ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ  (อ่าน 69672 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:27:16 PM »
แล้วคือใครครับพี่

ผู้ดูแลตอนนี้คือ Admin ครับ

พี่แบงค์ 

คำถามผม มันหมายความว่า  admin คือใคร

ผมรู้แล้วครับ ว่าคนลบคือผู้ ดูแล แล้วผู้ดูแล คือ Admin

แต่ท้ายสุด คนๆนี้ คือใคร   

MOD_SSS ผมเองก็ยังไม่ได้คำตอบว่าคือใคร  คนนี้ผมติดตามเป็นพิเศษซะด้วย

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:28:01 PM »

ผู้ดูแลหน้าที่คือใครครับ  แล้วไปเช็ค IPคนอื่นไม่ผิดกฎหมายหรอครับ ยังไม่ได้รับอนุญาติจากเจ้าของ LOGIN เลยนะครับ

ดังนั้นใครคือผู้ดูแลหน้าที่นี้ครับ  แล้วมีสิทธิอะไรไปเช็ค IP คนอื่นครับ ไหนตอนนั้นลงกฎหมายมาอ้างบอกว่าไปเช็ค IPคนอื่นไม่ได้ถ้าไม่ได้รับอนุญาติไงครับ

กรุณาชี้แจงด่วนนะครับ   

โปรดตอบ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:29:05 PM »
เพลียยยย

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:29:36 PM »
ระบบลั่นไก

ลั่นทันทีที่เจอไอพีซ้ำอ่ะหรอครับ

แล้วรู้ได้ไงว่า คือ Bossma

:bbbear_33:

ต้องลองไปถามโปรแกรมเมอร์ดูครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:30:28 PM »
 :bbbear_6: :bbbear_6:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:32:06 PM »
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ผู้ดูแลบอกมาแค่นี้ครับ

ผมสงสัยจริงๆ นะครับว่า คนที่เป็นประธาน ไม่ทราบจริงๆ เหรอครับว่า ผู้ดูแลคือใคร????

อย่างนี้ก็แปลว่า เว็บ sss กำลังดูแลโดยใครก็ไม่รู้นี่เหรอครับ ผมว่ามันไม่ใช่แล้วหล่ะ :bbbear_27:

ป.ล. ไหนบอกจะตอบทุกความเห็นงัยครับ ไม่เห็นตอบของผมเลย?? น่าลองให้โหวตดูนะครับ จะได้รู้ว่าคะแนนความนิยมเป็นอย่างไรบ้าง??  :bbbear_48:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:32:46 PM »

โปรดตอบ

ผลทางกฎหมาย การเปิด IP ของสมาชิกสู่สาธารณะ ต้องได้รับการอนุญาตจากสมาชิกครบทุกท่านเสียก่อน ถ้าไม่เช่นนั้นหากเกิดกรณีที่ IP ที่ถูกเปิดไม่ได้รับการอนุญาตจากเจ้าของ และไปเกี่ยวข้องกับการกระทำความผิดทางกฎหมาย อ้างอิงจากกฎหมายคอมพิวเตอร์และกฎหมายด้านไอซีที ทาง Admin อาจมีความผิดไปด้วย ดังนั้นหากสมาชิกท่านใดที่ยังยืนยันว่าให้เปิด IP ช่วยลงชื่อรับผิดชอบต่อกรณีแบบนี้แทนผมด้วย เพราะจากข้อดีข้อเสียผมยังเห็นว่าไม่ควรเปิด IP ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91254.0  อ้างจากคำพูดของประธานจากกระทู้นี้เองนะครับ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• SSS
  • *
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:33:24 PM »

ผู้ดูแลหน้าที่คือใครครับ  แล้วไปเช็ค IPคนอื่นไม่ผิดกฎหมายหรอครับ ยังไม่ได้รับอนุญาติจากเจ้าของ LOGIN เลยนะครับ

ดังนั้นใครคือผู้ดูแลหน้าที่นี้ครับ  แล้วมีสิทธิอะไรไปเช็ค IP คนอื่นครับ ไหนตอนนั้นลงกฎหมายมาอ้างบอกว่าไปเช็ค IPคนอื่นไม่ได้ถ้าไม่ได้รับอนุญาติไงครับ

กรุณาชี้แจงด่วนนะครับ   

ในเวบบอร์ดหนึ่งๆ Admin ซึ่งเป็นผู้ดูแลเวบนั้น มีสิทธิเช็ค IP ได้หมดทุกคนครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:34:21 PM »
ในเวบบอร์ดหนึ่งๆ Admin ซึ่งเป็นผู้ดูแลเวบนั้น มีสิทธิเช็ค IP ได้หมดทุกคนครับ

พี่แบงค์ 

คำถามผม มันหมายความว่า  admin คือใคร

ผมรู้แล้วครับ ว่าคนลบคือผู้ ดูแล แล้วผู้ดูแล คือ Admin

แต่ท้ายสุด คนๆนี้ คือใคร   

MOD_SSS ผมเองก็ยังไม่ได้คำตอบว่าคือใคร  คนนี้ผมติดตามเป็นพิเศษซะด้วย
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:34:26 PM »

ผลทางกฎหมาย การเปิด IP ของสมาชิกสู่สาธารณะ ต้องได้รับการอนุญาตจากสมาชิกครบทุกท่านเสียก่อน ถ้าไม่เช่นนั้นหากเกิดกรณีที่ IP ที่ถูกเปิดไม่ได้รับการอนุญาตจากเจ้าของ และไปเกี่ยวข้องกับการกระทำความผิดทางกฎหมาย อ้างอิงจากกฎหมายคอมพิวเตอร์และกฎหมายด้านไอซีที ทาง Admin อาจมีความผิดไปด้วย ดังนั้นหากสมาชิกท่านใดที่ยังยืนยันว่าให้เปิด IP ช่วยลงชื่อรับผิดชอบต่อกรณีแบบนี้แทนผมด้วย เพราะจากข้อดีข้อเสียผมยังเห็นว่าไม่ควรเปิด IP ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91254.0  อ้างจากคำพูดของประธานจากกระทู้นี้เองนะครับ

ตอบหน่อยนะครับสงสัย รอได้แต่อย่าลบ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:35:04 PM »
แล้วข้อไหนที่ผมบกพร่องบ้างครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ โดยส่วนตัวผมกับคุณแบงค์ไม่เคยมีไรกันนะครับ แต่ด้วยรูปแบบการทำงาน ณจุดนี้ และระบบการตัดสินใจของคุณแบงค์มันทำให้ผมแปลกใจครับว่าทำไม

เรื่องคุณสมบัติ ผมขอตอบตามข้างล่างนี้เลยนะครับ

1. ต้องมีคนศัทธราในตัวของประธาน
      - ลองดูซิครับ ว่าตอนนี้สถานการณ์คุณแบงค์เอาอยู่ไหมครับ?? จากคนที่ไม่สนใจตอบ อ่านอย่างเดียว จนเค้าทนไม่ไหว ต้องเข้ามาตอบเพราะทนไม่ไหวเนี่ย...
2. รับฟังเหตุผล และฟังเสียงส่วนใหญ่จากสามาชิกทุกท่าน
      - ยกตัวอย่างเรื่องเปิด IP ละกันครับ เรื่องกฏ กติกา ต่างๆ
3. บริหารงานด้วยความโปร่งใส ซื่อสัตย์ สุจริต
      - ปีนี้ยังไม่รู้ เพราะยังไม่มีงานอะำไร แต่ปีที่แล้วคุณแบงค์ ไม่โปร่งใสจริงๆ เรื่องไม่เปิดบัญชีธนาคาร อันนี้ต้องยอมรับนะครับ ปีนี้เปิดหรือยัง ผมไม่ทราบได้
4. ไม่ใช้อำนาจ เผด็จการ
      - กฏต่างๆ ที่คุณแต่งตั้งขึ้นมา และสามารถเปลี่ยนแปลงตามใจได้ ผมถามว่ามันเป็นกฏส่วนรวมเหรอครับ ใครเห็นดีเห็นชอบด้วยกับกฏต่างๆ ที่คุณตั้งมาด้วย หรือไม่ อย่างไรครับ และการลบข้อความ ผมว่าก็แรงแล้ว นี่ถึงขนาดต้องแบนกันเลยเหรอครับ ไม่เผด็จการ แล้วคืออะไรครับ
5. ทีมงาน Support (ที่รู้เรื่อง)
      - ทีมงานในการให้ความช่วยเหลือ ของคุณคือ MOD_SSS และ ประชากร BOXER ซึ่งทั้ง 2 คนนี้เป็นท่านใด ทำไมไม่ชี้แจง ให้สมาชิกทราบครับ เข้ามาตอบ อะไรให้เกิดเรื่องขึ้นมาขนาดนี้ได้ครับ สักแต่จะทำตามกฏ เหรอไงครับ ที่นี่เราอยู่กันแบบครอบครัว ไม่ใช่เหรอครับ
6. วุฒิภาวะ
      - อันนี้ผมไม่ขอตอบนะครับ ลองย้อนๆ กลับไปดูกระทู้ที่มีปัญหาตลอดที่ผ่านมาละกันนะครับ มันพอจะตอบอะไรได้บ้างครับ

*ส่วนประธานที่มาจากการเลือกตั้ง อันนี้ผมบอกจริงๆ นะครับ ว่า... ผมเอง ผมเห็นพฤติกรรมที่ผมรับไม่ได้อย่างนึงหน้างานจริงๆ มีการเกณต์คน เอาลูกค้า เอาเด็กใหม่ๆ มาช่วยโหวดเลือกคุณแบงค์ หลักฐานคนไม่มี แต่ผมจำแม่นมากครับ เพราะได้ยินมากับหูตัวเองครับ ปี53 ..."เลือกแบงค์ๆๆๆ" ปี54 "เด็กมันโดนรังแก" แบบนี้เหรอครับ คือการเลือกตั้งที่โปร่งใส แล้วอีกย่างวันเลือกตั้ง ควรเป็นวันที่ทุกคนสะดวกที่สุด นั่นคือวันอาทิตย์ครับ แต่นี่กลับจัดวันเสาร์ แล้วทุกปีกก็วันอาทิตย์นิครับ

ยังไงก็บอกไว้นะครับ เพราะดูเหมือนคุณแบงค์ไม่รู้อะไรเลย

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:35:50 PM »
ต้องลองไปถามโปรแกรมเมอร์ดูครับ

พี่แบงค์ครับ

งั้นขอเบอร์โทรศัพท์โปรแกรมเมอร์หน่อยครับ

จะลองไปถามดู ว่าระบบนี้มันเป็นยังไง จะเอามาใช้บ้างครับ

• SSS
  • *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:35:56 PM »
ผมสงสัยจริงๆ นะครับว่า คนที่เป็นประธาน ไม่ทราบจริงๆ เหรอครับว่า ผู้ดูแลคือใคร*

อย่างนี้ก็แปลว่า เว็บ sss กำลังดูแลโดยใครก็ไม่รู้นี่เหรอครับ ผมว่ามันไม่ใช่แล้วหล่ะ :bbbear_27:

ป.ล. ไหนบอกจะตอบทุกความเห็นงัยครับ ไม่เห็นตอบของผมเลย?? น่าลองให้โหวตดูนะครับ จะได้รู้ว่าคะแนนความนิยมเป็นอย่างไรบ้าง??  :bbbear_48:

ผู้ดูแลชื่อโภชน์ครับ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:38:54 PM »
ผมว่าถ้าท่านประธานไม่นัดประชุมตามข้อเรียกร้องนะครับ

กระทู้นี้จะยาวชนะกระทู้ลิ้นหน้าโอเลภายในระยะเวลาอันสั้นนี้อย่างแน่นอน  :bbbear_36:

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:40:06 PM »
ผมว่าถ้าท่านประธานไม่นัดประชุมตามข้อเรียกร้องนะครับ

กระทู้นี้จะยาวชนะกระทู้ลิ้นหน้าโอเลภายในระยะเวลาอันสั้นนี้อย่างแน่นอน  :bbbear_36:

ที่แน่ๆ แซงหน้ากระทู้แขวนประจาน Dixcel(ที่โดนลบไปแล้ว) ภายในครึ่งวัน