ผู้เขียน หัวข้อ: สินค้าใน Autobac เป็นของแท้ทั้งหมดหรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 16081 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สอบถามพี่ๆที่เคยไป Autobac หน่อยครับว่าสินค้าในนั้นเป็นของแท้ทั้งหมดหรือไม่  เพราะเมื่อวานตอนค่ำไปเดินมาตรงสาขานราธิวาส  เจอในตู้เป็น Belt ของ Takata แพคอยู่ในซองพลาสติคใส ไม่มีกล่อง แปะราคาอยู่ที่ 4500 บาท ผมเลยถามพนักงานว่า "นี่ของแท้หรือเปล่าครับ" พนักงานบอกว่าแท้ครับ  ผมเลยเดินออกมาด้วยความสงสัยที่ว่ามันคือของแท้หรือไม่?  เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู

เลยอยากถามพี่ๆในนี้ว่า มันเป็นไปได้มั้ยว่า Belt Takata นั้นมีความเป็นไปได้ที่จะเป็นของปลอมหรือไม่ครับ
ถ้าเป็นของปลอมทำไมถึงวางขายใน Autobac ?

ขอบคุณครับ

emo61o  ปุ๋งๆ

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
Re: สินค้าใน Autobac เป็นของแท้ทั้งหมดหรือเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:58:32 PM »
รู้แต่ล้ออ่ะครับ

ว่าไม่แท้

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: สินค้าใน Autobac เป็นของแท้ทั้งหมดหรือเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:38:21 PM »
สอบถามพี่ๆที่เคยไป Autobac หน่อยครับว่าสินค้าในนั้นเป็นของแท้ทั้งหมดหรือไม่  เพราะเมื่อวานตอนค่ำไปเดินมาตรงสาขานราธิวาส  เจอในตู้เป็น Belt ของ Takata แพคอยู่ในซองพลาสติคใส ไม่มีกล่อง แปะราคาอยู่ที่ 4500 บาท ผมเลยถามพนักงานว่า "นี่ของแท้หรือเปล่าครับ" พนักงานบอกว่าแท้ครับ  ผมเลยเดินออกมาด้วยความสงสัยที่ว่ามันคือของแท้หรือไม่?  เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู

เลยอยากถามพี่ๆในนี้ว่า มันเป็นไปได้มั้ยว่า Belt Takata นั้นมีความเป็นไปได้ที่จะเป็นของปลอมหรือไม่ครับ
ถ้าเป็นของปลอมทำไมถึงวางขายใน Autobac ?

ขอบคุณครับ

ไม่ได้เป็นของแท้ทุกอย่างครับ ต้องดูของเป็น ตาดีได้ ตาร้ายเสียครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:51:29 PM »
เคยไปเดินสาขาพัฒนาการ พบว่าบางอย่างแท้ บางอย่างไม่แท้ครับ

แต่ของก็เยอะดีครับ

emo73o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 02:28:45 PM »
takata 4500 ก๊อบ aaa แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 03:02:12 PM »
takata 4500 ก๊อบ aaa แน่นอนครับ

กลับบ้านกี่โมงอะครับเมื่อคืนนี้ emo63o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 04:34:08 PM »

กลับบ้านกี่โมงอะครับเมื่อคืนนี้ emo63o

มีสายรายงานว่าเค้าจัดเต็มกันอ่ะโปร emo60o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
  • meaww
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 07:30:07 PM »
เมื่อคืนหนักเลยครับพี่ แต่ว่าอาศัยสายแข็งคับเลยเอาตัวรอดมาได้

ผมว่าเป็นห่วงพี่นัทดีกว่านะคับ เมื่อคืนตกลงเด็กที่ฟลิบนี้ผู้ชายหรือผู้หญิงคับ  emo54o emo54o

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 08:14:46 PM »
มีสายรายงานว่าเค้าจัดเต็มกันอ่ะโปร emo60o

สงสัยต้องอีกสักเเมตช์ สะเเล้ว   emo65o  ละต่อ คราวหน้าจะลางานเลย  emo70o

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 08:20:01 PM »
เมื่อคืนหนักเลยครับพี่ แต่ว่าอาศัยสายแข็งคับเลยเอาตัวรอดมาได้

ผมว่าเป็นห่วงพี่นัทดีกว่านะคับ เมื่อคืนตกลงเด็กที่ฟลิบนี้ผู้ชายหรือผู้หญิงคับ  emo54o emo54o

เอก ผมส่ง PM ไปหานะครับ   emo64o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:36:46 PM »

เต็มรึเปล่าไม่รู้แต่กลับถึงบ้าน พระเดินบิณฑบาตอ่ะพี่  emo63o

นั่นดิ ยังเป็นข้อกังขาอยู่เลย  สงสัยต้องรอเจ๊โบ๊ทมา update  emo64o

สงสัยต้องอีกสักเเมตช์ สะเเล้ว   emo65o  ละต่อ คราวหน้าจะลางานเลย  emo70o

อย่าๆ ...ก็บอกไว้ตั้งแต่ก่อนวันงานแล้ว ว่าจะจัดเต็ม  โปรอ่ะเบี้ยว   emo70o emo70o

• *
  • meaww
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 10:17:21 PM »
เอก ผมส่ง PM ไปหานะครับ   emo64o

ส่งจดหมายรักให้แล้วนะคับ อิอิ emo64o emo64o emo64o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:41:57 AM »
ตื่นมาอีกวันแฮงค์ไปทั้งวันเลยทำงานแบบก่งก๊ง ก้อเล่นนอนตอนตี 5.20 ตื่นหกโมงครึ่งไปทำงาน

เจ้านัทยืนยันว่าผู้หญิงครับพ้มมม emo62o

ว่าแต่ต้องจัดเต็มอีกรอบจริงๆ สนุกมากจริงๆครับ หญิงก้อเริ่ดดด emo65o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:45:37 AM »
กระทู้นี้สรุปพอสังเขปได้ว่า

1.  ของใน Autobac มีทั้งแท้และเทียม ตาดีได้ ตาร้าย เงินหล่น

2.  พวกพี่ๆที่ไปเที่ยวกันมาน่าจะสุดเหวี่ยงกันน่าดู

3.  พี่โบ๊ทเป็นผู้ชาย แต่ใช้ประโยคคำว่า "เริ่ด"

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:55:16 AM »

3.  พี่โบ๊ทเป็นผู้ชาย แต่ใช้ประโยคคำว่า "เริ่ด"

เอาแล้วไงน้องโบท หลุดซะแล้ว emo54o