ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องพวงมาลัย และเบาะนั่งคนขับ ของ XV  (อ่าน 13228 ครั้ง)

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: สอบถามเรื่องพวงมาลัย และเบาะนั่งคนขับ ของ XV
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:15:41 PM »
ก่อนพ้น run in ก็ระวังเรื่องรอบไม่ให้สูง
หลังพ้น run in เข้าเช๊ค ถ่ายน้ำมันเครื่องเรียบร้อย ขับสนุกขึ้น แต่ก็ยังห่วงเรื่องรถขับสี่ กลัวเปลืองน้ำมัน
หลังจากพ้น 5,000 โล เข้าไปเช๊คอีกรอบ หลังจากนั้นก็.     เหยียบกระจาย น้ำมงน้ำมัน ช่างมันแล้ว ฮี๊วววววว!!!!!

ออฟไลน์ Santa

• *
  • Popular Vote : 1
Re: สอบถามเรื่องพวงมาลัย และเบาะนั่งคนขับ ของ XV
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:51:16 PM »
เท่าที่ขับมา ก็ไม่เชิงไม่คมครับ

แต่ลุงรู้สึกแค่ว่ามันมีฟรีเล็กๆเท่านั้นครับ

ต่างกับรถที่ใช้อยู่ รวมถึงที่เคยผ่านมือมาด้วยครับ

อาจจะเป็นลักษณะของขับสี่ก็ได้ อันนี้ลุงไม่แน่ใจครับ

แต่ตอนนี้หลังจากใช้ไปพักนึงก็ค่อนข้างเคยชินจนโอเคแล้วครับ :)

ออฟไลน์ akaw

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 06:53:27 AM »
ขอบคุณ ชาว XV ทุกท่านที่ช่วยมาแชร์ข้อมูล อบอุ่นจัง ชักอยากร่วมเป็นครอบครัว XV ด้วยคน

ดูเหมือนส่วนใหญ่พอใจกับพวงมาลัย สงสัยต้องไปลองคันอื่นอีกที

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 08:46:24 AM »
ออกวันแรกผมก็ เกินร้อยห้าสิบแล้วครับ รถผมไม่มีรันอิน ใช้แพดเดิลชิ้ฟ แล้วครับสนุกมากครับ

ออฟไลน์ tawat watanadilok

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 09:44:31 AM »
 :bbbear_34:
ผมเคยใช้ BMW มา 2 คันครับ ยืนยันว่า SUBARA XV เป้นรถญี่ปุ่น ที่ให้ความรู้สึกในการขับใกล้เคียง BMW จริงๆ ครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นความรู้สึกของผมเองคนเดียว พอมีเพื่อนๆที่มีประสบการณ์เหมือนกัน ก็เลยขอเชียร์ด้วยคนครับ ตอนนี้ใก้ลเปลี่ยนน้ำมันเครื่องรอบที่สองแล้วครับ (5000 km)

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:43:16 AM »
เป็นรถญี่ปุ่นที่เราaccept ที่สุดมั๊งในตอนนี้ ขับไปพัทยาแล้วยังรู้สึกว่าการเข้าโค้งยังลอยๆอยู่คะ ไม่เหมือนรถเก๋งคะ หรือว่ายังไม่ชินมือก็ไม่รู้ มีรุ่นพี่มาถามแล้วเจ๊เธอก็จองเลย เอิ่ม....ประมาณนั้น

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:47:50 AM »
เป็นรถญี่ปุ่นที่เราaccept ที่สุดมั๊งในตอนนี้ ขับไปพัทยาแล้วยังรู้สึกว่าการเข้าโค้งยังลอยๆอยู่คะ ไม่เหมือนรถเก๋งคะ หรือว่ายังไม่ชินมือก็ไม่รู้ มีรุ่นพี่มาถามแล้วเจ๊เธอก็จองเลย เอิ่ม....ประมาณนั้น

เข้าใจว่ารถค่อนข้างสูงกว่าเก๋งครับ เลยให้อารมณ์โยนๆบ้าง แต่ก็ถูกทดแทนมาด้วย CG ที่ต่ำของเครื่อง เลยยังดีกว่ารถยกสูงยี่ห้ออื่นทั่วไปครับ :bbbear_34:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 01:19:47 PM »
ต้องลองขับเก๋งของซูบารุดูครับ ลองตัวna นี่แหละ แล้วจะติดใจอิอิ

แต่ถ้าลองตัวเทอร์โบ จะรู้ว่าทำไมรถญี่ปุ่น ภายในก็งั้นๆ แต่ทำไมขายราคา2-3ล้าน แพงกว่าชาวบ้านแต่ดันมีคนซื้อ :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 01:39:30 PM »

อารมท้ายเหมือนจะแปลกๆใช้มั้ยครับ? ถ้าใช้ผมก็เคยเจอครับไม่เคยขับอิมก่อน เมื่อก่อนใช้ accord ซักพักก็ชินครับ  :bbbear_19:

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:06:53 PM »
ใช้แต่ BMW มาตลอดคะ เลยรู้สึกแปลกๆมั๊ง เดี๋ยวคงชินคะ แต่ตัวเราเหวี่ยงตอนเข้าโค้งไปหน่อยคะ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:24:33 PM »
อาจเพราะรถมัน"อยู่"กระมังครับ มันไม่ได้โยกตามเรา เลยเหมือนตัวเราจะหลุด
ยังคงยืนยันว่าช่วงล่าง DC cube ของเค้า เจ๋งจริงครับ (เสียงลมก็ทำลืมๆไปซะ ^__^)

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:54:18 PM »
ผมใช้เบาะ recaro evo8  เลื่อนเข้าออกรับน่องได้ไม่เมื่อยเลยดีจริงๆ
ใส่นิวเลซีดานลองดูครับ
เผื่อนานอยากลองกับ xv
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:27:11 AM »
เรื่องของความคมของพวงมาลัยจากประการณ์ของตัวเองที่ได้เจอมา. ชนิด โคลงสร้างของแก้มยางมีผลเยอะนะคับ ยี่ห้อเดียวกันซี่รี่เดียวกันแต่ยางคนละรุ่นเวลาเลี้ยวความคมของพวงมาลัยก็ต่างกันแล้วคับ  พี่ๆบางท่านอาจใช้ บีเอ็ม กับยางซีรี่น้อยๆ ซึ่งยางยิ่งซีรีน้อยเท่าไรโคลงสนร้างของแก้มยางย่อมมีความแข็งแรงมากขึ้นตามไปด้วยดังนั้นความไวของพวงมาลัยก็จะมีมากขึ้นไปด้วย เวลาเอามาเทียบกันระหว่างความคมของเอ็กวีกับรถอีกหลายๆคันที่พี่ๆยกตัวอย่างมา บางท่านก็ว่าดีบางท่านก็ว่าไม่ดีเท่านั้นอาจจะทำได้ยากเพราะมีหลายปัจจัยที่แตกต่างกันแต่ถ้าเอารถที่มีนำ้หนักรถใช้ยางแบบเดียวกันหรือใกล้เคียงกันระบบขับเคลื่อนแบบเดียวกัน น่าจะเห็นได้ชัดกว่า.  แต่สำหรับผม เจ้า เอ็กวี คันนี้กับการใช้งานปกติขี่ใช้งานใช้เดินทางไปต่างจังหวัดเข้าที่กันดารบ้างด้วยระบบ Asymmetric awd fulltime  กับอัตราการบริโภครวมถึงค่าดูแลรักษาเทียบกับของรถยุโรปผมว่าเกินคุ้มมากเลยสำหรับผม

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 12:35:35 PM »
ใช้แต่ BMW มาตลอดคะ เลยรู้สึกแปลกๆมั๊ง เดี๋ยวคงชินคะ แต่ตัวเราเหวี่ยงตอนเข้าโค้งไปหน่อยคะ

รู้สึกเหมือนกันเลยครับ วันอาทิตย์ที่แล้วลงจากพระตำหนักฯ ที่เขาค้อเร็วไปหน่อย (โดนวีออสปีศาจไล่) แต่ตัวรถก็เอาอยู่นะ (ไม่ไดเปิด VDC แต่ใช้ Paddle Shift)

ทำงานพัทยาเหรอครับ ผมอยู่แถวจอมเทียน ฝั่งสนามกีฬาในร่ม ใช้ XV สีเทาดำเหมือนกันครับ....ในพัทยาเห็น สีขาวเยอะๆ
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 12:02:40 PM »
ทำงานพัทยาคะ สีเทาดำทักทายกันได้คะ ช่วงนี้ไปทางสัตหีบบ่อยคะ