อันนี้เปนพวกฉลองแชมป์ เปนพวกรุ่นv limitedครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 01:07:18 PM »
ลองไปดูนะคับมีอยู่ร้านนึง ที่วังน้อย. เปน. จีเอฟ คอแดง. มาทั้งลำตัดครึ่งมา. คาดว่าของยังอยู่ เค้าเปิดมา6หมื่น. มาแบบครบ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 01:15:25 PM »
หัวนั้นถ้าใช่หัวเดียวกัน วิ่งมา 2 แสนกว่า ช่วงล่างมีโช้ค apex n1 ติดมาอีกครับ ราคานี้พร้อมเบาะนะ เคยถามเหมือนกัน หัวสีแดง หากจำไม่ผิดน่ะครับ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 03:41:05 PM »
หัวนั้นถ้าใช่หัวเดียวกัน วิ่งมา 2 แสนกว่า ช่วงล่างมีโช้ค apex n1 ติดมาอีกครับ ราคานี้พร้อมเบาะนะ เคยถามเหมือนกัน หัวสีแดง หากจำไม่ผิดน่ะครับ
น่าจะช่ายนะคับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:01:45 PM »
วังน้อยมีมา อีก 1 หัวครับ มีฝาท้ายมาด้วยเป็นตัวเวอร์ 5 พาสมาทั้งคัน เป็น 5 RA มีแพหน้าหลังมาด้วย เปิดมา 16หรือ 17 ไม่แน่ใจครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:28:52 PM »
ใช่แล้วคับ หัวนั้นแหละคับ แต่ผมไปตอนเกือบหกโมงแล้ว เลยไม่ได้เดินดู เพิ่งรู้ว่ามีร้านอื่นที่่มีหัวซูบารุด้วย เสียดายไปตั้งไกล  :bbbear_34: