ผู้เขียน หัวข้อ: Ken's Garage: กันดั้ม / หลินปิง / น้องแป้ง  (อ่าน 155609 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
เมื่อคืนได้นั่งทำการเคลียร์ไฟล์เก่าๆที่ไม่ได้ใช้แล้วในคอมของตัวเอง เลยไปเจอภาพเก่าๆของเจ้ากันดั้มเข้าให้เลยย้อนนึกถึงเรื่องเก่าๆ    ประมาณ 3 ปีแล้วที่ผมได้มีโอกาสครอบครองรถในฝันตั้งแต่สมัยมหาลัย จำได้ว่าครั้งแรกที่มีโอกาสรู้จักซูบารุเพราะรุ่นพี่คนนึงจะไป test drive พอดีผมกำลังคิดอยากจะเปลี่ยนรถพอดี เค้าก็เลยชวนผมไปด้วย ด้วยการหลอกล่อว่าอยากลองขับรถแรงๆดูมั๊ย ตอนนั้นผมขับโตโยต้า โคโรน่า เอ็กซิเออร์อยู่ สำหรับผมแล้ว ผมว่าเอ็กซิเออร์ก็แรงแล้วนา เครื่อง 2000 cc แถมมี Power ECT ด้วย เล่นกับเค้าได้หมดไม่ว่าจะเป็นรถยุโรป ญี่ปุ่น bm benz prelude ก็ไม่ได้ขี้เหร่เลย ก็เลยอยากรู้ว่ามันจะซักแค่ไหนกันวะ เอ้า ไปก็ไป

และแล้ววันอาทิตย์ช่วงบ่ายๆ ผมก็ได้มีโอกาสเห็นและทำความรู้จักกับอิมเพรสซ่าเป็นครั้งแรก ครั้งแรกที่เห็นถึงกับต้องร้อง โอ้ว ว้าว รถอะไรวะเนี่ยหน้าตาโคตรติ๋มเลย (ตอนนั้นคิดว่าถ้าเป็นรถสปอร์ตหน้าตาต้องออกแนวหล่อๆแบบฮอนด้า พรีลูด ไม่ใช่แบบนี้) ไม่เห็นจะไฮโซเลย แถมดูไปดูมาคล้ายๆกบอีกตะหาก สรุปว่าไม่หล่อ ไม่ประทับใจ (ช่วงนั้นน่าจะเป็นประมาณช่วง V2-3 นี่แหล่ะ) ซึ่งคู่เปรียบในขณะนั้น คือ โฟล์คสวาเก้น พาสสาท ซึ่งหน้าตาหล่อเหลาเอาการอยู่ หน้าตาดูไฮโซไม่น้อย ยิ่งถ้าเป็นสีดำเบาะสีเบจด้วยแล้วหล่ะก็ ไฮโซสุดๆ รับรองหญิงน่าจะติดตรึม ราคาก็ประมาณล้านต้นๆ เหมือนกัน เมื่อคิดได้ดังนั้นแล้ว พูดตรงๆอิมเพรสซ่านี่ไม่มีอยู่ในสมองเลยครับ อีกคันก็เป็นมิตซู กาแล้นท์ อัลติม่าตัว 24v เค้าว่ากันว่าแรงที่สุดในบรรดารถเครื่อง 2000 cc ขณะนั้น แถมใหญ่โตดูดีอีกตะหาก แต่เอาน่าไหนๆก็มาแล้วลองๆไปเหอะ สรุปผมได้ลองเป็นคนแรก พอเปิดประตูเข้าไปข้างในปั๊บ ฮึ่ม อะไรเนี่ย ข้างในทำไมดูไม่มีอะไรเลยวะ ดูก๋องแก๋งยังงัยไม่รู้ นี่รถราคาเป็นล้านแน่ป่ะเนี่ย ยิ่งภาพด้านในของพาสสาทกับอัลติม่าปรากฏขึ้นในหัวแล้ว อิมเพรสซ่ายิ่งดูแย่ลงไปถนัดตา และเซลล์ก็ยื่นกุญแจให้ พร้อมกับบอกว่า "นี่ค่ะ ขับระวังๆนะคะเพราะรถมันแรง" ผมก็หันไปมองนิดนึง พร้อมกับคิดว่า "ฮึ เดี๋ยวถ้าไม่แรงจริงนะ จะหัวเราะให้" ตอนนั้นนั่งกันไปทั้งหมด 5 คน ผมก็เริ่มค่อยๆเหยียบคันเร่งตามที่เซลล์บอก ก็ขับน๊องแนงๆไปเรื่อยๆ จนไปเจอไฟแดง ผมได้อยู่คันหน้าสุด มีทางยาวโล่งๆอยู่ข้างหน้า เซลล์บอกว่า เดี๋ยวพอไฟเขียวแล้วกดเลยนะคะ ผมก็เข้าเกียร์ 1 เตรียมไว้เลย พอไฟเขียวปุ๊บ ผมก็กระแทกคันเร่งออกไปอย่างแรง เอ๊ะ มันก็ขึ้นเหมือนรถทั่วๆไปนี่หว่า ไม่เห็นจะแรงเลย แต่พอเข็มวัดรอบกวาดไปอยู่แถวๆ ช่วง 2 พันปลายจนเกือบ 3 พันรอบนั้น ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับอิมเพรสซ่าคันนี้ก็เปลี่ยนไป พลังจากหอยพิษที่ส่งเสียงคำรามก็แสดงอานุภาพของมันออกมา ส่งผลให้เกิดแรงดึงอันน่าตกใจจนถึงขนาดที่ทำให้ทุกคนในรถเหวอได้ อะดรีนาลีนพลุ่งพล่าน เฮ้ยๆ นี่มันไม่ธรรมดาแล้วเว้ย แรงอะไรวะเนี่ย นี่มันยิ่งกว่าพรีลูด กับ Volvo T5 ที่เคยนั่งซะอีก (ใครนึกไม่ออกลองนึงถึงตอนที่ได้ลองขับซูบารุหรือรถเทอร์โบเป็นครั้งแรกดูนะครับ) ในขณะที่ได้ทำการขับในช่วงสั้นๆนั้น ผมมีความรู้สึกประทับใจกับรถคันนี้อย่างเหลือเชื่อ ไม่ว่าจะเป็นอัตราเร่งที่ทรงพลัง ระบบเบรกที่เบรกตอนความเร็ว 160 แล้วยังนิ่งอยู่ ตอนนั้นผมคิดไว้เลยว่าถ้าผมเจออิมบนถนน ผมจะไม่มีวันไปเล่นด้วยเด็ดขาด เพราะยิ่งขับยิ่งเข้าใจถึงประสิทธิภาพของมัน รถบ้านๆทั่วไปไม่มีทางที่จะชนะเจ้ากบคันนี้ได้เลย แถมตอนขับๆอยู่มีมอเตอร์ไซด์ขับอยู่ข้างหน้า แค่เราขับไปข้างหลังเค้าก็หลบให้แล้วทั้งๆที่ยังไม่ได้บีบแตร เท่ห์หว่ะ เมื่อการเทสจบลง ผมรีบเดินไปที่เซลล์แล้วก็คุยกับเค้าทันที เพื่อที่จะนำข้อมูลต่างๆเหล่านี้ไปคุยกับที่บ้าน  ก่อนจะกลับบ้าน เซลล์คนนั้นยังพูดทิ้งท้ายไว้อีกว่า รถคันนี้เป็นสเป็ค 210 แรงม้าแต่ถ้าอยากจะให้แรงกว่านี้ก็ยังแรงได้อีกนะคะ สามารถอัพได้ถึง 260 แรงม้าค่ะ             emo17o ป๊าดดดด อะไรกันเนี่ย ยังแรงได้อีกเหรอเนี่ย แค่นี้ผมก็ว่าแรงมากแล้วแรงกว่านี้จะขับยังงัยหว่า นึกไม่ออกจริงๆ   บอกตรงๆตอนนั้นในหัวของผมไม่เหลือที่ให้พาสสาท, อัลติม่าหรือรถยี่ห้อไหนอีกแล้ว   เอาหล่ะ คันนี้ตูต้องเอาให้ได้ คิดแผนอ้อนป๊าไว้ต่างๆนาๆ ถ้าไม่ได้จริงๆจะลงไปนอนกับพื้นแล้วชักกระแด่วๆบอกป๊าว่า หนูจะเอาๆ       ก่อนกลับผมได้ยืนดูมันอีกรอบ แต่คราวนี้มันเปลี่ยนไป ผมเริ่มรู้สึกชอบมันอย่างประหลาด มันเริ่มค่อยๆดูสวยขึ้นๆกว่าครั้งแรกๆที่เห็น ผมเริ่มหลงรักเจ้ากบคันนี้เข้าให้แล้วหล่ะ emo2o

• *
จำได้ว่าตอนนั้นหนังเรื่อง Fast and the furious ภาคแรกเพิ่งจะเข้าฉาย ตอนที่ดูหนังอยู่นี่ใช่เลย ยิ่งตอนที่ซัดกันแล้วมีฉากที่รถมันดึงนี่ คิดถึงตอนขับอิมเลย พอดูหนังเสร็จปั๊บ ขากลับบ้านก็เอาเลยกดเลย แต่...ถึงจะคิ๊กดาวน์ยังงัยความรู้สึกก็ไม่ดึงเหมือนตอนที่ได้ลองขับอิม ทนไม่ไหวแล้วโว้ย อยากได้ๆๆๆๆๆๆ   พอกลับมาถึงบ้านก็เริ่มปฏิบัติการเลย อ้อนก็แล้ว ขู่ก็แล้ว ทำยังงัยพ่อก็ไม่ยอมซื้อให้ ด้วยเหตุผลแบบผู้ใหญ่ๆว่า รถแบบนี้หาที่ซ่อมลำบาก อู่มีอยู่ไม่กี่แห่ง อะไหล่แพง ขายต่อราคาตก นู่นนี่นั่น ขออยู่นานมากกกกก  สุดท้ายก็ไม่ได้ จนผมต้องตัดใจ เพราะดูท่ายังงัยก็คงไม่ยอมซื้อให้แน่ ประกอบกับคิดแค่ว่าถ้าสุดท้ายแล้วเป็นคู่กัน ซักวันนึงก็จะต้องได้เป็นเจ้าของแน่ๆ ก็ลืมไปอยู่พักใหญ่ๆ จนเรียนจบและทำงาน จนกระทั่ง...

วันนึงผมก็ได้ขับรถอยู่บนทางด่วน ได้ยินเสียงดัง บร่องงงงงงงง มาแต่ไกล พอเหลือบไปดูในกระจกหลังก็เห็นอิมสีน้ำเงินขับมาด้วยความเร็วและแซงขึ้นไป ด้วยความที่นึกสนุกเนื่องจากรถที่ขับอยู่ตอนนั้นก็พอจะมีเรี่ยวแรงอยู่พอตัวก็เลยลองกดตาม ยิ่งกด ยิ่งห่างไปเรื่อยๆ ยิ่งตอนมุดนี่ไม่ต้องพูดถึง โดยเฉพาะตอนเข้าโค้ง รู้สึกเลยว่าโดนฉีกไปเห็นๆ ความรู้สึกเก่าๆเริ่มที่จะกลับมาอีกครั้ง เริ่มรู้สึกว่าอิมนี่มันเจ๋งจริงๆ หลังจากนั้นก็เริ่มหาดูตามเว็บไซด์ต่างๆ เช่น one2car และอื่นๆ จนกระทั่งมาเจอเว็บไซด์ SSS แอบเข้ามาหาข้อมูลอยู่พักใหญ่ๆ ทุกครั้งที่เข้ามาในเว็บแห่งนี้ จะมีความรู้สึกนึงที่เกิดขึ้น คือ รู้สึกอิจฉาคนเหล่านี้จังที่ได้ขับซู ก็คอยอ่าน คอยหาอยู่พักใหญ่ๆ รถคันไหนสวยก็ไปดู ไปขอลองนั่ง จนกระทั่งวันนึงก็เจอ อิมสีน้ำเงินแต่งภายนอกเป็น V6 เครื ่องคอขาวตัว 280 แรงม้า ภายในเป็นเวอร์ชั่นใหม่เรียบร้อยแล้ว ราคาดีมากแค่ 4 แสนต้นๆ สวยจัง ผมรีบโทรไปติดต่อเลย ตอนนั้นผมอยู่เขาใหญ่ อุตส่าห์รีบขับรถกลับกรุงเทพ ก็นัดเจอกันแล้วเจ้าของรถคันนั้นเค้าก็ให้ผมลองนั่ง สรุป เอาหล่ะ คันนี้แหล่ะ ก่อนจะตกลงจ่ายเงิน ก็พาช่างเคาะที่สนิทกันไปดูเป็นเพื่อนด้วย เนื่องจากตอนนั้นผมยังดูรถไม่ค่อยเป็น ช่างก็เดินเคาะรอบคันก็ดัง ป๊องๆๆๆ สุดท้าย ช่างบอกสภาพดีไม่มีชน ป๊องทั้งคันเลย ไอ้เราก็ดีใจ รีบจ่ายตังค์และเอารถกลับบ้าน ในขณะที่ผมกำลังขับรถกลับบ้านอยู่นั้น ก็มีอัดบ้างตามประสา ในขณะที่ความเร็วเพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆจนเกือบ 180 km ผมก็รู้สึกว่าทำไมรถมันร่อนๆผิดปกติหว่า เรียกว่ามากจนรู้สึกได้ถึงพวงมาลัยมันขืนๆ อะไรวะเนี่ย รถขับสี่แถมเป็นรถสปอร์ตแบบนี้ไม่น่าจะมีอาการแบบนี้ที่ความเร็วแค่นี้เลย เอาน่า อาจจะเป็นที่ตั้งศูนย์ไม่ดีหรือช่วงล่างมีปัญหา เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาเข้าอู่ไปให้ช่างเค้าดูก็น่าจะจบ ผมคิดว่าแบบนั้น แต่เรื่องกลับไม่เป็นไปอย่างที่ผมคิดเลย...

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
กำลังมันส์เลยพี่ มาเรื่อยๆนะ emo77o emo77o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
อยากฟังต่อครับบบ emo65o emo65o

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
พี่เคนช่วยมาเล่าต่อด่วยเลยนะครับ ทำให้อยากแล้วจากไป  emo10o 555

จากเนื้อเรื่องที่พี่เคนเล่า จำอาการตอนขับรถอิมซึ่งเป็นรถ Turbo ที่เคยขับเป็นครั้งแรกได้เลยครับ
และมีอีกครั้งนึก อาผมเค้าก็จะซื้อลดให้ลูกชายเค้า วันนั้นไปดูรถกันแล้วก็ผมขับให้คุณอานั่ง
คุณอาก็ไม่เคยนั่งรถ Turbo มาก่อน ยังจำอาการเหวอของคุณอาตอนที่รถมันดึงได้เลยครับ ลูกชายเค้าเกือบจะไม่ได้รถแล้วนะนั่น 555

แล้ววันที่พี่เคนขับบนทางด่วนคันน้ำเงินที่แซงพี่ไปชุดแต่งกับหางเป็น C-West เปล่าครับ ปรากฎโดนพี่ต่อแซงไปครับ 55+

ออฟไลน์ noon_za

• SSS.FC no.22
  • *
  • Popular Vote : 0
มา UP ต่อด่วนๆครับพี่

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

แล้ววันที่พี่เคนขับบนทางด่วนคันน้ำเงินที่แซงพี่ไปชุดแต่งกับหางเป็น C-West เปล่าครับ ปรากฎโดนพี่ต่อแซงไปครับ 55+

เฮ้ยยย มีพาดพิงด้วยนะ ตอนนั้นของพี่เคน พี่คงเล่นดีดลูกหินเล่นอยู่แถวตึกกอลมเบต์นะ น้องเต๋อ emo34o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
ไม่น่าอ่านเลย

ทำให้อยากแล้วจากไป... คนไรฟ่ะ

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
พี่เคนกลับมาเล่าต่อให้จบดิพี่

• *
เฮ้ยยย มีพาดพิงด้วยนะ ตอนนั้นของพี่เคน พี่คงเล่นดีดลูกหินเล่นอยู่แถวตึกกอลมเบต์นะ น้องเต๋อ emo34o

แซวนะครับพี่ต่อ  emo73o
ว่าแต่วันนี้ผมเห็นรถ Subaru สวยๆจอดอยู่ที่ร้าน WAC สาทรด้วยครับ  emo65o

ว่าแต่ สงสัยพี่เคนจะหาเรื่องจัด Meeting เร็วกว่ากำหนดแน่ๆเลย ให้ทุกคนไปนั่งฟังเรื่องราว  emo64o

• *
เย็นวันนั้นหลังจากกลับมาถึงบ้าน ก็เดินดูความเรียบร้อยทั่วๆไป รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นคนโรคจิตหน่อยๆ เพราะพอเดินเข้าบ้านไปซักพักก็ต้องเดินออกมาดู เดินวนไปวนมาอยู่นั่นแหล่ะ อีกแป๊บๆก็เดินออกมาดูอีกละ แถมดูไปก็คิดในใจว่า รถตรูนี่มันสวยจริงๆ (ผมว่ามีหลายคนแหล่ะที่เป็นแบบผม)  พอตกค่ำพ่อกับแม่ก็กลับมาถึงบ้าน โดนเทศน์ซะยกใหญ่ว่าไปซื้อรถอะไรมา ไม่เห็นจะสวยเลย สปอยเลอร์ก็สูงจซะจนน่าเกลียด (โหย พ่อไม่เข้าใจตุ้ม) คืนนั้นพอจะนอนก็เฝ้าถามตัวเองว่า นี่เราได้เป็นเจ้าของอิมแล้วจริงๆเหรอวะ โอ้ว ฝันที่เป็นจริง เสร็จแล้วก็เดินลงไปดูอีกซักรอบก่อนนอน (ฮ่าๆ เป็นเอามาก) พอวันรุ่งขึ้นก็จัดแจงนำรถเข้าไปเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมดที่ซูบารุเพชรเกษม เพราะก่อนหน้านั้นผมเคยไปดูรถที่นั่นแต่ยังไม่เป็นที่ถูกใจ จนมาเจอคันนี้ พอไปถึงผมก็ขับเข้าไปจอดด้านหลัง แล้วก็เดินไปทักทายพี่ยุ้ย (หัวหน้าช่าง) “หวัดดีครับพี่ยุ้ย เป็นงัยรถใหม่ผม สวยมั๊ยพี่ ซื้อมาถูกมากเลย” “เครื่องคอขาว 280 ม้า ภายนอก V6 ภายในคอนโซลรุ่นใหม่แล้ว ครบๆเลยพี่ แจ่มมะ”    พี่ยุ้ยไม่ตอบแต่กลับมองไปที่รถผมจนแทบจะเรียกว่าตาไม่กระพริบพร้อมกับทำสีหน้าที่ไม่ค่อยจะดีซักเท่าไหร่นัก พอซักพักแกก็เดินเข้าไปในออฟฟิศเพื่อเช็คข้อมูลบางอย่าง แล้วก็ได้ยินแกพูดว่า “กูว่าแล้วว่าทำไมมันคุ้นๆ”  เสร็จแล้วพี่ยุ้ยก็เดินออกมาหาผม แกถามผมว่า
“คันนี้รถเคนเหรอ”   
“ครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ผมว่าสภาพดีแล้วก็ราคาไม่แพงด้วยนะพี่ แล้วพี่ว่างัย”
“จ่ายตังค์เค้าไปหมดยัง”
“เกือบหมดแล้วครับพี่  เหลืออีกส่วนนึงที่กำลังจะจ่ายครับ”

พอพูดจบแกก็เดินเช็คอย่างละเอียดรอบคันเลย ขณะนั้นผมก็ได้ยินพวกช่างที่อู่เค้าคุยกัน ประมาณว่า “คันนี้งัย... เฮ้ย มันมาได้ไงวะ...”   เอาแล้วงัย ใจคอเริ่มไม่ค่อยดี ระหว่างนั้นพี่ยุ้ยก็เดินเช็ค เดินเคาะรถผมไปเรื่อย แล้วก็บ่นพึมพำๆกับตัวเอง จนผมทนไม่ไหวต้อง ถามแกไปตรงๆ

“มีอะไรรึเปล่าพี่  ดูท่าทางไม่ค่อยดี”
“อ๋อ คันนี้เป็นรถของลูกค้าเก่าของที่นี่เอง”
“แล้วมีอะไรรึป่าวครับ”
“ ก็... อย่ารู้เลย ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ชั่งมันเหอะ”

เอ๋า ตอบมาอย่างงี้ ยิ่งทำให้อยากรู้เข้าไปใหญ่ ไม่ได้แล้วโว้ย เป็นงัยเป็นกัน ต้องรู้ให้ได้ !!! emo31o

“ทำไมเหรอพี่ รถคันนี้มันโดนมาเหรอครับ”
“อืม... เอาน่า อย่ารู้เลย ก็น่าจะพอขับได้แหล่ะ ท่าทางเค้าจะซ่อมมาดีแล้ว”

น๊านนนนน พูดอย่างงี้ จะไม่มีอะไรได้งัยฟระ ยิ่งอยากรู้เข้าไปใหญ่ ก็เลยพยายามตะล่อมแกอยู่ซักพักให้บอกให้ได้ จนแกยอมใจอ่อน แต่คำพูดที่พี่ยุ้ยตอบกลับมานั้นแทบจะเล่นเอาผมเข่าอ่อนหมดแรงยืนกันเลยทีเดียว emo41o
“พี่ยุ้ยบอกหมหน่อยเหอะ มันเป็นยังงัยกันแน่ มันโดนตรงไหนมาเหรอพี่”
แกมองหน้าผมเหมือนกับกำลังชั่งใจอะไรบางอย่าง แล้วก็พูดออกมาว่า “เคน เชื่อพี่ ถ้าทำได้ขายทิ้งเหอะ”

เอาแล้ว ไอ้เคนเอ๊ยยยยยยยย  งานงอกแล้วเมิงงงงงงง emo32o

• *
อยากอ่านต่อแล้วครับๆ
emo31o

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
เจ็บปวดจริงๆ ครับ ได้ยินคำ นี้   emo52o emo52o....อยากฟังต่อครับบบ

**ว่าเเต่ว่า ผมก็เคยเป็นนะครับ ความรุ้สึก แบบ เดิน เข้าเดิน ออก ไปดูรถถ emo57o emo57o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2010, 02:03:43 AM โดย xiezo »

ออฟไลน์ Aaek - NewLe

• *
  • Popular Vote : 0
มาวันละตอน จะขาดใจ  emo15o  อาการเดินรอบรถนี่เหมือนกันเลยครับคุณเคน

อ้างจาก: thor111

ประธานต่อเป็นเด็กอัสสัมเหรอครับ

ผมชื่อ เอก บางรักรุ่น 105  สวัสดีครับ  emo22o

• *
มาวันละตอน จะขาดใจ  emo15o  อาการเดินรอบรถนี่เหมือนกันเลยครับคุณเคน

ประธานต่อเป็นเด็กอัสสัมเหรอครับ

ผมชื่อ เอก บางรักรุ่น 105  สวัสดีครับ  emo22o

มาช่วยตอบนะครับ ^_^
พี่ประธานต่ออัสสัมรุ่น 111 ส่วนผมอัสสัมรุ่น 115 ครับพี่เอก
แล้วใน SSS เรายังมีเด็กอัสสัมรุ่นต่างๆอีกเยอะพอสมควรเลยครับ (ต้องแข่งกับกระทู้ของคริสเตียนเค้าหน่อย  emo64o)
ว่าแต่พี่คริสเตียนเจ้าของกระทู้นี้ เค้าจะหาว่าผมพากระทู้เค้าออกนอกเรื่องเปล่าครับเนี่ย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 01:27:47 AM โดย Terr_Impreza »