ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหากระจกมองข้าง Old Legacy ครับ  (อ่าน 2146 ครั้ง)

ออฟไลน์ winai jantawanumas

• *
  • Popular Vote : 0
ตามหากระจกมองข้าง Old Legacy ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 02:24:54 PM »
ผมใช้ Old Legacy BC5 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)  พบว่ากระจกมองข้าง (ไฟฟ้า) ที่เป็นของเดิมมีจุดบอดเยอะมาก มองด้านข้างได้แคบทำให้ขาดความมั่นใจใน และมีความเสี่ยงอุบัติเหตุสูง  โดนบีบแตรไล่โดยรถข้างๆ บ่อยมาก.. เคยปรึกษาช่างแล้วว่ารุ่นนี้รุ่นเดียวที่มีปัญหาเกี่ยวกับกระจกมองข้าง ใครมีกระจกข้าง (ปรับไฟฟ้า) ของรุ่นอื่นๆ ที่ไม่ใช่ Oldle เหลือใช้ในราคาแบ่งปัน แจ้งให้ทราบด้วยคร๊าบบบบ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ตามหากระจกมองข้าง Old Legacy ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:54:57 PM »
รถผม และเพื่อนๆ ในกลุ่ม old le ก็เป็นครับ ลองปรับมุมใหม่และทำความคุ้นเคยกับมุมกระจกที่ปรับใหม่(อย่าอิงมุมกระจกรถคันเก่า)สักครู่เดี่ยวก็หายครับ ถ้าไม่หายจริง ลองหาแผ่นกระจกแบบโค้งมาเปลี่ยนแทนของเดิมก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:56:29 PM โดย rzb12 »

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
Re: ตามหากระจกมองข้าง Old Legacy ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 12:22:41 AM »
นิวเลก็เป็นคับ อิมGCก็ด้วย กระจกติดรถปรับไฟฟ้าแต่พับมือ เลนส์แคบมองรถข้างๆไม่เห็นระยะไม่ได้

แนะนำหากระจกตรงรุ่นแต่เป็นตัวนอกแบบพับไฟฟ้าอะคับ เลนส์ดีกว่าเยอะคู่ละ3500มั้งคับ แพงหน่อย

แต่รถโอเลผมให้ร้านตัดกระจกมาเปลี่ยนให้อะคับคู่ละ1000