ผู้เขียน หัวข้อ: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ  (อ่าน 22080 ครั้ง)

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:39:39 PM »
เห็นใจเลยคับเจอกับคนพวกนี้ แต่ผมว่าสิ่งที่คุณทำมันดีที่สุดแล้วนะคับ อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือเลยคับ คุณค่ามันต่างกันคับ
อย่าให้มันเกินใจของเราเป็นพอ "เสือหมอบไม่ได้แปลว่าเสือไหว้" คับ คุณโมโหแต่ก็ชนะใจตนเองได้ 

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  เราผ่านคนพวกนี้ไปได้ ควบคุมอารมณ์ มีสติ ไม่ไปแลกถือว่าคุณสุดยอดครับ

ออฟไลน์ popdemonic

• *
  • Popular Vote : 3
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 08:45:41 PM »
ผมเคยขับรถแล้วเค้าซ่อมท่อประปาน้ำไหลออกมากลางถนน

ปรากฎว่าน้ำมันท่วมขับจุดที่เป็นแอ่งกระทะเล็กๆ ซึ่งเราจะไม่ทราบได้เลยว่า

ตรงนั้นมันเป็นแอ่งกระทะลงไป ผมก็ชะลอรถเพื่อขับผ่าน จังหวะที่ล้อเราลง

แอ่งกระทะน้ำไปสาดโดนมอเตอร์ไซด์ครับ แล้วผมมาเห็นเอาตอนที่เราขับเลยผ่านไปแล้ว

แล้วสายตาเหลือบไปเห็นว่าน้ำมันคงกระเซ็นไปโดน

จะขอโทษก็ไม่รู้จะขอโทษยังไง ก็คงคิดว่าเขาคงเข้าใจเพราะ เราก็เบรคชะลอจนเกือบหยุดแล้ว

ก็ขับไปเลี้ยวเข้าบ้าน คราวนี้มันขับมาจอดหน้าโรงงานเดินเข้ามาหาเรื่องในโรงงานเลย

ก็พยายามอธิบายไปว่าผมไม่เห็นจริงๆ มันด่าผมบอกว่า ขอโทษไม่เป็นหรอ เราก็เลยยกมือไหว้

บอกขอโทษขอโพยไป ก็พยายามอธิบายว่าไม่ได้ตั้งใจและผมไม่ทราบจริงๆว่ามันโดน

มันยังฮึดฮัดๆอยู่เลย ขนาดอยู่ในโรงงานผมเองนะ ยังคิดว่าถ้าอีกคำแล้วไม่จบ จะตะโกนเรียก

คนงานออกมายำตีนมันซะให้รู้แล้วรู้รอด แล้วแจ้งสน. ท้องที่บ้านผมให้มาลากมันไปเข้าห้องขัง

สักคืนนึง ผมเองไม่พกอาวุธเลยเพราะพื้นฐานเรารู้แก่ใจเราเองว่าใจร้อนอยู่แล้ว

แต่พยายามหลีกเลี่ยงการปะทะมาตลอด ไม่อยากสร้างศัตรู ยกมือไหว้เราก็ไม่ได้เสียอะไร

ก็เลยขอโทษให้มันจบๆดีกว่า ถามว่าอยู่ดีๆ ผมจะไปตั้งใจขับรถสาดน้ำให้คนอื่นเปียกทำไม?

รู้จักก็ไม่รู้จัก มาฆ่าพ่อแม่เรารึก็เปล่า น่าจะคิดได้ว่ามันไม่มีใครตั้งใจหรอก ขอโทษก็น่าจะจบแล้วเล็กน้อย

มากๆหรืออยากได้สตางค์ค่าล้างมอเตอร์ไซด์บอกดีๆก็ได้ผมยินดีให้เลย ไม่เข้าใจคนสมัยนี้จริงๆ

ถ้าย้อนไปสัก10ปีสมัยวัยรุ่นห้าวๆ ยิ่งเข้ามาในโรงงานเราเองด้วยสงสัย สหบาทาเรียบร้อย  :bbbear_43:

ยิ่งเคสของจขกท ยิ่งเจอคนเมา นี่ยิ่งง่ายเลย เรามีภาษีกว่าพวกนี้เยอะ แต่ดีแล้วครับ อย่าไปเอาพิมเสนแลกกับเกลือ

เราก็อาศัยอยู่บริเวณเดียวกัน เราเปรียบเหมือนอยู่ในที่สว่างพวกนี้อยู่ในที่มืดครับ มันจ้องจะทำเราตลอด อะไรที่หยวนได้

ยอมไปเถอะครับ ยกมือไหว้ประหงกๆ ลงไปนั่งกินเหล้ากับแม่งสักแก้ว ให้เรานอนหลับสบายใจไม่ต้องพะวงทรัพย์สินของเรา

ครับ ผมเองทุกวันนี้ไม่กล้าพกอาวุธเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นปืนนี่ ไม่ได้เลยครับ ของมันร้อนครับ กระสุนมันร้อนมันอยากจะแล่นออกจาก

ลำกล้องตลอดเวลา ถ้าผมพกปืน ผมเชื่อว่าป่านนี้ผมคงอยู่ในคุกไปแล้วครับ
Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's