ผู้เขียน หัวข้อ: ในห้องโดยสารเหม็นกลิ่นน้ำมัน ต้องเช็คตรงไหนบ้าง  (อ่าน 3195 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
เหม็นกลิ่นน้ำมันมากครับ  :bbbear_27:

ต้องเช็คอะไรบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 08:09:40 AM โดย kiyota »

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: ในห้องโดยสารเหม็นกลิ่นน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:32:13 PM »
ไล่ตามท่อยางเลยครับ มีปริแน่นอน

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
ผมก็เป็นครับ มันมาเป็นพักๆ เป็นเฉพาะตอนเติม 95 โซฮอล   

ถ้าเติม 95 เบนซิล จะไม่มีกลิ่นลอยมาเลยย

พยายามไล่หาตามสายเท่าที่ ไล่ได้ ไม่เจอครับ :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
เคยเหม็นน้ำมันเพราะ ช่างเอาน้ำมันเบนซิลล้างตู้แอร์+พัดลม มึนไปหนึ่งวันแล้วหาย :bbbear_27:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
ลองเช็คใต้เบาะหลังฝั่งซ้ายขวาครับมันจะมีซีลฝาถังน้ำมันอยู่ครับเพราะมันมีโอกาศเปื่อยได้ครับ  เคยเป็นอยู่ครั้งหนึงครับ เปลี่ยนซีลแล้วหาย

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
เคยเป็นอยู่ครั้งนึงคับ ไล่หาตั้งนาน สรุปถอดเบาะหลังออก ช่า่งขันน็อตที่ปิดฝาถังด้านบนตรงที่มีปั๊มติ๊กไม่แน่นคับ ก้อไขให้แน่นเหมือนเดิมกับเอาซิลิโคลนอุดตามรอยขอบฝาถัง กลิ่นน้ำมันก้อหายไปเลยคับ หรือถ้ายังไม่หาย ก้อต้องเช็คท่อยางตามที่กระทู้อื่นบอกแหละคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
รถคันเก่าผมเป็นครับ ไปเจอที่ กรองเบนซินมันตัน   ไม่รู้เกี่ยวกันได้ไง พอเปลี่ยนก้อหายเหม็นไปเลย

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
ของผมก็เป็นครับ ตอนแรกมาจากสายน้ำมันปริแตก เปลี่ยนแล้วกลิ่นหาย
ไปๆมาๆ มันก็ กลับมาอีก ตรวจสอบอีกที มาจากการที่สายน้ำมันขันไม่แน่น
ตอนนี้มันกลับมาอีกและ แต่ยังไม่ได้ตรวจแบบละเอียดดูเลยครับว่ามาจากไหน ลองดมๆดู มาจากแถวๆ regulator
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึเปล่า เอาใจช่วย หาเจอไวๆนะครับ