ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับน้ำมันเครื่อง mobil ครับ  (อ่าน 4982 ครั้ง)

ออฟไลน์ suteki

• *
  • Popular Vote : 1
เห็นส่วนใหญ่เพื่อนใช้ของ selenia กัน แล้ว mobil1ตัวท๊อปสุดดีไหมหรือไม่เหมาะสมกับเครื่อง ej ครับ ส่วนตัวผมประทับใจกับยี่ห้อนี้มากอะครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: สอบถามเกี่ยวกับน้ำมันเครื่อง mobil ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 11:36:56 PM »
 Mobil 1 ถ้าเป็นตัวเก่า ตัว เนสคาร์ ดีมากครับ ดีกว่า ซีลิเนีย อีก ในเบอร์เท่ากัน แต่ตอนนี้หาไม่เจอไม่เอานำเข้ามาแล้ว ที่มีขายก็เป็นที่ทำในมาเลเซียกับบ้านเรา ไม่แนะนำ 
ลองดู โททาว ดูครับ ราคาไม่แพงคุณภาพก็โอเค ลองศึกษาดูเผื่อเป็นอีกทางเลือก 

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: สอบถามเกี่ยวกับน้ำมันเครื่อง mobil ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 12:04:30 AM »
เห็นส่วนใหญ่เพื่อนใช้ของ selenia กัน แล้ว mobil1ตัวท๊อปสุดดีไหมหรือไม่เหมาะสมกับเครื่อง ej ครับ ส่วนตัวผมประทับใจกับยี่ห้อนี้มากอะครับ

ดีครับ ใช้มาเรื่อยเลยกล่องทอง 0W 40 ครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:13:48 AM »
พูดในฐานะ เมียผม ทำadvertise ให้เชลล์......

ในกลุ่ม น้ำมันตลาด หมายถึงที่ทำตลาดแข่งขันกัน    อย่าง selenia motul พวกนี้ไม่ใช่

Mobil-1 ดีที่สุดครับ

รองลงมา Shell

ร ะ ยำ ที่สุด PT....T

คนทำเชลล์ ยังยกให้ครับ

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 07:11:15 PM »
พูดในฐานะ เมียผม ทำadvertise ให้เชลล์......

ในกลุ่ม น้ำมันตลาด หมายถึงที่ทำตลาดแข่งขันกัน    อย่าง selenia motul พวกนี้ไม่ใช่

Mobil-1 ดีที่สุดครับ

รองลงมา Shell

ร ะ ยำ ที่สุด PT....T

คนทำเชลล์ ยังยกให้ครับ

ตอนนี้ซูผมก็ใช้อยู่ครับ  Mobil-1 xx-50

ขอบคุณมากครับพี่ ข้องใจมานานแล้ว    นึกว่าคิดไปเอง

แต่ก่อนผม เล่นมิร่า โบ  ลูกแตกก็เพราะ ไอ ptt racing นี่อ่าครับ เปลี่ยนน้ำมันใหม่ๆเลย   อีกรอบ ใช้ไปได้ พันกว่าๆ โล น้ำมันเครื่องเน่าแล้ว ต้องเปลี่ยน

เปลี่ยนมาเป็น Shell ถือว่า ok เลย

ออฟไลน์ wutz

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:11:40 PM »

ตอนนี้ซูผมก็ใช้อยู่ครับ  Mobil-1 xx-50

ขอบคุณมากครับพี่ ข้องใจมานานแล้ว    นึกว่าคิดไปเอง

แต่ก่อนผม เล่นมิร่า โบ  ลูกแตกก็เพราะ ไอ ptt racing นี่อ่าครับ เปลี่ยนน้ำมันใหม่ๆเลย   อีกรอบ ใช้ไปได้ พันกว่าๆ โล น้ำมันเครื่องเน่าแล้ว ต้องเปลี่ยน

เปลี่ยนมาเป็น Shell ถือว่า ok เลย
.      ผมก็ใช้มิล่าเหมือนกันคับ. เครื่องเจบีไม่นึกว่าจะมีคนขับอิมเล่นด้วย. อิอิ :bbbear_19:

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 04:10:40 PM »
.      ผมก็ใช้มิล่าเหมือนกันคับ. เครื่องเจบีไม่นึกว่าจะมีคนขับอิมเล่นด้วย. อิอิ :bbbear_19:

เป็นรถวิ่งดีมากๆคันนึงเลย เครื่องแค่ 660cc turbo แต่วิ่งกิน เครื่อง 1600 ได้สบายๆ และประหยัดเกือบเท่า eco car เลย  แต่ข้อเสียคือแอร์ไม่เย็น  :bbbear_13:

แต่ที่ชอบคือมี inter บน ทำให้มีจมูก เหมือนอิมเลยครับ  แล้วมีตัวขับ4ด้วย   :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ redlineoil

• *
  • Popular Vote : 3
  • อิเหลืองรถบ้าน รถส่งน้ำมันเครื่องจร้าาา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 08:38:31 AM »
Brand boutique แบบ Red Line ไหมครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 01:38:18 PM »
ระวังของปลอมนะครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 12:11:00 PM »
มีขายคับ โมบิล1 5w-50 (เนสคาร์) ใช้ดีจิง การันตีพี่เล็กprodriveคับ ใส่ไปหลายคันแล้วที่อู่ เป็นของนอกคับมาเป็นลิตร แพคเป็นกล่องกล่องนึงมีจำนวน6ลิตรคับ ไงติดต่อ0830062016 รึแอดไลน์มาคับ
:bbbear_34:..

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 08:04:04 AM »
Selenia 5w-50  kunna sombut num mun krueng dee ta pen kong mobil1

picharana doo haidee kon chai muer kor song sai pen

rueng num mun krueng kuan ja luek ha dee
ja tong took raya 5000 km   :bbbear_34:
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 08:50:14 PM »
http://www.liqui-moly.de/liquimoly/produktdb.nsf/id/en_1390.html?Opendocument&land=de&vcmstemplate=mobile&redirect=1

LIQUI MOLY Synthoil Race Tech GT1 10W60

เพิ่งเอาเข้ามาในประเทศไทย นำเข้าจากเยอรมัน 100% สเปคเดียวกับที่ใส่ในรถแข่ง WTCC, Le Mans, Nurburgring, Spa, Daytona,  etc.

ลองเทียบ data sheet กับแบรนด์อื่นๆดูครับ

:bbbear_34:

ออฟไลน์ redlineoil

• *
  • Popular Vote : 3
  • อิเหลืองรถบ้าน รถส่งน้ำมันเครื่องจร้าาา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:11:23 PM »
ตกลง EJ นี่ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์อะไรกันบ้างอ่ะครับ