ผู้เขียน หัวข้อ: GC3,6,8 ที่ลงเครื่องโบ ไม่ว่าจะคอขาว/แดง 4x4 เดิมๆกินจุไหมครับ  (อ่าน 8814 ครั้ง)

ออฟไลน์ june

• *
  • Popular Vote : 0
อยากทราบว่าในบอดี้ GC ไม่ว่าจะคอขาว/แดง เทอโบ ขับ4 เดิมๆ วิ่ง ตจว ความเร็วเฉลี่ย 120+- นี่สามารถทำได้ถึง 12โล:ลิตร ไหมครับ คือตอนนี้กำลังมองหาอยู่ครับ จริงๆชอบมานานแล้วแต่โดยฐานะและเงินเดือนดูแล้วไม่มีปัญญา เลยไปคบน้องโว(ทำแท้นะ แท้ก็ไม่มีปัญญา T T)อยู่หลายปี ตอนนี้การงานเริ่มดี เงินเดือนเริ่มโอ ก็เลยจะตามฝันหน่ะครับ
ที่ถามอัตราสิ้นเปลืองเพราะต้องออก ตจว ค่อนข้างถี่ วิ่งตามโรงบาลหน่ะครับ ผมทำเกี่ยวกะเครื่องมือแพท บางทีเจอเคสอุบัติเหตุก็ต้องกด ต้องมุดแบบบ้าครั่งก็เคย ตอนใช้โวเคยไป รพ.ลพบุรีขาไปกดมิดตลอดสาย 40 นาทีถึง แต่โดนค่าน้ำมันไป 1,300 ขากลับวิ่งแค่ 120 พยายามไม่ให้ติดบูท โดนแค่ 700 ก็เลยอยากรู้ว่า ซูนี่กินจุไหมครับ แล้วเค้างอแงหรือขี้โรคไหม กัวกินข้าวลิง เสียงานด้วย รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
120+- ผมทำได้แค่7-8ล/ล เองอะครับ :bbbear_40: ขนาดไม่ค่อยบูสแล้วนะครับ สงสัยรถผมจะรอบจัดด้วยแหละครับ ra4.4close  :bbbear_13:
ยังไงลองมองซูดมแก๊สไว้เป็นทางเลือกก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ประหยัดแถมวิ่งดีซะด้วย :bbbear_34:

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
เพิ่งวางคอขาวเกียร์ออโต้ไป ก็กินประมาณ10-11กม/ลิตร วิ่ง110-120ไม่ติดบูสท์นะครับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
120+- ผมทำได้แค่7-8ล/ล เองอะครับ :bbbear_40: ขนาดไม่ค่อยบูสแล้วนะครับ สงสัยรถผมจะรอบจัดด้วยแหละครับ ra4.4close  :bbbear_13:
ยังไงลองมองซูดมแก๊สไว้เป็นทางเลือกก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ประหยัดแถมวิ่งดีซะด้วย :bbbear_34:

4.44 ธรรมดา ผมก็กินประมาณนี้เลยครับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

อยากได้ 10-12 โล/ลิตร พอทำได้ครับ แต่ต้องวิ่งแค่ 80-90 เท่านั้น

ถ้าวิ่ง 100 + ยังงัยก็ 8-10 โล/ลิตร ครับ 130+ ก็ 6-8 โล/ลิตร ครับ

ปล. อยู่ที่เท้าและอัตราทดเกียร์ด้วยครับ ถ้าไม่ติดบูสท์ก็ช่วยได้พอประมาณ

หวังว่าคงพอเป็นแนวทางได้นะครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
โอลเล เครื่อง EJ20คอขาว เกียร์4.1ไม่โคลส ออก ตจว. 110-130 นั่ง3คน ขับยังไงก็9 โลลิตรครับ :bbbear_27:
เคยดีสุดขับ80-90ตลอดทาง นั่งคนเดียว ได้ถึง11โลลิตร :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ดมแก๊สเลยครับ.  :bbbear_19:

ออฟไลน์ june

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุณคร๊าบ ผมไม่อยากดมแกสอ่ะครับ คือรู้สึกเสียดายรถหน่ะครับเวลาต้องเจาะต้องรื้ออ่ะ แล้วก็กลัวปัญหาจุกจิกที่จะตามมาด้วยอ่ะครับ
ปล.ถ้าอยู่ราวๆ 8-9 โล:ลิตร ก็ยังโอนะครับ ยังรับได้อยู่ เพราะเจ้า 325 ที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็ป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ นี้แล้วแต่เท้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เครื่องตากลมคอแดงเกียร์ 4.4 วิ่งทางไกล 120-130 ทำได้ราวๆ 10 โล/ลิตรครับ "อยู่ที่ความเนียนของคันเร่งครับ" ล่าสุดไปพัทยากับเขาใหญ่ ครึ่งถังวิ่งได้ 200 โล+  :bbbear_32:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 02:06:18 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ vteclover

• *
  • Popular Vote : 1
ต้องขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้นี้จิงๆ เพราะตอนนี้เองผมก็ใช้ Honda อยู่ กำลังเก็บข้อมูลของ Subaru ไปเรื่อยๆ รอวันที่ทุกๆ อย่างพร้อมก็จะหันไปคบหารถเทอร์โบบ้างครับ เพราะเล่นแต่ NA มาตลอด ถ้าไม่ซัดเทคไม่เปิด ยังไงๆ ก็ 10 โลลิตรสบายๆ ครับ ถ้าใช้ Subaru แล้ววิ่ง 100-120 อยู่ที่ 8-9 โลลิตรนี่ผมยังรู้สึกสบายๆนะ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ต้องขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้นี้จิงๆ เพราะตอนนี้เองผมก็ใช้ Honda อยู่ กำลังเก็บข้อมูลของ Subaru ไปเรื่อยๆ รอวันที่ทุกๆ อย่างพร้อมก็จะหันไปคบหารถเทอร์โบบ้างครับ เพราะ :bbbear_32:เล่นแต่ NA มาตลอด ถ้าไม่ซัดเทคไม่เปิด ยังไงๆ ก็ 10 โลลิตรสบายๆ ครับ ถ้าใช้ Subaru แล้ววิ่ง 100-120 อยู่ที่ 8-9 โลลิตรนี่ผมยังรู้สึกสบายๆนะ
10โลลิตรเฉพาะรุ่นตากลมขึ้นไปนะ เก่ากว่านี้อย่าได้คิด555
ขอบคุณคร๊าบ ผมไม่อยากดมแกสอ่ะครับ คือรู้สึกเสียดายรถหน่ะครับเวลาต้องเจาะต้องรื้ออ่ะ แล้วก็กลัวปัญหาจุกจิกที่จะตามมาด้วยอ่ะครับ
ปล.ถ้าอยู่ราวๆ 8-9 โล:ลิตร ก็ยังโอนะครับ ยังรับได้อยู่ เพราะเจ้า 325 ที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็ป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ นี้แล้วแต่เท้าเหมือนกัน
สมัยนี้ไม่ต้องเจาะรถแล้วจ้า ถังโดนัทก็ยึดกับรูน๊อตยางอะไหล่ ท่อแก๊สก็ลอดออกมาตรงรูระบายนำ้
ตรงยางอะไหล่นั่นแหละ ไม่ต้องเจาะหรือยึดแบบถังแคปซูล ท่อแก๊ส(เปนทองแดงขนาดพอๆกับท่อลมบูสต์)ใต้รถก็ยึดกับท่อนำ้มันใต้รถ
ไม่ต้องเจาะเลยครับ :bbbear_32: แต่ไม่ติดก็ดีขนาดคนใช้น้อยยังจ้องขึ้นราคาlpgอยู่นั่นแหละ :bbbear_39:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
ท่อแก๊สยึดกะท่อน้ำมันเลยหรอ พี่โชค  :bbbear_15: :bbbear_15:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ท่อแก๊สยึดกะท่อน้ำมันเลยหรอ พี่โชค  :bbbear_15: :bbbear_15:
ใช่มันก็วางขนานกันไป แต่ไม่ได้เจาะท่อนำ้มันนะจ๊ะ :bbbear_23:
แก๊สไม่น่ากลัวเลยร่ัววาล์วมันก็ตัดที่ถัง แล้วก็โซลินอยอีกอันก่อนเข้าหม้อต้ม
นำ้มันสิร่ัวละไหลนองไปโม๊ด
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
ผม เหยี่ยวคอแดง ซัด6 ขับคนเดียว
แฟนนั่งด้วย(เปนกล่องล็อคสปีด120 ยังปลดล็อคไม่ได้ :bbbear_11:) 8.5 โลลิตร

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
เครื่องคอขาว ตาเหยื่ยว เฟือง 3.9   กินอยู่ 7- 9 โล ลิตร ในเมือง ถ้ารถติดๆมากกกๆๆๆๆ  6-7 โล   

ทางไกล จะอยู่ที่  10 -12  ที่ความเร็ว 100 (รอบ2500) ถึง 120 (รอบ3000)

ถ้า แบบอารม รีบ  หรือ อยากสนุก ติดบูส  (แบบนอกเมือง)  จะอยู่ที่ 8 ถึง 10 โล  :bbbear_32:

ใช้ น้ำมัน เบนซิล 95 ครับ

ปล. ประมาณว่า เติม 500 บาท จะ วิ่งได้ 100 โล  :bbbear_41: