ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175589 ครั้ง)

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 06:17:46 PM »
ได้รับรถจากศูนย์วิภาวดีแล้วครับ XV สีขาวครับ.    จากการขับ 1วัน.   ผล
1.หลังจากรับรถ ไปเติมน้ำมัน และเช็คลมยาง โดยรถที่รับจะเติมไว้ 40 psi (คงเผื่อจอดนาน)      ผมเติม 34 psi. วิ่งก็นุ่มดีครับ
2.การประกอบเรียบร้อยดี
3.เครื่อง ช่วงล่าง น่าประทับใจครับ
4.อัตราเร่ง ยังไม่ทราบ เพราะไม่กล้าอัดในช่วง run in ครับ
5.Navigator ใช้งานได้ดี
6.เครื่องเสียงเรียบร้อยดี แต่ลำโพงยังไม่ค่อยล้ำ (ก็ตามราคานะ) , พร้อม remote ของ DVD
7.ระบบโทรศัพท์ link กับ bluetooth ชัดเจน ใช้สะดวก
8.จอฝังที่ headrest 2 จอ ใช้งานร่วมกับ หูฟัง bluetooth ได้ดี, มี game controler ให้อีก 2อัน (เริ่มเยอะ)
9.ตอนจอด ถ้าไม่ set เกียร์park  ชักกุญแจไม่ออก ต้องใช้ไขควงเปิดที่ปิดเล็กๆข้างๆคันเกียร์ แล้วจิ้มลงไปเปิดล๊อก ซึ่งลึก กุญแจจิ้มไม่ถึง. (มีคำอธิบายในคู่มือ)
  ส่วนนี้ต้องแก้ไขด่วน เพราะจะให้ใช้ไขควงจิ้มปลดล๊อกเมื่อต้องการจอดขวางตลอดไปคงไม่งาม รวมทั้งไอ้รูโบ๋ๆนี้ด้วยครับ
10.กล้องยังไม่ได้ ต้องประมาณ 1 สัปดาห์ จะมาติดให้ที่บ้าน

โดยรวมๆแล้วในราคา 1.35 ล้าน คุ้มค่าครับ น่าประทับใจ.  (รึกำลังเห่อก็ไม่รู้)

ใครจองไว้ก็ขอให้ได้รถโดยเร็ว. และขอฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยครับ
 :bbbear_19:

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 06:37:04 PM »
ยินดีกับรถใหม่ครับผม  :bbbear_49:

ขอทราบหน่อยครับ เสียงลำโพงดีกว่าเจ้าตลาดมากมั้ยครับ  :bbbear_4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:05:47 PM โดย LordLuciferZ »

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 06:53:16 PM »
ไว้คงต้องให้คุณ Shreck_747 มาเล่าให้ฟังว่าเวลาอัดเต็มๆแล้วเหวี่ยงเข้าโค้งแน่นๆ  แรงจีต่างกะโบอิ้งยังไง เอิ๊กๆๆ   :bbbear_17:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ....   :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:17:42 PM »
ยินดีกับรถใหม่ครับผม  :bbbear_49:

ขอทราบหน่อยครับ เสียงลำโพงดีกว่าเจ้าตลาดมากมั้ยครับ  :bbbear_4:

ความที่รถใหม่ห้องโดยสารยังเงียบ ลำโพงก็ใสชัดเจนดี แต่คุณภาพไม่ค่อยน่ะครับ ( ซึ่งก็เหมาะกับราคารถครับ OK)
โดยรวมๆ ถือว่าคุ้มค่ากับราคา 1.35 M. ครับ

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:19:21 PM »
ไว้คงต้องให้คุณ Shreck_747 มาเล่าให้ฟังว่าเวลาอัดเต็มๆแล้วเหวี่ยงเข้าโค้งแน่นๆ  แรงจีต่างกะโบอิ้งยังไง เอิ๊กๆๆ   :bbbear_17:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ....   :bbbear_9:

Boeing ทิ้ง G ไม่ได้ครับ.  ผู้โดยสารเยอะ.

:bbbear_43:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:45:01 PM »
รับรถไปแล้วประทับใจ คนขายก็แฮปปี้ครับ

ถ้ามีปัญหาอะไร แจ้งได้ตลอดครับ

เรื่องการปลดล็อกเกียร์ว่าง จะนำไปปรึกษาฝ่ายเทคนิคครับ ว่ามีทางออกอย่างไร

ปล. Xv สีขาว วิ่งบนถนนสวยกว่าในรูปเยอะครับ

ออฟไลน์ woodooshy

• *
  • Popular Vote : 4
  • OUTBACK 06
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:45:22 PM »
เสียดายไม่มีสีส้ม

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 10:19:45 PM »
 :bbbear_27:เมื่อวาน finance โทรมาเตรียมทำเรื่องผ่อน เลยโทรถามเซล ๆ
บอกรอปลายเมษาอย่างเร็วครับ (บางนา) ผมเลยบอกว่าถ้านานขนาดนั้นเกินมอเตอร์โชว์คงจองรถใหม่
(รถตลาดดีก่า) ใจรักแต่ชักรอไม่ไหว แล้วบริการจะเป็นอย่างไรต่อไป ต้องคอยดูครับ แต่ผมแจ้งไปแล้วว่าขอออกที่วิภาวดี
คงรบกวนคุณ sixer ตอนออกด้วย (ถ้าได้ออกรถนะครับ)
:bbbear_6:

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:35:31 AM »
ยอมรับว่าน้องๆเซลตอนนี้หลายคนก็ไม่กล้ารับปากเรื่องได้รับรถเร็วน่ะครับ ไม่ใช่ว่ารถจะไม่มา แต่น้องเขาเกรงว่า ถ้าแจ้งว่ามาเร็วอเกิดเลื่อนไป ลูกค้าคงไม่พอใจ เลยบอกเผื่อไว้บ้างครับ

เรื่่อง service อย่างน้อยถ้ามาบริการกับวิภา ก็สบายใจได้เรื่่องบริการครับ ดูแลใกล้ชิดครับ

แต่เรื่่องสถานที่ อาจยังไม่พร้อมนัก ในส่วนบริการลูกค้า จริงๆก็ครบแล้ว แต่มันร้อน กำลังขอแอร์กับติดม่านเพิ่มครับ

ขอแจ้งตรงนี้ยว่า เรื่องอะไหล่ Xv นี่สบายใจได้ครับ ของครบ ที่สาขาเอง stock อะไหล่เครืองยนต์ ช่วงล่างไว้แล้ว ตัวถึงก็มีบ้างครับ แต่stock ใหญ่มีครบเลยทั้งคัน

ส่วนเรื่่องกล้อง supplier ส่งให้อาทิตย์นี้ครับ ล่าช้าไปนิด ต้องขออภัยแทนฝ่ายอะไหล่ด้วย มัวแต่เร่งเรื่องอะไหล่หลักๆ

กันสาด กับ cargo step ขอเรียนว่า ตัวนี้เราสั่งตรงจาก FHI เลยครับ ของขาดตลาดจากผู้ผลิตที่ japanครับ xv ทั่วโลก มันขายดีมาก ยุ่นทำไม่ทัน

แต่ท่านใดที่จองไว้แล้วได้ตัวนี้ ได้ของแน่ครับ แต่อดทนรอนิดครับ

สำหรับท่านใด ลังเลว่า จะถอนไปซื้อรถตลาด เรียนว่า อย่าเลยครับ รถมาแล้ว มาแน่ ช้าเร็ว รถตลาด ก็ใช่ว่าจะได้ปุปปับนะครับ แถมช่วงนี้บางยี่ห้อ จอดเฉยๆไฟไหมอีก(แนะ แอบตีเขาอีก)

Subaru xv มันคุ้มค่าต่อการรอคอยจริงๆ ผมยังรู้สึกแบบนั้นเลยครับ รู้สึกดีทุกครั้งที่ได้เห็นบนถนน(2ครั้ง)

