ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ คาใจ...  (อ่าน 6074 ครั้ง)

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: สมาชิกใหม่ คาใจ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 08:01:24 PM »
ทำไม่คุ้มหรอกครับ หารถที่วิ่งได้เลยเหนื่อยน้อยกว่า   :bbbear_37:

ออฟไลน์ bosswindsor

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 09:01:26 PM »
ขอบคุณครับ ข้อมูลตัวนี้แหระครับที่อยากรู้ เพือต่อยอดข้อมูลที่มี  ในเวปนี้หาดูไม่ค่อยเจอ
1.เครื่องจมน้ำมา1เดือนแล้วทิ้งมา3ปีนี่บูรณะได้มั้ยครับ
2 อะไรจะใช้ได้บ้าง 
ท่านใดทราบ วานบอกทีคับ
น่าจะมีกระทู้ความรู้ ความเป็นมา เครื่องยนต์ รุ่น ปี บ้างน่ะคับ สำหรับเด็กรุ่นใหม่ที่สนใจเป็นเจ้าของซูบารุ ยอดรถยนต์อมตะ ทั้งนี้เพื่อมิตรภาพและความใกล้ชิดของสมาชิกที่จะสื่อสารระหว่างกัน

ผมว่าก่อนอื่นเลยนะครับ เช็คตัวถังก่อนเลยดีกว่าครับ
เพราะจมน้ำมา 1เดือน แล้วทิ้งมา 3ปี ไม่รู้ว่าตัวถังผุมากน้อยแค่ไหน หรือมีสนิมตรงไหนบ้าง

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 09:56:19 PM »
ไม่รู้นะ สำหรับผม ถ้าตัวถังดีอยู่ รื้อทำใหม่หมด งบแสนกว่าจบสวยแน่ๆของน่ะหาไม่ยาก แต่กรณีนี้คุณได้รถมาฟรีๆใช่ไหมครับ เพราะฉะนั้นผมถึบอกว่าคุ้มที่จะทำ ของๆเราเลือกเอง ซื้อเอง ทำเอง รู็เอง

ซื้อรถใหม่อาจจะราคาไม่แพงแต่ประวัติการใช้งานการซ่อมทำเราไม่รู้ครับ นอกจากไปได้รถ nice profile จริงๆ อันนั้นก็สบายไป แต่ขอบอกว่าสเน่ห์ของ subie อย่างเราๆอยู่ที่ได้ทำรถเองนี่ล่ะครับ

ทำเอง รู้เอง  เจ็บเอง เจ๊งเอง สุดท้าย มีความสุขครับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 10:42:30 AM »
ถ้าจะเอาหัวนั้น ลองดูหัวนี้มั้ยครับ ปีน่าจะใหม่กว่า http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,95689.0.html ส่วนเบาะตามนี้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,127418.0.html แต่เห็นว่าใส่แล้วตำแหน่งเบาะหน้าจะสูงอยู่นิดๆครับ

ออฟไลน์ Nuttawut

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 09:24:24 PM »
ถ้าขี้เกียจปั้นต่อกระซิบบอกกันหน่อยนะครับ