ผู้เขียน หัวข้อ: จอมอนิเตอร์ Outback 2014 ต่อเป็นทีวีได้ไหมครับ  (อ่าน 3170 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOPGUN

• *
  • Popular Vote : 0
จอมอนิเตอร์ Outback 2014 ต่อเป็นทีวีได้ไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 03:29:28 PM »
จอมอนิเตอร์ตัวนี้สามารถต่อกับจูนเนอร์ทีวีได้ไหมครับ
หรือถ้าเปลี่ยนเป็นวิทยุที่เป็นจอสัมผัสจะสามารถแสดงเมนูคำสั่งได้เหมือนเดิมหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ
 :bbbear_4:

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
Re: จอมอนิเตอร์ Outback 2014 ต่อเป็นทีวีได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 04:44:02 PM »
จอมอนิเตอร์ที่มากับรถจะจอแค่ 4.3 นิ้วเองครับ สามารถต่อกล้องหลังได้ แต่ผมเองก็ยังไม่เคยเห็นข้างหลังเครื่องวิทยุว่ามีช่อง AV ใหม่ ถ้ามี ก็สามารถต่อได้ครับ แต่ไม่มีช่อง HDMI แน่นอน ถ้ามีน่าจะต่อออกได้ ดังนั้นถ้าให้แนะนำเปลี่ยนจอดีกว่าครับ เป็นทัชกรีน เอาจอใหญ่ๆ แล้วจะมีช่อง AV มาให้แน่นอนครับ ดีไม่ดี จอใหม่ๆ อาจจะมีช่อง HDMI มาให้แล้วครับ แต่ปัญหาจุดที่ว่าจะแสดงคำสั่งได้หรือไม่ ผมเองก็ไม่แน่ใจครับ ว่าปัจจุบันมีจอตัวไหนที่ทำออกมาเฉพาะ outback หรือไม่ ถ้าทำมาเฉพาะน่าจะรองรับคำสั่งด้วยครับ