ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ลุงๆ ท่านไหน มีประสบการณ์แข่งรถสมัย The Palace มาเล่าให้ฟังทีคับ  (อ่าน 24034 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
น้าผมบอกว่าสมัยนั้นมาช่าเด็ดมาก แค่เนี้ย5555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
เคยไปกับพี่ชาย เข้า-ออกบ้านต้องเข็นรถ  :bbbear_13:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เคยไปกับพี่ชาย เข้า-ออกบ้านต้องเข็นรถ  :bbbear_13:
:bbbear_43:

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
เข้ามารำลึกความหลังกันใหญ่  :bbbear_44:

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
ในบ้านนี้มีหลายคน แต่ไม่รู้จะมาเล่าให้ฟังป่าว :bbbear_33:

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
" ช่า บันไดวน " เคยได้ยินมั๊ยครับ.. ตอนนั้น  ม.5   พอวันศุกร์ปั๊บ
เสียงเซ็งแซ่ในหมู่เพื่อนผอง จะดังขึ้นประจำว่า " เฮ้ย ศุกร์แล้ว  ไอ่ ช่ามา ไปเปล่าว๊ะ "
เจ๊แก จะมาสิงสถิตย์ ทุก ศุกร์ เสาร์  เหน็บน้องสาวมาบ้าง ( ปัจจุบัน เสียชีวิตไปแล้ว )

แต่เชื่อมั๊ย ตั้งแต่ เธค นี้ เปิดตัว จนปิดไป ก็ไม่เคยได้ย่างกรายเหยียบเข้า ( เรามันสาย ธรรม .. สติ จิตํ โนเม )
มีแต่ไปป้วนเปี้ยนด้านหน้า คืนวันเสาร์ อยู่เนืองๆ  ไว้จามาเหล้าให้ฟางงง .. :bbbear_30:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
เคยไปกะพี่ชายเช่นกันครับ แต่ไม่ได้เข้าไปใน Palace ผมเน้นดูรถอย่างเดียว

ที่ประจำผมก็ สะพานลอยหน้า ST John คับ แต่ถ้าวันไหน อยากดูรถตัวเป็นๆ หรือ จุดที่เค้าทำรถ ก็จะเข้าไปใกล้หน่อย

สมัยนั้น KE 70 , TE - 71 ดูเหมือนจะเป็นรถที่คือนข้างจะนิยมมากๆ เครื่อง 4A-GE ตอนนั้น ดังพอๆกะเครื่อง K 20 ตอนนี้ ใครวางใน Body นั้นมาวิ่งนี่ หล่อ ครับ

วิธี จูนรถสมัยนั้น ไม่มีกล่อง ECU ไม่มี Com มาจูนกัน สิ่งที่ช่างจะจูนรถกันตอนนั้น ส่วนใหญ่ ก็พก "นมหนู" กันเป็นถุงๆ ถือเป็นการจูนที่โคตรเทพแล้ว

สมันนั้น ทำรถวิ่งกัน ช่วงล่างที่ไม่ต้องพุดถึงครับ ไม่มีใครทำกันเลย ตัดสปริง โหลดกันแบบไม่กลัวตาย บางคันเป็นแหนบนี่ออกตัวเต้นกันเป็นลิงเลย เบรคนี่ไม่ต้องดูถึงครับ ไม่ได้มีของแต่งให้ใช้กันแบบสมัยนี้

และนี่ก็เป็นสาเหตุที่ ทำให้หลายๆคนเสียชีวิต ณ ที่นั้นๆ ทั้งจุดที่เป็นคอคอด กำแพง ต่างๆ ล้วนแล้ว มีชีวิตและเลือดเนื้อของวัยรุ่นสมัยนั้น ไปทาไว้บนถนนเส้นนี้ไว้ไม่รู้เท่าไหร

วิชา "วางมิด" ก็เริ่มต้นขึ้นที่นั้น ..... และมันเลยเถิดจากคำว่า Midnight Racing ไปก็ตรงที่ ไม่มีความเป็นลูกผู้ชายกันอีกต่อไป มีแต่นักเลงรถ

เคยฟังจากรุ่นพี่ ที่อยู่ในยุคของ "อังรี" ว่า สมัยก่อนนั้น แมน กว่ายุค พาเลส เยอะ ไม่มีการวางมิด ไม่มีการจี้ตูด วิ่งคู่กัน แพ้เป็นแพ้  ชนะเป็นชนะ
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy

เคยไปกะพี่ชายเช่นกันครับ แต่ไม่ได้เข้าไปใน Palace ผมเน้นดูรถอย่างเดียว

ที่ประจำผมก็ สะพานลอยหน้า ST John คับ แต่ถ้าวันไหน อยากดูรถตัวเป็นๆ หรือ จุดที่เค้าทำรถ ก็จะเข้าไปใกล้หน่อย

สมัยนั้น KE 70 , TE - 71 ดูเหมือนจะเป็นรถที่คือนข้างจะนิยมมากๆ เครื่อง 4A-GE ตอนนั้น ดังพอๆกะเครื่อง K 20 ตอนนี้ ใครวางใน Body นั้นมาวิ่งนี่ หล่อ ครับ

วิธี จูนรถสมัยนั้น ไม่มีกล่อง ECU ไม่มี Com มาจูนกัน สิ่งที่ช่างจะจูนรถกันตอนนั้น ส่วนใหญ่ ก็พก "นมหนู" กันเป็นถุงๆ ถือเป็นการจูนที่โคตรเทพแล้ว

สมันนั้น ทำรถวิ่งกัน ช่วงล่างที่ไม่ต้องพุดถึงครับ ไม่มีใครทำกันเลย ตัดสปริง โหลดกันแบบไม่กลัวตาย บางคันเป็นแหนบนี่ออกตัวเต้นกันเป็นลิงเลย เบรคนี่ไม่ต้องดูถึงครับ ไม่ได้มีของแต่งให้ใช้กันแบบสมัยนี้

และนี่ก็เป็นสาเหตุที่ ทำให้หลายๆคนเสียชีวิต ณ ที่นั้นๆ ทั้งจุดที่เป็นคอคอด กำแพง ต่างๆ ล้วนแล้ว มีชีวิตและเลือดเนื้อของวัยรุ่นสมัยนั้น ไปทาไว้บนถนนเส้นนี้ไว้ไม่รู้เท่าไหร

วิชา "วางมิด" ก็เริ่มต้นขึ้นที่นั้น ..... และมันเลยเถิดจากคำว่า Midnight Racing ไปก็ตรงที่ ไม่มีความเป็นลูกผู้ชายกันอีกต่อไป มีแต่นักเลงรถ

เคยฟังจากรุ่นพี่ ที่อยู่ในยุคของ "อังรี" ว่า สมัยก่อนนั้น แมน กว่ายุค พาเลส เยอะ ไม่มีการวางมิด ไม่มีการจี้ตูด วิ่งคู่กัน แพ้เป็นแพ้  ชนะเป็นชนะ

:bbbear_17:

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
พี่ๆก็เคยเล่าให้ฟังอยุ่ colora เครื่อง 4A-GE แรงและมีอีกเยอะสาดโค้งยูเทินหน่าเซนจอทโคตรน่ากลัวเลยคนก็ยืนดูตรงยูเทินนั้นและ

แล้วจะมีสะพานข้ามคลองบางซื่ออีกก่อนถึงแยกสุทธิสารพี่เขาบอกโดนเนินกันมันส์เลยชอบมิดกันตรงนั้นด้วยเพราะมันใกล้พาเรสด้วย
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
ทันเอาปลายๆพาเลซครับ  พอเซ็นจอนห์ก็ตรงรุ่นพอดี มันดีครับยืนตรงหน้าเซ็นจอนห์รอดูรถออกตัวตรงยูเทริน ยิงยาวไปกลับรถเอาหน้าแยกสุทธิสารเติมน้ำมันปั้มเชลตรงแยก จำได้คราวๆลิตรละ14บาท เติมสองร้อยก็วิ่งได้ ยิ่งช่วงกำลังสร้างทางด่วนเนี่ยย้อนไปวิ่งเลนในกันเลย โล่งยาวถนนก้เรียบอยู่รถน้อย ตอนนั้นผมเพิ่งหัดซิ่งได้แค่ตามดูรุ่นใหญ่เค้าวิ่งกัน  เครื่องจำพวก หกสูบสองพัน ยังเห็นวิ่งกันเป็นเครื่องเทพ อย่าง rb20 1G turbo หรือสามพันอย่าง7m ก็สุดขั้วในยุคนั้น พี่ๆที่เห็นซิ่งๆก็มีเล็กโปรเจ็คเอ็ม พี่ป๊อปปี่ พี่ออฟ เยอะอ่ะจำไม่ไหว

ออฟไลน์ da7000

• *
ล้อขอบ13+ ยางP7 F 

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
สมัยนั้นยังใช้ ke15 เครื่อง 4age อยู่เลยครับ พอตามๆไปได้..
5 ทุ่มรถก็เริ่มว่าง เริ่มวิ่งบ้างแล้ว เที่ยงคืนหาที่จอดกันไม่ได้แล้ว สมัยนี้ตีสามรถยังเยอะอยู่เลย 555
สนุกสุดตอนตำรวจมาเนี่ยแหละครับ เหมือนผึ้งแตกรัง 555
ตอนนั้นทั้งคนแข่งทั้งตำรวจยังไม่โหดเหี้ยมเท่าสมัยนี้
สมัยนี้ไม่แนะนำอย่างแรง ไปแข่งน่ากลัว ทั้งปืน ทั้งนักเลงเด็กเกรียนติดอาวุธทั้งนั้น

ทำใจสมัยนั้นไม่มีสนามให้ลงระบายความอัดอั้นกัน ก็ต้องลงไประบายกันในถนน
สมัยนี้สนามเกิดขึ้นให้พวกเรามากมาย ไม่แนะนำให้ไปซัดกันบนถนนหลวงอย่างเด็ดขาดครับ
เมื่อก่อนยังดูเท่ห์ แต่สมัยนี้แข่งบนถนนกลายเป็นเกรียนไปหมดแล้ว อย่าไปเล่นกันเลยครับ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
 :bbbear_43: ผม "Lancer ไฟ L"  ติดสติ๊กเกอร์กระจกหลัง Sexy Road
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
ผมเคยไปวิ่งรุนหลังๆแล้วครับ ตอนนั้นใช้รถ DX 4 ประตู KE-70 วาง 4A-GE มันก็วิ่งวนอยู่ หน้า เซนต์จอห์น กลับรถ ใต้สุทธิสาร ตำรวจชอบยืนอยู่ใต้สะพานกลับรถนั้นละครับ

เคยกลับรถไปเจอตำรวจ แต่รอดครับเพราะว่าเค้าจับคันหน้าผมไป ตำรวจหลายคนกำลังคุยกับคันอื่นๆอยู่ ไม่มีตำรวจว่างพอดี คือครบคนครบคันนั้นเอง หลังๆผมเลยวิ่งข้ามไปกลับรถตรงดินแดงแทน

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
ล้อขอบ13+ ยางP7 F

ตัวจริงเสียงจริงตั้งแต่ยุคอังรีเลย  :bbbear_2: