ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175541 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:51:43 AM »
เรื่องรอรถเป็นเรื่องปกติครับ อีโคคาร์ยอข้ามปียังรอได้เลย แต่เหมือนเราโดนเซลล์โกหกเอายอดจองน่ะสิครับ

ไอ้เราก็เตรียมการไว้ล่วงหน้า ขายรถเรียบร้อย ไม่มีรถใช้ เลื่อนไป 3 รอบ รอบที่สี่บอกไม่มีข้อมูลเลย

ต้องรอไปเรื่อยๆ อย่างไม่มีทางรู้ได้เลยว่าจะได้รถเมื่อไหร่ ต้อง รอmit  แจ้ง  ไม่มี schedule ล่วงหน้าอะไรเลย สีอะไรเข้าบ้างก็ไม่รู้

ไม่เหมือนตอนที่เราจะจองพูดอีกอย่าง ให้เรารอแบบเหมือนคนไม่มีสมองแบบนี้มันก็ไม่ถูกใช่ไหมครับ 

อีโคคาร์คันไม่กี่แสนจะออกสีไหนยังรู้ข้ามปีเลยว่าได้รถช่วงไหน นี่คันเป็นล้านบอกไม่รู้อะไรเลย  :bbbear_40:

งานก็เยอะอยู่แล้วครับ ยังต้องมาตามรถให้เซลล์อีก พอจองปุ๊ปหายเข้ากลีบเมฆเลย ไม่ติดต่อไม่ส่งข่าว แล้วก็เลื่อนๆไปเรื่อย  :bbbear_15:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:52:40 AM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:06:56 AM »
ผมเองก็ไม่ค่อยพอใจ MIT เรื่องนี้เหมือนกันนะครับ ตอนจองบอกว่าได้กลางเดือนมกราคมแน่นอน
แต่พอจริงๆเลื่อนออกมาอีก 2 เดือน (Base on รับรถกลางมีนา ซึ่งก็ยังไม่แน่)
จริงๆการเลื่อนวันรับรถ ค่อนข้างเป็นเรื่องใหญ่นะครับ MIT น่าจะออกหนังสือแจ้งลูกค้าอย่างเป็นทางการซะหน่อย
ดู Ford T6 ครับลูกค้าที่จอง WT ไว้ก็โดนเลื่อนเหมือนกัน แต่ว่าทาง Ford ส่งจดหมายมาแจ้งอย่างเป็นทางการ
ขอโทษในเรื่องที่เกิดขึ้น และช่วงเวลาที่คาดการว่าจะได้ตอนไหน พร้อมทั้งยังแนบ เสื้อเอย หมวกเอย มาเป็นการซื้อใจลูกค้า
นี่ขนาด Ford ขึ้นชื่อเรื่องเสียๆของการบริหารนะครับ เค้ายังมี่ความเคลื่อนไหว

นี่ของผมเลื่อนกี่รอบต่อกี่รอบไม่เคยทราบครับ Sale ไม่เคยโทรมาบอก ไม่เคยโทรมาคุย
กลางเดือนมกราผมโทรไปบอกได้เดือนกุมภา คุณแม่โทรไปอีกรอบบอกได้มีนา ถ้าทะเบียนที่ผมขอไว้
ไม่ได้ขอผู้ใหญ่ไว้ มันก็หลุดไปแล้วครับ....

ขอบอกว่าไม่พอใจเรื่องนี้มากๆครับ Sale ไม่สนใจ After sale มากไปกว่านั้นบริษัทแม่ไม่มีการติดต่อกับลูกค้าอีก ทั้งๆที่ในใบจองก็มีทุกอย่างแม้กระทั่งเลขบัตรประชาชน  :bbbear_18:

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:58:03 PM »
ผมเองก็ไม่ค่อยพอใจ MIT เรื่องนี้เหมือนกันนะครับ ตอนจองบอกว่าได้กลางเดือนมกราคมแน่นอน
แต่พอจริงๆเลื่อนออกมาอีก 2 เดือน (Base on รับรถกลางมีนา ซึ่งก็ยังไม่แน่)
จริงๆการเลื่อนวันรับรถ ค่อนข้างเป็นเรื่องใหญ่นะครับ MIT น่าจะออกหนังสือแจ้งลูกค้าอย่างเป็นทางการซะหน่อย
ดู Ford T6 ครับลูกค้าที่จอง WT ไว้ก็โดนเลื่อนเหมือนกัน แต่ว่าทาง Ford ส่งจดหมายมาแจ้งอย่างเป็นทางการ
ขอโทษในเรื่องที่เกิดขึ้น และช่วงเวลาที่คาดการว่าจะได้ตอนไหน พร้อมทั้งยังแนบ เสื้อเอย หมวกเอย มาเป็นการซื้อใจลูกค้า
นี่ขนาด Ford ขึ้นชื่อเรื่องเสียๆของการบริหารนะครับ เค้ายังมี่ความเคลื่อนไหว

นี่ของผมเลื่อนกี่รอบต่อกี่รอบไม่เคยทราบครับ Sale ไม่เคยโทรมาบอก ไม่เคยโทรมาคุย
กลางเดือนมกราผมโทรไปบอกได้เดือนกุมภา คุณแม่โทรไปอีกรอบบอกได้มีนา ถ้าทะเบียนที่ผมขอไว้
ไม่ได้ขอผู้ใหญ่ไว้ มันก็หลุดไปแล้วครับ....

ขอบอกว่าไม่พอใจเรื่องนี้มากๆครับ Sale ไม่สนใจ After sale มากไปกว่านั้นบริษัทแม่ไม่มีการติดต่อกับลูกค้าอีก ทั้งๆที่ในใบจองก็มีทุกอย่างแม้กระทั่งเลขบัตรประชาชน  :bbbear_18:

ทั้งหมดทั้งปวงถ้าเค้าทำได้แบบนี้ รถยิ่ห้อนี้ไม่ดำผุดดำว่ายอยู่แบบนี้หรอกครับ    :bbbear_27:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:37:18 PM »

[/quoteม

มันเป็นแบบนี้มานานแล้วครับ ผมยัง งง อยู่เลยว่าผู้บริหารเค้ามัวทำไรกันอยู่ แล้ว งง ยิ่งกว่าว่า MIT มันยังอยู่ได้อย่างไร เพราะผมซื้อแต่กลองน้ำมันเครื่องอย่างเดียวกับ MIT ไม่ใช่อย่างอื่นไม่อยากซื้อนะครับแต่ไม่มีให้เบิก พี่ๆหลายคนที่ทำรถด้วยกันก็เป็นแบบผม ขนาด ปะเก็นฝาสูบ ยังรอเป็นเดือนๆเลยครับ ต้องสั้งเอง 7 วันได้ของและอะไหล่บางอย่างถูกว่า Mit ด้วย

ออฟไลน์ sixer

• *
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:08:23 PM »
ขอบพระคุณทุกความเห็นครับ

เรื่องจดหมาย เราเองกำลังเตรียมการส่งไปยังลูกค้าแต่ละท่านที่คาดการว่าล่าช้ากว่ากำหนดครับ

เรื่องการแจ้งกำหนดรับรถในใบจอง ต้องยอมรับว่า ในช่วง Pre booking ก่อนเปิดตัว นั้นช้ากว่ากำหนดจริงๆ เช่นกรณีคุณพี่ som o แต่รถของพี่ som o ก็เตรียมส่งมอบครับ

แต่หลายเคส น่าจะเกิดจากจรรยาบรร ของเซล ที่แจ้งกำหนดส่งเร็ว ตามใจลูกค้า แต่รถไม่มีตามนั้น

สาขาวิภาวดีเอง ในงาน motor expo พยายามแจ้งลูกค้า ภายในกุมภา ในวันแรกๆของงาน ช่วงกลางงานเป็นมีนาคม

ปัจจุบันเอง เราแจ้งลูกค้า รับรถ พค. แต่ก็ยังมีลูกค้าหลายท่าน มาดูรถกับเรา แต่ไปจองกับที่อื่น ที่อ้างว่ารับรถปลายมีนา เป็นไปไม่ได้หรอกครับ

มาซื้อรถกับวิภา ของแถมไม่เยอะ รถได้รับช้าครับ มีแต่ความจริงให้ ที่ผ่านมา มีเลื่อน มีช้า แต่ขอมูลที่ให้ เป็นเรื่องจริง

คนทำงาน ยอมรับว่าเหนื่อและท้อ กว่าจะพลักดันรถแต่ละค้น ไม่ง่ายเลย
Mit เหมือนเด็กน้อย ที่กำลังเติบใหญ่
การมีรถ xv ก็ทำให้ผมมีที่นั่งทำงานทุกวันนี้ ทุกคอมเม้นท์ ทุกคำบ่นด่า ที่ได้รับมา ขอน้อมรับจากใจครับ

หากทุกท่านไม่ได้รับความสะดวกประการใด ผมยินดีรับเรื่องทุกเรื่องจากทุกท่าน สำหรับท่านที่จองกับ mit ทุกสาขา
PM เบอร์ติดต่อท่านมาครับ จะติดต่อไป
ไม่มีท่าน ก็ไม่มีเรา ถ้าลูกค้าไมเชื่อมั่น ไม่ซื้อรถเรา เราคงเกิดไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:29:28 PM »
เป็นกำลังใจให้คุณ sixer และทีมงานทุกคนครับ ใจเขาใจเราสำคัญมากครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:14:11 PM »

เรื่องจดหมาย เราเองกำลังเตรียมการส่งไปยังลูกค้าแต่ละท่านที่คาดการว่าล่าช้ากว่ากำหนดครับ

เรื่องการแจ้งกำหนดรับรถในใบจอง ต้องยอมรับว่า ในช่วง Pre booking ก่อนเปิดตัว นั้นช้ากว่ากำหนดจริงๆ เช่นกรณีคุณพี่ som o แต่รถของพี่ som o ก็เตรียมส่งมอบครับ

แต่หลายเคส น่าจะเกิดจากจรรยาบรร ของเซล ที่แจ้งกำหนดส่งเร็ว ตามใจลูกค้า แต่รถไม่มีตามนั้น

สาขาวิภาวดีเอง ในงาน motor expo พยายามแจ้งลูกค้า ภายในกุมภา ในวันแรกๆของงาน ช่วงกลางงานเป็นมีนาคม

ปัจจุบันเอง เราแจ้งลูกค้า รับรถ พค. แต่ก็ยังมีลูกค้าหลายท่าน มาดูรถกับเรา แต่ไปจองกับที่อื่น ที่อ้างว่ารับรถปลายมีนา เป็นไปไม่ได้หรอกครับ

มาซื้อรถกับวิภา ของแถมไม่เยอะ รถได้รับช้าครับ มีแต่ความจริงให้ ที่ผ่านมา มีเลื่อน มีช้า แต่ขอมูลที่ให้ เป็นเรื่องจริง

คนทำงาน ยอมรับว่าเหนื่อและท้อ กว่าจะพลักดันรถแต่ละค้น ไม่ง่ายเลย
Mit เหมือนเด็กน้อย ที่กำลังเติบใหญ่
การมีรถ xv ก็ทำให้ผมมีที่นั่งทำงานทุกวันนี้ ทุกคอมเม้นท์ ทุกคำบ่นด่า ที่ได้รับมา ขอน้อมรับจากใจครับ

หากทุกท่านไม่ได้รับความสะดวกประการใด ผมยินดีรับเรื่องทุกเรื่องจากทุกท่าน สำหรับท่านที่จองกับ mit ทุกสาขา
PM เบอร์ติดต่อท่านมาครับ จะติดต่อไป
ไม่มีท่าน ก็ไม่มีเรา ถ้าลูกค้าไมเชื่อมั่น ไม่ซื้อรถเรา เราคงเกิดไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณ Sixer .... สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้อีกแรง

ดูจากลักษณะการตอบผมว่าน่าจะเดาได้ไม่ยากว่าเราเคยนั่งคุยกันในงานโชว์รถ ด้วยความยินดีครับ...
แต่อย่างว่าละครับกระจกบานใหญ่นี้ที่สะท้อนออกมาจากฝั่งผู้บริโภคผมว่าทุกฝ่ายคงปฎิเสธไม่ได้ มิฉะนั้นแล้วภาพสะท้อนคงไม่เป็นดังว่า.....

โดยส่วนตัวชื่นชอบในตัวสินค้ายี่ห้อนี้โดยไม่เคลือบแคลง และจริงๆแล้วอยากกลับเข้ามาอยู่ภายใต้ชายคาบ้านหลังนี้ตั้งแต่ Forester ออกใหม่ๆแล้วครับ แต่เพราะปัญหาที่ทราบๆกันอยู่แล้วเลยไม่กล้าจริงๆครับ
แต่ด้วยการเปลี่ยนแปลงในการขยายทางธุรกิจของ Mit ผมเลยกล้าเดินกลับเข้ามาใต้ชายคาดาวลูกไก่อีกครั้ง..... ถึงได้โทรจองรถตั้งแต่ยังไม่เห็นตัวจริง เพียงแต่ดูข้อมูลต่างๆในเวปนอกเท่านั้น เพราะช่วงนั้น Mit ยังใช้ระบบขายเงียบ..คือแทบไม่เห็นโฆษณาตามสื่อเลย...ฮ่าๆๆๆ

อย่างไรก็ตามหวังว่าทาง Mit เองคงจะมีระบบที่เหมาะควรออกมาดูแลตัวเเทนทั้งหลายเพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับผู้บริโภคได้อีกในอนาคต ....แอบหวังว่าเราทุกคนจะมีความสุขภายใต้ชายคาเดียวกันโดยทั่วหน้า...ขอบคุณครับ

........

ปล.
 ....แอบฝากข้อความถึงคุณอุ้ย ศูนย์วิภา(บริการได้ประทับใจครับ) อาทิตย์หน้าผมมีงานด่วนตจว. ไม่อยู่ทั้งอาทิตย์ แต่จับไฟล์ทค่ำวันศุกร์ได้แล้วครับ บ่ายวันเสาร์ที่ 2 มีค. เจอกันนะครับ....อิอิ   :bbbear_9:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:18:29 PM โดย Som O »

ออฟไลน์ yumyui

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:46:58 PM »

ขอบคุณครับ

ฝากคุณ  Sixer   ไปอ้านบทความลูกค้าของ ISUZU   ที่มัดใจคนไทยทั่วประเทศครับ

ถ้านำเสนอผู้บริหารได้ก็คงจะดี      รถ ISUZU  ไม่ใช่รถที่ดีเลิศอะไร     เทคนิคง่าย ๆ

ที่ ISUZU  ไทยไม่ล่มสล่ายเหมือนทั่วโลก   ก็คืองานขาย  และศูนย์บริการหลังการขายครับ

จนบริษัทแม่ต้องยอมยกให้ ISUZU  ประเทศไทย    ผมว่า  SUBARU  จะกลับมาไม่ใช่เรื่องยากครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27498.0.html

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 01:05:54 PM »
 :bbbear_27:หุ หุ ติดตามมาเรื่อย ๆ ผมชักแหยงว่าซื้อแล้วหลังการขายต้องไปถ่ายน้ำมันเครื่องซื้ออะหลั่ยกะ โตโยต้าไม๊นี่

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:45:38 AM »
ชักเริ่มเบื่อๆ อยากปล่อยใบจองได้รถเลย มีท่านใดสนใจไหมครับ ..

ออฟไลน์ rayong789

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:53:03 AM »
ผมรอไม่ไหว ตอนนี้จองIsuzu ขับสอง ยกสูงรุ่นใหม่ไปเรียบร้อยแล้วครับ  จองวันนี้ได้รถอีก 7 วัน  เค้าไม่ได้โม้

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:23:00 AM »
ง่ะ

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:22:56 PM »

ขอบคุณครับ

ผมเข้าใจคุณ sixer นะครับ  :bbbear_35: ไม่มีใครอยากให้อะไรๆมันยากไปหรอกครับ ทั้งผู้ซื้อ-ผู้ขาย ผู้ใช้บริการ-ผู้ให้บริการ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงไม่มีใครอยากให้มันเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า โดยไม่มีการทำอะไรให้มันดีขึ้น แม้แต่responseใดๆจากฝั่งผู้ขาย/ผู้ให้บริการเลย  :bbbear_33: ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดๆก็ตาม เช่น sms,จดหมาย ฯลฯ แต่ไม่มี ไม่ทำ ไม่ถึงเวลาอันควร ไม่เข้าใจ !@#$% ซึ่งมันแสดงถึงการปราศจากความจริงใจในการแก้ไขปรับปรุงจากทีมบริหารของฝั่งMIT (ผมชื่นชมคุณsixer นะครับ ผมว่าคุณอาจเป็นผู้ส่งสารที่ดีที่สุด ณ ห้วงเวลานี้ ซึ่งผมก็ไม่สามารถรับรู้ข้อมูลใดๆจากใครได้เลยนอกจากคุณsixer) ผมและอีกหลายๆคนก็คงไม่อยากให้เป็นแค่น้ำผึ้งหยดเดียว เพียงแค่อยากให้เสียงสะท้อนทั้งหมดทั้งมวลนี้ ได้ส่งไปถึงผู้มีอำนาจตัดสินใจ, คุณอภิชัย GM หรือ Mr.Glen Tan ได้ก็ยิ่งดี  :bbbear_40: เพื่อให้เกิดการฉุกคิด ให้เกิดการเปลี่ยนแปลงในทิศทางที่ดีขึ้น นี่ถือเป็นโอกาสอันดีเลยนะครับ เพราะผมคิดว่าไม่มีคำว่าสายเกินไป หากเริ่มทำซะตั้งแต่บัดเด๋วนี้ ก่อนที่อะไรๆจะไม่เป็นไปตามกลยุทธ์ที่พวกคุณวาดฝันเอาไว้  :bbbear_15:
ผมยังศรัทธาใน Subaru นะครับ หากไม่มีอะไรมาบั่นทอนกันและกัน จนเกินเหตุอันควรจะรับไหว  :bbbear_27:
ด้วยความเคารพครับ  :bbbear_19:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ Equcha

• *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:26:36 PM »
วันนี้พี่สาวเห็น XV สีขาวป้ายแดงบนถนนแล้วครับ  :bbbear_40:

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 02:49:06 PM »
เซลส์MIT โทรแจ้งแระครับ ล็อตแรกสีขาวทะยอยส่งมอบกันหนุกหนาน  :bbbear_2: 

ส่วนล็อตสองที่จองในงาน motor expo ระบุรับรถกุมภากับMIT จะได้รับรถกลางมีนา ช้าสุดก็ปลายมีนาครับ ฟันธงงงง!!! (ปล.ของผมสีดำครับ)  :bbbear_25:

ท่านใดรับรถไปแล้ว มาอัพรูปให้ดูโหมโรง เรียกน้ำย่อยกันด้วยนะครับ  :bbbear_19:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer