ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลและรีวิว Forester SJ 2013  (อ่าน 51748 ครั้ง)

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
Re: ข้อมูลและรีวิว Forester SJ 2013
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 08:42:45 AM »

ปล.พวกที่บังแดดแบบมีไฟแต่งหน้า เราหามาเปลี่ยนได้มั๊ยครับ และพวกของแต่ง เช่นถาดกันเปื้อนสัมภาระท้ายรถ หาซื้อยากมั๊ยครับ หรือสั่งกับ 0 ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_33:

เคยถามศูนย์ไม่มีของเลยครับ อยากได้ rain guard ไม่รู้หาซื้อที่ไหน ตกลงกับเซลล์เรื่อง cargo tray ไปตั้งแต่ซื้อ 6 เดือนผ่านไปยังไม่ได้เลย จนเลิกตามไปแล้ว ขี้เกียจตาม

ลองหาในเว็บ เห็นใน www.ebay.com มีทั้งของจีน ไต้หวัน ญี่ปุ่น และ www.japanparts.com
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ foresterex

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ข้อมูลและรีวิว Forester SJ 2013
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 01:30:53 PM »
เคยถามศูนย์ไม่มีของเลยครับ อยากได้ rain guard ไม่รู้หาซื้อที่ไหน ตกลงกับเซลล์เรื่อง cargo tray ไปตั้งแต่ซื้อ 6 เดือนผ่านไปยังไม่ได้เลย จนเลิกตามไปแล้ว ขี้เกียจตาม

ลองหาในเว็บ เห็นใน www.ebay.com มีทั้งของจีน ไต้หวัน ญี่ปุ่น และ www.japanparts.com
พอดีผมเคยไปเทสต์รถที่ 0 บางนา เห็นเค้าเอา Part ชุดแต่ง ที่มีลูกค้าสั่ง จากญี่ปุ่นมาให้ดู เข้าใจว่าสั่งผ่าน 0 ได้ง่ายๆซะอีกครับ  :bbbear_33:

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 07:49:46 PM »
เคยตามอ่านท่านที่ใช้ SJ แล้วมีปัญหาโช๊ครั่ว แอร์เสีย แล้วตอนนี้แก้ไขเป็นที่เรียบร้อยแล้วหรือยังครับ เห็นเงียบไปเลย อยากฟังผลงานของ MIT ด้วยอ่ะครับ ว่าจะเชื่อมั่นได้มากน้อยแค่ไหน ขอบคุณครับ  :bbbear_33:

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:11:15 PM »
เคยตามอ่านท่านที่ใช้ SJ แล้วมีปัญหาโช๊ครั่ว แอร์เสีย แล้วตอนนี้แก้ไขเป็นที่เรียบร้อยแล้วหรือยังครับ เห็นเงียบไปเลย อยากฟังผลงานของ MIT ด้วยอ่ะครับ ว่าจะเชื่อมั่นได้มากน้อยแค่ไหน ขอบคุณครับ  :bbbear_33:

แอร์เสียเสรีไทยแก้ให้แล้วครับ สรุปโอริงรั่ว หลังเปลี่ยนแล้ว 2 เดือนแอร์ยังเย็นปกติ ไม่มีเสียงน้ำยาเดินแล้ว.... ตอนนี้เอารถไปติด tow bar (trailer hitch) เอาไว้ขนจักรยานท้ายรถ และทำอะไรอย่างอื่นๆ ได้อีกหลายรูปแบบ เพราะได้บทเรียนมาแล้วตอนน้ำท่วม รถที่มี tow bar ช่วยได้เยอะมาก
-------------------------------

ออฟไลน์ uhhpaul

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:01:00 PM »
พึ่งซื้อ forester ของแถมยังไม่ได้หลายรายการ แถม จ่ายเงินบางอย่างไปแล้วด้วย การติดตามงาน แบบควรปรับปรุงอย่างยิ่ง จะทำให้ดีกว่านี้ไม่ได้รึ

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:05:53 PM »
ตัวรถดี แต่งาน service + ระบบการจัดการยังลูกผีลูกคน(ไปหน่อย)นะ จะบอกว่าเป็นเพราะคนซิ้อน้อยผมว่าฟังไม่ขึ้นอะ รถแพงๆ กลับมีปัญหาโดยเฉพาะของแต่ง ที่ไม่มีมาตรฐานเดียวกันทั่วประเทศ กลายเป็นว่าซื้อไปเหอะ อย่าแต่งเลย ขอให้ปรับปรุงด้วยจ้า

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:07:18 PM »
พึ่งซื้อ forester ของแถมยังไม่ได้หลายรายการ แถม จ่ายเงินบางอย่างไปแล้วด้วย การติดตามงาน แบบควรปรับปรุงอย่างยิ่ง จะทำให้ดีกว่านี้ไม่ได้รึ

ใจเย็นๆ เป็นแบบนี้แหละครับ ไม่ใช่เฉพาะ MIT วิธีคือต้องตามเรื่อยๆอย่าท้อครับ พยายามโทรไปทุกวัน ไลน์ไปบ้าง เอารถไปเข้าศูนย์ก็ตามที่ผู้จัดการ (ถ้าอยู่) แบบสุภาพ ผมใช้เวลา 5 เดือนกว่าถึงตามได้ครบ โดยโทรไปสลับ line ไปทุกวัน ไม่รู้ใครทำสถิตินานกว่านี้มั้ย

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:10:00 PM »
 :bbbear_21:แม่เจ้า 5 เดือน ไมเกรนคงขึ้นก่อน

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:13:45 PM »
มีใครไปติด DVD ไหมครับ แฟนอยากได้ +ให้ลูกดู ดีไหมครับ ช่างบอกว่าถ้าไปติด ประกันระบบไฟขาด ใครจะกล้าหนะเนี่ย

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 08:44:04 AM »
มีใครไปติด DVD ไหมครับ แฟนอยากได้ +ให้ลูกดู ดีไหมครับ ช่างบอกว่าถ้าไปติด ประกันระบบไฟขาด ใครจะกล้าหนะเนี่ย

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,97858.0.html

ลองดูเป็นตัวอย่างครับ  :bbbear_36:

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 02:02:14 PM »
แอร์เสียเสรีไทยแก้ให้แล้วครับ สรุปโอริงรั่ว หลังเปลี่ยนแล้ว 2 เดือนแอร์ยังเย็นปกติ ไม่มีเสียงน้ำยาเดินแล้ว.... ตอนนี้เอารถไปติด tow bar (trailer hitch) เอาไว้ขนจักรยานท้ายรถ และทำอะไรอย่างอื่นๆ ได้อีกหลายรูปแบบ เพราะได้บทเรียนมาแล้วตอนน้ำท่วม รถที่มี tow bar ช่วยได้เยอะมาก
ว่างๆ ถ่ายรูปรถมาโชว์บ้างนะครับ อยากเห็นๆ :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 02:03:44 PM »
ไม่ทราบว่าแถมอะไรบ้างหรอครับ แล้ว 0 ไหนอ่ะครับ  :bbbear_33:

