ผู้เขียน หัวข้อ: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ  (อ่าน 22082 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ตามหัวข้อเลยครับ  ประมาณตอนเที่ยงคืนวันนี้ผม เอาเจ้าซูผมจะไปกินข้าวที่ ฟูดแลน เส้นรามอินทรา แต่พอดีผมแวะซื้อโซดาที่ร้าน 108 ช็อป ตรงร้านค้าในคอนโดซึ่งร้านมันจะปิดตอนเที่ยงคืน ผมก็รีบจอดรถและดับไฟหน้ารถบิดกุญแจ รีบวิ่งเข้าร้าน แต่พอตอนออกมากำลังเข้ารถ มีคนเดินมาเคาะกระจกรถ ผม ก็เปิดแล้วก็ยิ้มให้คิดในใจเมื่อกี้ตอนเราจอดเราเห็นเค้ายืนขึ้นที่โต๊ะซึ่้งเค้านั้งดื่มเหล้าอยู่ด้วยกัน 3 คน ชาย 2 หญิง 1 คน (ผู้หยิงเป็นเจ้าของร้าน)แล้วเค้าคนนั้นที่เคาะกระจกรถก็ถามผมว่า ถามจิงตอนจอดรถดับเครื่องไม่ได้เหรอไงวะกูกินเหล้าอยู่มันรบกวนกู    อ้าวแล้วไงงานเข้าแหละคิดในใจโดนต่อยแน่เลยเรา  ผมก็อธิบายเค้าไปว่าดับแล้วครับพี่แต่ตัวทามเมอมันยังไม่ถึงเวลาที่ตั้งไว้ ถ้ารบกวนยังไงขอโทษด้วยครับ พอพูดจบ เค้าก็วนอีก มึงดับไม่ได้ไงวะ แล้วก็ถามผมมึงอยู่ห้องไหนวะ ตึก 2 ใช่ป่าว อ้าว มึงรู้อีกแสดงว่าคงถามเจ้าของร้านเพราะอยู่ตึกเดียวกันเคยขึ้นลิฟด้วยกัน  ผมก็ขอโทษเค้าอยู่ 2-3 คร้้ง เค้าก็วน ถามคำถามเดิม ดับเครื่องรถไม่ได้ไงวะกูกินเหล้าอยู่ไม่เห็นเหรอไง โมโหมากแต่โชคดีที่ผมกลัวเจ็บกลัวมีเรื่องและเป็นคนไม่สู้คนอีกอย่างเราอยู่ที่นี้เราซื้อไม่ได้เช่า แล้วก็อยู่กับ น้องสาว ด้วย ก็เลยปิดกระจกรถและก็ขับรถไปกินข้าวฟูดแลน  กลับมาก็ไม่เจอแหละร้านปิดไปแล้ว อ๋อรถผมมมีเฮดเดอร์ ซิม 4-2-1 มีพักกลาง มีปลายของ เบินเอ้าซึ่งเป็นของ สกายไล ก็น่าจะช่วยลดเรื่องเสียงดังได้ระดับนึง และอีกอย่างที่มาโพสในบอร์ดนี้นอกจากจะมาระบายเล็กแล้ว ก็จะเตื่อนภัยพี่ๆที่อาจจะเกิดขึ้นได้นะครับ อีกอย่างคอนโดผมก็มีซูหลายคันที่วนเวียนมาจอดบ้างและประจำและอยู่ในบรอดเราก็ไม่ พี่ ลังสาด พี่มิด น้องแมวน้ำเงิน และน้องผู้หยิงแมวขาว

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:51:36 AM »
ตามหัวข้อเลยครับ  ประมาณตอนเที่ยงคืนวันนี้ผม เอาเจ้าซูผมจะไปกินข้าวที่ ฟูดแลน เส้นรามอินทรา แต่พอดีผมแวะซื้อโซดาที่ร้าน 108 ช็อป ตรงร้านค้าในคอนโดซึ่งร้านมันจะปิดตอนเที่ยงคืน ผมก็รีบจอดรถและดับไฟหน้ารถบิดกุญแจ รีบวิ่งเข้าร้าน แต่พอตอนออกมากำลังเข้ารถ มีคนเดินมาเคาะกระจกรถ ผม ก็เปิดแล้วก็ยิ้มให้คิดในใจเมื่อกี้ตอนเราจอดเราเห็นเค้ายืนขึ้นที่โต๊ะซึ่้งเค้านั้งดื่มเหล้าอยู่ด้วยกัน 3 คน ชาย 2 หญิง 1 คน (ผู้หยิงเป็นเจ้าของร้าน)แล้วเค้าคนนั้นที่เคาะกระจกรถก็ถามผมว่า ถามจิงตอนจอดรถดับเครื่องไม่ได้เหรอไงวะกูกินเหล้าอยู่มันรบกวนกู    อ้าวแล้วไงงานเข้าแหละคิดในใจโดนต่อยแน่เลยเรา  ผมก็อธิบายเค้าไปว่าดับแล้วครับพี่แต่ตัวทามเมอมันยังไม่ถึงเวลาที่ตั้งไว้ ถ้ารบกวนยังไงขอโทษด้วยครับ พอพูดจบ เค้าก็วนอีก มึงดับไม่ได้ไงวะ แล้วก็ถามผมมึงอยู่ห้องไหนวะ ตึก 2 ใช่ป่าว อ้าว มึงรู้อีกแสดงว่าคงถามเจ้าของร้านเพราะอยู่ตึกเดียวกันเคยขึ้นลิฟด้วยกัน  ผมก็ขอโทษเค้าอยู่ 2-3 คร้้ง เค้าก็วน ถามคำถามเดิม ดับเครื่องรถไม่ได้ไงวะกูกินเหล้าอยู่ไม่เห็นเหรอไง โมโหมากแต่โชคดีที่ผมกลัวเจ็บกลัวมีเรื่องและเป็นคนไม่สู้คนอีกอย่างเราอยู่ที่นี้เราซื้อไม่ได้เช่า แล้วก็อยู่กับ น้องสาว ด้วย ก็เลยปิดกระจกรถและก็ขับรถไปกินข้าวฟูดแลน  กลับมาก็ไม่เจอแหละร้านปิดไปแล้ว อ๋อรถผมมมีเฮดเดอร์ ซิม 4-2-1 มีพักกลาง มีปลายของ เบินเอ้าซึ่งเป็นของ สกายไล ก็น่าจะช่วยลดเรื่องเสียงดังได้ระดับนึง และอีกอย่างที่มาโพสในบอร์ดนี้นอกจากจะมาระบายเล็กแล้ว ก็จะเตื่อนภัยพี่ๆที่อาจจะเกิดขึ้นได้นะครับ อีกอย่างคอนโดผมก็มีซูหลายคันที่วนเวียนมาจอดบ้างและประจำและอยู่ในบรอดเราก็ไม่ พี่ ลังสาด พี่มิด น้องแมวน้ำเงิน และน้องผู้หยิงแมวขาว

น่ายกพลพรรคที่อู่ไปเยี่ยมกันนะชาย วันไหนบอกละกันนะ :bbbear_39:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 06:58:34 AM »
โดนเหมือนกันครับ เป็นเพื่อนบ้านห่างไป 3 หลัง ไปบ่นกับเพื่อนบ้านคนอื่น ก็พวกคนกินเหล้านั่นแหละ อย่างนี้แหละครับคนที่เค้าไม่ชอบเสียงซูเค้าก็หมั่นไส้ ส่วนคนที่เข้าใจเค้าก็เคารพสิทธิของเรา เพราะเวลาผมเข้าหมู่บ้านจะไม่เคยเบิ้ลหรือเร่งเครื่องเลย ขับแบบปล่อยไหลตลอดเพราะเกรงใจคนอื่นเหมือนกัน ก็อย่าไปคิดมากครับ เพราะคนกินเหล้าประจำนี่เค้าเกเรอยู่แล้ว บ้านที่บ่นผมนี่เวลาทะเลาะกับเมียดังกว่าท่อรถผมอีก บางทีก็ยิงปืนขึ้นฟ้าเวลาโกรธ สารพัดจะเพี้ยนครับ ผมว่าที่ จขกท. ทำก็ถูกแล้วครับ หลีกเลี่ยงไว้ก่อน มีเรื่องกันไปก็ไม่คุ้มหรอกครับ

:bbbear_38:

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 08:30:16 AM »
ช่วงนี้จอดในที่สว่าง และมีกล้อง หรือใกล้ยาม แล้วกันครับ

เผื่อโดนตามมาทำอะไรรถ จะได้มีคนเห็นครับ

เห็นใจครับ

ตัวผมเองยังไม่เคยโดน เพราะแถวบ้านผมรถกระป๊อ...เสียงดังกว่า

โชคดีครับ

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:10:17 AM »

น่ายกพลพรรคที่อู่ไปเยี่ยมกันนะชาย วันไหนบอกละกันนะ :bbbear_39:
ไปวันไหนบอกด้วยนะคับ ขอติดรถไปด้วย รถซ่อมอยู่  :bbbear_43: :bbbear_43: เบื่อเหมือนกันคับพวกนี้ จิงๆผมว่ามันกวน...มากกว่าคับ อาจจะเมาแล้วอยากจะโชว์พาวอะไรประมาณนี้ ช่วงนี้ จกขท. ก้อระวังๆรถหน่อยแล้วกันคับ จอดในที่สว่างๆ มีกล้อง ตามที่กระทู้ข้างต้นบอก เพราะรถผมคันเก่าๆก้อเป็นแบบนี้คับ คือไม่มาหาเรื่องคับ แต่ตื่นเช้ามารอยขูดยาวเลย อันนี้น่ากลัวกว่าเค้ามาหาเรื่องเราซึ่งๆหน้าคับ เพราะเอาเรื่องใครก้อไม่ได้ ทำได้อย่างเดียวเลยตอนนั้นคือ ทำใจ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ dj-drslump

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:22:27 AM »
เห็นใจครับพี่ พวกเราไม่มีใครอยากมีเรื่องกันหรอก อุส่าไม่สู้ ยอมทุกอย่าง เลี่ยงได้เลี่ยง ไม่คุ้มๆ
ขอให้ไม่มีอะไรที่ไม่ดีเกิดขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:31:41 AM »
ไปวันไหนบอกด้วยนะคับ ขอติดรถไปด้วย รถซ่อมอยู่  :bbbear_43: :bbbear_43: เบื่อเหมือนกันคับพวกนี้ จิงๆผมว่ามันกวน...มากกว่าคับ อาจจะเมาแล้วอยากจะโชว์พาวอะไรประมาณนี้ ช่วงนี้ จกขท. ก้อระวังๆรถหน่อยแล้วกันคับ จอดในที่สว่างๆ มีกล้อง ตามที่กระทู้ข้างต้นบอก เพราะรถผมคันเก่าๆก้อเป็นแบบนี้คับ คือไม่มาหาเรื่องคับ แต่ตื่นเช้ามารอยขูดยาวเลย อันนี้น่ากลัวกว่าเค้ามาหาเรื่องเราซึ่งๆหน้าคับ เพราะเอาเรื่องใครก้อไม่ได้ ทำได้อย่างเดียวเลยตอนนั้นคือ ทำใจ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

จริงงงง คือเสียงรถชายก็ไม่ได้สนั่นอะไรมากเวลาเดินเบา ก็เคยฟังอยู่ น่าจะเป็นอาการ เก๋าเวลาเมามากกว่า น่าเชิญพลพรรคที่อู่ไปจอดซื้อของที่คอนโดชายสักสิบคันบ้างน่าจะดี :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:39:08 PM »
ผมว่าเป็นที่คนเมามากกว่านะครับ ถ้าปรกติเขาน่าจะควบคุมสติได้มากกว่านี้

แต่ถ้าเขาอยู่กับคนหมู่มาก แน่นอนล่ะเขาจะสะกดคำว่า"กร่าง" ได้อย่างชัดเจน

ถึงแม้่เราไม่ได้ไปยุ่งกับใคร แต่ผมแนะนำสักหน่อยครับ หาไม้ หาเหล็กหรืออะไรก็ได้ที่แข็งๆ พกไว้ใต้เบาะนั่งของเรา ป้องกันไว้ดีกว่าครับ

เป็นห่วงครับ  :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:49:20 PM »
อืมเวลาดึกซะด้วย กรณีเข้ามาถามถึงตัวกันขนาดนี้ ฝั่งนู้นน่าจะเจ๋งพอตัวพร้อมจะสวนกับเราได้เสมอ
เคสนี้ ถ้าเรายกมือขอโทษแล้วยังไม่จบ ก็เลี้ยงเหล้าเอามาเป็นพวกเดียวกัน แต่ยังไม่จบอีก ต้องให้เห็นของกันเท่านั้นถึงจะจบได้ หรือเลี่ยงไป แล้วเอาคนอื่นเข้ามาคุยแทนดีกว่า
แนะนำเคสสุดท้าย เพราะรู้จักกันแล้วว่าพักอยู่ตรงไหน
ของลุงเองที่เคยเจอที่อยู่ในซอยเดียวกัน หรือหมู่บ้านเดียวกัน มันแสบมาก นักเลงชิบหาย ก็เอาตำรวจหรือทหารเข้ามาคุยถึงบ้าน จากพูดมึงกู จะเปลี่ยนเป็นพี่ครับ พี่ขาทันที เจอหน้าผงกหัวแหงกๆ

ออฟไลน์ klein88

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:29:49 PM »
คนมันจะหาเรื่องพูดอย่างไรมันก็ไม่ฟังให้เข้าใจครับ...ทางที่ดีเราอยู่ไกลๆคนพวกนี้ดีกว่า...ยิ่งถ้าผมเดินผมหันไปมองทางอื่นเลยครับ ทีหลังเอาไปจอดไกลๆนิดแล้วเดินมาดีกว่าคน  ส่วนมากเข้าใจว่ารถเสียงดัง..คนขับมันต้องซ่าแน่นอน.... :bbbear_38:

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:59:48 PM »
น้องชายวันนี้พี่ว่างไปนั่งกินเหล้าร้านนั้นด้วยเลยดีกว่ามั๊ย

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:58:00 PM »
ศุภลัย เกษตร ป่าวครับ ผมก็ไปบ่อยๆนะชักเสียวๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 06:14:09 PM »
ก็เห็นด้วยกับการเป็นพวกกินเหล้ากะพวกมันด้วย(ถ้ามันไม่ต่ำเกินไปนะครับ) เราอาจได้คนดูแลรถเราเพิ่ม แต่ถ้ายังไม่เป็นพวกก็นัดพวกเราไปพลั้กซะทีละครับ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 07:21:31 PM »
จัดปายพี่ชาย ยังงีิ้ต้องไปรวมตัวจอดซัก10คัน. แล้วบรรเลงให้มันฟัง. แล้วมันจะบอกว่าไม่ดัง จะเอาให้อิ่มเลย :bbbear_44:

ออฟไลน์ Nicemi

• *
  • Popular Vote : 6
  • Dark Nice
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 08:39:32 PM »
เลี่ยงไปก็ดีครับ ไม่มีเรื่องดีที่สุด แต่ไม่รู้รถจอดคอนโดทุกวันเกิดมันหมั่นไส้จะมีกรีดรถเราป่าว ผมว่าทางที่ดี ไปหาอาวุธหน่อยก็ดีครับ พวกสนับมือ สเปรย์พริกไทย  ถ้าคราวหน้ามันมาซ่าอีก วางข้างประตูคนขับ
ซัดมันซักหมัด 2 หมัดแล้วรีบเก็บ (แนะนำวิธีนี้เผื่อมันมาหลายคนและจะเข้ามาทำร้ายเราก่อน เราต้องป้องกันตัว  จึงต้องทำให้หมัดเราหนักขึ้น)   มันน่าจะกลัวเราขึ้น  ส่วนน้องสาวก็พกสเปรย์พริกไทยตลอดก็ดี เพราะมันรู้ห้องเราด้วย

จริง  ๆ เราจะขับรถอะไร ไม่ดับเครื่องมันก็เรื่องของเรา  ถ้าจะมาให้เราดับเครื่อง มันละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคลแล้ว เราไม่ได้ไปเบิ้ลใส่เค้าซะหน่อย (กูรถกูแรงอ่ะ จะตั้งทามเมอร์ หนักหัวมึงรึ ประมานนี้)

ยังไงก็ระวังหน่อยนะครับ โชคดีครับ