ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV  (อ่าน 113756 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
Re: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:41:53 AM »
ถ้าไม่แพงมากผมอยากบ้าฝากซื้อด้วยคนจัง
วิ่งฝ่าสายฝนเมื่อคืนมองที่ประตูคู่หน้าผมว่าลายโคลนไม่ค่อยสวยเลย
ไม่รู้ว่าบังโคลนจะช่วยได้รึป่าวคับ
ฝากไม่ทันแล้วครับ เพราะลูกชายผมใกล้กลับแล้ว คือที่เมกา (เวกัส) เวลาสั่งซื้อกว่าจะส่งให้ถึงบ้านก็ประมาณ 7 วัน
แล้วค่อยแพ็คใส่กระเป๋าหิ้วกลับมา ไม่เป็นไรครับ ปลายปี หลานบอกจะมาถ้าเป็นไปได้ผมจะบอกก่อนจะได้ให้หิ้วมาให้
ส่วนคุณzaiko ค่าขนส่งต่อชิ้นหรือต่อ box(ลัง) ใส่มาได้หลายชิ้นครับ เพราะที่เวกัสส่งมาต่อ box เท่าที่จำได้ ร้อยกว่าเหรียญ

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:48:59 AM »
อ้อ ผมมีอีกปัญหารบกวนถาม ว่า วิทยุผม มันเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษเอง ถึงแม้จะตั้งเป็นภาษาไทยแล้วก็ตาม พอใช้ไป
สักวันสองวัน สตาร์ทเครื่องใหม่ปั๊ป มันเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษซะงั้น GPS เลยเปลี่ยนตามวิทยุไปด้วย แล้วเพื่อน ๆ
พอมีโปรแกรม อัพเดท GPS ใหม่ไม๊ครับ เพราะที่เคยให้มาในเวปนี้ เสียงมันก็ยังแปร่ง ๆ อยู่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Jahda

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:50:57 PM »
 :bbbear_1: เรื่องเปลี่ยนภาษาเอง หนูก็เป็นคะ เช้ามาภาษาอังกฤษมาเลยคะ หนูเลยหาข้อมูลคะ เจอว่า kenwood 5310 มีปัญหานี้เยอะพอควรคะ แก้ยากด้วย เลยออกรุ่น 5330 แทนคะ มันเป็น bug อะไรสักอย่างที่แก้ยากคะ จะมีอาการดังกล่าว และเครื่องกระตุกไม่ไหลลื่นเวลาเราลากนิ้วคะ หนูเจอปัญหาเหมือนกันเลยเปลี่ยนเป็น  7310 เลยคะ

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • Popular Vote : 7
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:59:42 PM »
ปัญหาจอดรถเกียร์ N  แก้ไขได้แล้วน่ะค่ะ สามารถเอารถเข้าไปติดต่อศูนย์บริการได้เลยค่ะ

ออฟไลน์ zaiko

• *
  • Popular Vote : 0
  • เต่ากัดยาง
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 01:57:34 PM »
ฝากไม่ทันแล้วครับ เพราะลูกชายผมใกล้กลับแล้ว คือที่เมกา (เวกัส) เวลาสั่งซื้อกว่าจะส่งให้ถึงบ้านก็ประมาณ 7 วัน
แล้วค่อยแพ็คใส่กระเป๋าหิ้วกลับมา ไม่เป็นไรครับ ปลายปี หลานบอกจะมาถ้าเป็นไปได้ผมจะบอกก่อนจะได้ให้หิ้วมาให้
ส่วนคุณzaiko ค่าขนส่งต่อชิ้นหรือต่อ box(ลัง) ใส่มาได้หลายชิ้นครับ เพราะที่เวกัสส่งมาต่อ box เท่าที่จำได้ ร้อยกว่าเหรียญ
รวมทั้งหมดเลยครับ แต่ส่งจากฮ่องกง
พ่อค้าหน้าเลือด

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 07:42:58 PM »
ปัญหาจอดรถเกียร์ N  แก้ไขได้แล้วน่ะค่ะ สามารถเอารถเข้าไปติดต่อศูนย์บริการได้เลยค่ะ
เขาแก้ให้อย่างไรเหรอครับ

• *
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:08:48 PM »
เอารถเข้าไปที่ศูนย์บริการ  ช่างเอารถเข้าไปทำด้านในเพียง 15 นาที ก็เสร็จค่ะ ไม่ได้เห็นตอนช่างทำค่ะ แล้วจะลองถามให้ค่ะว่าทำยังงัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 10:09:34 PM โดย patchawa »

ออฟไลน์ Santa

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:04:32 PM »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ กำลังหายางให้กับล้อใหม่ 18 อยู่ครับ

ขนาดดีที่สุดที่ไม่ทำให้ต่างกับล้อเดิมคือ 225/50 R18 แต่ค่อนข้างหายากหน่อยครับ

ส่วนใหญ่จะเป็น 235/50

มีใครแนะนำรุ่นยาง และที่ซื้อได้มั่งครับ

วันนี้ไปเจอ Michelin pilot super sport แต่แอบแพงไปนิด วงละ 9 พันกว่า

เลยจะลองหาอย่างอื่นก่อนดีกว่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :bbbear_48:

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:29:18 AM »
อ้อ ผมมีอีกปัญหารบกวนถาม ว่า วิทยุผม มันเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษเอง ถึงแม้จะตั้งเป็นภาษาไทยแล้วก็ตาม พอใช้ไป
สักวันสองวัน สตาร์ทเครื่องใหม่ปั๊ป มันเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษซะงั้น GPS เลยเปลี่ยนตามวิทยุไปด้วย แล้วเพื่อน ๆ
พอมีโปรแกรม อัพเดท GPS ใหม่ไม๊ครับ เพราะที่เคยให้มาในเวปนี้ เสียงมันก็ยังแปร่ง ๆ อยู่อ่ะครับ

เข้าไปตั้งค่าในฟร้อนท์นะครับ
1. ระบบ
2. ตั้งค่าหน่วยความจำ
3. กดคำว่าล๊อค

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 03:19:20 PM »

ต้องเปิดใต้พวงมาลัยออก แล้วเอาปลั๊กออกเส้นนึงค่ะ ซึ่งปลั๊กมีเยอะมากคงจะเอาเองไม่ถูกอัน

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:07:30 PM »
เข้าไปตั้งค่าในฟร้อนท์นะครับ
1. ระบบ
2. ตั้งค่าหน่วยความจำ
3. กดคำว่าล๊อค
ทำตามแล้วครับ แล้วจะรายงานผลให้ทราบ ขอบคุณครับ อ้อ แล้วเราจะไม่สามารถตั้งค่าอื่น ๆ อีกได้เลยใช่ไม๊ครับ
ถ้าจะตั้งต้องมาปลดล๊อคทุกครั้งเปล่าครับ

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:37:02 PM »
วันนี้รับรถคะ ขับไปพัทยา กินน้ำมันมากกว่าที่คิด การเข้าโค้งยังไม่ค่อยดี การเร่งแซงยังไม่ทันใจ ยังไม่อยากทำ kick down คะ. เครื่องเสียงคุณภาพแย่เหมือนที่เขาพูดกันจริง คงต้องแต่งเพิ่มคะ ติด v kool เพิ่ม ฝีมือไม่เนี๊ยบ เซ็งจัด เช็ดไม่สะอาด มีเม็ดเล็กๆเกาะ ทุกบาน ไม่ใช่อากาศแน่ เพราะติด v kool รถบ้านมา 3คันแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2013, 09:46:27 PM โดย Rule »

ออฟไลน์ bonus

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 05:33:58 AM »
วันนี้รับรถคะ ขับไปพัทยา กินน้ำมันมากกว่าที่คิด การเข้าโค้งยังไม่ค่อยดี การเร่งแซงยังไม่ทันใจ ยังไม่อยากทำ kick down คะ. เครื่องเสียงคุณภาพแย่เหมือนที่เขาพูดกันจริง คงต้องแต่งเพิ่มคะ ติด v kool เพิ่ม ฝีมือไม่เนี๊ยบ เซ็งจัด เช็ดไม่สะอาด มีเม็ดเล็กๆเกาะ ทุกบาน ไม่ใช่อากาศแน่ เพราะติด v kool รถบ้านมา 3คันแล้ว

Run in กินหนักจริงครับ  :bbbear_38:  พ้นไปแล้วจะดีขึ้นครับ ทั้งเรื่องอัตราการบริโภค และการขับขี่ ( เอ๋ หรือจะไม่เกี่ยวกัน :bbbear_33: ครับ)

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 06:29:40 AM »

รับรถใหม่ นำไปเช็คลมยางด้วยนะครับ
เรื่องฟิล์มก็ติดต่อศูนย์บริการเลยครับ
ลูกรักคนใหม่ อย่าเพิ่งขัดใจตั้งแต่วันแรกที่พบกัน
โชคดีครับ
 :bbbear_9:

ออฟไลน์ TongXV

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:15:10 PM »
แหล่มเลย

:bbbear_13:

ปัญหาเพิ่มเติม ที่น่าจะปกติเพราะใช้รหลายๆประเภท อาจเป็นปกติ กับ XV คันอื่นๆ
1. เสียงลม จากยาง + Roof rack ดังกลบเสียงวิทยุ ถ้าเกิน 120
2. ใช้งานจริง ขาดอุปกรณ์พื้นฐานที่ควรมี เช่น USB outlet
3. เบาะไม่กระชัขาดความมั่นใจ ยามสาดโค้งและเบรกลึกๆ

อื่นๆที่รับได้
- CVT นุ่มนิ่ม ไร้อารมณ์ แต่ ผบ.ชอบ เพราะไม่กระชากดี ยังไม่อยากกด รอเช็ค 1000 โลก่อน
- หมอน TV Lot2  แน่นดี ไม่ปุ๊กปิ๊กแบบ Lot แรก
- อัตราบริโภค  กับการขับขี่ปกติ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

เพิ่ง 800 โลเอง เดิ๋ยวมารายงานเรื่อยๆครับ  :bbbear_34: