ผู้เขียน หัวข้อ: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ - ขออภัย ที่รบกวน ครับ  (อ่าน 19116 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ - ขออภัย ที่รบกวน ครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 07:09:07 AM »
หายไปนาน นึกว่าข้างบ้านส่งไปคุยกะรากมะม่วงแล้ว :bbbear_24:

:bbbear_39:

แล้ววันอาทิตย์ขออนุญาต ผบ.ทบ. ไปงานมอเตอร์โชว์ยัง?

:bbbear_44:

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ - ขออภัย ที่รบกวน ครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 09:40:20 PM »
อยากรู้อ่ะครับว่าปีกนกหรืออาร์มลิ้งค์ของแมว มันยาวเท่ากันไหมครับ พอดีเพื่อนกำลังจะจอง xv แล้วถ้าหาโช็คซิ่งของแมวมาใส่แล้ว มุมล้อจะแตกต่างจากเดิมเยอะไหมครับ แล้วเตี้ยเยอะไหมเพราะมันหาของซิ่งตรงรุ่นแล้วเซียงกงบ้านเรายังม่ายมีเลย พอดีว่าเขากังวลอ่ะครับม่ายเคยใช้ซูบารุมาก่อน (ปกติมันใช้แต่โตโยต้าแต่งนิดหน่อยครับ)แถมเป็นพวกขี้กังวลม่ายเคยใช้รถแนวๆ นี้ด้วยครับ(โดนแรงยุจากพวกผมเอง) รบกวนหน่อยครับเพราะมันจะจองรถอาทิตย์หน้าแล้ว ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 09:41:56 PM โดย rzb12 »

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 09:45:02 PM »
คือใันพอจะทราบอยู่บ้างว่า forester กับ gc. มันไปกันด้าย แต่พอมาเป็น xv มันเลย งง นิดหน่อยครับ ขอบคุณทุกคำตอบล่ว
หน้าครับ

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 06:43:21 PM »
อยากรู้อ่ะครับว่าปีกนกหรืออาร์มลิ้งค์ของแมว มันยาวเท่ากันไหมครับ พอดีเพื่อนกำลังจะจอง xv แล้วถ้าหาโช็คซิ่งของแมวมาใส่แล้ว มุมล้อจะแตกต่างจากเดิมเยอะไหมครับ แล้วเตี้ยเยอะไหมเพราะมันหาของซิ่งตรงรุ่นแล้วเซียงกงบ้านเรายังม่ายมีเลย พอดีว่าเขากังวลอ่ะครับม่ายเคยใช้ซูบารุมาก่อน (ปกติมันใช้แต่โตโยต้าแต่งนิดหน่อยครับ)แถมเป็นพวกขี้กังวลม่ายเคยใช้รถแนวๆ นี้ด้วยครับ(โดนแรงยุจากพวกผมเอง) รบกวนหน่อยครับเพราะมันจะจองรถอาทิตย์หน้าแล้ว ขอบคุณครับ

โช้คของใหม่ตรงรุ่น มีออกหลายยี่ห้อแล้วนะครับ เช่น RSR(2รุ่น) CUSCO BLITZ ฯลฯ ถ้ามือสองต้องรออีกหน่อยครับ ในญี่ปุ่นเห็นมีพวกรถอุบิติเหตุ แยกอะไหล่เดิมๆขายบ้างแล้ว

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 07:40:44 PM »
ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 09:40:45 AM »

ดีๆกันนะครับ คุณน้ำตาเสือดำเป็นคนใจดีและนิสัยดีครับ สุภาพ เป็นคนเรียบร้อย(สวนทางกับรถและการขับ)  แต่คงจะเคยชินกับการกัดและแซวเพื่อนจนลืมๆ ไปบ้างน่ะครับ   :bbbear_45:

คุณ pedkasem ครับ หมอไม่ชอบกัดครับ ว่าหมอ มาว่าผมดีกว่า เพราะผมเห่าบ้าง กัดบ้าง โดยเฉพาะใบตองแห้ง กระทู้นี่ จบ ดีไม๊ครับ  :bbbear_19:
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:06:59 AM »
คุณ pedkasem ครับ หมอไม่ชอบกัดครับ ว่าหมอ มาว่าผมดีกว่า เพราะผมเห่าบ้าง กัดบ้าง โดยเฉพาะใบตองแห้ง กระทู้นี่ จบ ดีไม๊ครับ  :bbbear_19:

:bbbear_40: 

กัดนี่หมายถึงเข็บกันน่ะครับ  :bbbear_38:

ถ้ากัดแบบนั้นผมมะรู้นะ เคลียร์กันเอง เริ่มออกทะเลแว้้วววว   :bbbear_15:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:17:48 AM »
:bbbear_40: 

กัดนี่หมายถึงเข็บกันน่ะครับ  :bbbear_38:

ถ้ากัดแบบนั้นผมมะรู้นะ เคลียร์กันเอง เริ่มออกทะเลแว้้วววว   :bbbear_15:

:bbbear_18:  :bbbear_35:
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ ...รำเพย...

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:07:30 PM »
คุณฮาโตริหายไปนานเลย คงยุ่งๆ เรื่องปัญหาข้างบ้านอยู่  คุณปุ้ยกลับมาแย้ว  :bbbear_16:

ซุบารุหลายคนจะคิดว่าเข้ามาจะเจอแต่สไตล์แวนซ์ๆ ซึ่งก็เหมือนที่ผมคิดแต่สิ่งที่แปลกคือมีแต่หน้าตาเรียบร้อย บางคนก็ติ๋มไปเลย ดูสภาพชน พูดจาสุภาพ

และต่างคนต่างมีการงานที่ดีทำกัน แต่พอสนิทก็เริ่มคุยหยอกล้อ กวนทรีนกัน และตามไปแซวไปกัดกันในกระทู้ ก็เฮฮากันไป  :bbbear_43:

(มีให้ลองสังเกตุครับคนขับซูฯยิ่งเรียบร้อยเท่าใด รถยิ่งโหด ขับก็โหด ครับสวนทางกัน  :bbbear_36:)

ส่วนใหญ่ที่เห็นไม่แซวหนักกันก็ออกทะเล ครับบางทีอาจจะทำให้งงๆ บ้างก็ขออภัยแทนเพื่อนๆด้วยครับ แต่รับรองที่นี่ไม่มีเรื่องพรรคพวกใหม่หรือเก่าแน่นอนครับ

ลองสังเกตุอีกอย่างที่ SSS ยังมีกันครับ คือคอยช่วยเหลือกันเองด้วยมิตรภาพ เช่นรถเสียกลางทาง หรือบีบแตรและโบกมือพยักหัวทักทายกันเอง ซึ่งถ้าเป็นรถยี่ห้ออื่นบีบใส่กันก็คงว่า บีบหาพ่อง  :bbbear_43:

ส่วนเรื่องความรู้ต่างคนต่างรู้ครับ เรื่องแปลง Navigator ของคุณฺButterfly ผมยังแอบโหลดไฟล์มาไว้ทำตามเลยครับ รำคาญไอ้ GPS เสียงภาษาไทยแต่สำเนียงอินเดีย ฟังไม่รู้เรื่อง  :bbbear_38:

แต่ผมความสามารถไม่มากพอกลัวทำแล้วจะพัง  เลยยังไม่กล้า โชคดีมีคนหาทางลัดมาได้ก่อน เลยได้ฟังเสียงภาษาไทย GPS ที่ฟังรู้เรื่อง ไม่ใช่ลูกครึ่งอินเดีย ^^

อีกท่านก็หาไฟล์เกมส์มาให้จนได้จนทำให้ผมสามารถเล่นเกมส์อยู่ที่เบาะหลังได้ โดยให้แฟนขับรถไป กร๊ากกกก  (ก้อมันคิดถุงสมัยวัยเด็กอ่า)

ทุกท่านที่มาร่วมแชร์ความรู้มีประโยชน์ทั้งนั้นครับ ถามบ้างตอบบ้าง สังเกตุแต่ก่อนผมว่ามาแบบไม่รู้อะไรเลย ถามเขาไปเรื่อย (ถามอู่ได้บ้างแต่ถามหมด ก้อโดนเปลี่ยนแม่มแหลกหมดตรูด) มาถามเพื่่อนๆดีกว่า

ช่วยตอบบ้าง ตอบงงๆ บ้าง ออกทะเลบ้าง แต่เอามาประมวลผลด้วยสมอง CPU ความเร็วต่ำของผมก็ทำให้ผมทำรถได้หลายๆคันของผม และผมก็จะคอยช่วยตอบคนอื่นๆ ทุกครั้งที่ผมตอบได้ครับ

ผมว่างจากงานทุกครั้งก็ไม่ลืมจะมาเข้า forum เพื่อช่วยตอบเท่าที่ผมจะตอบได้ เหมือนที่มีเพื่อนๆเข้ามาช่วยตอบกระทู้ของผมทุกครั้งในสมัยก่อนที่ผมมืดแปดด้าน

ดีๆกันนะครับ คุณน้ำตาเสือดำเป็นคนใจดีและนิสัยดีครับ สุภาพ เป็นคนเรียบร้อย(สวนทางกับรถและการขับ)  แต่คงจะเคยชินกับการกัดและแซวเพื่อนจนลืมๆ ไปบ้างน่ะครับ   :bbbear_45:

ดีๆกันนะ ช่วยง้ออีกแรง  :bbbear_9:

อ่อ เรื่องตั้งศูนย์ผมให้คุณดี (Dee Auto) ติดตึก FBT แถวรามคำแหง ทำนะครับ ตั้งศูนย์แพงมาอีกนิด 500.- แต่สบายใจ เพราะเขาเล่นซูบารุด้วยครับ เล่นจัดหนัก ทำเองได้ทั้งคัน เลยเชื่อใจครับ

จริงจังกันจังเลยแฮะ.......

• *
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:26:52 PM »
อ้างถึง
"
คือ รถบ้าน ๆ ของผม ไปตั้งศูนย์ ปรับ alignment ที่กล่าวข้างต้น แล้ว มันเยี่ยมมากครับ

แต่ถ้า xv มัน วิเศษ กว่ารถอื่นๆ ผมคงจนปัญญาแนะนำครับ
"

------------------------------

ก่อนอื่นต้องขอโทษนะครับ ถ้ากระทู้ผม มันทำให้ พื้นที่ webboard ของคุณมัน ดูหม่นหมอง

ที่ผมถามก็เพราะ วันนี้เข้า 0 มา แล้วเค้าบอกว่าตั้งไม่ได้ไม่มมีโปรแกรม ก็เลยถามเผื่อว่าเคยมีคนตั้งที่ไหนแล้ว จะได้แนะนำกัน

ผมเองก็ทราบครับ ว่า มันไม่ต้องมีโปรแกรมหรอกจริงๆ แล้ว มันตั้งตามความชำนาญได้ แต่ตั้งแล้วก็ต้องลองขับ ดูอาการ ก็เลยคิดว่าที่ไหนเคยทำแล้ว จะได้เร็ว

อาจเพราะว่าผม post จากมือถือ เลยไม่ได้พิมพ์ละเอียด ก็ต้องขอโทษด้วย

เราคิดว่าจริงๆแล้วไม่ได้มีใครคิดว่าการตั้งกระทู้ถามหาสถานที่ตั้งศูนย์ มันจะทำให้เวบบอร์ดมันดูหม่นหมองนะคะ แต่ลองหันกลับไปดูคำที่ใช้ก่อน ว่าคำที่ใช้ มันทำให้ คนที่ไม่ได้ใช้ xv อ่านแล้วรู้สึกอย่างไร ...xv ตั้งศูนย์ที่ไหนครับ??? ถ้าเป็นเรา เราคงถามว่า เพื่อนสมาชิก มีแนะนำที่ตั้งศูนย์ของ รถ XV หรือเปล่า คำพูดมันต่างกันนะคะ

โดยส่วนตัว ไม่ได้ใช้ รถ subaru แต่ก็ชอบแอบเข้ามานั่งดูนั่งอ่านเค้าฮากัน แต่พอถามว่าตั้งศูนย์ที่ไหน เกือบจะมาตอบให้แล้วว่า แถวบ้านไมีมีเหรอคะ มันเป็นคำถามที่ผู้หญิงยังรู้สึกว่า ถามเพื่อ??? แต่โอเคก็ได้รู้คำตอบของคุณแล้วว่า ร้านตั้งศูนย์รถที่คุณไปมามันมีปัญหา

ส่วนอีกเรื่องที่ไม่เข้าใจก็คือ

ถ้าคุณคิดว่า siamsubaru มีไว้สำหรับรถแรง คนรู้เรื่องรถเยอะๆ ก็ช่วย บอกเลยว่าห้ามโพส xv ห้ามโพส im ไม่โบ คอไม่แดง ไม่ขาว ไอดีพลาสติกอย่ามายุ่ง

:bbbear_13: คิดผิดแล้วค่ะ คนบางคนชอบรถ แต่ไม่มี ซูเหมือนอย่างเรา ก็เข้ามาดู เห็นบางคนขับ nissan march แตนๆ ก็เข้ามาตอบ ตรงส่วนไหนเหรอคะ ก่อนจะว่าคนอื่น ช่วยดูตัวเองก่อนได้ไหม
ผมเองเพิ่งใช้ subaru ครั้งแรก เพราะว่าเป็นคนชอบเล่นรถ ผมไม่เคยใช้รถตลาด ไปดู ID ผมใน siamspeed ได้ ผมก็ทำรถบ้าง ก็พอรู้เรื่งอรถบ้าง

แต่คนเรามันไม่ได้รุ้หมดเป็นเทพเจ้า ไม่รู้อะไรก็บอกไม่รุ้ ก็ถามคนอื่นเผื่อเค้ารู้

เห็นก่อนหน้านี้ นึกว่า siamsubaru จะเป็น web ที่เปิดกว้าง ก็เป็นสาเหตุหนึ่งที่ตัดสินใจซื้อ เพราะคิดว่า ถึง MIT ไม่ดูแล ก็ยังมีคนใช้ ที่ดูแลกันเอง

อย่างนี้อย่าไปโทษ MIT คนนำเข้าเลยครับ คนใช้เดิม ยังไม่ยอมเปิดรับรุ่นใหม่ๆ คนใหม่ๆ segment ใหม่ๆ เลย

:bbbear_40: :bbbear_14:ไม่ได้อยากหาเรื่อง แต่ช่วยไปดูก่อนได้ไหมคะ ว่าใคร กลุ่มไหน เข้ามาถึงก็จะชวนไปตั้ง fb club ของตัวเองกันเรียบร้อย ที่ผ่านมา sss เค้าเคยทำกันแบบนี้ด้วยเหรอคะ

สังคมมันก็แคบแบบนี้แหละครับ

ทำใจ หลายๆ webboard ทุกวันนี้ มีแต่คนจ้องจะขายของ กีดกันหน้าใหม่ คุยกันเองในพรรคพวก
ผมเลี้ยงปลาทะเล บางเว็ปเข้าไปโพสก็เจอแบบนี้ มีแต่เทพ บางเว็ปก็ดี แนะนำ เปิดกว้าง ช่วยเหลือ

โอ้วววว เลี้ยงปลาทะเลเสียด้วยสิ มันเลี้ยงยากนะคะ ท่าจะต้องเก่งมากๆแน่ๆเลย แต่ก๋อย่างว่านะ ขนาดเวบบอร์ดปลาทะเลที่เราเข้าไปศึกษาหาความรู้เรื่องปลาที่เราเลี้ยงมาเป็นปี ตายบ้าง กุ้งฆ่าตายบ้าง ปลากระโดดออกมาฆ่าตัวตายบ้าง เวบพวกนั้นเรายังไม่เคยเจอพวกเทพที่ไม่ยอมให้ความรู้อยา่างที่คุณพูดถึงเลยนะ มีแต่คนให้ความช่วยเหลือ

:bbbear_21: อาจต้องคิดดูแล้วหล่ะ ว่ามันผิดที่ใคร ???

แต่บางเว็ป มีแต่พวกหวงที่

ลาก่อนครับ ผิดหวังมาก แต่ไม่ใช้รถนะครับ รถดีมากยอมรับเลย ถึงจะเพิ่งใช้ไม่นาน ยังคิดเลยว่าจะหาอิม มาใช้อีกคัน แต่คงไม่เอาล่ะครับ ยิ่งรถแต่ง ถ้าผมมาถามแบบโง่ๆ อีก คงโดนด่ามากกว่านี้
หาว่าไม่มีตังซื้อของแต่ง แล้วอยากแรง

คิดเอง เออเอง แบบนี้ ตามใจค่ะ ไม่เคยเห็นคนที่ไม่อยากซื้อรถเพราะกะเรื่องแค่นี้จริงๆ 

ถ้าคนใช้ XV คนไหนพอจะมีเวลา ก็ทำ club แยกเหอะครับ ไว้ให้ คอแดง คอขาว เค้าคุย เค้าขายของกัน

บาย

คนใน sss อย่าหาว่าเราพูดจาตรงรุนแรงเลยนะ บางทีมันก็แค่รู้สึกว่า โตๆกันแล้ว เป็นผู้ชายซะเป็นส่วนใหญ่อีก ทำไมมางอนติงต้องไร้สาเหตุแบบนี้ หรือว่า ถ้าเป็นแบบนี้ทั้งเวบ เปลี่ยนชื่อ เป็น sss convent ไปเลยดีกว่าไหม  :bbbear_6:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:39:25 PM »

จริงจังกันจังเลยแฮะ.......

ทักทายสมาชิกใหม่ครับ  :bbbear_16:

มากะทู้แรกก็มาแซวผมก่อนเลย  :bbbear_15:

ไม่รู้ผมตกภาษาไทยหรือเปล่าเลยทำให้เนื้อหามันดูจิงจังหรือจิงโจ้อะไร งงครับ   :bbbear_33:

ถ้าเป็นยาวจะไม่เถียงครับ  :bbbear_43:แต่ผมพิมพ์งานทุกวัน อันนี้ 10 นาทีก็พิมพ์เสร็จ

สำหรับสมาชิกใหม่ครับ ในนี้มีทั้งกระทู้สาระครับ บางคนอยากได้สาระเขาก็อยากได้ข้อมูลที่มีสาระ ฮาบ้างเป็นขนมสนุกๆ

เล่นๆฮาๆ ไม่มีสาระก็มีครับ มาสาระคดีมากไปในกระทู้ฮาๆ ก็น่าเบื่อ เป็นต่างดาวไป แล้วแต่เราเลือกอ่านครับ...

ใจเย็นๆ นะครับ ค่อยๆ เลือกอ่าน สมาชิกมีหลายคนหลายบุคลิคกัน เป็นกลุ่มๆก็มี เราเลือกโพสให้บรรยากาศมันดีขึ้นนะครับ

มารู้จักกันทักทายกันตามมีตติ้งหรืองานบ้างดีกว่าครับ นิดหน่อยก็ยังดี  :bbbear_9: สนุกๆครับ

ถ้าเราอยู่แต่กับคีย์บอร์ดวิจารณ์กระทู้ จะทำให้เราไม่ได้รู้จักกันจริงๆน่ะครับ และกลายเป็นกระทู้พันทิพย์ ที่มีใครบ้างก็ไม่รู้มาทะเลาะกัน :bbbear_19:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:55:26 PM »
คนใน sss อย่าหาว่าเราพูดจาตรงรุนแรงเลยนะ บางทีมันก็แค่รู้สึกว่า โตๆกันแล้ว เป็นผู้ชายซะเป็นส่วนใหญ่อีก ทำไมมางอนติงต้องไร้สาเหตุแบบนี้ หรือว่า ถ้าเป็นแบบนี้ทั้งเวบ เปลี่ยนชื่อ เป็น sss convent ไปเลยดีกว่าไหม  :bbbear_6:
เพื่ออะไรครับ น่าจะจบไปได้แล้ว

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 01:22:28 PM »
^
^
^
ตามนั้นครับ

พูดตามตรง แรงหนักกว่าคนอื่นเยอะ  :bbbear_38:

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 01:32:03 PM »
 :bbbear_24: :bbbear_15:

ไม่ได้สร้างกระแส แต่สิ่งที่คุณคิดว่ามันจบ มันฝังใจคนอื่นเค้่า

........

คิดไม่ได้ ช่างเหอะ บายบาย ไปละ

อยู่กันไปค่ะ :bbbear_36:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 01:35:24 PM »
แซบหลาย555 :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