ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยบอกข้อดีของimp. หน่อยครับบบ  (อ่าน 4882 ครั้ง)

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
เรื่องของเรื่องคือ คุนพ่อจะซื้อรถให้ผมใช้ และรถที่ผมใฝ่ฝันก็คือ อิมหน้าหมูครับ รบกวนพี่ๆช่วยบอกข้อดีของซูบารุตัวนี้เพื่อที่ผมจะได้ไป presentให้พ่อฟังหน่อยครับ
พ่อผมไม่ค่อยอยากให้ซิ่งรถมากเพราะ เค้าเป็นหมอแล้วเห็นพวกอุบัติเหตุทางรถยนต์มาเยอะ เลยไม่ค่อยอยากซื้อรถแรงๆให้ คงต้องขอรบกวน พี่ๆน้องๆในบอร์ดช่วยบอกข้อดีทั้งหลายแหล่ในการอนุมัติหน่อยครับ  emo65o   

1.)พวกอะไหล่หาได้ง่ายมั้ยครับ ในกรณีที่รถมีปัญหา จุกจิกมั้ยครับ?
2.) ศูนย์ซ่อมทั่วไปมีเยอะมั้ยครับ?
3.) ข้อดีต่างๆที่รถยี่ห้ออื่นไม่มี(ไม่รวมความเท่ เพราะอันนี้ผมรู้ดี555)

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
Re: รบกวนพี่ๆช่วยบอกข้อดีของimp. หน่อยครับบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:59:05 AM »
ขับสี่คับ....
อะไหล่หน้าหมูหาได้คับ แต่ว่าอาจจะแพงกว่ารถตลาดทั่วๆไป แล้วก็ของแต่งเหยี่ยวจะมีให้เห็นเยอะกว่าหมูหน่อยย
ส่วนอู่ก็มีเยอะแยะ เลือกอู่ดีดี แก้ไขตรงจุด ก็จบครับบ

ออฟไลน์ JaaYY

• *
  • Popular Vote : 1
  • www.Yokyor.co.th
Re: รบกวนพี่ๆช่วยบอกข้อดีของimp. หน่อยครับบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:19:57 AM »
 emo65o emo65o emo65o emo65o emo65o emo65o emo65o
I love BCC
To the max project garage

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:36:40 AM »
ตอบ

1) อะไหล่หาง่ายครับ บำรุงตามระยะ ไม่คัน หรือ เรียนรู้ลักษณะการขับอิม ก็ไม่ค่อยจุกจิกครับ
2) ศูนย์ซ่อมใหญ่มีไม่เยอะ แต่อู่นอกเพียบเลือกตามความชอบได้เลย
3) ข้อดี ไม่ใช่รถตลาด โดดเด่นเป็นเอกลักษณ์โดยเฉพาะเสียงเครื่องยนต์ ขับแล้วเพิ่มความหล่อของคนขับ เรื่องสมถรรณะไม่ต้องพูดถึง ดีเยี่ยมไม่เป็นรองใคร
     สังคม SSS ไม่เหมือนสังคมไหนๆๆ เรารู้จักไม่รู้จัก ทักทายไว้ก่อนเพราะคอเดียวกัน อิอิ mush17

อื่นๆๆอีกมากมายครับ ต้องลองมาขับแล้วจะติดใจจจจ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:59:38 AM »
จริงๆ แล้วเรื่องอุบัติเหตุส่วนใหญ่มันเกิดจากความคะนอง ความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ การไม่รู้จักศึกษาวิธีการใช้ที่ถูกต้องมากกว่าครับ คงไม่เกี่ยวกับรถแรงไม่แรงหล่ะครับ

1. จุกจิกมั้ย? ขึ้นอยู่กับวิธีการใช้มากกว่าครับ ของทุกอย่างถ้าใช้เป็น บำรุงรักษาเป็น ไม่จุกจิกหรอกครับ
2. ถ้าใช้รถในกรุงเทพเป็นหลัก ไม่มีปัญหาเลยครับ
3. เครื่องสูบนอน จุดศูนย์ถ่วงจะต่ำกว่ารถทั่วๆ ไปในตลาด ทำให้การยึดเกาะถนนดีกว่า
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 03:31:09 AM »
ต้องให้คุณพ่อได้ลองขับครับ รับรองคราวนี้ได้แย่งกันใช้แน่นอน

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:29:14 AM »
ต้องให้คุณพ่อได้ลองขับครับ รับรองคราวนี้ได้แย่งกันใช้แน่นอน

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:23:24 AM »
จุดเด่นของซูคือ active safety ครับ เป็นรถแรงที่ควบคุมง่ายที่สุดแล้ว ถ้าไม่คะนองหรือสุดวิสัยจริงๆ

จุดเด่นอีกอย่างคือได้ใช้รถสมรรถนะสูงๆพร้อมสังคมดีๆ มีเพื่อนๆ พี่เก่งๆช่วยสอนขับรถให้เวลาไปแทร็คเดย์กันด้วยครับ

บอกคุณพ่อเลย ไม่ซิ่งไม่ซ่าบนถนน ไม่อันตรายหรอกครับ

ขอให้ได้รถตรงใจครับ   mush21
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:55:14 PM »
ข้อดีที่สำคัญที่สุดคือมันเป็นรถในฝันของคุณไงครับ  ถ้าอธิบายแบบนี้แล้วคุณพ่อไม่ซื้อให้ก็อย่าเสียเวลาอธิบายอย่างอื่นต่อเลยครับ  รถแต่ละคันมันมีข้อดีในตัวของมันเองทั้งนั้น ถ้าคนที่ไม่ได้ชื่นชอบการขับรถก็มักจะมองไม่เห็นข้อดีของน้องอิมและก็จะไม่เข้าใจว่าน้องอิมมันดีกว่ารถตลาดอ๊อปชั่นตูม ๆ คันอื่นอย่างไร
ไม่ว่าคุณพ่อจะซื้อรถอะไรให้ก็น้อมรับมันไว้แล้วก็ใช้มันให้คุ้มค่าเถอะครับ  อิมหน้าหมูเป็นรถที่ดีมาก ยังวนเวียนอยู่ในตลาดอีกหลายปีแน่นอน  ถ้ามันเป็นรถในฝันของคุณจริง ๆ อีกหน่อยก็พยายามหามันมาด้วยน้ำพักน้ำแรงของเราเองก็ได้ครับ

ออฟไลน์ mo

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:01:45 PM »
ต้องลองครับ แล้วจะรู้ว่าของดีมีในโลกครับ

ออฟไลน์ sandzaza

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:10:17 PM »
ขอบคุนพี่ๆมากครับ ผมจะลองไปคิดการนำเสนอดีๆ ให้พ่อผมฟังดูครับ...ทุกวันนี้นอนไม่หลับเลยครับ นอน ตื่น เป็นต้องคิดถึง น้องหมูทุกที  mush30

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:31:07 PM »

ขอบคุนพี่ๆมากครับ ผมจะลองไปคิดการนำเสนอดีๆ ให้พ่อผมฟังดูครับ...ทุกวันนี้นอนไม่หลับเลยครับ นอน ตื่น เป็นต้องคิดถึง น้องหมูทุกที  mush30

คุยดีๆครับ เดี๋ยวก็ได้ครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ emo64o emo64o emo64o
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:08:02 PM »
เวลาไปชนใครแล้วเขาไม่รู้ยี่ห้อรถเรา emo70o

ออฟไลน์ CHi.tA.kE

• aWd oNLy
  • *
  • Popular Vote : 1
  • DO wHat yOu lOve, LoVe wHaT yoU DO....
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:52:30 PM »
คุณหมอหลายท่านก็นิยมใช้ subaru เยอะน่ะครับ ลองให้ท่านถามๆข้อมูลพูดคุยกันดู เอาใจช่วยครับ
Think..Feel...Drive.
PERFORMANCE PLUS......>>>