ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆออก ซูบารุศูนย์ไหนกันมั่งครับ แล้วมีอะไรประทับใจ  (อ่าน 18262 ครั้ง)

ออฟไลน์ the1

• *
  • Popular Vote : 0
หรือไม่ประทับใจกันบ้างไหม กำลังจะออก XVครับ บ้านอยู่แถวๆนนท์

ออฟไลน์ Owen Soop

• *
  • Popular Vote : 4
ผมออกที่เสรีไทยครับ เรื่องความไม่ประทับใจมีบ้างครับคือล้อหน้าซ้ายเวลาพื้นไม่เรียบจะมีเสียงกุ๊กๆตลอดเลยไม่แน่เหมือนด้านขวา เข้าไป2-3รอบก็บอกว่าไม่มีไม่เจอ แล้วก็เวลาเครื่องร้อนๆรถติดๆเวลาเลี้ยวหรือจะต้องจอดแล้วหักพวงมาลัยเยอะๆจะมีเสียงดังเหมือนเสียงพาวเวอร์ อืดๆประมาณนี้ ก็หาไม่เจออีก ผมเลยไม่แน่ใจว่าไม่อยากซ่อมให้หรือว่าอะไรก็ไม่รู้ทั้งๆที่รถอยู่ในประกันด้วย เราขับรถอยู่ตลอดเวลามันผิดสังเกตุเราก็จะรู้

ออฟไลน์ BK_Legacy

• *
  • Popular Vote : 6
หรือไม่ประทับใจกันบ้างไหม กำลังจะออก XVครับ บ้านอยู่แถวๆนนท์
จองไปแล้ว ที่นี้น่าจะโอ สนใจสอบถามได้ครับแนะนำให้ ทิ้งเบอร์ไว้เดี๋ยวโทรไปคุย
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี
จงพอใจ ในสิ่งที่ตนมี

ออฟไลน์ padung813

• *
XV คุ้มกับเงินที่จ่ายไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 12:02:53 PM »
ผมออกที่ ศูนย์บางนา วันที่ 21/2 ที่ผ่านมา สีส้ม ทะเบียน ป้ายแดง 2911 กทม  ประทับใจเรื่องบริการตั้งแต่ รปภ. ด้านหน้าปากทางเข้าศูนย์ ตั้งแต่วันแรก จนถึงวันที่ไปรับวันที่ไปรับรถ พาแม่แก่ๆ ไปด้วยเข้ามาช่วยพยุง   ขับไปแล้ว 670 กม. รถเดิมๆ ช่วงล่าง OK มากๆ ได้ทดสอบทางเป็นหลุมขุระ และทางฝนตก มันหนึบดี ไม่ลอง ไม่รู้ AWD มันใช้งานได้ เมื่อวันเสาร์ไปสระบุรี ไม่เข้าใจชอบมีรถขับตาม และชอบไล่ ก็ลองเล่นดู กดได้ 190 ก็ OK และลองไล่ CX-5 เครื่อง Disel ไล่ไม่ทันเขามีแรงเยอะกว่าเพราะมีหอย  แต่ถ้าเป็น ฟอร์ทูเนอร์/แคปติว่า และ CRV ตามท้าย XV ทั้งหมด ผมใช้ถนนสายบ้านบึง- แกลง ถนนเส้นนี้ดีและแย่เป็นช่วงๆ 

ไม่ใช่รถตลาด  ไปจอดรถไหนก็มีคนมองและถามรถยี่ห้ออะไร สวยดี  555 ( ผมอยู่แกลง,ระยอง ) :bbbear_34:

• *
สนับสนุนศูนย์บางนาอีกเสียงครับ บริการประทับใจจริงๆ
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
ออกศูนย์บางนาเหมือนกันครับ ประทับใจ happy ดี จบสวยครับ
นี่ถ้าเค้ายอมให้หิ้วน้ำมันเครื่องเข้าไปเองนะ จะยิ่งรักมากกว่านี้อีก55
 ใกล้พ้นรันอินแล้วครับ คันผม เตรียมกด อิอิ

ออฟไลน์ the1

• *
ขอบคุณทุกท่านครับ  แล้วที่บางนาของแถมเยอะดีไหมครับ ตอนนี้สนใจ บางนาซะแล้ว แต่ยังไม่ทิ้งMIT เสรีไทย(ว่าจะไปงานวันที่ 7และ8มีค นี้ด้วย เผื่อมีอะไรดี)

ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ  :bbbear_16:

ออฟไลน์ Pro_5

• *
  • Popular Vote : 1
ผมว่าเซลล์ของ subaru ไม่เหมือนรายอื่นๆนะครับ
ไม่เน้นของแถม ไม่เน้นโปร แต่เน้นให้ลองขับก่อน
อยากขับอะไรรุ่นไหนจัดให้ เหมือนรู้อยู่แล้วว่า
ถ้าใครได้ลองขับแล้ว หนีไม่พ้นแน่ๆ
ส่วนของแถมนั้นแล้วแต่ขอครับ กล้าขอก็กล้าให้
พูดกันตรงๆ มี่เท่านี้ให้อะไรได้บ้าง
ของเค้าดี ใครๆก็อยากได้ครับ
ส่วนจะจบกับเซลล์คนไหนที่ไหนก็แล้วแต่ความพึงพอใจครับ
ของผมจองไว้ที่บางนา ครับเพราะโดนแฟนยื่นคำขาด"จะเอาคันนี้" :bbbear_20:

• *
เช็คมาหลายที่จากความรู้สึก บางนา สุดยอดแล้วครับ

ออฟไลน์ roinn

• *
 :bbbear_9:
เซลที่บางนา ข้อมูลแน่นมากครับ จากการสอบถามข้อมูลต่างๆของ XV และบริการใช้ได้

• *
:bbbear_9:
เซลที่บางนา ข้อมูลแน่นมากครับ จากการสอบถามข้อมูลต่างๆของ XV และบริการใช้ได้
เห็นด้วยครับ ไม่หวงของแถมด้วยให้ได้ก็ให้ ให้ไม่ได้เราเพิ่มเงินไป
บ้านผมอยู่แถวนิด้ายังต้องไปซื้อที่บางนาเลย :bbbear_34:

ออฟไลน์ toppy

• *
ผมว่าแล้วแต่จังหวะว่าเจอเซลส์แบบไหนมากกว่าครับ ของผมเจอที่เสรีไท ประทับใจเลย เซลส์ข้อมูลแน่นมาก ถามอะไรตอบได้้ไม่มีมั่ว ขอราคาก็เปิดหน้าเต็มให้ไม่มีกั๊กเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
ผมออกที่เสรีไทยนะ ประทับใจไหม ก็ OK เลยครับ เค้าบริการเราดีครับ หลังซื้อมา ถามข้อมูลอะไร ถ้าเค้าไม่รู้ เค้าก็ไปตามหามาให้จนได้นะครับ

แต่ราคารถนี่ผมโดนไป ก็แอบ Shock เหมือนกัน แต่เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับศูนย์หรือเซลล์ เหอะๆ  :bbbear_39: :bbbear_39:

ออฟไลน์ editor_aod

• *
ผมออกที่นนท์ครับ ใช้มาปีกว่าแล้ว ทุกอย่างโอเค บริการดีครับ

ออฟไลน์ Pern325

• *
  • Popular Vote : 3
  • Oh my god!!
ของผม XV ส้ม ผมออกมา 1 ปีแล้วคับจากศูนย์ Royde Autohaus พระราม 3 คือ อยู่แถวนั้้น ตอนออกรถไม่รู้ว่าเป็นตัวแทนอิสระ แถมแฟนอยากได้รถเร็วเลย ออกที่นี่ มารู้ทีหลังก็มีกังวลนิดหน่อย แต่ผ่านมา1ปี ไม่มีปัญหาอะไรนะ ถือว่าให้บริการดีนะคับ เจ้าหน้าที่มารยาทดีช่วยเหลือดีมาก เช็คกับเพื่อนที่ใช้ศูนย์หลัก ของเค้ามีอะไรupdateจากศูนย์ใหญ่ ที่นี่ก็ทำได้หมด คิวน้อยดี เอารถเข้าไปเช็คระยะนี่ ถ้าไม่รีบนี่รอรับกลับได้เลย ถือว่าโอเค
ส่วนของแถมก็น่าจะเหมือนๆกันคับ