ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องพวงมาลัย และเบาะนั่งคนขับ ของ XV  (อ่าน 13229 ครั้ง)

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
Re: สอบถามเรื่องพวงมาลัย และเบาะนั่งคนขับ ของ XV
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 12:24:21 PM »
ทำงานพัทยาคะ สีเทาดำทักทายกันได้คะ ช่วงนี้ไปทางสัตหีบบ่อยคะ

2 วันก่อนเห็นเลี้ยวเข้าไปตรงพัทยาเหนือ แล้วไปเจอจอดอยู่ที่โลตัส พัทยาเหนือ ใช่หรือเปล่าครับ สีเทาดำ ไม่มีแผ่นป้ายทะเบียน  :bbbear_32:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 12:28:42 PM โดย LordLuciferZ »

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
Re: สอบถามเรื่องพวงมาลัย และเบาะนั่งคนขับ ของ XV
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 02:40:30 PM »
คงไม่ใช่หรอกคะเพราะกลับกรุงเทพตั้งแต่พฤหัสบ่ายคะ

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:32:23 PM »
ใครมีอาการปวดหลังบ้างคะ รู้สึกว่ามันเป็นมากขึ้นหลังใช้ XV มาได้2สัปดาห์
มีวิธีแก้ปัญหาแบบไหนกันบ้างคะ หรือว่าต้องครอบเบาะอีกแล้ว

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:20:05 AM »
ใครมีอาการปวดหลังบ้างคะ รู้สึกว่ามันเป็นมากขึ้นหลังใช้ XV มาได้2สัปดาห์
มีวิธีแก้ปัญหาแบบไหนกันบ้างคะ หรือว่าต้องครอบเบาะอีกแล้ว

เคยเป็นนะครับ
รับรถวันแรกขับกลับจากนนท์ เจอรถติดลาดพร้าว 2 ชม บิดตัวตลอดปวดหลังปวดบั้นเอวมากๆๆๆ (เบาะสูงและคันเร่งเบรคสูงจากพื้นพอควร)

อีกวันขับไปชลบุรี ลองปรับเบาะ ต่ำสุด ขางอให้ถึงแป้นเบรค ไม่เหยียดตรงเกินไป

ปรับพวงมาลัยดึงเข้าหาตัว ไม่นอนมากเกิน  ตอนนี้สำหรับผมปกติแล้วครับ ลองดูนะครับ  ลองปรับดู

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:52:49 AM »
ความคมของพวงมาลัย นี่มันเป็น Feeling ส่วนตัวมากๆ ครับ ใครมีประสบการณ์ใช้รถอะไรมาก้อเอามาเปรียบเทียบให้ฟัง แต่มันจะยึดเป็นบรรทัดฐานอะไรไม่ได้เลย (บางคนบอกค๊มคมเพราะเคยใช้แบบไม่คมมา  บางคนบอกงั้นๆ เพราะเคยใช้ที่คมกว่ามา)   มันน่าจะมีวิธีวัดที่จับต้องได้มากกว่านี้นะครับ เรื่องความคมเนี้ยะ ผมเองก้ออยากทราบเหมือนกันว่ามันคมประมาณไหน อัตราเร่งยังมี 0-100 ให้วัดกัน   เรื่องเบรกยังมีระยะหยุดให้เห็นกัน  ช่วงล่างยังมีการเอากรวยมาตั้งให้เลี้ยวหลบกันอย่างใน youtube ที่ถนนเปียกลื่น    เรื่องความคมนี่้เอาไงดีครับ จัด slarom เลยไหม     

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 10:10:08 AM »
ความคมของพวงมาลัย นี่มันเป็น Feeling ส่วนตัวมากๆ ครับ ใครมีประสบการณ์ใช้รถอะไรมาก้อเอามาเปรียบเทียบให้ฟัง แต่มันจะยึดเป็นบรรทัดฐานอะไรไม่ได้เลย (บางคนบอกค๊มคมเพราะเคยใช้แบบไม่คมมา  บางคนบอกงั้นๆ เพราะเคยใช้ที่คมกว่ามา)   มันน่าจะมีวิธีวัดที่จับต้องได้มากกว่านี้นะครับ เรื่องความคมเนี้ยะ ผมเองก้ออยากทราบเหมือนกันว่ามันคมประมาณไหน อัตราเร่งยังมี 0-100 ให้วัดกัน   เรื่องเบรกยังมีระยะหยุดให้เห็นกัน  ช่วงล่างยังมีการเอากรวยมาตั้งให้เลี้ยวหลบกันอย่างใน youtube ที่ถนนเปียกลื่น    เรื่องความคมนี่้เอาไงดีครับ จัด slarom เลยไหม     

คงต้องให้ MaxTV โดยพี่อั๋นจัดให้ครับ

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 10:51:56 AM »
ความคมของพวงมาลัยมันแล้วแต่คนจริงๆคะ ส่วนใหญ่ก็รับได้นี่คะ
แต่หลังจากขับไปแล้วก็ยังรู้สึกมันเหวี่ยงอยู่ดีเวลาเข้าโค้งแบบสาดความเร็ว ไม่เหมือนรถเก๋งที่เกาะถนนมากกว่าแต่ก็ดีกว่า crv ของเพื่อน (gen 3)

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 10:55:55 AM »
ความคมของพวงมาลัยมันแล้วแต่คนจริงๆคะ ส่วนใหญ่ก็รับได้นี่คะ
แต่หลังจากขับไปแล้วก็ยังรู้สึกมันเหวี่ยงอยู่ดีเวลาเข้าโค้งแบบสาดความเร็ว ไม่เหมือนรถเก๋งที่เกาะถนนมากกว่าแต่ก็ดีกว่า crv ของเพื่อน (gen 3)

ที่รู้สึกเหวี่ยงเพราะมันเป็นรถยกสูงครับ  :bbbear_9:

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:35:58 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=2uyPkavo66Y

รถสูงก้อเหวี่ยงมันได้นะครับ ทุกอย่าง ปรับแต่งได้ เมื่อก้าวเข้ามาในวิถี boxer lover

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:44:20 PM »
ลอง X3 เทียบดูคะ