ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องขึ้นเขาหน่อยครับ  (อ่าน 9121 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: สอบถามเรื่องขึ้นเขาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:42:42 AM »
   ที่บ้านถือว่าโชคดีครับ น้ำไม่กล้าเข้าใกล้  emo76o

ล่าสุด แนะนำเส้นทางไว้อีกเส้นละกันครับ  ขึ้นทางด่วนยิงยาวไปลงบางปะอิน เฉี่ยวๆสายเอเซียเข้าพหลโยธินได้เลย

ข่าวว่าน้ำลดลงจนเกือบแห้งละครับ  emo64o

โชคดีจังเลยครับ
บางปะอินนี่ขึ้นทางด่วนแถวพระราม2ได้ไหมครับ

• *
Re: สอบถามเรื่องขึ้นเขาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:43:22 AM »
อย่าลืมเติมน้ำมันให้เต็มถังก่อนขึ้นเขาใหญ่นะครับ

ขอบคุณมากๆครับผมมมม emo64o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 11:47:38 AM »

บางปะอินนี่ขึ้นทางด่วนแถวพระราม2ได้ไหมครับ

ได้หมดครับ แต่อาจจะอ้อมนิดหน่อย  ส่วนเรื่องน้ำมันเบนซิน ครั้งล่าสุดที่ผมไป เห็นแว๊บๆว่ามี 95 ขายในปากช่องนะครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็น Caltex รึเปล่า
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ March_wrx

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 11:53:01 AM »

เพิ่งกลับมาสดๆร้อนๆเลยครับ อากาศเริ่มหนาวแล้วขนาดนอนที่ตีนเขาใหญ่ไม่ได้นอนบนอุทยาน เส้นทางไปสามารถใช้วงแหวนรอบนอกบางปะอินได้แล้วครับไม่เจอน้ำสักหยด แต่แนะนำว่าถ้าจะไปให้เลือกวันและเวลาดีดีเป็นไปได้อย่าพยายามออกเดินทางพร้อมคนอื่นๆ เพราะที่ด่านธัญบุรีเลนซ้ายถนนชำรุดทำให้รถติดเป็นสิบกิโล ผมเดินทางวันที่ 30 พย ขาออกคล่องมาก แต่พอขากลับวันที่ 3 สังเกตรถขาออกบริเวณด่านธัญบุรีรถติดเว่อร์มากครับ ยังไงขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ
 mush17
เดิมๆ แอร์เย็น เพลงเพราะ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 08:59:28 AM »
  ได้หมดครับ แต่อาจจะอ้อมนิดหน่อย  ส่วนเรื่องน้ำมันเบนซิน ครั้งล่าสุดที่ผมไป เห็นแว๊บๆว่ามี 95 ขายในปากช่องนะครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็น Caltex รึเปล่า

ใช่แล้วครับพี่อั๋น ที่เราเห็นกันเป็น Caltex ครับ

วันหลังไปโบนันซ่าก็สบายเลย ไม่ต้องหิ้วน้ำมันเป็นคาร์บอมบ์ไปจากกรุงเทพละ  mush32
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:34:39 PM »

ลงบางปะอินแล้ววิ่งไปทางไหนต่อครับ
พอดีไม่ค่อยชำนาญทางอ่าครับ รบกวนด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:35:11 PM »
เพิ่งกลับมาสดๆร้อนๆเลยครับ อากาศเริ่มหนาวแล้วขนาดนอนที่ตีนเขาใหญ่ไม่ได้นอนบนอุทยาน เส้นทางไปสามารถใช้วงแหวนรอบนอกบางปะอินได้แล้วครับไม่เจอน้ำสักหยด แต่แนะนำว่าถ้าจะไปให้เลือกวันและเวลาดีดีเป็นไปได้อย่าพยายามออกเดินทางพร้อมคนอื่นๆ เพราะที่ด่านธัญบุรีเลนซ้ายถนนชำรุดทำให้รถติดเป็นสิบกิโล ผมเดินทางวันที่ 30 พย ขาออกคล่องมาก แต่พอขากลับวันที่ 3 สังเกตรถขาออกบริเวณด่านธัญบุรีรถติดเว่อร์มากครับ ยังไงขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ
 mush17
ขอบคุณมากๆๆเลยน่้ะครับ

ออฟไลน์ Nammie

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:28:40 PM »
Im ขึ้นเขาใหญ่ได้แน่นอนค่ะ ไม่มีปัญหา .. หวังว่ามาตอบตอนนี้ คงจะไม่สายเกินไปนะคะ

คุณพ่อขับ Im ขึ้นดอยอินทนนท์สบายๆเลยค่ะ (เมื่อ 13ปีที่แล้ว) ระหว่างทางขึ้นดอยอินทนนท์ เห็นรถหลายคัน มากมายหลายยี่ห้อจอดริมทาง เปิดกระโปรงกันใหญ่ ควันฟุ้งเชียว .. เราก็ภูมิใจว่าเราเล็กๆของเราขับผ่านเขาไปชิวๆ   emo76o

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:51:14 PM »
Im ขึ้นเขาใหญ่ได้แน่นอนค่ะ ไม่มีปัญหา .. หวังว่ามาตอบตอนนี้ คงจะไม่สายเกินไปนะคะ

คุณพ่อขับ Im ขึ้นดอยอินทนนท์สบายๆเลยค่ะ (เมื่อ 13ปีที่แล้ว) ระหว่างทางขึ้นดอยอินทนนท์ เห็นรถหลายคัน มากมายหลายยี่ห้อจอดริมทาง เปิดกระโปรงกันใหญ่ ควันฟุ้งเชียว .. เราก็ภูมิใจว่าเราเล็กๆของเราขับผ่านเขาไปชิวๆ   emo76o
ขอบคุนมากๆๆครับ สำหรับคำแนะนำครับผม mush17