ผู้เขียน หัวข้อ: My Car!! เอ๊ะ นี่ มิตซู อารายเนี่ยย? โตโยต้า ? รถพี่ยี่ห้ออะไรคะ  (อ่าน 12681 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
สว่างเจิดจ้าเลยไฟเพียบ :bbbear_23:
รถสวยครับโย

แต่ยังไงก็ดีกว่า Old Le อ่ะ วิ่งไปไหนๆ เขานึกว่า "โคโลน่า หน้ายิ้ม" แปะสคู๊พอ่ะ  :bbbear_1: :bbbear_1:
อันนี้เจ็บสุด เชี๊ยดเปียด ยิ้มคนเดียวเถอะเมริง555 :bbbear_39:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • Popular Vote : 4
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
รถสวยครับโย

แต่ยังไงก็ดีกว่า Old Le อ่ะ วิ่งไปไหนๆ เขานึกว่า "โคโลน่า หน้ายิ้ม" แปะสคู๊พอ่ะ  :bbbear_1: :bbbear_1:

555555555555+ กำลังกินข้าวอยู่ สำลักเลย ฮาได้อีก แปะสคู๊ฟ -*-
ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
ฮ่าฮ่า  :bbbear_43:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ Onochayama

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
  • Popular Vote : 14
  • Let's Fun with Shishibaru.
ขอเหล้าด้วยคนครับ

ขณะผมกำลังเติมน้ำมันอยู่นั้น มีลุงท่านหนึ่งเดินมาถาม

ลุง : นี้ขับสี่จากโรงงานเลยป่ะเนี่ย?

ผม : ครับ (ดีใจจังมีคนรู้จัก ซูบารุด้วย)

ลุง : กี่แรงม้าเนี่ย?

ผม : สองร้อยกว่าอ่ะครับ

ลุง : อืมมม ว่าแต่ นี้มัน อีโวรุ่นไหน อ่ะ?

ผม :  :bbbear_27:

และอีกที่ครับพี่น้องครับ ผมจะขับรถออกจากที่จอดรถแห่งหนึ่ง เมื่อคืนบัตรจอดรถเรียบร้อยแล้ว

รปภ : พี่ ๆ เสียงรถพี่เพราะจัง ช่วยเบิ้ลให้ฟังหน่อยสิพี่ รถหลังไม่มี

ผม : จะดีเหรอมันดังน่ะ เกรงใจคนอื่นเค้าาา

รปภ : ไม่เป็นไรพี่ ผมอยู่ตรงนี้ผมรับผิดชอบเอง

ผม : (เฮ้ออออ) อ่ะ เอาก็เอาหว่ะ

เบิ้ลเครื่องไปสองที

รปภ : หันไปบอกเพื่อนร่วมงานว่า จำไว้น่ะไอ้น้อง เนี่ยแหละเสียงของขุมพลัง สองเจโบ

ผม :  :bbbear_8:

SUBARU PATHUMTHANI

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
บอกผมหน่อยครับว่า รปภ คนนี้มันอยู่ห้างใหน

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
ขอเล่าบ้างครับ หลังจากที่ขาย ek ได้ ก็มาบอกแม่(เพื่อที่จะของบเพิ่ม)

ผม : แม่ครับ อยากได้รถใหม่แล้วอ่ะ

แม่ : เอาอะไรอีกหล่ะ เอาป้ายแดงแล้วนะ

ผม : โห่ ไม่เอาอ่ะ ขายต่อราคาตก

แม่ : เอ้า แล้วจะเอาอะไรหล่ะ

ผม : อยากได้ ซูบารุ อ่ะ

แม่ : เออดีๆ จะได้ทำมาหากินสะดวกๆ

ผม : ทำไมหล่ะ

แม่ : เอ้า จะได้เอาไปวิ่งขนผักที่ตลาดมีนบุรี ได้ไง

ผม :  :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
ขอเล่าบ้าง......

ณ ปั้มน้ำมันแห่งหนึ่ง

เด็กปั้มชาวพม่า - ระหว่างเติมน้ำมัน เค้าเ้ดินรอบรถแล้วพูดว่า "ซูบารุ"

ผม - เฮ้ยย พี่รู้จักด้วยหรอ....!!!

เด็กปั้มชาวพม่า - รู้จักซิ ขับสี่ล้อด้วยน้าาาาา  :bbbear_17:   คันเป็นล้านเลย.................
 :bbbear_17:
ผม - 555+ :bbbear_43: รู้จริงซะด้วย

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...

ด้วยคน ...

ไปล้างรถแบบด่วนในปั๊ม.. น้องๆที่ล้างรถชาวพม่าสองสามคน
เดินสำรวจรอบรถหนึ่งรอบ แล้วมาหยุดพิจารณาที่หน้ารถ
สนทนา1: "โห ซูบารุนะเนี่ย" ...  อ่ะผมก็ดีใจ มีคนรู้จักด้วยแฮะ  :bbbear_17:
สนทนา2: "เฮ้ย ดูดิ ทำไมมีหม้อน้ำเยอะจังวะ ใบนึงอยูบนฝากระโปรง อ่ะนั่นข้างล่าง..เอาใบเล็กของมอ'ไซค์มาใส่ด้วย"  :bbbear_1:

เออ..น้องครับ ไอ้ใบข้างบนอ่ะ มันเป็นอินเตอร์คูลเลอร์, ส่วนใบเล็กข้างล่างอ่ะ มันออยคูลเลอร์ครับ  :bbbear_41:

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
15 ปี ก่อน ออก GC8 สีเขียวอ่อน มา ป้ายแดง  พ่อขับไปดูช่างที่กำลังตกแต่งบ้าน

เจอช่างสนใจรถ เดินมาถาม " เฮียครับ  คันนี้ ถึง 5 แสนมั๊ย "  พ่อผมยิ้มทั้งกำหมัด..

กลับมาถึงบ้าน  โยนกุญแจ " กูไม่ขับแม่งแระ  ขับรถคันเป็นล้าน แต่ไม่มีใครรู้ "  ว่าแล้วก็เดินงอนน..จากไป :bbbear_40:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
ด้วยคน ...

ไปล้างรถแบบด่วนในปั๊ม.. น้องๆที่ล้างรถชาวพม่าสองสามคน
เดินสำรวจรอบรถหนึ่งรอบ แล้วมาหยุดพิจารณาที่หน้ารถ
สนทนา1: "โห ซูบารุนะเนี่ย" ...  อ่ะผมก็ดีใจ มีคนรู้จักด้วยแฮะ  :bbbear_17:
สนทนา2: "เฮ้ย ดูดิ ทำไมมีหม้อน้ำเยอะจังวะ ใบนึงอยูบนฝากระโปรง อ่ะนั่นข้างล่าง..เอาใบเล็กของมอ'ไซค์มาใส่ด้วย"  :bbbear_1:

เออ..น้องครับ ไอ้ใบข้างบนอ่ะ มันเป็นอินเตอร์คูลเลอร์, ส่วนใบเล็กข้างล่างอ่ะ มันออยคูลเลอร์ครับ  :bbbear_41:

:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ sae_play

• Enjoy racing...
  • *
  • Popular Vote : 4
ฮา มั่กๆ รออ่านต่อไป

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
ขอเหล้าด้วยคนครับ

ขณะผมกำลังเติมน้ำมันอยู่นั้น มีลุงท่านหนึ่งเดินมาถาม

ลุง : นี้ขับสี่จากโรงงานเลยป่ะเนี่ย?

ผม : ครับ (ดีใจจังมีคนรู้จัก ซูบารุด้วย)

ลุง : กี่แรงม้าเนี่ย?

ผม : สองร้อยกว่าอ่ะครับ

ลุง : อืมมม ว่าแต่ นี้มัน อีโวรุ่นไหน อ่ะ?

ผม :  :bbbear_27:

และอีกที่ครับพี่น้องครับ ผมจะขับรถออกจากที่จอดรถแห่งหนึ่ง เมื่อคืนบัตรจอดรถเรียบร้อยแล้ว

รปภ : พี่ ๆ เสียงรถพี่เพราะจัง ช่วยเบิ้ลให้ฟังหน่อยสิพี่ รถหลังไม่มี

ผม : จะดีเหรอมันดังน่ะ เกรงใจคนอื่นเค้าาา

รปภ : ไม่เป็นไรพี่ ผมอยู่ตรงนี้ผมรับผิดชอบเอง

ผม : (เฮ้ออออ) อ่ะ เอาก็เอาหว่ะ

เบิ้ลเครื่องไปสองที

รปภ : หันไปบอกเพื่อนร่วมงานว่า จำไว้น่ะไอ้น้อง เนี่ยแหละเสียงของขุมพลัง สองเจโบ

ผม :  :bbbear_8:

:bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
ของผมนะพี่  ขับไปโรงงานย่านระยอง 

เขาบอกว่ารถไรวะ เสียงเหมือนเดินสามสูป ว่างั้น  ผมละเซ้ง

ออฟไลน์ somjest

• ไม่มุด ไม่ซิ่ง ขอโชว์ ความสวยอย่างเดียว หลงไหลใน AWD
  • *
  • Popular Vote : 16
เคยโดนพ่อตาเหมือนกัน
ผม : ซื้อรถมาใหม่ Subaru
พ่อตา : อ้าวไปวิ่งที่ไหนล่ะ
ผม : จากบ้านไปออฟฟิตไง
พ่อตา : อ้าว แล้วบริษัทเปิดมาใครจะดูล่ะ
ผม : ก็ผมดูไง !
พ่อตา : แล้วจะมาวิ่งรถ แล้วจะพอกินหรือไง
เท่านั้นแหละ จบข่าวเลย คุณพ่อตาคิดว่า ไปเอารถสองแถวซูบารูมารับคนเส้นทางจากบ้านถึงออฟฟิต เซ็งเป็ด เลยต้องพาไปนั่งของจริง เกาะแน่นเลย 555555

ออฟไลน์ cocore

• *
  • Popular Vote : 1
 :bbbear_35: :bbbear_35:  แวะมาดูครับ  อืม... ก็สวยอยุานะครับ  :bbbear_25: