ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆอยากไปขึ้นdyno วัดแรงม้ากันบ้้างไหมครับ  (อ่าน 14378 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
Re: พี่ๆเพื่อนๆอยากไปขึ้นdyno วัดแรงม้ากันบ้้างไหมครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:42:16 PM »
ขอไปแอบวัดเงียบๆคนเดียวดีกว่า ม้าน้อยหอยเล็ก เค้าอาย  :bbbear_41:

Name รถพี่แตนดาสสุดยังกล้าเลยอย่างน้ฮยก็มากกว่าไม่รู้จะได้ไม่ซ่า

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: พี่ๆเพื่อนๆอยากไปขึ้นdyno วัดแรงม้ากันบ้้างไหมครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:15:51 PM »
น่าไปชมครับพี่ๆ ชาว sss เอารถไปขึ้นกัน แต่ผมแอบไปดูก็พอ เพราะ Dyno ขับ 4 ยกเว้นที่ aas นั่น แข็งเหลือเกิน แค่ค่า Pree Road ก็เล่นเอาม้าในเครื่องหายไปเยอะ โดยที่ไม่ต้องดูที่ปลายทางกันแล้ว กลัวเอารถขึ้นเขียงแล้วใจมันห่อเหี่ยวอ่ะ ยิ่งที่ L-Test Car กับ Auto Car เก่าด้วยล่ะก็  :bbbear_41: :bbbear_41:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:20:53 PM โดย rzb12 »

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:22:10 PM »
น่าไปชมครับพี่ๆ ชาว sss เอารถไปขึ้นกัน แต่ผมแอบไปดูก็พอ เพราะ Dyno ขับ 4 ยกเว้นที่ aas นั่น แข็งเหลือเกิน แค่ค่า Pree Road ก็เล่นเอาม้าในเครื่องหายไปเยอะ โดยที่ไม่ต้องดูที่ปลายทางกันแล้ว กลัวเอารถขึ้นเขียงแล้วใจมันห่อเหี่ยวอ่ะ ยิ่งที่ L-Test Car กับ Auto Car เก่าด้วยล่ะก็  :bbbear_41: :bbbear_41:

เอาโปรแกรมวัดแรงม้าในไอโฟนวัดไปแก้ขัดก่อนละกัน  :bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_30:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:26:06 PM »
ไม่รุป่านนี้ม้ามันกลับยุ่นไปกี่ตัว เฮ้อโออิมเหี่ยวพอกัล :bbbear_41:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:27:39 PM »
ช่ายครับคุณโชค กลัวเอาไปวัดแล้ว "ม้า" มันหนีกลับไป "ญี่ปุ่น" หมดอ่ะดิ  :bbbear_40: :bbbear_40:

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:31:07 PM »
ช่ายครับคุณโชค กลัวเอาไปวัดแล้ว "ม้า" มันหนีกลับไป "ญี่ปุ่น" หมดอ่ะดิ  :bbbear_40: :bbbear_40:
งั้นเราไปวัดแรงโม้ไกล้ๆไดโนดีก่าแรงในจายยย555 :bbbear_23:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:38:03 PM »
พี่ๆเพื่อนๆมีร้าน dyno ไหนแนะนำบ้างไหมครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:43:16 PM »
ณ เวลานี้ถ้าเอาแรงม้า ไม่ใช่แรงโม้ เอาม้าที่ล้อก็ที่ L-Test Car กับ Auto Car เก่าครับ ที่ L-Test Car ข้อดีคือ จะแสดงค่าแรงม้าที่ฟลายวีลกับที่ล้อแบ่งแยกออกมาชัดเจน และสามารถบอกค่าของแรงเคลื่อนอากาศที่เข้าสู่เครื่องยนต์ได้อีกด้วย(แข็งใช้ได้) ส่วนที่ Auto Car เดิม เน้นใช้วัดแรงม้าที่ล้อเป็นหลัก(แข็งโคตร) เพราะใช้เครื่อง Dyno Jet รุ่นใหม่ ส่วนที่ AAS จะวัดแรงม้าที่ฟลายวีลเพียงอย่างเดียวครับ Drag Wheel (หรือที่ล้อ)ไม่ได้วัดครับ

