ผู้เขียน หัวข้อ: Ken's Garage: กันดั้ม / หลินปิง / น้องแป้ง  (อ่าน 155606 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
อืมมมมม.... ตั้งใจไว้ที่ 400 ม้า แล้วพี่เล่นใช้หอยมหึมาขนาดนั้นเหรอครับพี่เคน emo62o

ว่าแต่ไหงคอไอดีหน้าตาเปลี่ยนไปอ่ะครับ emo11o

อันนี้มันตอน stage 1 ตอนนี้มันเป็น final stage ไปแล้ว ส่วนรายละเอียดอื่นๆเดี๋ยวค่อยตามมา

• *
ไหงรูปสุดท้ายที่ซูบางกอก สงสัยทำ 2 ที่เลย   emo65o

ใช่ครับคุณชนัส พวกโช๊คกับค้ำต่างๆผมเอาไปใส่ที่ซูบารุเพชรเกษมเพราะตอนนั้นคิวท่านเจ้าสำนักแกแน่นมากๆครับ

• *

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
รถผมมันแรงตามอารมณ์ช่างอะ

เด่วก็เสร๊จปีหน้า 55555

ผมเอาเวลาไปปั่นจักรยาน กะซิ่งมอไซก่อน

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

ผมเอาเวลาไปปั่นจักรยาน กะซิ่งมอไซก่อน

ปีหน้า คือ ปี 55 ชิมิ จิ๊กโก๋ emo36o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ตกใจอารายน้องตะหาน emo76o

แบ่งให้ผมซัก 150 ได้ม่ะ คริคริ    emo62o     emo64o emo64o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..

เอะๆคุ้นๆว่าน่าจาเปนแถววัชรพล ใช่ม่า
Adi Autolism.. 086-8060694

• *
ในที่สุดก็เป็นอันเสร็จสมบูรณ์ กับโปรเจ็คสุดท้ายสำหรับ GC คันนี้ กันดั้ม ซีโร่ โปรเจ็ค  โปรเจ็คนี้เริ่มต้นจากการคุยกับน้องคนนึงเล่นๆว่า อยากจะทำ GC แบบสุดๆขึ้นมาซักคัน เรียกว่าใส่ไม่ต้องยั้งกันเลยทีเดียว อยากทำอะไรทำไปเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายว่า อยากทำนู่นเพิ่ม ทำนี่เพิ่ม บวกกับโจทย์อันแสนลำบากยากเย็นอีกข้อนึงที่รุ่นน้องผมมันจัดมาให้ คือ จะเป็นไปได้มั๊ยที่เราจะทำรถซักคันที่มีแรงม้ามากๆและไม่ต้องรอรอบมากนัก ซึ่งอย่างที่ทุกคนก็คงจะรู้อยู่แล้วว่าคำตอบคือมันแทบจะเป็นไปไม่ได้ คุณจะต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างนึงระหว่างความแรงกับ response คงไม่มีประโยชน์ที่จะทำรถที่มีกำลังมากๆแต่กดที กว่าบูสจะมาต้องรอเป็นชาติ ไม่ยากที่จะทำรถที่มีแรงม้าสูงๆ แค่ใส่โบใหญ่ๆเข้าไปก็จบ ดังนั้นผมจึงต้องทำการบ้านพอสมควรว่าจะทำยังงัย มีทางไหนบ้างที่จะแก้โจทย์ข้อนี้ได้  จนได้ข้อสรุปว่ามันน่าจะพอมีทางเป็นไปได้จริง จึงเริ่มดำเนินการสั่งของ ใช้เวลาทั้งหมดประมาณเกือบปี ในการรวบรวมของทั้งหมดที่จะต้องใช้ แต่พอเอาเข้าจริงๆ ของที่เราคิดว่าน่าจะครบแล้วก็ยังไม่ครบทั้งหมด ประมาณว่าทำนู่นเพิ่มก็ต้องทำไอ้นี่เพิ่มด้วย พอทำอันนี้เสร็จแล้ว ก็ต้องไปทำอันโน้นเพิ่มอีกเพื่อให้มันรับกัน สุดท้ายบานปลายไปมากกกกก ของหลายๆอย่างก็ไม่มี ต้องสั่ง custom ขึ้นมา  พอแก้ปัญหาตรงนี้ได้ก็มีปัญหาตรงนั้นเพิ่มขึ้นมาอีก กว่าจะแก้ได้หมดเล่นเอาเหนื่อยพอสมควร แต่สำหรับผมการทำรถคือการเรียนรู้ อย่างน้อยทุกเม็ดเงินที่ลงไป ไม่ใช่แค่ซื้อของแต่งรถเพียงอย่างเดียว ผมถือว่าผมจ่ายค่าความรู้ไปด้วย ผมไม่เคยแต่งรถมาก่อน GC คันนี้ถือเป็นรถคันแรกที่ผมได้เริ่มทำ ความรู้ทางด้านเครื่องยนต์ก็ไม่มีเลย แต่ที่วันนี้พอจะมีความรู้กับเค้าบ้างก็เพราะต้องหมั่นค้นคว้าหาข้อมูลที่จะมาตอบข้อข้องใจของเรา ถามช่างบ้าง ถามพี่ๆ เพื่อนๆ ลองผิดลองถูกบ้าง หลายครั้งก็ได้เจอของแปลกๆ เทคโนโลยีใหม่ๆจากเว็บไซด์ต่างประเทศ เลยสั่งมาลองใช้ดู เพราะผมคิดว่าของที่คนอื่นๆเค้าว่าดีกัน จะรู้ได้ยังงัยว่ามันดีจริง ถ้าไม่ได้ลองใช้มัน ถ้าคุณได้ลองใช้มัน คุณจะไม่ใช่แค่บอกได้ว่ามันดีหรือไม่ดี แต่เราจะสามารถบอกได้ว่ามันดียังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 11:27:26 PM โดย The Blitz »

• *
รายละเอียดของทั้งหมดที่ใส่เข้าไปครับ เปลี่ยนกันยันน๊อต  emo65o emo65o emo65o   

Engine Components
1. 2500cc Short Block
2. Forged Pistons
3. Forged Connecting Rods
4. High Performance Main Bearings
5. High Performance Rod Bearings
6. High Performance Gaskets
7. Upgraded Oil Pan
8. Upgraded Oil Pump
9. Custom Cylinder Heads
10. Enlarged Valves (Custom Made)
11. High Lift Camshafts
12. Titanium Retainers
13. Heavy Duty Valve Springs
14. Lightweight Pulley (3 pieces)
15. Upgraded Ignition system
16. Intake Mainfold Upgraded
17. High Strenght Cylinder Head Bolts
18. Walbro 255L Fuel Pumps
19. 1000 cc Injectors
20. Large Fuel Regulator
21. Garrett GT 35 turbo
22. Tial Wastegate
23. Custom Made Oil Catch tank
24. Blitz Super Sonic Air Filter
25  Blitz Super Sound Blow off valve
26. Hydra Standalone ECU
27. Motul 300V Engine Oil

Transmission Systems
28. 6 Speed Transmission system
29. Prodrive 6 Speed shift knob
30. Cusco Twin Plate Clutch

Cooling Systems
31. Koyo Radiator 
32. Samco Radiator hose
33. APS Front Mount Intercooler
34. Front Mount Water Spray Intercooler
35. Trust Oil Cooler
36. 12L STI Water Spray Tank
37. Zerosport Radiator cap
38. DEI Heat Shield

Braking Systems and wheels
39. 6 Pot Front Brake (AP Racing)
40. 4 Pot Rear Brake (AP Racing)
41. Goodridge Brake Hoses
42. AP Racing Brake Fluid
43. 18” Work Emotion CR Kai

Electronic
44. GReddy Profect B Spec II Boost Controller
45. Apexi AVCS
46. Blitz I- Burner
47. Defi’ 5 guages (boost, water temp, oil temp, oil press, fuel press and exhaust temp)
48. Defi’ Tacho Meter (9,000 rpm)

Interior
49. Cusco/Safety 21 Rollbar
50. Bride Bucket Seat
51. Nardi Steering Wheel
52. Takata racing belt

Exterior
53. Morrett Front Lights
54. UK Spec light
55. 10,000k Xenon light
56. Wide body kit
57. STI V3 Front Bumper
58. Custom made Front Canard
59. C-west Side Skirt
60. Cusco Bonnet Lock
61. Chargespeed Front Bonnet
62. Chargespeed Air duct scoop
63. RA Air duct with Rally Scoop
64. Ganador side mirror
65. S201 Rear wing (Full set)
66. Custom made Rear Bumper
67. Custom made Rear Diffuser

Suspension Systems and Stability
68. STI Front Strut Bar
69. GReddy Rear Strut Bar
70. Ohlins PCV suspension
71. Lower Arm Bar Mine’s
72. Cusco Anti Sway Bar
73. STI link and arms

Exhaust Systems
74. Custom Made Header
75. Custom Made Up Pipe
76. Custom Made Front Pipe
77. Titanium Exhaust Pipe

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 01:19:42 PM โดย The Blitz_ESSS »

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
สุดจริงๆ คันนี้   emo65o
ของผมนี่กดกว่าบู๊ซจะมานานมาก  สงสัยต้องเพิ่มซีซี
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
 emo65o  สุดๆ คับ  อ่านรายการของที่ใส่ไปแล้ว
ไม่ได้ 700 ม้านี่มีเคืองคับ   

รอดูกราฟ ไดโน่อยู่นะคับ   emo6o emo6o emo6o

• *
555 ไม่ถึงหรอกครับ อย่างที่บอกไปว่าคอนเซ็ปท์รถคันนี้ไม่ใช่รถจอมพลัง แต่เป็นรถที่ compromise ที่สุดระหว่าง respond + ความทนทาน กับ power ซึ่งไอ้สามอย่างเนี่ยแปรผกผันกันหมด ก็เลยพยายามหาจุดๆนึงที่ทำออกมาให้สมดุลที่สุดในสามอย่างนี้ รถบ้านๆที่ไม่ใช่ทำมาเพื่อแข่งขัน ถ้าจะให้ถึง 700 นี่ยากเอาเรื่องเลยครับ เวลาจะบำรุงรักษาก็ยาก แต่จากเมื่อวานที่ได้เอาไปขับกับเพื่อนๆกลุ่มซูบารุด้วยกัน พอใจมากๆครับ คันเร่งตึงเท้าดีแทบจะเหมือนขับรถคอแดงเดิมๆ ไม่มีอาการต้องรอรอบให้ได้เห็น และพอกระแทกคันเร่งลงไปจะรู้สึกถึงแรงดึงแบบเต็มๆ แน่นๆ สรุปว่าเป็น Fun Machine ที่ดีมากๆครับ ตอบโจทย์ที่ตั้งไว้ทั้งหมด emo65o ส่วนกร๊าฟเดี๋ยวจะเอามาลงให้นะครับ

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
555 ไม่ถึงหรอกครับ อย่างที่บอกไปว่าคอนเซ็ปท์รถคันนี้ไม่ใช่รถจอมพลัง แต่เป็นรถที่ compromise ที่สุดระหว่าง respond + ความทนทาน กับ power ซึ่งไอ้สามอย่างเนี่ยแปรผกผันกันหมด ก็เลยพยายามหาจุดๆนึงที่ทำออกมาให้สมดุลที่สุดในสามอย่างนี้ รถบ้านๆที่ไม่ใช่ทำมาเพื่อแข่งขัน ถ้าจะให้ถึง 700 นี่ยากเอาเรื่องเลยครับ เวลาจะบำรุงรักษาก็ยาก แต่จากเมื่อวานที่ได้เอาไปขับกับเพื่อนๆกลุ่มซูบารุด้วยกัน พอใจมากๆครับ คันเร่งตึงเท้าดีแทบจะเหมือนขับรถคอแดงเดิมๆ ไม่มีอาการต้องรอรอบให้ได้เห็น และพอกระแทกคันเร่งลงไปจะรู้สึกถึงแรงดึงแบบเต็มๆ แน่นๆ สรุปว่าเป็น Fun Machine ที่ดีมากๆครับ ตอบโจทย์ที่ตั้งไว้ทั้งหมด emo65o ส่วนกร๊าฟเดี๋ยวจะเอามาลงให้นะครับ

นึกว่า Love Machine อิอิ  emo54o

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
รอดูตอนใส่กันชนหน้า Zero Sport ครับ emo65o emo65o

• *
รอดูตอนใส่กันชนหน้า Zero Sport ครับ emo65o emo65o

อะจ๊ายยยยยย ยังไม่เปลี่ยนหรอกครับคุณกานต์ ยังหาของไม่ได้เลย คงซ่อมของเดิมใช้ไปก่อนครับ