ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับพี่ที่สนใจอยากเรียนรู้การขี่มอเตอร์ไซค์ครับ :-)  (อ่าน 13473 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สวัสดีครับพี่

. . . ผมเห็นในนี้มีกลุ่มพี่ๆที่ขี่มอเตอร์ไซค์ทั้งรถเล็กแล้วก็รถใหญ่อยู่บ้าง จากกระทู้เก่าๆครับ ก็เลยอยากนำข้อมูลดีดีมาแบ่งปันกันครับ ทางผมจะมีอบรมการขับขี่รถมอเตอร์ไซค์เบื้องต้นสำหรับใช้ในการขี่รถบิ๊กไบค์ โดยครูฝึกขับขี่รถมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าที่ผ่านการอบรมมาจากประเทศญี่ปุ่น ในวันที่ 6 ธ.ค. 52 ที่ศูนย์ฝึกขับขี่ปลอดภัยฮอนด้า สุขาภิบาล 3 ตรงข้ามหมู่บ้าน น้องโอ imp ซึ่งตอนนี้ผมมีจำนวนผู้สนใจอยู่จำนวน 20 คนได้ครับ ซึ่งการอบรมนี้รับได้ถึง 30 คน ถ้าพวกพี่ๆสนใจก็จะได้รวมกลุ่มกันไปอบรมทีเดียว

. . . การอบรมนี้ไม่ต้องเอารถมาเองครับ ทางศูนย์ฝึกมีรถ CBR 150 R ให้ยืมใช้ทั้งวัน โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น หากพี่ๆท่านใดสนใจติดต่อผมได้เลยครับที่เบอร์ 0819054441 เตีย

รับรองว่าได้ความรู้กลับไปแน่นอนครับ

:a15:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
อยากลองเหมือนกันแฮะ....แต่กลัวล้มอ่ะดิ ใหญ่สุดที่เคยขี่ก็มอไซค์แบบของผู้หญิงอ่ะ eyedrop

ยังงัยดีหว่า cow
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
แหร่มเลยครับ
 :supergrin:

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่มี big bike ไปได้ไหมครับ เคยขี่ใหญ่สุดแค่ Honda Beat, 100CC มั๊ง นานมากแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
ขี่ไม่เป็นสอนได้ไหมอะครับ   :a16:

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
ขี่แบบคลัชมือไม่เป็นอะครับ  :a19:

สอนได้ไหมหละนั่น หรือว่าต้องเป็นอยู่แล้วแล้วไปสอนเทคนิคครับ

(กลัวล้มด้วยนะ เหอๆๆ เคยไปคว่ำมาที่เชียงราย เกือบเป็นผีเฝ้าดอยแล้วยังไม่เข็ดนะเรา  :a126:)

ออฟไลน์ PondStar

• *
  • Popular Vote : 1
อยากเข้าโค้งแบบคุณเตียน่ะ.........สอนให้หน่อยสิครับ.........เหล็ก  :a20:

ออฟไลน์ เอ้อ

• *
  • Popular Vote : 0
safty riding หรือเปล่าครับ ดีมากๆเลยล่ะ... ไปเรียนแล้วจะรู้ว่า...นี่ตูขี่มอไซค์ไม่เป็นเลยนี่หว่า

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
คอร์สนี้สำหรับคนที่ขี่เป็นอยู่แล้วนะครับ ไปเรียนรู้การขับขี่แบบปลอดภัย

ดีมากๆครับ สำหรับแก๊ง mini-bike ของพวกเรา ถ้าว่างผมแนะนำเลยครับ :supergrin:
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ขอลงชื่อไปด้วยคนครับ

ขอทราบรายละเอียด วัน เวลา และสถาณที่ ที่แน่นอนคับ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ pao

• *
แนะนำเลยครับ สำหรับคนที่อยากหัดขี่ให้ปลอดภัยและถูกต้องครับ แต่อาจจะต้องขี่เป็นอยู่แล้วบ้าง
เคยไปเรียนมาแล้วครับของฮอนด้า เสาร์อาทิตย์ ออกมาเป็นคนละคนเลย เหอๆ
ให้ดีก็ต้องฟังที่ครูฝึกบอกและนึกตามดีๆครับ ทำตามคำแนะนำ ไม่ใช่ว่าไปขี่เร็วๆอย่างเดียวเลย คะนองไปก็ไม่ใช่จุดประสงค์ของการสอนนี้อะครับ
(เคยเจอในคลาสผมน่ะครับ จะเร็วซิ่งอย่างเดียวเลย ไม่ได้สนใจที่เค้าสอนที่เค้าบอกให้ทำเท่าไหร่)

คุณเตียเป็นครูฝึกที่ศูนย์เหรอครับ ??

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สถานที่ ศูนย์ฝึกขับขี่ปลอดภัยฮอนด้า ถนน สุขาภิบาล 3 รามคำแหง วันที่ 6 ธ.ค. 52 ครับ
เวลาเริ่มตั้งแต่ 8.30 น. - 17.00 น.  ค่าใช้จ่ายไม่มีทั้งสิ้นครับ ไม่ว่าจะเป็นอาหารหรือเครื่องดื่ม รถล้มก็ไม่ต้องเสียเงิน  หมวกกันน๊อคและอุปกรณ์ป้องกันการกระแทกพวกการ์ดเข่ การ์ดศอกมีให้ครับ เพียงแต่หลักสูตรที่ทางเราจะสอนนั้น จำเป็นต้องมีทักษะการขับขี่มอเตอร์ไซค์มาเป็นอยู่บ้าง จะมีคลัชหรือไม่มีไม่เป็นไรครับทางเรามีรถให้เลือกใช้เยอะมาก ง่ายๆคือพอขี่เป็นครับ เดี๋ยวที่เหลือมาเรียนรู้จากที่นี่ครับ ผมจะแนะนำให้พริ้วเลย

ส่วนตัวผมเป็นครูฝึกขับขี่มอเตอร์ไซค์รวมถึงในส่วนของ racing school ด้วยสำหรับรถบิ๊กไบค์ ตอนนี้ร้างราไปประมาณปีกว่าแล้วเนื่องจากติดงานอื่น
แต่ผมไม่ได้เป็นครูฝึกประจำในศูนย์ฝึกครับผม เป็นเพราะใจรัก :-)

พี่ๆท่านใดสนใจเดี๋ยวทิ้งเบอร์ไว้ที่ให้ผมหลังไมค์นะครับเดี๋ยวผมจะโทรไปนัดอีกทีครับอาทิตย์หน้า

:a129:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 11:35:12 AM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
น่าสนใจมาก   แต่ดันเป็นช่วงหยุดยาว    ไว้ถ้ามีครั้งหน้า   ไม่พลาดแน่นอน

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
ใครสนใจลงชื่อเลยครับ ของดีๆ ไม่มีค่าใช้จ่ายด้วย good
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
สนใจมากคับบบบ

แต่ วันอาทิตอีกแล้ววววว เสียดายๆๆๆ
85sound and music studio 086-6896625