ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ...แมวขึ้นหลังคารถทำยังไงดี ผมทะเลาะกันมันมา หลายวันล่ะ  (อ่าน 21563 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zephyr

• *
  • Popular Vote : 2
  • Subaru.... i'm lovin' it
วันก่อนดูรายการทีวี รู้สึกว่าจะช่อง 9 อสมท. (ถ้าจำไ่ม่ผิด)... เขาบอกว่าแมวไม่ชอบกลิ่นส้มอ่ะครับ
ขนาดเอาปลาใส่จานวางไว้ แล้วเอาส้มที่ผ่าครึ่งลูกมาวางล้อมรอบ สุดท้ายแมวไม่กล้าเข้าไปแตะปลายเรยคับ  :lol:
แต่ซื้อส้มไปวางรอบรถทุกวันคงไม่ไหว แหะๆ  :eek:

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
ระวังมันเอาเล็บจิกนะคร๊าบ

ผมโดนมาแล้ว

ผมก็โดนมาเมื่อวานก่อนเหมือนกันครับ เซ็งเลย แต่ดูแล้ว ไม่น่าจะใช่แมว
คงเป็นหมา!!! มากกว่า รอยเต็มฝากระโปรงหน้าเลย???!!! 

:crap:

ออฟไลน์ popdemonic

• *
  • Popular Vote : 3
ผมเองก็เบื่อแมวข้างบ้านเหมือนกัน

ผมกับมันเป็นคู่กัดกันมา3ปี

แมวมันเป็นแมวของเจ้าของที่ผมก็เลย

ไม่อยากไปทำอะไรมาก สงสารสัตว์ด้วย

มันฉี่ จน คอมเครื่องบ้านผมผุอ่ะ คิดดูจิ

มันฉี่ไปทุกที่ เครื่องวิ่งออกกำลังกาย

โทรทัศน์ มันเอาทุกอย่าง ที่ทำได้คือ

มันจะกลัวผมมากๆ บางทีจังหวะมันเผลอ

ผมก็แอบดึงหางเอาไว้ขณะกำลังเอาตัวลอดลูกกรง

หน้าต่างไป สารภาพว่าแอบสะใจ บางทีจังหวะที่มัน

วิ่งหนีเราผมก็สะกิดตัวมัน บางทีเท้ามันยังตะกุย

4ล้อแต่ตัวหมุนติ้วเลย ขนาดขับสี่ยังหมุนเลยครับ :laugh:

ไม่รู้ว่าแอบโรคจิตเกินไปรึปล่าว ขนาดไอ้ล้อรถแมร่ม

วางพิงเอาไว้มันยังอุตส่าห์พยายาม ไปฉี่ใส่อ่ะคิดดูสิ

กลับกันนะ กับแมวที่บ้านตัวเอง จะอึวิ่งไปหน้าบ้าน

อึเสร็จ เอาเท้าคุ้นทรายกลบ จะฉี่เข้าห้องน้ำฉี่ลงท่อระบายน้ำ

ยอมรับว่าบางทีแมร่มอยากจะเอาปืนยิงทิ้งเลย แต่ว่านึกไปนึกมา

มันเป็นสัตว์อย่างมากมันอยู่ได้อีก5ปีมันก็ตายแล้ว ก็เลยไม่รู้จะทำยังไง

มันก็รักชีวิตของมัน.. แต่ทำไมต้องมาระรานตรูด้วยว่ะ  :crying:
Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ไม่เห็นแมวมาสามปีล่ะเลยไม่มีปัญหากับแมว  แต่มามีปัญหากับนกนี่แหละเราจอดรถที่เดิม มันก็ขี้ที่เดิมทุกวัน แถมมากันทีสี่ห้าตัว นกกะจอก กะจิบ บางทีก็มาเดินเล่นบนหลังคาไม่รู้มันคิดยังไงของมันเห็นหลังคารถเป็นทุ่งหญ้าหรือไงว่ะ   สุดท้ายก็นั่งทำใจปล่อยไปวันๆ  :crap: :crap: :crap: :crap:

( เห็นร้านล้างอัดฉีดเคยบอกว่า ขี้นกมันเป็นกรด ถ้ามันขี้ใส่รถให้รีบเช็ดออกอย่าปล่อยทิ้งไว้นานมันจะกัดสีเป็นดวงๆ   ) :confused: :confused:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 11:43:33 AM โดย bossma »

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
ไม่เห็นแมวมาสามปีล่ะเลยไม่มีปัญหากับแมว  แต่มามีปัญหากับนกนี่แหละเราจอดรถที่เดิม มันก็ขี้ที่เดิมทุกวัน แถมมากันทีสี่ห้าตัว นกกะจอก กะจิบ บางทีก็มาเดินเล่นบนหลังคาไม่รู้มันคิดยังไงของมันเห็นหลังคารถเป็นทุ่งหญ้าหรือไงว่ะ   สุดท้ายก็นั่งทำใจปล่อยไปวันๆ  :crap: :crap: :crap: :crap:

( เห็นร้านล้างอัดฉีดเคยบอกว่า ขี้นกมันเป็นกรด ถ้ามันขี้ใส่รถให้รีบเช็ดออกอย่าปล่อยทิ้งไว้นานมันจะกัดสีเป็นดวงๆ   ) :confused: :confused:

จริงครับ เกสรดอกไม้ด้วย -*-  แต่ทิ้งไว้นาน ณ ที่นี้คือ เป็นสัปดาห์ครับ

ของผมโดนไปละ คิดว่าเกสรชิวๆ ไม่น่าเป็นอะไร ตอนล้าง เอ้ะทำไมมันไม่ออก เอ้ะทำไมสีเป็นดวง

แต่เข้าร้านล้างรถขัดออกนะครับ ถ้าไม่ทิ้งไว้นานเกินไป

ทางที่ดีปล่อยสัตว์ไปเหอะครับ เป็นไปได้เปลี่ยนที่จอด รถถึงเราจะรักแต่มันก็เป็นสิ่งของ มันคงเทียบไม่ได้กับชีวิตไม่ว่าจะสัตว์เล็กหรือใหญ่หรอกครับผม

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
วันก่อนดูรายการทีวี รู้สึกว่าจะช่อง 9 อสมท. (ถ้าจำไ่ม่ผิด)... เขาบอกว่าแมวไม่ชอบกลิ่นส้มอ่ะครับ
ขนาดเอาปลาใส่จานวางไว้ แล้วเอาส้มที่ผ่าครึ่งลูกมาวางล้อมรอบ สุดท้ายแมวไม่กล้าเข้าไปแตะปลายเรยคับ  :lol:
แต่ซื้อส้มไปวางรอบรถทุกวันคงไม่ไหว แหะๆ  :eek:

ผมเคยเห็นเค้ามี น้ำยาล้างรถกลิ่นส้มยี่ห้อ nu finishไม่รู้ใช้แล้วจะworkมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 03:08:28 PM โดย GGS »

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เมื่อวันก่อนไปเดินdaisoเห็นมีก้อนไล่แมวรึเม็ดไล่แมวอะไรสักอย่าง ลองไปดูนะครับ มันอยู่ในซองอ่ะ

ออฟไลน์ GaB

• *
  • Popular Vote : 1
  • SmoothJazz.com
เมื่อวันก่อนไปเดินdaisoเห็นมีก้อนไล่แมวรึเม็ดไล่แมวอะไรสักอย่าง ลองไปดูนะครับ มันอยู่ในซองอ่ะ

ผมลองก้อนไล่แมวแล้วครับ วันแรกเหมือนจะได้ผล ผมเอากระดาษรองแล้ววางก้อนไว้บนฝากระโปรงหน้า

อีกวันมานอนบนหลังคาเฉยเลยครับ

แถวบ้านผมมีแมวหลายตัวมาก (ประมาณ 4-5 ตัว) เดินวนเวียนอยู่แถวบ้าน แต่มีตัวนึงสวยดี (คล้ายพันธุ์วิเชียรมาศเลย) และเป็นตัวที่ชอบมาขึ้นรถประจำ ผมเลยซื้อกรง ซื้ออาหารแมว ซื้อถาดรองอึแมว เลี้ยงซะเลยครับ ตอนกลางคืนจับใส่กรง ตอนเช้าค่อยปล่อย ก็พอแก้ปัญหาช่วงกลางคืนไปได้ แต่ตอนกลางวันมันยังแอบขึ้นบ้างเหมือนกัน (ไม่เข้าใจมันจริงๆ) ก็ช่างมันครับ เพราะตอนนี้มันไม่กลัวเราเท่าไหร่ เวลาเราเดินออกไปมันก็เดินลงมาหาเลย ดีกว่ามันกลัวเราแล้วรีบตะกุย พอเลี้ยงไปเลี้ยงมาแมวมันก็มีความน่ารักของมันดีครับ แต่ยังไงก็อยากแก้นิสัยที่ชอบขึ้นรถอยู่ดี

แต่มีอยู่ตัวนึง ผมเคยหงุดหงิดๆมาก ผมสาดน้ำใส่เลยครับ ตั้งแต่นั้นมาแมวตัวนั้นไม่กล้ามาบ้านผมอีกเลยหรือถ้ามาแล้วเห็นหน้าผมปุ๊บวิ่งหนีเลยครับ ใครสนใจลองวิธีนี้ก็ได้นะครับผมว่าดีกว่าเอาปืนลมยิงมันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 09:42:31 PM โดย GaB »

"Winners never quit and quitters never win" ; Vince Lombardi

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
ยังดีที่เป็นแมวครับ ของผมเป็น หนูตัวเท่าลูกแมว ท่อย่ในห้องเครื่องมันแทะทุกอย่างแม่กระทั่งblow off valve ที่เป็นเหล็ก
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
ยังดีที่เป็นแมวครับ ของผมเป็น หนูตัวเท่าลูกแมว ท่อย่ในห้องเครื่องมันแทะทุกอย่างแม่กระทั่งblow off valve ที่เป็นเหล็ก
แบบนี้คงต้องกาวดักหนูแล้วล่ะครับ...

น่าจะมีกาวดักแมวมั่ง  555