ผู้เขียน หัวข้อ: GC3,6,8 ที่ลงเครื่องโบ ไม่ว่าจะคอขาว/แดง 4x4 เดิมๆกินจุไหมครับ  (อ่าน 8816 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เครื่องคอขาว ตาเหยื่ยว เฟือง 3.9   กินอยู่ 7- 9 โล ลิตร ในเมือง ถ้ารถติดๆมากกกๆๆๆๆ  6-7 โล   

ทางไกล จะอยู่ที่  10 -12  ที่ความเร็ว 100 (รอบ2500) ถึง 120 (รอบ3000)

ถ้า แบบอารม รีบ  หรือ อยากสนุก ติดบูส  (แบบนอกเมือง)  จะอยู่ที่ 8 ถึง 10 โล  :bbbear_32:

ใช้ น้ำมัน เบนซิล 95 ครับ

ปล. ประมาณว่า เติม 500 บาท จะ วิ่งได้ 100 โล  :bbbear_41:

เหมือนกันเลยครับ เติม500 วิ่งได้100กิโล บางทีของผม ก็ อยุ่แถวๆ 80กิโลบ้าง ถ้ารถติดๆนะครับ (เครื่องNAด้วยซ้ำ)   :bbbear_10: :bbbear_10:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
เครื่องคอขาววิ่งเฉลี่ยโลละ5-6บาทซัดๆก็7-8บาท :bbbear_44:

ออฟไลน์ june

• *
  • Popular Vote : 0
เห่อๆๆ กินจุเหมือนกันนะเนียะ ของพี่ๆ แต่ละท่าน แล้วถ้าโมเครื่องมาแล้วด้วยนี่ไม่ปาไป4-5โล ลิตรกันเลยเหรอคับเนียะ สงสัยต้องเอาไว้แรดอย่างเดียวแล้วหละ เอามาวิ่งใช้งานคงไม่เหมาะแน่ๆเลยแบบนี้ :bbbear_27:

ออฟไลน์ vteclover

• *
  • Popular Vote : 1
10โลลิตรเฉพาะรุ่นตากลมขึ้นไปนะ เก่ากว่านี้อย่าได้คิด555
ผมก็เล็ง ตากลม - ตาเหยี่ยว อยู่อ่ะครับ ถ้าได้เป็นเครื่องคอแดงก็จะดีมากๆ

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13

เหมือนกันเลยครับ เติม500 วิ่งได้100กิโล บางทีของผม ก็ อยุ่แถวๆ 80กิโลบ้าง ถ้ารถติดๆนะครับ (เครื่องNAด้วยซ้ำ)   :bbbear_10: :bbbear_10:

ใช่เลยยย เป็นเหมือนกันครับ  เป็นเท้าผม ผมทำได้แค่นั้น  :bbbear_40: 

ถ้าเป็นทางไกล 500 บาท จะทำได้ 120 - 130  โล  แบบไม่ติดบูส    แต่ผมทำไม่ได้    :bbbear_20:    ผมให้อาขับ   :bbbear_44:

ส่วนนึง เลย อยู่ที่ คนขับและนิสัยครับ อิอิ   :bbbear_34:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เครื่องคอขาววิ่งเฉลี่ยโลละ5-6บาทซัดๆก็7-8บาท :bbbear_44:

รถคุณน้อง...แค่นี้ จริงเหรอจ๊ะ  :bbbear_24: :bbbear_24:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
ขับ 120-140 กินประมาณ 8-9โล/ลิตรครับ :bbbear_16:

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
ของผมใช้งานในเมือง อโศก-สุขุมวิท ประมาณ 6 กว่าๆ เติมเต็มถังวิ่งได้ เกือบๆ 200 กม เองอ่ะครับ  :bbbear_8:

แต่ตอนไปเขาใหญ่ ครึ่งถังวิ่งได้ 170 กม. ตกประมาณ 8.5 กม./ลิตร  :bbbear_44:

ออฟไลน์ june

• *
  • Popular Vote : 0
ของผมใช้งานในเมือง อโศก-สุขุมวิท ประมาณ 6 กว่าๆ เติมเต็มถังวิ่งได้ เกือบๆ 200 กม เองอ่ะครับ  :bbbear_8:

แต่ตอนไปเขาใหญ่ ครึ่งถังวิ่งได้ 170 กม. ตกประมาณ 8.5 กม./ลิตร  :bbbear_44:
โอ้วม่ายยยย เต็มถังได้ 200 โล ถังอิมกี่ลิตรอ่ะครับ 325 ผมเติม 55ลิตร วิ่งไป 600 โลแล้วไฟยังไม่โชเลยก๊าบ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ใช่มันก็วางขนานกันไป แต่ไม่ได้เจาะท่อนำ้มันนะจ๊ะ :bbbear_23:
แก๊สไม่น่ากลัวเลยร่ัววาล์วมันก็ตัดที่ถัง แล้วก็โซลินอยอีกอันก่อนเข้าหม้อต้ม
นำ้มันสิร่ัวละไหลนองไปโม๊ด
แหมปลอบใจตัวเองจริงๆ ระวังนะวิ่งร้อนมากๆตู้มต้ามมาแล้วต้องเหนื่อยหาเสือตัวใหม่อีก :bbbear_43:
โปรเจคน้องเมีนถึงใหนล่ะ. รออยู่พี่เขย :bbbear_16:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
แหมปลอบใจตัวเองจริงๆ ระวังนะวิ่งร้อนมากๆตู้มต้ามมาแล้วต้องเหนื่อยหาเสือตัวใหม่อีก :bbbear_43:
โปรเจคน้องเมีนถึงใหนล่ะ. รออยู่พี่เขย :bbbear_16:
เฮ้ยแก๊สน่ะถ้าไม่ผ่านหม้อต้มนี่ปล่อยออกมาเย็นจนเป็นนำ้แข็งเลยนะ

ส่วนโปรเจ็คน้องเมียนี่แนะนำไปเพ้อแล้วปลำ้เลยดีกว่า :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ณ ตอนนี้สองท่านเกี่ยวดองกันแล้วเหรอเนี่ย  :bbbear_26:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ณ ตอนนี้สองท่านเกี่ยวดองกันแล้วเหรอเนี่ย  :bbbear_26:
ยังไม่ดองเลยโบท รอแค่ว่าเสือดำจะดองหรือปล่าว รักแท้ทอมนี่มันเป็นภารกิจใหญ่จริงๆที่ต้องฝ่าไปให้ได้ :bbbear_8:
ส่วนเสือใบ ไว้เป็นดองแผลใจ :bbbear_45:

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
ขอบคุณคร๊าบ ผมไม่อยากดมแกสอ่ะครับ คือรู้สึกเสียดายรถหน่ะครับเวลาต้องเจาะต้องรื้ออ่ะ แล้วก็กลัวปัญหาจุกจิกที่จะตามมาด้วยอ่ะครับ
ปล.ถ้าอยู่ราวๆ 8-9 โล:ลิตร ก็ยังโอนะครับ ยังรับได้อยู่ เพราะเจ้า 325 ที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็ป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ นี้แล้วแต่เท้าเหมือนกัน
ดมเถอะครับ แล้วจะติดใจ วิ่งเยอะ อยากประหยัด LPG เป็นคำตอบเดียวครับ แล้วคุณจะอยากขับมันทุกวัน

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ดมเถอะครับ แล้วจะติดใจ วิ่งเยอะ อยากประหยัด LPG เป็นคำตอบเดียวครับ แล้วคุณจะอยากขับมันทุกวัน
เหมือนหลอกล่อเยาวชนให้ดมสารระเหยเลยครับ555 :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