Gallery > Car Member Gallery

GF o__O! ??

(1/4) > >>

pedkasem:
เดิมแล้วเป็น GF ปี 1996 ครับ     :bbbear_36:

ได้รับมาโชคดีที่เจ้าของเก่าแปลงมาแล้วได้ข่าวว่าแสนกว่าและรอนาน 9 เดือน เลยไม่ต้องรอและทุ่นค่าใช้จ่าย และเป็นเครื่องคอแดงคอลย์กลาง

สภาพโดยรวมไม่ได้รับการดูแลเท่าไหร่

ก็มาเริ่มโปรเจกบูรณะช่วงล่าง บูช,ลูกยาง เปลี่ยนใหม่หมด เก็บรายละเอียดในเครื่อง เปลี่ยนชาร์ฟก้าน ทำเกียร์ให้ฟิตเปลียนพวกบูชอะไรต่าง

เก็บสี ทำความสะอาดทั้งภายนอกภายใน เปลี่ยนของเหลว หมดไปประมาณแสนครับ

สักพักก็คันก็เลยขยับเสต็ปด้วย ปรัปบูส, F-Con กล่องเงิน ติดเกจน์ Defi เปลี่ยนท่อไอเสียใหม่ ติด BOV HKS แต่ขับสักพักก็ชินและคันอีก 

เลยตามมาด้วยโปรเจกสเตป 400 ม้า (สเตปนี้แต่ได้จริงๆเหลือเท่าไหร่ไม่รู้นะครับ^^) ไม่เคยขึ้นไดโน 

หอย Greddy TD06-20g, ตามด้วยช่วงล่าง Ohlins PCV ปรับเกลียว, Brembo ทอง หน้า 4 หลัง 2, คลัทช์ทองแดงแผ่นเดียว HKS, Map sensor,

ปั้มติ๊กวาล์วโบร, ชุดอินเตอร์หน้า, ค้ำล่าง Cusco + Diffuser , เรกูเลเตอร์ Sard, ถังดักไอ, สาย vaccumn , ค้ำล่าง 4 จุด, Rigid Collar,

หัวฉีด 850cc. Power Enterprise, หัวเทียน NGK Iradiam#8, กรองเปลือย HKS , Oil Cooler, หม้อน้ำมิเนียม, จูนใช้ E20 ฯลฯ

สักพักก็คันกับภายในเวอร์ชั่นเก่า ก็เลยจัดกับคอนโซลหน้าตากลมทั้งชุด รับกับแผงข้างGC Ver6 ทั้ง 4 บาน (เบาะคู่หน้าได้ของเหย่ี่ยวมาอยู่แล้ว)

ว่างๆก็เก็บชิ้นสีกระจุกกระจิก เปลี่ียนฟิลม์ตอนหน้าที่มืดเกินไป และเก็บงานสีที่ไม่สวยบางชิ้น

สุดท้ายมารวมงบกับ GF คันนี้ก็ทะลุล้านไปแล้วครับ ถ้าเทียบเกือบได้เหยี่ยวมือสองคันนึง แต่ว่าของที่ใส่ไม่ได้ออฟชั่นนี้แน่นอนครับ ราคาคงไปอีกไกล

คิดว่าคุ้มค่ามากกับ option ที่แต่งและความตั้งใจที่จะได้ขับรถแรงม้าเยอะๆ สักคัน โดยไม่ต้องใช้งบบานปลาย กับความสนุกและเหนื่อยในการทำรถ

ทั้งเก็บงานและ หาของมาใส่ ทั้งที่ไม่ค่อยมีเวลาว่าง โดยที่คอนเซปคือเลือกของมือสองสภาพดี โดยเป็นการลงทุนท่ี่คุ้มค่า ไม่เอาถูกเกินมากไปจนได้ของไม่ดี

ไม่เป็นพ่อบุญทุ่มยัดของใหม่ราคาแพง  แต่งแบบมีเหตุมีผลกับราคาตัวรถ สุดท้ายก็ได้มาประมาณนี้ครับ ก็มีกระจุกกระจิกให้คันอีกได้นิดหน่อย

สบายตัว   :bbbear_32:

boss:
ขอบอกว่าสุดยอด

modrxteam:
รถสวยสะอาดตามากเลยครับ น่าใช้จริงๆ :bbbear_34:

Pj_yo:
สวย Clean มากเลยครับ

ถ้าไปเจอข้างนอกไม่บอกไม่รู้นะครับว่า GF  :bbbear_34:

cableroom:
ชอบมากครับพี่ :bbbear_31:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version