ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแลสีรถถึงบ้านด้วย Titanium Coating อันดับ 1 ประเทศครับ  (อ่าน 2506 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทะเบียน 201

• *
  • Popular Vote : 0
สวัดดีพี่พี่ นะครับผมเองด่อม ๆ มอง ๆ เว็บนี้อยู่นานและครับ จนวันนี้ set ระบบลงตัว วันนี้เลยขอวันดีวันตรุดจีน เลยขออนุญาติมาลงในเว็มนี้นะครับ
ผมเองชื่อชอบในรถมากครับ เอาเป็นว่าอะไรที่มีล้อ มีเครื่อง นั่งได้ วิ่งได้ขอบทั้งหมด และสิ่ง 1 คือในความชอบคือ รถที่ผมใช้ หรือรถที่ผมขัยต้องใหม่ และ สีช่ำอยู่ตลอดเวลาครับ
เลยเป็นที่มาครับ ว่าเปิด บริษัทที่ดูแลสีรถยนต์ดีกว่าครับ แต่ก็นะครับ เล่นเยอะรู้เยอะ ก็เลยโดนเยอะครับ ....เคยเป็นอารมแบบผมมั้ยครับ  แรก ๆ ไปร้านแถวบ้าน ราคาได้ แต่ คุณภาพไม่ได้ พอเจอร้านที่คุณภาพได้ ราคาก็โดดปรี๊ดไปเลยครับ และที่สำคัญเบื่อมากครับ จะทำแต่ละทีต้องหาวันว่างๆ ว่างไม่ว่า ต้องขับรถไปแถมแม่งจ๋ายบ้าง รัชดาบ้าง ถนนเพรชบุรีบ้าง และต้องนั่งรอ หรือทิ้งรถนั่งแท็กซี่ต่ออีกกลับบ้่นอีก หรือให้เด็กขับรถมารับ ซึ่งเป็นอะไรที่น่าเบื่อสำหรับผมมากครับ ครั้นจะให้เด็กมารับรถไปเคลือบก็กลัวรถโดนอุบัตติเหตุ ก็เลยทำตรงนี้ออกมาหลัก ๆ เพื่อ จุดประสงหลักคือไปล้างรถตัวเองและ super car ของเฮีย ๆ ซึ่งตอนนี้ก็ได้รับความตอบรับได้ดีมากครับ ด้วยปากต่อปาก บอกต่อ ต่อ กันไปเรื่อย ๆ ในหมู่ super car และเฮีย ๆ ครับ  ด้วยเทคโลโนยี่ Titanium Coating  ซึ่ง ไม่ต่างอะไรกับการเครือบแก้ว ได้ทั้งเงา เหมือนมีฟิล์มมาเคลือบไว้เลยครับ ซึ่งติดทน อึด นาน มากครับ และที่สำคัญราคาไม่โอเวอร์  เรียนพี่ตามตรงครับ ... ถูกกว่าเคลือบแก้วเยอะมากครับ และความเงา ประหนึ่งเหมือนมีฟิล์มกระจก มาติดไว้เลยครับ ก็นะครับ ดูผลงานผมตามรูปครับ จากรถที่ทีมงานผมทำครับ

จริง ๆ แล้วผมเชื่อนะครับ และการันตีผลงานให้พี่พี่ได้เลยครับว่าออกมาแล้วพี่พี่ต้องประทับใจแน่นอนครับ ไม่ใช่มีเพียงแค่คำคุยโต หรือ โม้นะครับ แต่ผมเองยึดหลักที่ว่า ถ้าทำอะไรลงไปแล้ว ไม่ได้มาตรฐานแบบเราทำเองใช้เอง ก็อย่าไปทำครับ เพราะหลอกใครหลอกได้แต่หลอกตัวเองไม่ได้ และปัจจุบันพ่อค้าหรือลูกค้าตอนนี้ถ้าศึกษาดีดีก็ไม่มีใครโง่ไปกว่าใครครับ สามารถเช็คกันได้ จริงมั้ยครับ ถ้าทำแล้วไม่สมราคา เฮีย ๆ ทั้งหลายก็คงหนีไปตามร้านอื่น ๆ ดีกว่า คงไม่ไว้วางใจ เอา  super car  มาดูแลที่ผม ซึ่งที่บอกแบบนี้เพราะ อยากให้พี่เข้าใจครับ ว่า ผมทำอะไรแล้วมีที่มาและที่ไปครับ ทั้งราคาที่ตั้ง การล้าง การเคลือบ และความประณีต ในทุก ๆ จุดครับ

พี่ไม่ต้องห่วงครับ ขั้นตอนการล้างหลายขั้นตอนมากครับทั้งภายในและภายนอก การเก็บรายระเอียดทั้งหมด มาตรฐานเดียวกับการล้าง super car ซึ่ง super car  ล้างแบบไหน เครือบแบบไหน ระบบเดียวกันทั้งหมดครับ
ซึ่งพี่ไว้วางใจในมาตรฐานได้ครับ .... ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์ 20 กว่ารายการ ฝีมือเด็กที่เน้นนะครับเรื่องความชำนาน ใช้แบบเดียวกันทั้งหมดครับ ไม่ว่าจะล้างรถพี่พี่หรือล้าง super car หรือขั้นตอนต่าง ๆ แม้แต่น้ำยา ก็ลงแบบเดียวกันครับ ทั้งขั้นตอนและปริมาณลงน้ำยา ก็ให้แบบไม่มีเม้มครับ แน่นงานต้องถึงครับ  ส่วนรายระเอียดปรีกย่อย พี่ชี้ได้เลยครับเป็นจุด ๆ ให้เน้น ซึ่งผมเชื่อว่าถ้าเป็นร้านล้างเค้าไม่ทำแบบนี้ให้พี่แน่นอนครับ ทุกงานที่ย้ำเด็กเสมอครับต้องเน้นความพึ่งพอใจให้ ของผู้ใช้บริการอยากสูงสุดครับ พี่พี่ไว้วางใจได้ครับ ซึ่งตรงนี้ผมเองมีตั้งไว้อยู่แล้วว่า ครั้งละเท่าไหร่ คอสเท่าไหร่ พี่พี่สนใจ สามารถโพสมาคุย โทรมาถามได้เลยครับผม

หลัง ๆ เจอเคสนี้บ่อยมากครับ เฮีย ๆ หลาย ๆ คนที่จะขายรถ มีหลายครั้งเลียกทางผมไปชุพชีวิตรถที่ใช้อยู่ให้กลับมาเงางามก็เยอะครับ ทั้งภานในและภายนอกครับ ซึ่งก็สามารถเพื่มมูลค้าของรถได้เยอะเลยครับ
เพราะมันจะเหมือนใหม่อีกครั้งแบบหน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ

ยังไงก็ขอโอกาศ พี่พี่ทางเว็บนี้ ให้ทางทีมงานผมได้ไป  พิสูจน์ฝีมือ  ซักครั้งนะครับ
ผมเชื่อว่าพี่พี่จะติดใจ และครั้งต่อไป พี่พี่จะคิดถึงผมครับ ผมเชื่อว่ามาตรฐานการล้างและการดูแลของทางผม
ท่าเป็นเรื่องการดูแลสีรถแบบระบบ  Titanium Coating  ทางทีมงานผมจะเป็น อันดับ 1 ของประเทศไทยครับ
เบอร์โทรครับ  022817103
Line dh-Thailand

จริง ๆ แล้วผมเองมีคอสเหล่านี้วางจำหน่าย ตามห้างสรรพสิงค้านะครับ
อย่างเช๋น homepro เซ็นทรั่นครับ ในนามของ DE_HYGIENIQUE ครับ

เน้นนะครับ คุณภาพสมราคาครับ ไม่แพงเวอร์  มาตรฐาน super car ครับ
พี่พี่สามารถชมผลงานเต็ม ๆ ได้ที่ ig นะครับ หรือ add มาคุยกันได้เลยครับผม

รูปผลงานครับ

อันนี้รูปรถเฮียครับ อ ทั้งกองนี้เลยครับ เลยเป็นที่มาของการจัดตั้งบริษัทครับ

อันนี้เป็นงานฟื้นฟูครับ ฟื้นฟูสีรถให้กลับมาใหม่อย่างวันแรกที่ออกจาก โชว์รูมมา
และเก็บภายในครับ  อันนี้แสดงให้เห็นถึงภาพของแผงประตูครับ ว่าก่อนทำเป็นอย่างไร ทำแล้สเป็นอย่างไร
ภาพพวกนี้ไม่มีการตัดต่อหรือรีทัสได้ ๆ ทั้งสินนะครับ ฝีมือ ล้วน ๆ ครับผ

ขอบคุณเฮียเจ้าของรถมากครับ หายากทั้งนั้น F40 กับ 288 GTO รูปจริงภาพในไทยครับ

ต่อด้วยงานเก็บห้องเครืองที่ถือว่ายากมากครับ แต่เราสามารถ ของรถอเมกันรุ่นใหญ่

รถในตำนานของ ต้นตะกูล SLS เราก็มานะครับผม

• *
Re: ดูแลสีรถถึงบ้านด้วย Titanium Coating อันดับ 1 ประเทศครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 03:35:24 PM »
อันนี้เป็นผลงานจริง ที่ทางเราฟื้นฟู และถ่ายจริงในประเทษไทยนะครับผม
 i8 ก็มาครับ

อันนี้เป็นภาพรูปแบบและผลงานการเก็นภายในรถให้ใหม่สมเสมอ ครับ
การฟื้นฟูคืองานของเราครับผม

รูปนี้เป็นผลงานการฝีมือครับ ที่เราดูแลให้รถพี่พี่ภายในใหม่แบบตกใจต้องตำลึงครับ
เป็นรูปผลงานจริง ไม่ใช่ยิงสีนะครับผม

อันนี้เป็นหลาย ๆ ความถูมใจ และคำขอบคุณครับผม
รูปนี้ทางเราทราบซึ่งและขอบคุณพี่มาก ๆ ครับผม ที่ไว้วางใจทางเราครับ

ส่วนอีก1 ใครความภูมิใจ มีเพียงไม่กี่คันในไทย และไม่กี่คันบนโลก ที่เราดูแลนะครับ

F12 และ 458 speciale

ยังไงก็ขอฝากทีมงาน ดีไฮจีนิค ไทยแลนไว้ในอ้อมใจพี่พี่ด้วยนะครับผม
ไม่ใช้แต่เพียง super car ที่เราทำนะครับ รถที่เป็นลูกรักของพี่พี่  ทางเราก็พร้อมดูแลครับ ให้เหมือน   super car  เลยทีเดียวครับ
ฝากเนื้อฝากตัวพี่พี่ด้วยครับผม

• *
Re: ดูแลสีรถถึงบ้านด้วย Titanium Coating อันดับ 1 ประเทศครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 09:15:13 AM »
 :bbbear_46: