ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ  (อ่าน 69651 ครั้ง)

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
Re: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 05:57:36 PM »
อยากรู้จังว่าเป็น ประธานแล้วได้อะไร ถึงพยายาทรักษาตำแหน่งไว้อย่างเหนียวแน่น

สงสัยเหมือนกันครับ  :bbbear_25:
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 06:05:50 PM »
แบ๊งค์สู้ๆ....
นั่งสมาธิ ตั้งสติ แล้วเจอทางสว่างเร็วๆ นะครับ
เป็นกำลังใจให้

จาก...ลูกค้าเก่า...เพราะไม่มีรถให้จูนแล้ว --"

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 06:16:50 PM »
สงสัยเหมือนกันครับ  :bbbear_25:

จะได้ไม่โดนรังแก   oops!!!!!

จะโดนแบนมั้ยหนอ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ PingPuB

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 06:18:18 PM »
อืม....น่าคิดครับ  :bbbear_28:

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 06:40:15 PM »
อ่านกกันเพลินๆครับ
ผม เสธ.ภูครับ

ทั้งหมด...ตรง หวัดดีครับเสธ.   :bbbear_7:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:04:18 PM »
ไม่ได้อะไรหรอกครับ ประธานอะ    ส่วนผม ผมทำหน้าที่มาตั้งแต่ 2010 ก็ไม่เคยได้อะไรแล้วก็ไม่หวังจะได้ด้วย ไม่เคยเหนื่อย ดูแลหน้าซื้อขาย มีรูป มีราคา ลงถูกที่ กระทู้ไม่เกิน ทำตามกฎ ผมก็ไม่เคยไปวุ่นวาย ขอความเห็นใจไห้คนทำงานหน่อย ขอบคุณครับ

เค้าถาม ตำแหน่ง ประธาน ไม่ใช่หรอครับ

แล้วคุณไปรู้ว่าเค้า ได้อะไร เสียอะไร ได้ยังไงครับ

ไหนว่าไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกัน

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:26:17 PM »
บอกตรงๆ ถ้าผมเป็นแบงค์ผมลาออกไปแล้ว

ผมไม่ทนอยู่ให้คนด่าขนาดนี้หรอก ผมไม่รู้ว่าแบงค์พยายามจะพิสูจน์อะไร หรือปกปิดอะไร

แต่ในเมื่อสถานการณ์มันออกมาขนาดนี้แล้ว ก็ต้องยอมรับเสียงข้างมากนะครับ

ไม่ใช่มาถูไถไปเรื่อยๆแบบนี้
  :bbbear_40:
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:30:04 PM »
ไม่ได้อะไรหรอกครับ ประธานอะ    ส่วนผม ผมทำหน้าที่มาตั้งแต่ 2010 ก็ไม่เคยได้อะไรแล้วก็ไม่หวังจะได้ด้วย ไม่เคยเหนื่อย ดูแลหน้าซื้อขาย มีรูป มีราคา ลงถูกที่ กระทู้ไม่เกิน ทำตามกฎ ผมก็ไม่เคยไปวุ่นวาย ขอความเห็นใจไห้คนทำงานหน่อย ขอบคุณครับ

สรุปแล้วคุณใช่ แอมบางประกง ตามที่ log in ชื่อ A กล่าวหารึเปล่า
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ eatmebaby

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:44:28 PM »
ทั้งหมด...ตรง หวัดดีครับเสธ.   :bbbear_7:
:bbbear_46:หวัดดีคับน้อง นานๆเข้ามาอ่านที ..…แย่ว่ะ
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน!!!

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:48:51 PM »
ส่วนใหญ่ผมเข้าถามแต่ปัญหารถ กับหน้าซื้อขายน่ะครับ

สังคม SSS เมื่อก่อนดีมาก เอื้อเฟื้อ ไม่ทะเลาะ ไม่แบ่งฝ่าย แบ่งสี(ฮ่าๆๆๆ มันลามมาถึงในบอร์ดแล้วประเทศไทย)

ผมขอเสนอความคิดเห็นบ้านๆ จากคนบ้านๆ ภูทร ซักคนนะครับ

เรื่องเปิด IP ผมเห็นมีท่านนึงเสนอไว้ ว่าให้ Accept Term of use หรือว่าให้เปิดด้วยความสมัครใจ

สังคมนี้ก็แฟร์ๆ กันอยู่แล้ว ให้เปิด แล้ว ip มาเป็น 255.255.255.2x5 ก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นจะเป็นไร เพราะถ้าต้องการหลบ คนคิดจะหลบ มันก็มีวิธีการง่ายๆอีกตั้งเยอะที่จะให้ ip มันไม่ซ้ำกันน่ะครับ

เรื่องกฏ
เคารพครับ กฏเวปบอร์ด แต่ขอถามนิดนึง ก่อนตั้งกฏ มีการทำประชาพิจารก่อนหรือเปล่า(555 เริ่มออกทะเล) จริงๆ แล้ว อยากให้กฏออกมาจากคนส่วนใหญ่ครับ ให้สังคมนี้เป็นเหมือนเดิม อันนี้ไม่ได้ว่าให้ว่าคิดจะตั้งกฏก็ตั้งนะครับ เพราะดูจากกฏมันก็เป็น simple rule ทั่วไปอยู่แล้ว แต่ว่า บรรทัดฐานของกฏมันอยู่ไหน เป็นเช่นไรถึงจะเรียกว่าได้ทำว่าผิดกฏน่ะครับ

เช่น หากท่านรับไม่ได้ที่จะมีคำหยาบอยู่ในบอร์ด หรือ ใช้เพียงข้อความว่า ให้ใช้ข้อความสุภาพ <<< ถามถึงมาตรฐาน บรรทัดฐานนะครับ ว่าแค่ไหนถึงจะสุภาพ เช่น พี่กับน้อง คนรู้จักกัน ใช้คำว่า Ku --- หรือ Meng หรือ Eng เอ-ง มันก็๋ไม่ได้หยาบนะครับ ข้อนี้ Admin น่าจะแก้ไม่ยาก หากไม่ต้องการคำหยาบ ใส่ระบบกรองคำหยาบไปก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นจำเป็นต้องลบโพส หรือแบนเลย สังคมนี้น่าจะมีสิทธิ์ที่จะแสดงออกความคิดเห็นได้เท่าเทียมกันนะครับ

2. ไม่โพสข้อความที่เสียดสี หรือกล่าวร้ายต่อบุคคลอื่น <<< แค่ไหนถึงจะเรียกว่าเสียดสี หรือกล่าวร้ายครับ ผมไม่ได้เป็นฝ่ายใด ฝ่ายใคร คนในบอร์ดนี้ผมรู้จักแค่ไม่กี่คน ผมไม่รู้ว่าใครพวกใครนะครับ แต่ข้อนี้ มันกว้างมาก อยากให้พิจารณากฏข้อนี้ แล้วเขียนให้มันละเอียดๆ เลยครับ เพราะปกติคนเราก็แด-k กัน ทั้งที่เล่นทีจริง ประชดให้ขำขัน คือมันมีหลายอย่างครับ ผู้ที่จะพิจารณาข้อนี้ต้องไม่เข้าฝ่ายใดเลย แต่มันก็เป็นการยากครับ ที่จะเข้าใจในเหตุการณ์ เพราะเดี๋ยวนี้สังคมมันกว้างขึ้น sss ก็ใหญ่ขึ้น คนเล่นซูก็เยอะขึ้น หากคนที่มาดูแลตรงนี้ รู้จักครบทุกคน จำชื่อ จำหน้าได้หมด (เหมือนผมโดนตอนรับน้องวิดวะสมัยเมื่อกาลนานนู้น) คนๆนั้นก็ควรจะได้รับการยอมรับให้ทำหน้าที่นี้ หากไม่มี ตั้งกฏให้ละเอียดกว่านี้ดีกว่าครับ เพราะอะไร น่าจะคิดเองได้นะครับ (ผมพิมพ์แค่ว่า น่าจะคิดเองได้ ผมไม่ได้เสียดสีใคร ผมหมายความอย่างนั้นจริงๆ คือให้ลองคิดดูนะครับ ว่าเหมาะสมหรือเปล่า

3.ไม่โพสข้อความที่อาจจะก่อให้เกิดความขัดแย้งในเวปบอร์ดหรือไม่สร้างสรรค์ มันก็คือข้อสอง คือๆ กันเลย ไม่เห็นจะแตกต่าง แค่ไหนคือขัดแย้ง แค่ไหนคือไม่เข้าใจ แค่ไหนคือคิดเห็นต่าง มันไม่มีมาตรฐานครับ

4. สมาชิก 1 ท่าน ควรมี login เพียงอันเดียว ซึ่งถ้าหากผู้ดูแลตรวจสอบเจอว่ามีการใช้ login  ผมยอมรับครับ บ้านผมมีสองลอกอิน ลอกอินนึง พ่อใช้ ไม่ค่อยโพส แกชอบเข้ามาดูรถ อีกลอกอินนึงก็อันนี้น่ะครับ มีนานแล้ว โพสปรึกษาเรื่องรถ ซื้อของบ้าง หาของบ้าง ขายบ้าง แต่ส่วนใหญ่แบ่งๆ กันใช้ครับ

กฏแต่ละข้อ ลองทำโหวต ทำให้เสนอข้อคิดเห็น แล้วมาปรับใช้ดีมั้ยครับ ผมอยากให้มองเหมือนทุกคน มีสิทธิ์ที่ 1 สิทธิ์เท่าๆกัน ทำแบบส่งบัตรประชาชนลงทะเบียนก็ได้ แบบพันทิป เพราะสังคมนี้น่าอยู่ครับ แต่ตอนนี้มันแปลกๆ ไม่ชอบบรรยากาศตอนนี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:04:57 PM โดย nnet »

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:13:47 PM »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ
อ้างถึง
ทางผู้ดูแล Web ขอสงวนสิทธิ์ที่จะเปลี่ยนแปลงกฎต่างๆได้ตลอดเวลาและลบกระทู้ใดๆที่ผิดกฏหรือ

พิจารณาแล้วว่าไม่เหมาะสม

ตัวนี้ครับ เรื่องสงวนสิทธิ์ที่จะเปลี่ยนแปลงกฏต่างๆ ได้ตลอดเวลา ลองเปลี่ยนเป็น หากจะเปลี่ยนแปลง ต้องแจ้งล่วงหน้า หรือ ทำแบบสอบถามสักหน่อยดีหรือเปล่าครับ คำที่ใช้ผมว่ามันมีอำนาจเบ็ดเสร็จดีนะครับสำหรับผู้ดูแล แต่สำหรับสมาชิกตัวจ้อยๆ ผม... :bbbear_38:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:18:39 PM »
Login ที่โดนแบน มีระยะเวลาเท่าไรครับ ถึงจะกลับมาได้
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:21:05 PM »
ผมจะเอาน้าเสือดำ พี่รองของผม กับหัวหน้ากะบดของผมคืนมา

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:22:03 PM »
ผมขอสมัครเป็น Admin ครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:23:38 PM »
ผมจะเอาน้าเสือดำ พี่รองของผม กับหัวหน้ากะบดของผมคืนมา
เฮ้ย!! เสือดำด้วยเหรอไม่เห็นในรายชื่อเลยครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