ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องผลการประชุมเพื่อแก้ข้อสงสัยของสมาชิก  (อ่าน 15912 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62

ผมขอตอบสั้นๆ ไม่ลงรายละเอียดก่อนน๊ะครับ

ประเด็นของเรื่อง ไม่ได้เกิดจากการทะเลาะส่วนตัว ทางพวกผมเองไม่ได้มีเรื่องอะไรที่จะติดต่อส่วนตัวกับแบงค์เอง โดยเรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องของการทำงานให้กับชมรม
สมาชิกคงคิดว่า ชมรมมีกรรมการและทีมงานในส่วนต่างๆแยกย่อยกันออกไป ตามแต่ละคนจะอาสามาช่วยกันทำงาน แต่ในความจริงๆแล้วนั้นในปีนี้ทีมงานมีเพียงแค่ "คนทำงาน" ไม่ได้แบ่งไปตามที่สมาชิกเห็นหรืออ่านว่าใครทำหน้าที่อะไร ทุกคนที่เห็นร่วมด้วยช่วยกันทั้งหมดทุกงาน และมีอีกหลายๆคนที่ไม่ได้มีชื่อว่าเป็น รองประธานฝ่ายนั้นฝ่ายนี้ ช่วยกันทำงานกันอย่างเต็มที่ (ปิดทองหลังพระออกแต่แรงไม่ได้ต้องการออกตัวเอาหน้า)
ปัญหาที่เกิดขึ้นก็เป็นปัญหาในการดำเนินงานให้กับชมรมทั้งสิ้น ความขัดแย้งในการทำงานก็เป็นปัญหาระหว่าทีมงาน ไม่ใช่ปัญหาส่วนบุคคลใดๆจึงอยากให้เข้าใจด้วยครับ

อยากให้สังเกตุกันว่า คำถามหรือปัญหาที่พวกเราได้โพสในกระทู้เราก็พยายามที่จะปราณีปรานอมตั้งแต่คำถามที่สามารถชี้แจงได้ และเป็นประโยชน์กับชมรมเท่านั้น
คำถามหรือปัญหาการทำงานส่วนตัว ไม่เคยเอามาถามหรือโพสกันอยู่แล้ว
และจริงๆ ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นในการทำงาน จะมีการประชุม ปรึกษาหารือกันด้วยเหตุและผลอยู่สมำเสมออยู่แล้ว
แต่การที่มีทีมงานนำปัญหาในการทำงานมาโพสก็อยากให้ทราบว่า มันล้นเกินกว่าจะคุยกันในที่ประชุมแล้ว

มีคนเคยพูดเสมอว่า "ไม่ผิดไม่ต้องกลัว" คนเราไม่ได้เก่งไปซ่ะทุกด้าน การทำงานก็เป็นการอาสามาช่วยกันทำ ผิดถูกก็คุยกันอย่างพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ อยู่แล้ว
เพียงแค่แบงค์ชี้แจง เรื่องราวก็คงไม่เลยเทิดขนาดนี้ แต่แบงค์กลับพยายามหลีกเลี่ยง บ่ายเบี่ยงไม่ออกมาชี้แจงใดๆไม่ว่าจะในที่ประชุมเองหรือหน้าบอร์ดนี้ จนทำให้เกิดความน่าสงสัยว่าทำไม..

ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่า
สมาชิกคาร์คลับเลือกประธานขึ้นมา ไม่ใช่ให้เพื่อนคนนี้มาเป็นเจ้าของชมรม เจ้าของคลับ เจ้าของเว็บบอร์ด หรือแม้กระทั่งมาเป็นเจ้านาย..
อยากให้ประธานทุกรุ่น ไม่ว่าจะวันนี้หรือวันหน้า ตระหนัก ถึงว่า ประธานคาร์คลับ ไม่ใช่ ประธานบริษัท มันต่างกันโดยสิ้นเชิง คุณไม่ใช่เจ้าของ เจ้านาย แต่คุณคือ คนอาสาเข้ามาทำงานกิจกรรมให้กับชมรม โดยตำแหน่งต่างๆไม่ว่าจะ ประธาน รองประธาน กรรมการ นั่นเป็นเพียงหัวโขนที่วางอยู่บนหัวเท่านั้น จริงๆทุกคนในที่นี้ คือ พี่ น้อง เพื่อนฝูง ทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน มีสถานะเป็นหนึ่งในสมาชิกชมรมเท่ากัน

ผมว่าจะไม่เข้ามาตอบเอง เนื่องด้วยเกรงว่าสมาชิกจะเข้าใจผิดว่าเป็นความขัดแย้งส่วนตัว จะขอเพียงแค่สร้างความเข้าใจให้กับสมาชิกที่อาจจะไม่ทราบข้อเท็จจริงในเรื่องที่เกิดขึ้นเพียงเท่านั้นก่อน
เรื่องอื่นๆอีกมากมายจะเข้ามาชี้แจงและขยายผลในโอกาสต่อไปครับ.

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
เงินของ SSS ที่ทางชมรมโอนมาให้ผมตามวันที่ในบัญชีที่ผมทำไว้ครับ

อยากให้ออกมาแจกแจงเหมือนกันครับ บ้านหลังนี้น่าอยู่มากนะครับ ผมซื้อซูบารุในตอนนั้นเพราะบ้านหลังนี้ครับ

การบริหารคลับเหมือนการบริหารองค์กร ถึงจะเป็น non profit หรือ profit organization ก็ควรทำกันอย่างมีระบบครับ

นานๆจะมีสาระซักที ปุ๋งๆๆๆๆ  mush19

ช่วยแจ้งนิดนึงครับว่ามันอยู่ตรงไหนบ้างของรายการบัญชีในกระทู้นี้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90044.0
และหากยอดตรงกัน ช่วยยืนยันด้วยครับ เผื่อมีใครดูแล้วไม่เข้าใจแบบผม
ขอบคุณครับ

จริงๆคุณแบงก์ก็เข้ามาอ่านตลอด น่าจะชี้แจงให้เคลียร์มากกว่านิ่งเฉยนะครับ
การชี้แจงแค่รายละเอียดการใช้จ่าย ไม่ได้ตอบปัญหาทั้งหมดที่ทีมงานถามมา มันยิ่งทำให้ดูน่าสงสัย
โดยเฉพาะเรื่องประมูลเลขสมาชิก

ส่วนตัว ผมคิดว่านี่ไม่ใช่เรื่องความขัดแย้งส่วนตัวครับ ที่ทีมงานตั้งคำถามมาก็ดูมีเหตุผล ส่วนรายละเอียดบัญชีที่คุณแบงก์แจ้งมาก็ดูละเอียดดี เพียงแต่มีบางจุดที่ต้องตรวจสอบเอกสารกับทางทีมงานครับ เพื่อความโปร่งใสและถูกต้อง

จากกระทู้นี้
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90044.0

คุณแบงก์เลือกที่จะตอบแค่ส่วนที่เกี่ยวข้องกับการค้าของตนเองในเวลาแค่ 1 ชั่วโมง
แต่เรื่องอื่นๆซึ่งผมมองว่าเป็นเรื่องใหญ่ เพราะเป็นเรื่องของชมรม ซึ่งเป็นส่วนรวม กลับตอบแค่ข้อ 4.3 และ6 ซึ่งถึงตอนนี้ก็กว่า 5 วันแล้ว
การตอบข้อ 4.3 และ 6 อาจต้องใช้เวลาในการทำรายละเอียดเยอะ แต่บางข้อผมว่าสามารถตอบได้ทันทีภายใน 5-10 นาที ซึ่งจะสามารถลดความสงสัยไปได้เยอะเลยครับ

ผมขอเสนอทางทีมงานว่าควรกำหนด dead line ไปเลยครับว่าคุณแบงก์ต้องมาชี้แจงภายในวันไหน หากคุณแบงก์ไม่สามารถตอบได้ภายในกำหนด ก็เข้ามาแจ้งผ่านทางหน้าเวปบอร์ดไปเลยว่าจะตอบได้ภายในวันไหน หากเงียบอีกทางทีมงานจะทำอย่างไรต่อไป
ฝากพิจารณาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 11:21:02 PM โดย sexysecret »

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เงินของ SSS ที่ทางชมรมโอนมาให้ผมตามวันที่ในบัญชีที่ผมทำไว้ครับ

อยากให้ออกมาแจกแจงเหมือนกันครับ บ้านหลังนี้น่าอยู่มากนะครับ ผมซื้อซูบารุในตอนนั้นเพราะบ้านหลังนี้ครับ

การบริหารคลับเหมือนการบริหารองค์กร ถึงจะเป็น non profit หรือ profit organization ก็ควรทำกันอย่างมีระบบครับ

นานๆจะมีสาระซักที ปุ๋งๆๆๆๆ  mush19

Sorry ข้าพเจ้าตาถั่วเอง mush14
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2011, 07:47:16 PM โดย nnet »

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
คนนึงบอกโอนให้ 20,000 อีกคน ได้รับ 12,000 ต่างกันตั้ง 8,000 ครับ

ดูดีดีครับ เงินบริจาค คือ 20,00 บาท ส่วน alm นั่นคือสิ่งของน้ำดื่มที่ผมได้รับมาผมเลยตีมูลค่ามาเป็นเงินโดยประมาณ ดูให้ดีดีให้เข้าใจก่อนครับ
สิ่งของพวกนั้นผมเอาไปกนะจายลงตามจุดหมดแล้วส่วนเงินก็น้ำไปจัดซ์้อถุงยังชีพอย่างครบถ้วนไม่มีตกหล่น ใครอยากได้เอกสารตรงไหน บิลใบเสร๊จตรงไหนวานบอก
จะแจกแจงให้ถึงรูขุมขนเลยครับ ใบเสร๊จทุกอย่างที่ผมใช้เงินจากการบริจาคไปอยู่ครบถ้วนจนถึงตอนนี้ ผมทำงานเสร๊จมี report support ทุกครั้งที่ทำไป
เคลียร์ตัวเองชัดเจนครับผม  emo72o

เหมือนของพี่เคนที่บริจาค น้ำดื่มและยารักษาโรคมาผมก็ตีเป็นมูลค่าและลงในรายการ เพื่อจะได้รู้ว่ามูลค่าสิ่งของที่ผมนำไปมอบนั้นเท่าไหร่บ้างแล้ว สำหรับการตรวจสอบครับผม
เพราะมันไม่ใช่เงินผม มันเป็นเงินที่มาจากผู้มีจิตอาสา และความไว้ใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2011, 03:29:39 PM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ดูดีดีครับ เงินบริจาค คือ 20,00 บาท ส่วน alm นั่นคือสิ่งของน้ำดื่มที่ผมได้รับมาผมเลยตีมูลค่ามาเป็นเงินโดยประมาณ ดูให้ดีดีให้เข้าใจก่อนครับ
สิ่งของพวกนั้นผมเอาไปกนะจายลงตามจุดหมดแล้วส่วนเงินก็น้ำไปจัดซ์้อถุงยังชีพอย่างครบถ้วนไม่มีตกหล่น ใครอยากได้เอกสารตรงไหน บิลใบเสร๊จตรงไหนวานบอก
จะแจกแจงให้ถึงรูขุมขนเลยครับ ใบเสร๊จทุกอย่างที่ผมใช้เงินจากการบริจาคไปอยู่ครบถ้วนจนถึงตอนนี้ ผมทำงานเสร๊จมี report support ทุกครั้งที่ทำไป
เคลียร์ตัวเองชัดเจนครับผม  emo72o

เหมือนของพี่เคนที่บริจาค น้ำดื่มและยารักษาโรคมาผมก็ตีเป็นมูลค่าและลงในรายการ เพื่อจะได้รู้ว่ามูลค่าสิ่งของที่ผมนำไปมอบนั้นเท่าไหร่บ้างแล้ว สำหรับการตรวจสอบครับผม
เพราะมันไม่ใช่เงินผม มันเป็นเงินที่มาจากผู้มีจิตอาสา และความไว้ใจครับ

ชัดเจนครับ

อ้างถึง
หล่อยามวิกฤติ วิปริตยามว่าง . . .

สโลแกนฮาดีมาก 555
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28

emo65o emo65o emo65oชัดเจนคร้าบบบบ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146

ขอพูดแบบหยาบๆเลยนะ " มึงโคตรแมนเลยว่ะเตีย"

• *

รวดเร็ว ชัดเจนและโปร่งใสครับ
บัญชีจริงไร้การเติมแต่ง ถามมาตอบได้ แมนครับ
 emo65o

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ขอพูดแบบหยาบๆเลยนะ " มึงโคตรแมนเลยว่ะเตีย"

แต่ตรูมีน้องสาวชื่อโอนะสนใจมะ  mush17

ออฟไลน์ MeMoriZe_BunGy

• *
  • Popular Vote : 0
ทำบ่อยๆ จะได้(เนียน)เก่งๆ .... เห้อ!!!!!!

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ผมขอตอบเพื่อความชัดเจน ดังนี้ครับ

1,2.==================== การจัดทำ sticker ===================
ผมต้องอนุญาติเล่าถึงลำดับความเป็นมา โดยมีลำดับขั้นตอนดังต่อไปนี้
##วันที่ 7 กันยายน แจ้งที่ปรึกษาและรองประธานทาง email ว่าจะมีการประชุม คุยรายละเอียด
   ในวันนัดเลี้ยงทีมงาน วันที่ 13 กันยายน โดยมีหัวข้อที่จะพิจารณา ได้แก่
   - เตรียมทำ sticker ชมรม แบบ screen เพราะของเดิมหมดไป
   - update กฎ ห้องซื้อ ขาย banner
   - งาน trackday ปลายปี

##ช่วงเดือนกันยายนเปิดโอกาสให้สมาชิกได้มีส่วนร่วม ทำประชาพิจารณ์โดยโหวตเลือกแบบ sticker และทราบเพิ่มเติมว่า.     
สมาชิกหลายท่านอยากให้มีหมายเลขเพิ่มเพื่อทำเป็นหมายเลขสมาชิกด้วย จึงได้ริเริ่มการประมูลเลขสวยโดยเงินในการประมูลหลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้ว
จะนำไปทำบุญหรือช่วยงานบริจาคในงานของกิจกรรมชมรมซึ่งเป็นผลดี

ประกวดแบบ ==>
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87997.0
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88256.0

ประมูลหมายเลข ==>
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88977.0
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89700.0

##วันที่ 15 พ.ย. แจ้งที่ปรึกษาและรองประธานทาง email เกี่ยวกับการจัดทำ sticker
เพื่อบอกรายละเอียด และขั้นตอนการจัดประมูล หากท่านที่มีข้อสงสัยหรือ ข้อเสนอแนะให้ตอบกลับมา
หรือโทรคุยกัน (ช่วงนั้นน้ำท่วม) ก่อนจะตั้งกระทู้เปิดประมูล ในวันที่ 21 พ.ย.

#ได้ติดต่อร้านทำสติกเกอร์ ไว้ 3 ที่ xtra art , magic screen , แดงสติกเกอร์ (เคนแนะนำ) เพื่อเปรียบเทียบคุณภาพและราคา
และเตรียมหารือกับที่ปรึกษาและรองประธาน หลังงานประมูล ก่อนจะจัดทำ

##จากการประชุมเมื่อวันที่ 29 พ.ย. ได้ทราบเรื่องว่าเคยมีการทำบัตรสมาชิกที่มีหมายเลขไว้ เมื่อปี 2002-2003
ซึ่งทำให้หมายเลขอาจจะทับซ้อนกันกับหมายเลขใหม่ได้ จึงต้องระงับการจัดทำไว้ก่อน เพื่อหาข้อมูลเพิ่มเติม

##30 พ.ย. ลงประกาศขอโทษต่อสมาชิก แจ้งระงับการจัดทำและการประมูลไว้ก่อน และหลังจากนั้นผมได้ไปหาข้อมูลเพิ่มเติม
จากสมาชิกเก่าและ MIT ได้ผลมาว่าหมายเลขเดิมที่เคยมีนั้นจะขึ้นต้นด้วย S ตามด้วยเลข 4 หลัก เช่น S0001
ซึ่งรายชื่อเดิมไม่สามารถตามหาได้แล้ว ยกเว้นจะดูหมายเลขบนบัตรเท่านั้น แต่อย่างไรก็ตาม มติของกรรมการขอให้ระงับการจัดทำสติกเกอร์นี้ไว้ก่อน

3.====================== นัดประชุมใหญ่ 2012 ====================

เพื่อพบปะ สังสรรค์ สมาชิกทั้งหมด และครบวาระเพื่อเลือกตั้งประธานชมรมใหม่

โดยติดต่อขอใช้พื้นที่ทาง MIT ไปแล้ว วันเสาร์ที่ 28 หรืออาทิตย์ที่ 29 มกราคม 2554 แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

4.====================== การเงินชมรม =========================

ผมรับหน้าที่เหรัญญิก ดูแลการเงินของชมรมด้วยตนเอง เพราะมั่นใจว่าสามารถทำบัญชีให้โปร่งใสได้
ซึ่งก็ต้องขอโทษต่อสมาชิกและทีมงานทุกท่านด้วย หากเป็นวิธีที่ไม่เหมาะสม และทำบัญชีบกพร่องไปบ้าง แต่ด้วยเกียรติของผม ขอรับรองว่า
ไม่มีเจตนาโกงหรือยักยอกเงินของชมรมครับ และจะทำการแก้ไขเรื่องนี้ โดยเปิดบัญชี และเตรียมส่งมอบเงินแก่เหรัญญิกให้เรียบร้อยต่อไป
และสมาชิกทุกท่านสามารถตรวจดูรายละเอียดบัญชีได้ที่
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90044.0

5.================== บริจาคของน้ำท่วม ==================

เนื่องจากกระทู้รับบริจาคเงินและสิ่งของ เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จากเพื่อนสมาชิก 2 ท่าน
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89320.0
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89332.0

ทางทีมงานได้ติดต่อประสานงานกัน และเสนอความคิดเห็นทาง email ในวันที่ 17-18 พ.ย. 54
ผมและทีมงาน เสนอว่าจะบริจาคเงินและสิ่งของ รายละ 10,000-30,000 บาท ซึ่งหลังจากได้ข้อสรุปแล้วว่า
ให้เตีย จิ๋กโก๋อกหัก เป็นเงินบริจาค 20,000 บาท ส่วนอาร์ท arto112 แจ้งมาว่าขอไม่รับเป็นเงิน
แต่ขอรับเป็นสิ่งของบริจาค ผมจึงได้จัดซื้อสิ่งของ ในมูลค่าที่เหมาะสม และส่งมอบให้ ตามลำดับดังนี้

19 ต.ค. 54 ส่งมอบของบริจาค ยา อาหารแห้ง ผ้าอนามัย ให้อาร์ท มูลค่า 12,587.50 บาท

21 ต.ค. 54 โอนให้เตีย 20,000 บาท
จัดส่งน้ำดื่มให้จำนวนทั้งหมด 500 โหล แบ่งให้เตีย 100 โหล และอาร์ท 400 โหล มูลค่า 24,000 บาท

2 พ.ย. 54 ทราบข่าวเพิ่มเติมว่ามีงาน Meeting นอกรอบเพื่อมอบของผู้ประสบภัยศูนย์ชลบุรี
ซึ่งนัดกันวันที่ 10 พ.ย. 54 (วันลอยกระทง) http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89501.0

7 พ.ย. 54 ประสานงานกับพี่ต่าย Tayniti ว่ามีรายการสิ่งของที่ต้องการได้แก่ นม ปลากระป๋อง น้ำยาล้างจาน น้ำยาล้างห้องน้ำ ผ้าขนหนู ผ้าขาวม้า
เมื่อพิจารณาจากเงินชมรม ที่มีเหลืออยู่พอสมควร จึงได้ตัดสินใจหาซื้อของเพื่อนำไปบริจาค โดยโพสแจ้งในกระทู้
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89501.0

10 พ.ย. 54 ไปส่งมอบของบริจาคในงานนี้ ร่วมกับทางชาวซู ชลบุรี นำโดยพี่ต่าย Tayniti และข่าย KHAI_SB
โดยส่งมอบให้กับท่านปลัดจังหวัดชลบุรี พร้อมรายการสิ่งของบริจาคที่นำไปบริจาคทั้งหมด รวมมูลค่า 20,788.00 บาท

แล้วสรุปแจ้งรายละเอียดไว้ในกระทู้นี้
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89678.0

ในส่วนนี้ สรุปยอดเงินบริจาค  40,000 บาทของเตียและอาร์ทนี้ ทุกคน เข้าใจแล้ว
ส่วนในยอดที่เพิ่มขึ้นมาตามที่บัญชีแจ้งไว้ว่า 37,000 บาท นั้น จริงๆแล้วการบริจาคได้เฉลี่ยยอดเงินกันไปบริจาคทั้ง 3 ทาง
ซึ่งผมได้ตัดสินใจเองโดยพิจารณาอย่างเหมาะสมโดยดูจากวัตถุประสงค์ของชมรมที่เน้นการทำบุญซึ่งทีมงานทุกคนและสมาชิกส่วนใหญ่น่าจะเห็นด้วย ก็ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ปรึกษาก็เพราะเป็นช่วงวิกฤตน้ำท่วม
อ้างจากกระทู้นี้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89501.0
สามารถสอบถามความชัดเจนได้โดยถามพี่ต่าย ข่าย อาร์ท เตียและท่านปลัดจังหวัดชลบุรีและดูการแสดงบัญชีได้ในกระทู้แสดงบัญชีครับ

ในส่วนข้อนี้ ขอสรุปใหม่เพื่อให้เข้าใจง่ายขึ้นดังนี้ครับ

1.ส่งมอบของบริจาค ยา อาหารแห้ง ผ้าอนามัย ให้อาร์ท มูลค่า 12,587.50 บาทและน้ำดื่ม 400 โหลมูลค่า 18,000 บาท รวม 30,587.50 บาท

2.โอนให้เตีย 20,000 บาท
จัดส่งน้ำดื่มให้จำนวนทั้งหมด 100 โหล มูลค่า 6000 บาท รวม 26,000 บาท

###ตอนนี้ยอดที่บริจาคไปให้ทั้ง เตียและ อาร์ท รวมแล้วทั้งสิ้น 56,587.50 บาท###

3.และงานสุดท้ายไปส่งมอบของบริจาคร่วมกับทางชาวซู ชลบุรี นำโดยพี่ต่าย Tayniti และข่าย KHAI_SB
โดยส่งมอบให้กับท่านปลัดจังหวัดชลบุรี พร้อมรายการสิ่งของบริจาคที่นำไปบริจาคทั้งหมด รวมมูลค่า 20,788.00 บาท

######รวมเบ็ดเสร็จ  77,375.50 บาท#####
ดูประกอบได้ในลิงค์
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89678.0

ปล.ยอดที่เพิ่มขึ้นจริงจากงานที่ 3 คือ 20,788  บาท

นี่คือยา อาหารแห้ง ผ้าอนามัย ที่ส่งมอบให้อาร์ท

น้ำดื่มจำนวนทั้งหมด 500 โหล แบ่งให้อาร์ท 400 โหล เตีย 100 โหล
สั่งที่ บจก. กรุงเทพน้ำกลั่นบริการ(1969) โทร 025210393 , 029733737 ให้ไปส่งตามรายการดังนี้

และการบริจาคในวันที่ 10 พฤศจิกายน ที่ศูนย์พักพิงฯ สถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตชลบุรี พยานบุคคลที่เป็นสมาชิก SSS ได้แก่พี่ต่าย และข่าย ,

โดยท่านปลัดจังหวัดชลบุรี ซึ่งให้เกียรติมาเป็นผู้รับมอบสิ่งของ และรับเอกสารรายการสิ่งของที่นำไปบริจาคว่ามีอะไรบ้าง จำนวนเท่าไร อย่างครบถ้วนตามรายการที่แนบมานะครับ

6.====================== การเงินส่วนเวบไซต์ ======================

ได้มีการส่งรายงานการเงินให้ที่ปรึกษาและรองประธาน ทาง email เป็นระยะก่อนหน้านี้แล้ว เมื่อ

20 เม.ย. 54 สรุปค่าใช้จ่าย Banner and web

20 ก.ค. 54 สรุปค่าใช้จ่าย Banner and web

สมาชิกที่สนใจสามารถเข้าไปดูในหน้าแสดงบัญชีชมรมได้เช่นเดียวกัน

7.====================== การดูแลเวบไซต์ ========================

ได้มอบหมายให้คุณวี โปรแกรมเมอร์ซึ่งเป็นเพื่อนของผมเอง และเป็นสมาชิกของทีมเวบมาสเตอร์ที่ดูแลเวบ SSS ของพวกเรา ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียในการประมูลนี้
ตั้งlogin ใหม่ขึ้นมา ได้แก่ MOD หมายเลขสมาชิก เพื่อทำหน้าที่ในการจัดเรียงและupdateหมายเลขผู้ประมูลในเว็ปและดูแลกระทู้ประมูลทั้งหมดอย่างเป็นกลางเท่านั้น
โดยไม่เกี่ยวข้องกับการจัดเก็บเงินใดใดตามที่ปรากฎในเวปลิงค์นี้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89700.msg380258#msg380258

ส่วนในการตั้งล็อคอินขึ้นมาใหม่นี้ ได้สอบถามไปยังโปรแกรมเมอร์ที่ดูแล ได้ความว่า  ไม่ได้เอาล็อคอินอันเก่ามาแก้ จึงไม่กระทบกับฐานข้อมูลเดิม

===========================================================

ในสุดท้ายนี้ผมเองต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านในการเข้ามาตอบคำถามต่างๆช้าเกินไปเนื่องด้วยต้องการจะรวบรวมรายละเอียดเพื่อเสนอรวมกับการแสดงบัญชีและประชุมกรรมการชมรมให้เรียบร้อยเสียก่อนครับ

ผมเองต้องขอกล่าวว่าผมเองตั้งแต่ที่ได้รับโอกาสมาทำหน้าที่ประธานแห่งนี้ผมเองอยากสร้างสิ่งใหม่ๆมุ่งเน้นให้มีการพบปะสังสรรค์ในรูปแบบใหม่ๆมากขึ้นและครอบคลุมถึงสมาชิกเองก็ดี ครอบครัวของสมาชิกเองก็ดีหรือแม้แต่เพื่อนใหม่รวมข่ายขับสี่ด้วยกันเองดังที่ได้เห็นกันจากงานที่ผ่านๆมานะครับไม่ว่าจะเป็นงาน motorsport งานบุญงานบริจาคต่างๆซึ่งผมเองและทีมงานสมาชิกที่รวมทำงานกันก็รู้สึกยินดีกับผลตอบรับจากสมาชิกทุกท่านนะครับ นอกจากนี้ผมเองพยายามที่จะลดรายจ่ายจากแต่ละงานเพื่อให้เกิดความคุ้มค่ามากที่สุดเท่าที่จะทำได้ไม่ว่าจากตัวสมาชิกทีมงานทุกคนหรือตัวผมเองอะไรทำได้เองไม่ต้องไปจ้างใครก็จัดการให้เกิดผลที่ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ อะไรที่พอจะสามารถเพิ่มงบเพื่อเป็นทุนของชมรมได้ก็พยายามจะจัดทำเช่นเรื่องการประมูลต่างๆก็มีจุดประสงค์เพื่อจะได้มีงบไว้ใช้ในกิจกรรมที่จะจัดต่อๆไปและเพื่อกิจกรรมการทำบุญและบริจาคในท้ายที่สุดครับ
และในเรื่องการทำงานเองก็แน่นอนที่จะต้องมีความเห็นที่ไม่ตรงกันบ้างวิธีการอาจจะสะดุดกระทบกระทั้งกันบ้างดั่งที่สมาชิกทุกคนอาจได้เห็นหรือคิดว่าคงขัดแย้งกันนั้น ผมเองขอยืนยันนะครับว่าผมและทีมงานรองประธานทุกท่านไม่ได้มีความขัดแย้งกันนะครับ ผมเองเป็นห่วงในจุดนี้มาก SSS siamsubarusociety เป็นสังคมที่อบอุ่นกันเองโดยส่วนตัวผมเองผมก็เป็นคนๆหนึ่งที่มีใจรักรถ subaru และสังคมนี้มากพอๆกับท่านสมาชิกทุกคนนะครับ
ท้ายที่สุดนี้หากคำตอบในข้อใดหากท่านสมาชิกท่านใดยังคงเกิดข้อสงสัยหรือต้องการสอบถามเพิ่มเติมสามารถโทรหรือคุยกับผมได้ทุกเวลานะครับ โทร 081-911-0877

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 05:31:57 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
ขอบคุณคับพี่แบงค์

รอฟังความเห็นจากรองประธานและคณะกรรมการรวมทั้งทุกคนที่เกี่ยวข้องคับ

ปล.อยากให้มีการประชุมเร็วกว่านี้ได้มั๊ยคับ

• *
ขอบคุณคับพี่แบงค์

รอฟังความเห็นจากรองประธานและคณะกรรมการรวมทั้งทุกคนที่เกี่ยวข้องคับ

ปล.อยากให้มีการประชุมเร็วกว่านี้ได้มั๊ยคับ

อยากให้มีการประชุมเร็วกว่านี้เหมือนกันครับ จริงๆ อาทิตย์ที่ 15 มกราคม ซึ่งใกล้กับวันเด็ก แต่ก็คงไม่มีผลอะไรกับการที่สมาชิกจะมาร่วมงานกันมั๊งครับ
อยากให้ทีมงานช่วยพิจารณาวันอาทิตย์ที่ 15 มกราคม 2555 ด้วยล่ะกันครับ
สมาชิกท่านอื่นๆคิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ วันดังกล่าวจะมีผลต่อความสะดวกของสมาชิกกันบ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
อาทิตย์ที่ 15 หรือ 22  ว่างทั้งสองวันครับ  emo64o

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
ขอบคุณครับแบงค์ที่มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมแจกแจงอธิบายรายละเอียด ซึ่งผมอ่านดูแล้วก็เป็นเหตุเป็นผลดี แม้ว่าจะช้าไปหน่อย ทำให้เกิดความคิดกันไปต่างๆ นานาระหว่างรอคำอธิบายชี้แจง

ผมชอบที่แบงค์ยอมรับว่าการเป็นเหรัญญิกเองนั้นเป็นการไม่เหมาะสม และดำเนินการแก้ไข

ขณะเดียวกันก็ต้องขอบคุณทีมงานที่ได้ดำเนินการตรวจสอบเพื่อความถูกต้องเหมาะสมและนำประเด็นต่างๆ มาให้สมาชิกรับทราบกัน

ถ้าหากมีประเด็นใดที่เห็นแย้ง ก็น่าจะยกมาเป็นประเด็นๆ พร้อมข้อโต้แย้งให้สมาชิกทราบโดยทั่วกัน เพื่อสามารถเตรียมตัวสำหรับการไปร่วมประชุม และการตั้งกระทู้ถามประธานและทีมงาน ตามวาระการประชุม

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เสนอว่าทีมงานควรถอดบทเรียนกัน

ในหลักใหญ่ๆ ผมเห็นว่าชมรม SSS ไม่มีระเบียบบริหารจัดการอย่างชัดเจน ซึ่งชมรมเติบโตเปลี่ยนแปลงจากแต่ก่อนมาก เรื่องราวต่างๆ ก็ควรมีการวางกรอบดำเนินการและกฎเกณฑ์กันขึ้นเพื่อให้สามารถปฏิบัติกันต่อเนื่องไปได้อย่างเป็นระบบ เช่น ระบบบัญชี การเบิกจ่ายเงิน การตรวจสอบบัญชี อำนาจหน้าที่ของประธานชมรม เรื่องใดที่ต้องได้รับความเห็นชอบจากกรรมการชมรม ฯลฯ ส่วนไหนควรปรับปรุงก็นำเข้าที่ประชุมใหญ่สามัญประจำปี เป็นต้น