ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังโปรลิสแถวตลาดนาเกลือ พัทยา (ไม่รู้จักรถ ซูบารุ)  (อ่าน 4958 ครั้ง)

ออฟไลน์ nine262006

• *
  • Popular Vote : 0
วันหยุดที่ผ่านมากผมกับลูกชายไปหาเพื่อนแถวถนนนาเกลือ พัทยา ถูกโปรลิสจับแถวสามแยกไฟแดงถนนนาเกลือ ท่านเดินออกมาขวางรถเลย และขอใบขับขี่
ผมก็ต้องสอบถามตามอัธยาศัย ท่านบอกรถดัดแปลงสถาพ ใส่เสกิร์ท สปอยร์หลัง
อธิบายอยู่นานว่ามันประกอบมาจากโรงงานแบบนี้ ท่านถามว่าโรงงานไหน เลยต้องหยิบแคทตาล็อกให้ดู พร้อมบอกท่านผมไม่ใช่รถแต่งซิ่งสักหน่อย แล้วบอกให้ท่านดูลูกชายวัย 3 ปีครึ่งที่เบาะข้างๆสิครับ
ท่านขอดูสำเนาทะเบียนรถต่อ ผมก็เอาสมุดคู่มือให้ดูเลย ท่านบอกว่ารถดัดแปลงสภาพต้องมีใบอะไรสักอย่างผมฟังไม่ทันจากขนส่ง ด้วยความโกรธ
ผมบอกท่านรถผมซื้อมาได้นาน ก็ไปโอนตรวจสภาพที่ขนส่งไม่เห็นมีปัญหาอะไร แล้วท่านก็เดินไปหน้ารถพร้อมสมุดคุ่มือรถ แล้วโบกมือเรียกผมให้ลงไปหา
ผมไม่ลงจากลงครับ ท่านก็เดินมาหาอีก คำเดิมครับรถดัดแปลงสภาพ ผมอธิบายเหมือนเดิม หลายครั้งจนรำคาญบวกโมโห เลยบอกท่านให้ออกใบสั่ง ท่านทำมึน ส่งสัยไม่เข้าใจ
 ต้องบอกอีกครั้งขอใบสั่ง มองหน้าสักพัก คงงงอีก ผมเลยเอาใบขับขี่ให้แล้วบอกเหมือนเดิม (เซ็งเป็ดเลย) ครับท่านโปรลิส
ระวังหน่อยท่านที่ผ่านไปแถวนั้น ลืมบอกไปผมใช้เหยี่ยว wrx i package ครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
แถวชลบุรี พัทยา มีชาวซูเยอะเลย มีครบทุกรุ่นครับ

หรือไม่ท่านก็อาจจะรู้จักแต่ EVO  emo49o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 04:19:08 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Face-off
สงสัยดมควันรถมากไปหน่อย..หรือไม่ท่านก็อาจไม่มีเวลาได้ทานปลา...เบอร์หมวกอะไรครับ วันหลังผมผ่านไปจะได้ซื้อปลาไปฝาก....

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
ไม่รู้แม้กระทั่ง wrx i package ซึ่งมันขายจากโชว์รูมมาแบบนี้เลย...

แบบนี้ต้องรวมกลุ่มซูบารุแต่งแบบเดียวกัน ขับไปพบท่านสัก 10-20 คันซะละมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 04:43:35 PM โดย M a r u K o »

ออฟไลน์ aobblink

• *
  • Popular Vote : 2
เคยโดนที่บางแสนอาคับ  พี่เค้าว่าเอาแลนเซอร์ไปเจาะฝากระโปรงหน้า 555    emo76o emo76o emo76o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เชยจังครับพี่จ่า สมัยนี้ไม่รู้จักsubaruได้ไง เหอๆๆๆ

P.S. รถผมยังเคยโดนส.น.แถวบ้านผม เขียนใบสั่งเป็นNissan NVเลยครับ  ไม่ได้ใกล้เคียงเร้ย

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ชลบุรีซูเบรุจะเห็นบ่อยกว่ากรุงเทพเสียอีก แต่ทำไมถึงไม่รู้จักกันหว่า emo60o

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
ชลบุรีซูเบรุจะเห็นบ่อยกว่ากรุงเทพเสียอีก แต่ทำไมถึงไม่รู้จักกันหว่า emo60o

จ่าแกเพิ่งจาย้ายมาจากสามจังหวัดชายแดนภาคใต้มั๊ง................ทำใจคร้าบบบบบ  emo66o

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
เอาใบสั่งไปอุทธรณืที่ สน ครับ ถ้าผู้กำกับยังยืนคำสั่งก็ไปศาลต่อครับ

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
มีแบบนี้ด้วยแฮะ หุหุ

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
ดีที่ไม่เถียงว่าซูบารุ มันคือรถกะป้อไม่ใช่หรอ  emo54o emo54o

• *
เอาใบสั่งไปอุทธรณืที่ สน ครับ ถ้าผู้กำกับยังยืนคำสั่งก็ไปศาลต่อครับ
ตอนแรกผมก็คิดเช่นนั้น กะว่าจะไปหา สว.จราจรสอบถาม ในวันนั้นเลย แต่คิดอีกทีเขาอาจจะไม่เข้าใจ แล้วเรื่องจะไปกันใหญ่ emo6o emo6o

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
ในรถจะมี หนังสือของ GC โดยเฉพาะไว้เลย เวลาโดนเรียกก็เอาให้ดู

ออฟไลน์ TK

• *
  • 35/65
เมื่อวานวิ่งไป by pass ครับ สุด by pass เดี๋ยวนี้เค้าเปิดถนนเชื่อมต่อพัทยา (คิดว่าปิดสร้างมาประมาณเกือบสิบปีแร้วมั้งครับ) ถนนดีจังครับ มีโค้งยาวๆ แต่พอออกจากโค้งเท่านั้นครับ พี่ท่านกระโดดออกมาขวางลำเรยคับ   emo66o emo66o ไม่กัวตายเอาซะเรย  สุดท้ายไม่ได้จอดคับ กระชั้นเกิน แถมถ้าจอด มีหวังโดนยาวววว  ไปแถวนั้นระวังด้วยนะครับ  emo64o emo64o

• *
ช่วงนี้ด่านลอยแถวชลบุรีเยอะมากครับ ระวังหน่อยครับ จะมีแถวเส้นจากบายพาสเข้าท่าเรือแหลมฉบัง  เส้นมาบเอียงจะไป 331 และก็เส้นบายพาสจะเข้ามอเตอร์เว