ออฟไลน์ oldman

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 02:24:48 PM »
โช้ครั่วเคลมแล้วครับ เหลืออีกปัญหาเสียงดังคล้ายเหล็กกระทบกันเบาๆ ดังตลอดที่ถนนไม่เรียบ รำคาญมากๆ เข้ามา3รอบไม่หาย ล่าสุดเข้าไปใหม่ถ้าไม่หายกะทิ้งไว้ยาวๆ หากันให้เพลินไปเลยครับ :bbbear_19: (หลังๆไม่ค่อยอยากไปศูนย์แล้วให้ลูกน้องเอาไปแทน ไปบ่อยชักจะอาย555) รวมๆรถดีนะ  แต่ด้านการบริการของศูนย์ผมว่าก็งั้นๆนะ ผมไม่ได้คาดหวังอะไร
ส่วนเรื่องเร่งแล้วมีเสียงดัง แก๊กๆๆๆๆ แล้วรถวูบผมก็เจอนะ ว่าจะลองทำตามที่เพื่อนสมาชิกโพสแนะนำให้ไล่ขันน็อตท่อทางเดินอากาศดู แต่เคยแจ้งศูนย์ไปก่อนนี้นานแล้ว เขาบอกว่า บลาๆๆๆๆ  :bbbear_27: .... :bbbear_16:ถ้ามีคนซูบารุเสรีไทยมาอ่านกระทู้นี้ก็รบกวนช่วยไปไล่ขันน็อตท่อทางเดินอากาศรถผมให้ด้วยนะครับ forester xt สีเงินนะครับ :bbbear_34:

ออฟไลน์ oldman

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 02:40:52 PM »
ซื้อxtเหอะครับผมพาใครมานั่งชอบกันทุกคัน แรงประหยัดนุ่มหนึบ ความแรง bmw z4 e89  2.3i ยังไม่ได้แอ้มเลยม้าตอนปลายไหลมาก ความเร็วสูงสุดผมได้ 240 แต่เริ่มโครงเครง (ใครได้มากกว่านี้ขออภัย)

ขอเสียที่ใส่สัมภาระเล็กไปหน่อยแบกของได้ไม่เยอะกระเป่าเดินทางใบใหญ่ได้เต็มที่ 3ใบ

โห ผมเคยแค่ 220ก็ผ่อนละครับ ไหลได้240เลยหรือครับ ว่าแต่มันไล่ลำดำๆไฟท้ายโดนัทที่เฮียจอดคู่กันได้ป่าวครับ อิอิ.....ถ้าเฮียว่าแรงนี่ผมเชื่อเลยนะ รถเฮียแต่ละคันมันน่าขับจริงๆ ผมผ่านทุกวัน แอบมองประจำ :bbbear_23:

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 03:24:58 PM »
โช้ครั่วเคลมแล้วครับ เหลืออีกปัญหาเสียงดังคล้ายเหล็กกระทบกันเบาๆ ดังตลอดที่ถนนไม่เรียบ รำคาญมากๆ เข้ามา3รอบไม่หาย ล่าสุดเข้าไปใหม่ถ้าไม่หายกะทิ้งไว้ยาวๆ หากันให้เพลินไปเลยครับ :bbbear_19: (หลังๆไม่ค่อยอยากไปศูนย์แล้วให้ลูกน้องเอาไปแทน ไปบ่อยชักจะอาย555) รวมๆรถดีนะ  แต่ด้านการบริการของศูนย์ผมว่าก็งั้นๆนะ ผมไม่ได้คาดหวังอะไร
ส่วนเรื่องเร่งแล้วมีเสียงดัง แก๊กๆๆๆๆ แล้วรถวูบผมก็เจอนะ ว่าจะลองทำตามที่เพื่อนสมาชิกโพสแนะนำให้ไล่ขันน็อตท่อทางเดินอากาศดู แต่เคยแจ้งศูนย์ไปก่อนนี้นานแล้ว เขาบอกว่า บลาๆๆๆๆ  :bbbear_27: .... :bbbear_16:ถ้ามีคนซูบารุเสรีไทยมาอ่านกระทู้นี้ก็รบกวนช่วยไปไล่ขันน็อตท่อทางเดินอากาศรถผมให้ด้วยนะครับ forester xt สีเงินนะครับ :bbbear_34:
ฟังแล้วน่ากังวลเล็กๆ หรือผมจะไปเสี่ยงภัยกะแคปหมูดีนะ(เริ่มลังเล) ยังไงก็ขอให้รถแก้ไขได้จบในเร็ววันนะครับ  :bbbear_34: