ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีรถชนหนักมาแล้วตัดเปลี่ยนหัว แต่ผมสงสัยว่าเขาตัดกันขนาดนี้?  (อ่าน 25850 ครั้ง)

ออฟไลน์ itthiphat

• *
  • Popular Vote : 1
พอดีผมชนหนักมาครับ ละที่อู่เขาตัดไปขนาดนี้เลยอะ มีไคพอทราบมั้ยว่าปกติเขาตักันถึงไหน

แล้วก็อู่ ASS motorsports ราม 5 นี่ มีไคเคยทำบ้างปะครับ เป็นยังไงบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 09:58:31 PM โดย itthiphat »

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
อู่นี้ไม่รู้จัดนะครับ แต่เท่าที่ดูจากวิธีการซ่อม แล้วรับไม่ได้จริงๆ
ถ้าจะตัดขนาดนี้ ซื้อรถมาสวมยังดูดีซะกว่าเลยนะครับ นี่เล่นตัดกันซะหมดราคาเลย
ยังไงก็ต้องใช้โครงเดิม เลขตัวถังเดิมสิ

ยังไงก็แล้วแต่ ... ช่างก็ทำไปแล้ว ยังไงก็ขอให้ออกมาสมบูรณ์ที่สุดละกันนะครับ เอาใจช่วย

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
  • Popular Vote : 8
เคยเห็นรถพี่ที่ทำงานชนหนัก เปลี่ยนหัวเหมือนกันครับ แต่คันนี้ชนหนักมาก หน้าหายไปเลย เละถึงผนังกั้นห้องเครื่อง หลังคาเสียรูป ต้องตัดเสาบี สวมหลังคาใหม่ ตัดต่อพื้นแบบสวมเข้าไปกับตัวรถเดิม สปอทใหม่เลยครับ แต่คันนั้นชนหนักมากจริงๆ เลยตัดไปขนาดนั้น ถ้าชนไม่หนักมากผมไม่แน่ใจว่าควรตัดถึงตรงไหนนะครับ รอท่านอื่นมาช่วยตอบอีกทีครับ

• *
ตัวเบอยังอยู่คับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าตัดเยอะไปปะ - -
ถ้าเขาเอาหัวใหม่มาต่อแล้วงานเชื่อมดีผมว่าก็น่าจะโอเค

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
เห็นการตัดแล้วเศร้า   ขอให้ซ่อมเสร็จไวไวนะครับ

สู้สู้

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
ตัดลักษณะนี้ ก็โอเคครับ อยู่ที่ฝีมือและงานของช่างแล้วครับ ว่าจะทำได้แข็งแรงตรงจิกเดิมรึเปล่า
ผมเคยใช้คันเก่าชนมา และตัดครึ่งเลย หนักกว่าอีก แรกๆก็กลัวจะหักครับแต่เท่าที่คุยกับช่างด้านความแข็งแรงก็ยืนยันว่าต่อตามตะเข็มและเชื่อมอย่างดี ใช้มา3-4 ปีไม่มีปัญหาอะไรนะ จั้มสะพาน อัดหมดไมล์ วิ่งใช้ได้ปรกติไม่มีหลุด นั่งเต็มรถเดินทางใกล้ทุกอย่าง ทุกวันนี้ก็ยังวิ่งใช้อยู่ครับ
ไงก็ขอให้ทำออกมาแข็งแรงแน่นหนานะครับ ผมคิดว่าถ้าอู่ถ้าซ่อมแล้ววิ่งไม่ได้คงบอกขายซากแล้วละ เค้าคงไม่รับทำนะ เพราะงานค้อนข้างมีรายละเอียดเยอะ

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
สปอตเชื่อมรอยต่อให้ดี ไปอู่บ่อยๆ คุมงานเลยถ้าเป็นไปได้

รถเราๆ แรงบิดไม่ธรรมดานะครับ AWD อีกตะหาก โครงสร้างรับแรงบิดทุกส่วน

ระยะสั้นๆ ไม่มีผลหรอก แล้วรถก็คงไม่ขาด 2 ท่อนเพราะเราคงไม่แรงขนาด 1000 ม้าหรอกมั้ง?

แต่ตัวถังจะบิดง่ายกว่าเดิมในระยะเวลาไม่นานอาจจะ 1-2 ปี ถ้าเค้าทำมาไม่ดี
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
เห็นแล้วเริ่มกลัวรถมือ  2  เลย :bbbear_38:

• *
ตัดลักษณะนี้ ก็โอเคครับ อยู่ที่ฝีมือและงานของช่างแล้วครับ ว่าจะทำได้แข็งแรงตรงจิกเดิมรึเปล่า
ผมเคยใช้คันเก่าชนมา และตัดครึ่งเลย หนักกว่าอีก แรกๆก็กลัวจะหักครับแต่เท่าที่คุยกับช่างด้านความแข็งแรงก็ยืนยันว่าต่อตามตะเข็มและเชื่อมอย่างดี ใช้มา3-4 ปีไม่มีปัญหาอะไรนะ จั้มสะพาน อัดหมดไมล์ วิ่งใช้ได้ปรกติไม่มีหลุด นั่งเต็มรถเดินทางใกล้ทุกอย่าง ทุกวันนี้ก็ยังวิ่งใช้อยู่ครับ
ไงก็ขอให้ทำออกมาแข็งแรงแน่นหนานะครับ ผมคิดว่าถ้าอู่ถ้าซ่อมแล้ววิ่งไม่ได้คงบอกขายซากแล้วละ เค้าคงไม่รับทำนะ เพราะงานค้อนข้างมีรายละเอียดเยอะ

อย่างงี้เลขตัวถังก็เปลี่ยน?

• *
สปอตเชื่อมรอยต่อให้ดี ไปอู่บ่อยๆ คุมงานเลยถ้าเป็นไปได้

รถเราๆ แรงบิดไม่ธรรมดานะครับ AWD อีกตะหาก โครงสร้างรับแรงบิดทุกส่วน

ระยะสั้นๆ ไม่มีผลหรอก แล้วรถก็คงไม่ขาด 2 ท่อนเพราะเราคงไม่แรงขนาด 1000 ม้าหรอกมั้ง?

แต่ตัวถังจะบิดง่ายกว่าเดิมในระยะเวลาไม่นานอาจจะ 1-2 ปี ถ้าเค้าทำมาไม่ดี

เขาต่อไปหมดแล้วแหละคับ พอดีไม่ค่อยมีเวลาไปดูเท่าไร อู่ไกลด้วย - - ก็ต้องลุ้นเอาละ

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
ช่างไทยเก่งครับ ผมเคยเจอ โดนรถไฟชนขาด2ท่อน ยังซ่อมได้เลยคับ อิอิ รถคันเก่าบ้านเคยใช้อะคับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ช่างไทยเก่งครับ ผมเคยเจอ โดนรถไฟชนขาด2ท่อน ยังซ่อมได้เลยคับ อิอิ รถคันเก่าบ้านเคยใช้อะคับ

พี่ตัดเองเลาะเองเลยนี่ 5555
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6

อย่างงี้เลขตัวถังก็เปลี่ยน?

ไม่เปลี่ยนครับ ช่างจะเลาะเอาเลขตัวถัง ซึ่งฮอนด้าจะอยู่ที่บริเวณแผงจิ้งหรีด มาติดแทนที่ในหัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ xxx

• *
  • Popular Vote : 3
ความเห็นส่วนตัวนะครับ การเลาะเอาโครงสร้างเดิมที่เสียหายออกแล้วเปลียนเอาโครงสร้างที่สมบูรณ์ใส่เข้าไปแทน ผมว่ามันดีกว่าใช้ความร้อนดัดโครงสร้างเดิมนะครับ จากรูปที่ผมเห็นก็มีเครื่องJIGไว้จับตัวถังด้วย ดังนั้นผมว่าสบายใจได้ครับว่างานออกมาได้ระนาบเหมือนเดิม
 :bbbear_34:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 08:47:30 PM โดย xxx »
รักน้ำ รักปลา

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
อู่นี้ งานดี ละเอียดดีครับ ^^
 :bbbear_34:
SUBARU Pathumthani.