ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175527 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:08:58 PM »
Subaru Nonthaburi  :bbbear_13:

เจอเหมือนกันหรอครับเนี่ย ตอนแรกอ้างว่าเป็นศูนย์ใหญ่ คนไปจอง MIT เยอะก็เลยได้รถช้า

เขาเป็นดีลเลอร์ MIT ได้รถ มี.ค. ของเราได้ปลาย ม.ค. 56 เจ๋งไหม จองกับเขาได้รถเร็ว โอเค เจ๋ง เราจอง.....

สุดท้าย.......บอกต้องรอ MIT มาส่ง ได้รถเมื่อไหร่ไม่รู้ บอกต้องรอ MIT แจ้ง รู้เท่าที่เขาแจ้งมา สีรถก็ไม่ทราบเขาส่งสุ่มๆสีมา  :bbbear_40:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:15:27 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 02:57:17 PM »
ศูนย์นนฯ ที่ผมจองก็ได้รับจองแล้วทิ้งเลยต้องคอย Line ถามข่าวตลอด

ตอนรับจองก็ว่า ได้รถปลายม.ค.56 ทั้งที่ MIT แจ้งว่าได้รถ มี.ค.56 เซลล์แจ้งว่าเราเป็นดีลเลอร์ใหญ่ ได้รถเร็วก็เลยจองไป

ปลาย ม.ค. 56 เลื่อนเป็นกลาง ก.พ. สักพักเลือนไปปลาย ก.พ. ไม่เกินสิ้นเดือน  ตอนนี้เลื่อนไป มี.ค. 56 แต่ไม่มีกำหนดว่าจะได้แน่หรือเปล่า

เซลล์แจ้งว่า ต้องรอ MIT แจ้ง ไม่มีข้อมูลเลย รถเข้าวันไหน กี่คัน สีอะไร รู้เท่าที่ MIT แจ้ง อ่าว ตอนจองพูดอีกอย่าง ตอนนี้บอกต้องรอ MIT อย่างเดียว

ถ้าเป็นอย่างนี้ผมจอง MIT ไม่ดีกว่าหรอครับ แน่นอนกว่า ถึงแม่้จะมีเลื่อนบ้าง แต่ก็ไม่ได้โกหกเราให้เราจอง  :bbbear_39:

ตอนนี้ไม่มีอะไรแน่นอนเลยครับ บอกต้องรอ MIT แจ้งอย่างเดียว ผมคิดว่าคงถอนจองดีกว่า

ทำงานกันอย่างนี้ไม่ไหวครับ เลื่อนครั้งเดียวพอว่า อาจจะผิดพลาดทางเทคนิคกันได้บ้าง อันนี้เลื่อน 3 ครั้งแล้ว ครั้งสุดท้ายบอกไม่รู้ว่าได้เมื่อไหร่

เราคนจ่ายเงินครับ ไม่ได้หมดทางเลือก  :bbbear_18:

เข้าใจความรู้สึกนี้เลยครับ   ผมก็เป็นโดนเลื่อนเหมือนกัน เลื่อนแบบ ต้องโทไปถามด้วยไม่ได้โทมาแจ้ง  น่าโมโหอย่างมาก :bbbear_18:

อยากฝากไปยังผู้บริหารนะครับ คุณมัวทำไรกันอยู่รถคันนึงก็หลายเงินนะครับ  หรือว่ามันไม่เยอะสำหรับคุณ แต่สำหรับผมกว่าจะหามาได้สักบาท ต้องแลกมากับสมองแรงงงานและเวลา และที่สำครับและลำบากสุดกว่าจะขอ มติให้ซื้อ subaru สำหรับผู้ใหญ่คนไม่เคยใช้มันลำบากยิ่งกว่า ถ้าคุณยังอยากให้รถดีๆยังอยู่ในตลาดและทำให้มันเติบโตมีส่วนแบ่งตลาดเพิ่มขึ้น คุณควรใส่ใจกับลูกค้าให้มากกว่านี้ถึงแม้คุณจะให้กลยุทย์ทางการตลาดไม่ว่าจะทางไดก็ตามถ้ายังมีการบริการแบบนี้อยู่ จบกันครับ (ยังไม่นับหลังการขายขนาดยังไม่ได้รถก็ยังมีคนบ่นคนอยากเปลี่ยนใจไปใช้อย่างอื่น มันสื่อให้เห็นถึงความผิดพลาดในส่วนไหนครับ น่าคิดนะครับ)

ออฟไลน์ archeohm

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 04:21:28 PM »
เหมือนเคยได้ยินมาว่า MIT จะชะลอการปล่อยรถให้ดีลเลอร์ที่แถมของมากกว่าที่ตกลงกับ MIT ไว้อะครับ

ตอนนั้นผมคุยกับเซลล์ของบางนา เพราะบางที่เค้าแถม iPad กันเลยทีเดียว พี่เซลล์เค้าบอกว่าพวกนี้จะได้รถช้ากว่าเพราะถือว่าไม่ทำตามข้อตกลง

ของผมได้แถมมาตรฐานสุดๆ เหอๆ หวังว่าจะได้ภายในมีนาเหมือนที่นัดเอาไว้  :bbbear_13:

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 05:24:36 PM »
ถ้าซื้อปีหน้า อาจได้แถม ipad+iphone ประกัน ฟิลม์ แล้วลดอีก 100000 นึง  :bbbear_27:
แบบ outback ลด 200000  :bbbear_40:

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 06:31:39 PM »
ทั้งหลายทั้งปวงคือคำตอบว่าทำไมรถดีๆ คุณภาพสูงจึงไม่สามารถเติบโตได้ในเมืองไทย....

เมื่อไหร่... ผู้ให้บริการจะรัก SUBARU เหมือนที่ผู้ใช้รถซูบารุรักและภักดีใน SUBARU.  ไม่ใช่มองแต่ผลประโยชน์โดยไม่คำนึงถึงมุมกว้าง ... ถ้ามีวันนั้นดาวลูกไก่จะเฉิดฉายได้อย่างงดงามในบ้านเรา !!!

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:04:25 PM »
โอว.... ขายรถยังการเมืองกันด้วยแล้ว มันจะโตได้หรอครับแบรนด์นี้  :bbbear_38:

แต่อย่างศูนย์ที่ผมบอก "เราเป็นตัวแทนใหญ่นะครับ เลยได้รถเร็วกว่าmit"

แล้วตอนหลังโดนการเมือง... ก็มายอมเฉลยว่ารอรถจาก mit มาส่งต้องรอข่าว mit แจ้งอย่างเดียว (ทำเราเดือดร้อนไปด้วย -__-")

คนเราพลาดกันได้ครับ ช่วยๆกัน หนักนิดเบาหน่อย แต่พอรู้สึกเหมือนมาหลอกกันเอง มันโมโหอ่ะครับ  :bbbear_15:

เคสนี้ก็พูดยากครับ ไม่รู้ว่าควรจะสงสารดีหรือเปล่า ทุกอาชีพมีจรรยาบรรณนะครับ ถ้าผิดกับมัน เราก็จะไม่รุ่งในอาชีพนั้นๆ
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ S Cameron

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:34:46 PM »
ตอนนี่ผมรอ CX-5 เปิดตัวอย่างเดียวครับ ผมเริ่มเบื่อความรับผิดชอบของ MIT และ Dearler นี่แค่ซื้อรถนะครับ ไม่อยากนึกถึงตอนเอาเข้าไป service

รถดีๆมาเสียเพราะการบริหารห่วยๆของ MIT
  :bbbear_13:

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 12:16:11 AM »
มาสักที....สีขาวดูสวยกว่าในเว็บมาก (จองสีขาวไว้ 555)
แต่ยังยืนยันคำเดิม....เลื่อนนัด ถอนจองทันที 
ผมรับไม่ได้กับการเลื่อนครับ แค่ตัดสินใจซื้อรถยี่ห้อไม่ตลาด, 0บริการไม่มี นี่ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายแล้ว
...เข้ามาบ่น แล้วก็รอต่อไป รถผมนัดมีนา 555

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 12:51:04 AM »
ที่ 0 ชลยืนยันครับ ตั้งแต่ วันที่ 27 กพ ไปรับรถได้เลย พอดีติดงานอยู่ต่างจังหวัดเลยบอก ขอไปรับวันที่สอง จองไว้สองคัน ได้พร้อมกันสองคันเลยครับ ที่นี่เขาบอกรูดบัตรจ่ายค่ารถได้ด้วยครับ เจ้าหน้าที่โม้หรือเปล่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:22:31 PM »
สวัสดีครับ

ในฐานะ คนทำงาน ขอเรียนว่า จริงๆ แล้ว เรื่องการเมือง การกั๊กโควต้า ไม่ได้เกิดขึ้นครับ

เป็นเรื่องของการ allocate ตามจำนวนที่สั่ง

ขออธิบายแบบนี้ครับ

Mit เปิดรับจองตั้งแต่ช่วงกันยายน ก็มีจองมาหลายคันครับ แต่ลูกค้าที่จองในกันยา ก็รับรถกันในตอนนี้เลย lot แรก พร้อมๆกับท่านที่จองถึงเดือน พย.
ณ เดือน กย. 55 ถึงเดือน พย. 55 ดีลเลอร์หลายราย ก็ยังไม่ได้ออเดอร์รถเข้ามามากครับ ทาง Mit ก็ส่งเท่าที่เขาออเดอร์มาในแต่ละเดือน อาจจะไม่ครบจำนวนครับ
ตอนนี้ รถเข้ามาทุกวันจันทร์ mit ก็พยายามจ่ายรถทุกคันให้กับทุกดีลเลอร์ และ mit เองครับ

Mit เองก็อยากส่งมอบรถทุกคันให้เร็วที่สุดครับ เป็นไปได้ ห้าร้อยกว่าคันนี้ก็อยากให้ลงถนนกันวันนี้พรุ่งนี้เลยครับ

เราเองเป็นบริษัทรถยนต์เล็กๆ ค่ายหนึ่ง ที่ตั้งใจจะนำเสนอรถดีๆ และบริการที่ดีที่สุดให้ทุกท่านครับ
เราไม่ได้ก่อตั้งมา หลายสิบปี มีพนักงานนับพันคน แต่เราเองขอเรียนว่า เราตั้งใจอย่างดีที่สุดเพื่อให้ลูกค้ารับรถอย่างมีคุณภาพโดยเร็ว

ผมเอง ส่วนตัวในฐานะคนทำงานตรงนี้ พยายามชี้แจงกับลูกค้าของศูนย์วิภาทุกท่าน รวมทั้งลูกค้าอื่นๆ ด้วยขอเท็จจริงเสมอมาครับ

ณตอนนี้ รถเริ่มเข้ามาแล้ว อยากให้ทุกท่านดีใจกันครับ ไม่ว่าท่านจะจองกับที่ได้ อย่าถอนจองเลยครับ ถ้าตั้งใจจะขับ xv แล้ว รอไม่นานจริงๆนะครับ พูดจากใจเลย
วันนี้ท่านอาจจะหงุดหงิด จากการรอคอย แต่รถมาแล้วครับ รับรถไปแล้ว ท่านก็จะลืมสิ่งเหล่านี้ แล้วก็มีความสุขกับรถของท่านครับ

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:29:36 PM »
ถูกต้องครับ เพราะนี่คือ SUBARU

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:17:56 PM »
สวัสดีครับ

ในฐานะ คนทำงาน ขอเรียนว่า จริงๆ แล้ว เรื่องการเมือง การกั๊กโควต้า ไม่ได้เกิดขึ้นครับ

เป็นเรื่องของการ allocate ตามจำนวนที่สั่ง

ขออธิบายแบบนี้ครับ

Mit เปิดรับจองตั้งแต่ช่วงกันยายน ก็มีจองมาหลายคันครับ แต่ลูกค้าที่จองในกันยา ก็รับรถกันในตอนนี้เลย lot แรก พร้อมๆกับท่านที่จองถึงเดือน พย.
ณ เดือน กย. 55 ถึงเดือน พย. 55 ดีลเลอร์หลายราย ก็ยังไม่ได้ออเดอร์รถเข้ามามากครับ ทาง Mit ก็ส่งเท่าที่เขาออเดอร์มาในแต่ละเดือน อาจจะไม่ครบจำนวนครับ
ตอนนี้ รถเข้ามาทุกวันจันทร์ mit ก็พยายามจ่ายรถทุกคันให้กับทุกดีลเลอร์ และ mit เองครับ

Mit เองก็อยากส่งมอบรถทุกคันให้เร็วที่สุดครับ เป็นไปได้ ห้าร้อยกว่าคันนี้ก็อยากให้ลงถนนกันวันนี้พรุ่งนี้เลยครับ

เราเองเป็นบริษัทรถยนต์เล็กๆ ค่ายหนึ่ง ที่ตั้งใจจะนำเสนอรถดีๆ และบริการที่ดีที่สุดให้ทุกท่านครับ
เราไม่ได้ก่อตั้งมา หลายสิบปี มีพนักงานนับพันคน แต่เราเองขอเรียนว่า เราตั้งใจอย่างดีที่สุดเพื่อให้ลูกค้ารับรถอย่างมีคุณภาพโดยเร็ว

ผมเอง ส่วนตัวในฐานะคนทำงานตรงนี้ พยายามชี้แจงกับลูกค้าของศูนย์วิภาทุกท่าน รวมทั้งลูกค้าอื่นๆ ด้วยขอเท็จจริงเสมอมาครับ

ณตอนนี้ รถเริ่มเข้ามาแล้ว อยากให้ทุกท่านดีใจกันครับ ไม่ว่าท่านจะจองกับที่ได้ อย่าถอนจองเลยครับ ถ้าตั้งใจจะขับ xv แล้ว รอไม่นานจริงๆนะครับ พูดจากใจเลย
วันนี้ท่านอาจจะหงุดหงิด จากการรอคอย แต่รถมาแล้วครับ รับรถไปแล้ว ท่านก็จะลืมสิ่งเหล่านี้ แล้วก็มีความสุขกับรถของท่านครับ

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ
ผมจองในงานมอเตอร์โชว์ แต่เป็นศูนย์บางนา ถ้าผมจะออกรถที่วิภาวดี จะมีผลเสียอะไรไม๊ครับ เซลส์บางนากะวิภาฯ จะมีปัญหาในการบริการไม๊ครับ แล้วถ้าออกที่วิภาฯเค๊าจะขับมาให้จากบางนาหรือขึ้นรถยกมาให้ครับ อ้อ บ้านผมอยู่คลองสองรังสิตครับ

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:48:43 PM »
แจ้งเซลบางนาได้เลยครับว่าสะดวกมาออกที่วิภาครับ

รถเราจะSlide onมาจาก stock ที่เสรีไทยครับ ไม่มีการขับรถลูกค้าบนถนนเด็ดขาด มงลงที่วิภาตามวันนัด เซลบางนาจะเข้ามาบริการให้ครับ

เวลาเข้า service ก็ตามที่ลูกค้าสะดวก ที่ไหนก็ได้ครับ

การนับยอดขาย เป็นตอนการจองครับ แต่ปล่อยรถที่ไหนก็ได้ ของ mit ไม่ต้องกังวลครับ 555

ยินดีบริการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:53:01 PM โดย sixer »

ออฟไลน์ S Cameron

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 05:30:36 PM »
ดู testing นี้แล้วอาจเปลี่ยนใจครับ  :bbbear_17:

http://www.youtube.com/watch?v=zIzu2IhNufQ

ออฟไลน์ weekendland

• *
  • Popular Vote : 0
  • จริงจัย แต่ไม่จริงจัง อะไรนักหนากะชีวิต!!
    • weekendland
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 05:54:45 PM »
เซลล์แจ้ง เริ่มส่งมอบรถจาก MIT เมือวานนี้แล้วครับ ..*-* ให้กับกลุ่มลูกค้าที่จองก่อน Motor Expo
สำหรับผมจองวันแรก Motor Expo เซลล์แจ้งว่า อาจะจได้ปลายเดือนมีนา .... มันช้าไปหน่อยนะ 55++
จริงๆอยากจะรับรถต้นเดือน ... จองสีน้ำเงินไว้ครับ
ออกแบบ-ติดตั้งระบบพลังแสงอาทิตย์
LED off-road spotlights by www.weekendland.com