ขอเปิดใจเลยว่า มาร่วมงานกับ Mit นี่เพราะเป็นคนบ้ารถ รักรถเข้าเส้น และผมไม่เคยอยู่วงการรถยนต์มาก่อนเลย และไม่เคยมีSubaru แต่ก็แอบชอบมานาน
ส่วนตัว ผมไม่เคยใช้รถตลาด ผมเล่นแต่รถยากๆ พวก vw audi มาตลอดชีวิต

อำลาวงการ it/telecom มาวงการรถยนต์ กลับแปลกที่ผมไม่รู้สึกแปลกที่ แปลกถิ่น แต่รู้สึกว่านี่แหละ บ้านเรา งานในฝันเลย
ดังนั้น ผมจึงขายรถ ด้วยความรัก และความเข้าใจคนใช้รถจริงๆครับ รถทุกคันที่จอดในโชว์รูม ผมไม่เคยมองว่ามันเป็นสินค้า แต่มันเป็นเหมือนรถของผม ทุกๆคันเลย

ดังนั้น ในการส่งมอบรถแต่ละคัน ถ้ามีเวลา ผมจะดูเเลรถทุกคันด้วยตัวเอง และความรู้สึกทุกครั้งเวลา ปล่อยรถ ได้มองรถลูกค้าขับจากไป มันไม่ต่างอะไรกับเวลาที่ผมขายรถคันที่ผมรัก คือใจหาย!

ทุกวันนี้ ผมายเป็นคนหนึ่ง ที่เสพซู เข้าเส้น เหมือนทุกๆคนที่นี่ครับ แม้กระทั่งรถโมเดลต่างๆที่สะสม ตอนนี้เปลี่ยนจาก ออดี้ กะบีเอ็ม มาเป็นซูแล้ว

ผมเองไม่ได้เป็นพ่อค้า ที่คิดจะหากำไรจากพื้นที่นี้ ผมขอเป็นเพื่อนนักขับ คนหนึงที่ได้มีโอกาสทำงาน ขายรถให้ท่าน โดยหวังแค่เพียงความไว้วางใจ จากเพื่อนนักขับ ที่เป็นลูกค้าของเรา

และขอขอบคุณลูกค้าวิภาทุกท่านนะครับ อยากบอกว่า ยอดจองของวิภา เป็นรองแค่เสรีไทยเท่านั้น ตั้งแต่เปิดทำการ ทั้งที่เป็นสาขาล่าสุด ความพร้อมน้อยสุด(ในช่วงแรก) ต้องขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ

หลังจากส่งมอบให้กับลูกค้าทุกท่านแล้ว รถเหลือ คงจัดการเป็นลูกค้าตัวเองซักคัน ให้ท่านผบ.ที่บ้าน เพราะชอบเหลือเกินครับ (จากไม่รู้เรื่องรถ ไม่ชอบรถ เดี๋ยวนี้อยากขับซู)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:49:56 AM »
ยอมรับว่าน้องๆเซลตอนนี้หลายคนก็ไม่กล้ารับปากเรื่องได้รับรถเร็วน่ะครับ ไม่ใช่ว่ารถจะไม่มา แต่น้องเขาเกรงว่า ถ้าแจ้งว่ามาเร็วอเกิดเลื่อนไป ลูกค้าคงไม่พอใจ เลยบอกเผื่อไว้บ้างครับ

เรื่่อง service อย่างน้อยถ้ามาบริการกับวิภา ก็สบายใจได้เรื่่องบริการครับ ดูแลใกล้ชิดครับ

แต่เรื่่องสถานที่ อาจยังไม่พร้อมนัก ในส่วนบริการลูกค้า จริงๆก็ครบแล้ว แต่มันร้อน กำลังขอแอร์กับติดม่านเพิ่มครับ

ขอแจ้งตรงนี้ยว่า เรื่องอะไหล่ Xv นี่สบายใจได้ครับ ของครบ ที่สาขาเอง stock อะไหล่เครืองยนต์ ช่วงล่างไว้แล้ว ตัวถึงก็มีบ้างครับ แต่stock ใหญ่มีครบเลยทั้งคัน

ส่วนเรื่่องกล้อง supplier ส่งให้อาทิตย์นี้ครับ ล่าช้าไปนิด ต้องขออภัยแทนฝ่ายอะไหล่ด้วย มัวแต่เร่งเรื่องอะไหล่หลักๆ :
bbbear_34:

กันสาด กับ cargo step ขอเรียนว่า ตัวนี้เราสั่งตรงจาก FHI เลยครับ ของขาดตลาดจากผู้ผลิตที่ japanครับ xv ทั่วโลก มันขายดีมาก ยุ่นทำไม่ทัน

แต่ท่านใดที่จองไว้แล้วได้ตัวนี้ ได้ของแน่ครับ แต่อดทนรอนิดครับ

สำหรับท่านใด ลังเลว่า จะถอนไปซื้อรถตลาด เรียนว่า อย่าเลยครับ รถมาแล้ว มาแน่ ช้าเร็ว รถตลาด ก็ใช่ว่าจะได้ปุปปับนะครับ แถมช่วงนี้บางยี่ห้อ จอดเฉยๆไฟไหมอีก(แนะ แอบตีเขาอีก)

Subaru xv มันคุ้มค่าต่อการรอคอยจริงๆ ผมยังรู้สึกแบบนั้นเลยครับ รู้สึกดีทุกครั้งที่ได้เห็นบนถนน(2ครั้ง)

ขอเปิดใจเลยว่า มาร่วมงานกับ Mit นี่เพราะเป็นคนบ้ารถ รักรถเข้าเส้น และผมไม่เคยอยู่วงการรถยนต์มาก่อนเลย และไม่เคยมีSubaru แต่ก็แอบชอบมานาน
ส่วนตัว ผมไม่เคยใช้รถตลาด ผมเล่นแต่รถยากๆ พวก vw audi มาตลอดชีวิต

อำลาวงการ it/telecom มาวงการรถยนต์ กลับแปลกที่ผมไม่รู้สึกแปลกที่ แปลกถิ่น แต่รู้สึกว่านี่แหละ บ้านเรา งานในฝันเลย
ดังนั้น ผมจึงขายรถ ด้วยความรัก และความเข้าใจคนใช้รถจริงๆครับ รถทุกคันที่จอดในโชว์รูม ผมไม่เคยมองว่ามันเป็นสินค้า แต่มันเป็นเหมือนรถของผม ทุกๆคันเลย

ดังนั้น ในการส่งมอบรถแต่ละคัน ถ้ามีเวลา ผมจะดูเเลรถทุกคันด้วยตัวเอง และความรู้สึกทุกครั้งเวลา ปล่อยรถ ได้มองรถลูกค้าขับจากไป มันไม่ต่างอะไรกับเวลาที่ผมขายรถคันที่ผมรัก คือใจหาย!

ทุกวันนี้ ผมายเป็นคนหนึ่ง ที่เสพซู เข้าเส้น เหมือนทุกๆคนที่นี่ครับ แม้กระทั่งรถโมเดลต่างๆที่สะสม ตอนนี้เปลี่ยนจาก ออดี้ กะบีเอ็ม มาเป็นซูแล้ว

ผมเองไม่ได้เป็นพ่อค้า ที่คิดจะหากำไรจากพื้นที่นี้ ผมขอเป็นเพื่อนนักขับ คนหนึงที่ได้มีโอกาสทำงาน ขายรถให้ท่าน โดยหวังแค่เพียงความไว้วางใจ จากเพื่อนนักขับ ที่เป็นลูกค้าของเรา

และขอขอบคุณลูกค้าวิภาทุกท่านนะครับ อยากบอกว่า ยอดจองของวิภา เป็นรองแค่เสรีไทยเท่านั้น ตั้งแต่เปิดทำการ ทั้งที่เป็นสาขาล่าสุด ความพร้อมน้อยสุด(ในช่วงแรก) ต้องขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ

หลังจากส่งมอบให้กับลูกค้าทุกท่านแล้ว รถเหลือ คงจัดการเป็นลูกค้าตัวเองซักคัน ให้ท่านผบ.ที่บ้าน เพราะชอบเหลือเกินครับ (จากไม่รู้เรื่องรถ ไม่ชอบรถ เดี๋ยวนี้อยากขับซู)

:bbbear_34:  ถ้าทุกคนทำงาน แบบคุณผมว่าซูบารุ คงเกิดได้ไม่ยากในตลาดรถเมื่องไทย

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:25:03 AM »
คุณ Sixer ครับ ของแถมสองอย่างที่ว่าคือ กล้อง กันสาด กับ step cargo ยังไม่มีรถคันไหนได้ติดไปเลยใช่ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:02:01 AM »
คุณ Sixer ครับ ของแถมสองอย่างที่ว่าคือ กล้อง กันสาด กับ step cargo ยังไม่มีรถคันไหนได้ติดไปเลยใช่ไหมครับ

ยังครับ แต่กล้อง รถล็อตสอง(เดือนมีนาคม) น่าจะติดตั้งเรียบร้อยครับ

สำหรับกล้องมองหลัง รถล็อตแรก ถ้าของเข้าแล้ว เซลจะโทรแจ้ง สามารถเข้ามาติดได้ทุกสาขา แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ยินดีไปติดตั้งที่บ้านครับ
(ติดที่ศูนย์จะสะดวกรวดเร็วกว่า เนื่องจากอุปกรณ์ครบครับ แต่ติดที่บ้าน ก็ยินดี)

• *
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:36:06 AM »

ส่วนเรื่่องกล้อง supplier ส่งให้อาทิตย์นี้ครับ ล่าช้าไปนิด ต้องขออภัยแทนฝ่ายอะไหล่ด้วย มัวแต่เร่งเรื่องอะไหล่หลักๆ

อื่มมม  อ่านแล้วไม่อยากถอนจองเลยครับ คงได้เป็นลูกค้าคุณ sixer ในอนาคตอันใกล้นี้ละครับ :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:39:33 AM »
ของแถมผมเป็นฟิล์มกับพาร์คเซ็นเซอร์ เปลี่ยนเป็นตัวอื่นไม่ได้ด้วยครับ ถ้าซื้อเพิ่มไม่รู้ว่า คิ้วกันสาดกับสเตปคาร์โก้ เท่าไรครับ
อ้อแรคหลังคาด้วยครับ คุณ sixer

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:05:31 AM »

ความที่รถใหม่ห้องโดยสารยังเงียบ ลำโพงก็ใสชัดเจนดี แต่คุณภาพไม่ค่อยน่ะครับ ( ซึ่งก็เหมาะกับราคารถครับ OK)
โดยรวมๆ ถือว่าคุ้มค่ากับราคา 1.35 M. ครับ
:bbbear_44:อยากบอกว่าเด่วนี้เสียงดีกว่าเก่ามากๆ รถคันตั้งเกือบจะสามล้านยังไม่ไหวจะเคลีย แต่นึกถึงส่วนอื่นๆที่ได้มาเกินคุ้ม
ผมเคยเข้าโค้งแล้วหลุดที่ประมาณเกือบ100 โค้ง motor way ลงวังน้อย วันนั้นรีบไปหน่อย ดันไปยก หมุนเกือบรอบ แต่ยังดึงเข้าไม่ตกถนน
 เลยรู้ถึงความเปนซูบารุเลย ถ้าเปนรถอื่นคงกวาดเรียบไปแล้ว เห็นมีร่องรอยเต็มเลย

ขอให้สนุกกับการขับซูนะคับ ถ้าพบเห็นคันข้างอย่าลืมทักกันนะคับ :bbbear_19:
Adi Autolism.. 086-8060694