ส่วนที่เป็นขับ 2 ก็ที่ L-Test Car/ Dyno King/ Auto Car เก่า ทั้ง 3 ที่แข็งโคตร และวัดที่ Drag Wheel ส่วนที่ AAS ก็อย่างีท่บอกไปข้างต้นครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:51:01 PM »
ณ เวลานี้ถ้าเอาแรงม้า ไม่ใช่แรงโม้ เอาม้าที่ล้อก็ที่ L-Test Car กับ Auto Car เก่าครับ ที่ L-Test Car ข้อดีคือ จะแสดงค่าแรงม้าที่ฟลายวีลกับที่ล้อแบ่งแยกออกมาชัดเจน และสามารถบอกค่าของแรงเคลื่อนอากาศที่เข้าสู่เครื่องยนต์ได้อีกด้วย(แข็งใช้ได้) ส่วนที่ Auto Car เดิม เน้นใช้วัดแรงม้าที่ล้อเป็นหลัก(แข็งโคตร) เพราะใช้เครื่อง Dyno Jet รุ่นใหม่ ส่วนที่ AAS จะวัดแรงม้าที่ฟลายวีลเพียงอย่างเดียวครับ Drag Wheel (หรือที่ล้อ)ไม่ได้วัดครับ

ส่วนที่เป็นขับ 2 ก็ที่ L-Test Car/ Dyno King/ Auto Car เก่า ทั้ง 3 ที่แข็งโคตร และวัดที่ Drag Wheel ส่วนที่ AAS ก็อย่างีท่บอกไปข้างต้นครับ

มันก็ไม่ได้แข็งเว่อร์อะไรมากนะผมว่า น้องๆหลายๆคนก็ไปจูนที่นั่น ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลนะ :bbbear_25:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:57:07 PM »
มันก็ไม่ได้แข็งเว่อร์อะไรมากนะผมว่า น้องๆหลายๆคนก็ไปจูนที่นั่น ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลนะ :bbbear_25:
อ้าวงั้นที่บอกว่าแข็งๆคือม้ามันไม่วิ่งแล้วอะดิครับ :bbbear_23: ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลนะอิอิ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:11:36 PM »
Auto Car เก่าไม่แข็งนะครับ แข็งสุดคือที่ Test Car แต่ที่ Auto Car เค้าวัดที่ล้อทำให้ตัวเลขมันออกมาไม่ค่อยถูกอกถูกใจผู้เอาไปวัดซักเท่าไหร่ เช่นคอแดงเดิมๆอาจจะเหลืออยู่แค่ 220-230 whp เท่านั้น รับไม่ได้ๆ แต่ถ้าอยากวัดให้ชื่นใจต้อง AAS โลดครับ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:33:21 PM »
Auto Car เก่าไม่แข็งนะครับ แข็งสุดคือที่ Test Car แต่ที่ Auto Car เค้าวัดที่ล้อทำให้ตัวเลขมันออกมาไม่ค่อยถูกอกถูกใจผู้เอาไปวัดซักเท่าไหร่ เช่นคอแดงเดิมๆอาจจะเหลืออยู่แค่ 220-230 whp เท่านั้น รับไม่ได้ๆ แต่ถ้าอยากวัดให้ชื่นใจต้อง AAS โลดครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 05:33:26 PM »
:bbbear_34:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:57:15 PM »
ไปด้วยครับ อยากรุ้ว่า RA-R เดิมๆ จะซักกี่ม้าเชียว 250 ก้ดีใจเเว้ววว   :bbbear_23:

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:00:33 PM »
แข็งๆซิดีครับ :bbbear_2:ถ้าไม่แข็งแย่เลย.....คงต้องหาตัวช่วย :bbbear_45: