ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดีที่อิมมีอีโวไม่มี ข้อดีที่อีโวมีอิมไม่มี  (อ่าน 14733 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: ข้อดีที่อิมมีอีโวไม่มี ข้อดีที่อีโวมีอิมไม่มี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 07:10:39 AM »
ผมว่า ซูบารุหารถแท้ง่ายกว่ามั๊งครับ แต่อีโวส่วนใหญ่จะรถทำ และคิดว่า อิมทำแท้น่าจะง่ายกว่าอีโวนะ ไม่ต้องรื้อเยอะเท่าอีโว
แต่เคยขับอีโว 7 ของเพื่อน มันเนียนไม่ต่างจากหมูของผมเลยนะครับ แต่มันเงียบเหงาไปหน่อย เสียงมันผู้ดี๊ ผู้ดี แต่ไปเร็วนะ

ล่าสุดเพิ่งไปลอง S5 F10 ตัวท๊อปสุด 525D ทอร์ค 40 แต่มันไม่ดึงสนุกเหมือนอิมเลยให้ตายดิ รถคันละสี่ล้านกว่า...
เห็นด้วยครับ อีโวมันผู้ดีจริง ท่อเงียบๆ ขับสมูท เหยียบมิด แรงก็มาแบบสมูท เหมือนไม่แรง แต่ไปเร็วมาก

ขับในเมืองรถติดๆก็ขับง่าย(ขนาดเปลี่ยนแคมซิ่งนะ) แรงบิดรอบต่ำดีตอนคลานในเมือง สบายไม่กระตุก

อิมไปเร็ว รู้สึกว่าแรง แต่ทุกอย่างตรงข้ามอีโวเลย โดยเฉพาะเปลี่ยนแคม ชีวิตในเมืองมันไม่ง่ายเหมือนอีโวเลย5555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ pikabom

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ข้อดีที่อิมมีอีโวไม่มี ข้อดีที่อีโวมีอิมไม่มี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:05:58 AM »
พูดถึง แทกซี่ อิโว  นึกถึงคันนี้เลยครับ  อิอิ 

http://www.facebook.com/photo.php?v=201649023320187

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 04:33:45 PM »
อิมมี scoop  :bbbear_44: :bbbear_44:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ MoMoTaRoZ

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 08:11:03 PM »
อะไรไปเร็วอ่าพี่โชค ปั้มติ๊กป่าว 555555+

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:28:31 PM »
อิม โหด ดิบ หมาป่า กว่าเยอะ. ยามที่โชว์รูมบอกว่า mitsu คันนี้นำเข้ามาหรอ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

ออฟไลน์ leonado

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 06:42:41 AM »
อีโวเจอด่านตรวจใหญ่ๆเป็นต้องเสียวถู๊กครั้งเยย...เพราะรถทำเยอะมากครับ...จะต้องโวกับตำรวจน่ะสิครับ....ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังต้องเสี่ยงอยู่อ่ะเปล่าครับวานสาวกอีโวชี้แนะหน่อยครับ....ส่วนอิม....เจอด่าน...ขอใบอนุญาติขับขี่หน่อยครับ....ท่อดังน่ะครับ...ชิดซ้ายเลยครับ....โทษน่ะครับท่อกับเสียงแบบนี้พี่ไปทำที่ร้านไหนครับ...ขอความรู้หน่อยครับผมจะไปจัด...ส่ะหน่อย...ตำรวจถาม...ผมชอบเสียงมันเร้าใจดีครับ...เชิญครับเชิญ....ง..งู..2..ตัวเยย...

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 10:10:23 AM »
ดูกันเอาครับ มันน่ารักทั้งคู่  :bbbear_31:

อิมมีไม่เยอะ เสียงดุ
อีโวมีเยอะ เสียงเงียบ

น่ารักทั้งคู่

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 01:17:32 PM »
ดูกันเอาครับ มันน่ารักทั้งคู่  :bbbear_31:

อิมมีไม่เยอะ เสียงดุ
อีโวมีเยอะ เสียงเงียบ

น่ารักทั้งคู่
น่ารักน่ากระทืบ...คันเร่ง :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 05:37:36 PM »
Subaru
คนไทยส่วนใหญ่: รถอะไรวะ
ผู้หญิง: Hyundai รุ่นนี้สวยจัง _| ̄|O
ยาม: นี่ Evo หรือเปล่าครับ
ฝรั่ง: Nice Car dude! Is it a WRX?

Mitsubishi
คนไทยส่วนใหญ่: อ๋อ Lancer/Cedia?
ผู้หญิง: รถเท่จัง สวยมว๊ากก (/dance)
ยาม: Lancer รุ่นนี้แต่งสวยนะครับ
ฝรั่ง: ok

จากประสบการณ์ตรงฝรั่งจะรู้จัก WRX กันเยอะและ feedback จะดี ส่วนEvo ฝรั่งจะเฉยๆ แถมแถบยุโรป/อังกฤษจะหายากมากถึงมากที่สุด รวมถึงมิตซูทุกๆรุ่นด้วย
ส่วนซูบารุเห็นทุกวันทุกรุ่น วิ่งกันเกลื่อน ส่วนใหญ่จะเป็นตัว 5dr แต่ตัว STi จะหายากมากเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2013, 05:39:37 PM โดย KaewSaBa »
EJ20K

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:57:26 PM »
iM        BODY ดีกว่า ทางโค้งนี่ยกให้เลย

EVO     แรงได้แบบง่ายๆ ง่ายกว่า iM เยอะมากๆเลยคัฟ

บทสรุปของผมเลยนะ  เมื่อก่อนขับ iM อยากได้ EVO  ตอนนี้ใช้ EVO อยากได้ iM อีกซักคัน เอิ๊ก เอิ๊ก  :bbbear_36:

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 12:23:30 AM »
อีโว คนขับดาราระดับโลก.... ^^
อิม คนขับดาราระดับเอเชีย..... ^^'

ส่วนตัวชอบอีโว แต่ซื้ออิมเพราะเสน่หฺเสียงและบอดี้เนียนๆไม่ตัดต่อนี่แหละ แต่พอเปลี่ยนเครื่องเป็น twin score เสียงที่ชอบหายไปเลย เสียงอย่างกับอีโว เซ็งงงงงงง

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 07:53:07 AM »
ซู เครื่อง boxer สูบนอน ข้อดีได้เครื่องศูนย์ถ่วงต่ำ ข้อด้อย การซ่อมแซมยากกว่า ค่าแรงแพงกว่า ค่าอะไหล่แพงกว่า เปลี่ยนแคมทีก็ 4 ตัว
เคยเปลี่ยนหัวเทียน im เหยี่ยวคอแดง ทำตาม youtube ถอดเยอะทำเรื่อยๆประมาณครึ่งวันเสร็จ ได้แผลอีก  evo น่าจะไม่เกินครึ่งชั่วโมง
evo เครื่อง 4 สูบเรียงเหมือนรถทั่วไป ซ่อมง่าย ค่าแรงถูก ราคาอะไหล่ไม่ต่างกันมาก ใช้แคม 2 ตัวจึงถูกกว่า สายพานราวลิ้นสั้นกว่าลูกรอกใช้น้อยกว่า จึงถูกกว่า 
รถแปลง อิมน่าเล่นกว่า ไม่ยุ่งกันการเชื่อมตัวถัง cedia มันขับหน้า แปลงแท่นเครื่อง ต้องทำอุโมงเพลาไปขับหลังอีก อื่นๆอีกแปลงเยอะเกิน
ซูแค่ร้อยน๊อตก็เสร็จ
gc ถ้าปีเดียวกับ evo  gc สวย น่าใช้กว่าเยอะ
gd กับ evo 7 ขึ้นไปผมว่าสวยพอๆกัน
ถ้ารถแปลง ซู im น่าใช้กว่าด้วยประการทั้งปวง
รถแท้  ถ้าราคาเท่ากัน ชอบ evo 8 van  :bbbear_47:

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:56:03 AM »
อิมมี ej25 อีโว ลูกซิ่ง ราคาถูกมากๆๆ  อยากแรงอยากทน ลูก2j  จบ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:06:48 AM »
อิมมี 5รู100ครับ
เห็นด้วยครับพี่นุ ^^
SUBARU Pathumthani.