ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยงานจะเข้ากับเกียร์  (อ่าน 4271 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
สงสัยงานจะเข้ากับเกียร์
« เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:40:17 PM »
เข้าเกียร์ 1-2-3-4-5 ปกติ แต่จาก 5-4  ดังแคร๊กกก เกียร์อื่นปกติ แต่จากที่ลองจับอาการดูถ้่าความเร็วต่ำสามารถเข้าได้ แต่ถ้าความเร็วสูงหน่อยจะเข้ายากละ ท่านใดเคยเป็นบ้างครับ

ป.ล. น้ำมันเกียร์พึ่งเปลี่ยน. บูชคันเกียร์ก็ยังแน่นๆ สงสัยซินโครเมชลาโลกแล้วใช่ไหมเนี่ย  :bbbear_27: :bbbear_41:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ kongoe

• *
  • Popular Vote : 2
  • แคราย ม.กรุงเทพ รังสิต :D
Re: สงสัยงานจะเข้ากับเกียร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 11:38:25 PM »
ผมเป็นเหมือนกัน แต่นานๆที สงสัยเหยียบคลัชไม่สุด 555+ เหยี่ยวคอแดง6สปีดไม่รู้เกีย่วไหม 55+

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:21:11 AM »
ผมก็เป็นครับถ้ามาเร็วๆหรือว่ารอบสูง ลดจาก5ลง4 ต้องชะลอหาจังหวะเข้าดีๆแต่ถ้าขับไม่เร็วก็ไม่เป็นไร คิดว่าซิงโครเมทเริ่มสึกมากแล้ว เวลาซัดแอบเซ็งนิดๆ

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 06:50:39 AM »
ผมก็เป็นครับถ้ามาเร็วๆหรือว่ารอบสูง ลดจาก5ลง4 ต้องชะลอหาจังหวะเข้าดีๆแต่ถ้าขับไม่เร็วก็ไม่เป็นไร คิดว่าซิงโครเมทเริ่มสึกมากแล้ว เวลาซัดแอบเซ็งนิดๆ
อาการเดียวกันเลยนึกว่ามีผมเป็นคนเดียนะเนี่ย 555
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:28:18 AM »
ซิงโคเมทครับ ผมเคยเปน ยัดไม่ลงเวลารอบสูงๆ เปลี่ยนไป สับดีขึ้นเยอะครับผม

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:38:31 AM »
ซิงโครเมท ป่วยแน่นอนครับ :bbbear_6:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:42:33 AM »
ในวันที่ตัวแรงบอมป่วย อย่างนี้ต้องหลอง

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:55:53 AM »
ในวันที่ตัวแรงบอมป่วย อย่างนี้ต้องหลอง
ตลอดอะพี่ต้น ตอนนี้ บักจอนย่าง เต็มเลย ทั้งแดง ทั้ง double ดำ 555 :bbbear_46:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:20:21 AM »
เปลี่ยนซิงโครเมท ได้ที่ไหนครับ ที่ไว้ใจได้ ค่าแรงประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

ตอนนี้เกียร์ 1 กับ เกียร์ถอยหลัง เข้ายากมาก ทั้งๆ ที่เหยียบคลัชสุดแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 05:25:14 PM »
เปลี่ยนซิงโครเมท ได้ที่ไหนครับ ที่ไว้ใจได้ ค่าแรงประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

ตอนนี้เกียร์ 1 กับ เกียร์ถอยหลัง เข้ายากมาก ทั้งๆ ที่เหยียบคลัชสุดแล้วน่ะครับ
ซิวโครเมทเสียนี่ ส่วนมากจะเป็นตอนวิ่งเร็วๆแล้วนะครับ

ถ้าเกียร์1กะถอยหลังเข้ายาก แนะลองดูบูชคันเกียร์  เปลี่ยนน้ำมันคลัช ชุดโอเวอร์ฮอลปั๊มคลัช(ร้อยนึงเอง)ดูก่อน

ซ่อมง่ายๆถูกๆก่อน ค่อยดูเกียร์นะครับ หรือถ้าเปลี่ยนแล้วก็ขออภัยครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 06:19:53 PM »
ซิวโครเมทเสียนี่ ส่วนมากจะเป็นตอนวิ่งเร็วๆแล้วนะครับ

ถ้าเกียร์1กะถอยหลังเข้ายาก แนะลองดูบูชคันเกียร์  เปลี่ยนน้ำมันคลัช ชุดโอเวอร์ฮอลปั๊มคลัช(ร้อยนึงเอง)ดูก่อน

ซ่อมง่ายๆถูกๆก่อน ค่อยดูเกียร์นะครับ หรือถ้าเปลี่ยนแล้วก็ขออภัยครับ

ถ้าของgcอย่าเปลี่ยนชุดซ่อมเลยครับเบิกใหม่ดีกว่า
ประสบการณ์ตรงชุดซ่อม1ชุดขับๆไปเสียอีก
ซื้อปั้มมือสองซักพักเป็นอีกเลยโดนชุดซ่อมอีกชุด
ไม่นานเป็นอีกรื้อจนเหนื่อยเลย
สรุปเบิกใหม่ขับยาวเลยรู้งี้เปลี่ยนแต่แรกก็จบ :bbbear_13:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:31:41 PM »
ถ้าของgcอย่าเปลี่ยนชุดซ่อมเลยครับเบิกใหม่ดีกว่า
ประสบการณ์ตรงชุดซ่อม1ชุดขับๆไปเสียอีก
ซื้อปั้มมือสองซักพักเป็นอีกเลยโดนชุดซ่อมอีกชุด
ไม่นานเป็นอีกรื้อจนเหนื่อยเลย
สรุปเบิกใหม่ขับยาวเลยรู้งี้เปลี่ยนแต่แรกก็จบ :bbbear_13:

แล้วเบิกใหม่เท่าไหร่หรอครับ เพราะรถผมก็มีอาการนี้เหมือนกัน แต่ไม่มากเท่าไหร่ เป็นเฉพาะเกียร์ 4

ผม ตั้ม นะครับ ที่ไลน์ถามพี่เกี่ยวกับ BOV ที่ซื้อมาจากน้องไอซ์น่ะครับ  :bbbear_4: