ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงขาย Subaru แสนรักอ่ะคับ  (อ่าน 11615 ครั้ง)

ออฟไลน์ varie

• *
  • Popular Vote : 1
    • ครีมโบทาย่า
ทำไมถึงขาย Subaru แสนรักอ่ะคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:05:36 PM »
พอดีพึ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่อ่ะคับ...เข้ามาศึกษาหาข้อมูลในเว็บมาสักระยะหนึ่งเพราะอยากได้เอามาไวในครอบครองสักคัน  emo64o emo64o

ในห้อง Car & Body parts for Sell เห้นว่าพี่ ๆ ในบอร์ดขาย GC,หมู,เหยี่ยว,แมว กันเต็มเลย เลยมีคำถามและข้อสงสัย

อยากถามพวกพี่ ๆ เป็นข้อ ๆ ว่า

- ขาย Subaru ไปเล่นรถอะไรกันหรอคับ....หรืออัพระดับเป็นพวก  GT-R R35,Evo10

- ขายเพราะ อะไหล่,ค่าน้ำมัน,ค่าบำรุงการรักษา แพงกว่ารถใหม่ ๆ หรือป่าวคับ (ถ้าเอา Subaru ไปติดแก๊สแล้ว คนจะมองเป็นลูกเมีย
  น้อยหรือป่าว)   mush30 mush30

- ขายเพราะ อายุมากแล้วเลยหันไปเล่น รถครอบครัว แนว VIP เกียร์ Auto เพื่อความสะดวก สบายของ สาว ๆในสังกัดและคนในครอบครัว

- ขายเพราะ ต้องใช้เงินใน เรื่องซื้อบ้าน ซื้อรถอีกคัน

หรือว่าพวกพี่ ๆ กำลังคันนี้อยู่อ่ะ  emo76o emo76o emo76o

ปล.ถ้าใช้สำนวณไทย ที่เขาว่า เก่าไป-ใหม่มา ได้หรือป่าวคับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 08:19:30 PM โดย varie »

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
Re: ทำไมถึงขาย Subaru แสนรักอ่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:32:45 PM »
ของผมขายเพราะ  มีโครงการเรื่องการเรียนครับ  และ service ครับ (อยู่เชียงใหม่)

ทุกวันนี้ยังคิดถึงอยู่เลยครับ  ใช้ GC ผ่านมือมาแล้ว 2 คัน  เพิ่งขายไปไม่กี่เดือนนี่เอง 
เคยแต่งรถ  ใช้รถหลายรุ่นครับ  แต่ SUBARU คือรถที่ยอดเยี่ยมที่สุด     mush32

ออฟไลน์ varie

• *
    • ครีมโบทาย่า
Re: ทำไมถึงขาย Subaru แสนรักอ่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:37:36 PM »

เคยแต่งรถ  ใช้รถหลายรุ่นครับ 

ขอบคุณทีเข้ามาช่วยตอบน่ะคับ แล้วตอนนี้พี่ใช้รถอะไรอยู่อ่ะคับ  emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:31:02 PM »
ที่ขายกันส่วนมากก็มีครอบครัว แต่ถ้ามีโอกาสก็คงกลับมาใช้อีกแหละครับ

ใช้ซูบารุแล้ว ยังไงก็ไม่เลิก ไม่ว่าเมียจะบ่นแค่ไหน   mush23
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:06:22 AM »
ตอนขาย GC อิมแดง   เพราะจะมาซื้อ  GD หน้าหมู
รักมากมาย SUBARU 

ออฟไลน์ ที

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 07:35:33 AM »
บางคนขาย subaru ของตัวเอง..................แล้วไปเแอบซื้อ subaru คันใหม่มาอีก

mush32 mush32 mush32

แต่เท่าที่เห็นบ่อยๆ ก็ข้อ 3 กับข้อ 4 มั้งคับ

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 07:55:18 AM »
ผมใช้ SUBARU มา 14 ปี  มีแต่แอบซื้อเพิ่มครับ  หรือว่าขายคันเก่า ไปเอา SU คันใหม่    ผมว่าเป็นรถที่เยี่ยม   ไม่ใช่ว่าเราใช้ SU เลยเชียร์ SU แต่พรรคพวกที่คุยกันเขายังชมขนาดรถจากเยอรมันบางรุ่นยังสู้ SU ไม่ได้เลยนะครับ mush21

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:21:08 AM »
เลิกไม่ได้จริงครับ ขายไปก้ซื้อใหม่

ยังไง ยังไง ในโรงรถก้ต้องมีซุบารุจอดอยุ่ครับ ไม่งั้นรุ้สึกขาดอะไรบางอย่างในชีวิตไปครับ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:09:46 AM »
ขายรุ่นเก่า ซื้อรุ่นใหม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:49:41 AM »
เลิกไม่ได้จริงครับ ขายไปก้ซื้อใหม่

ยังไง ยังไง ในโรงรถก้ต้องมีซุบารุจอดอยุ่ครับ ไม่งั้นรุ้สึกขาดอะไรบางอย่างในชีวิตไปครับ

ออฟไลน์ wut rc.

• *
  • ใช้ IM ให้มีความสุข
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:59:53 AM »
ตอนแรก ผมก็คิดเหมือนคุณ อยากมีไว้ขับคันหนึ่ง แต่ก็คิดหลายอย่าง แต่พอตัดสินใจซื้อมาขับแล้วเลิกยากครับ มีแต่อยากจะได้รุ่นใหม่ขึ้น

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:25:51 AM »
แล้วคุณ varie หละ อยากได้เพราะอะไรครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:29:56 AM »
ผมเพิ่งได้ขับซูเป็นครั้งแรกเมื่อประมาณเกือบ 3 ปีที่แล้ว

ตอนนี้ยังไม่คิดขายเลยครับ แม้ว่าตัวรถจะมีอายุ 15 ปีแล้ว แต่ก็ยังขับดีมากๆ

แถมตอนนี้ถ้ามีเงิน ยังอยากหารุ่นใหม่ๆมาขับอีกคันด้วย อิอิ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ csacrew

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:42:51 PM »
ขายเพราะมีปัญหาด้านสุขภาพครับ คุณหมอห้ามขับรถ
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องนี้ ใช้ยาวครับ รถดีๆแบบนี้หายากในราคานี้
เงินเท่ากันในงบ1.5-1.6ล้าน แต่แลกกับสมรรถนะอันสุดยอดของรถสูบนอน
ขับ4 หาที่ไหนไม่ได้แล้วครับ
แค่เต๊าะไฟเลี้ยวรอเปลี่ยนเลน กดคันเร่ง รอบูสมา หันไปมองกระจกหลัง ไม่เห็นมีใครตามมทันาเลยสักคัน
เพราะถนนโล๊ีีงงงโล่ง5555 มีตูอยู่คันเดียว
 emo64o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:14:15 PM »
ยังไม่ได้ขาย แต่ใกล้จะขายแล้วตอบได้ไหมเอ่ย จะขายเพราะอยากเปลี่ยนรุ่นใหม่ครับ และต้องการ
ขยับไปหารุ่นที่ใหญ่ขึ้น ขับสบายขึ้น ความก้าวร้าวน้อยลงหน่อย เนื่องจากกำลังจะมีครอบครัวครับ
ซูบารุเป็นรถที่ดีครับ ขับดีจนติดใจ คันต่อไปก็คิดว่าต้องเป็นซูบารุแน่นอนครับ