ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเรื่องการดูแล จัดการ และปรับปรุงเว็บไซต์ครับ  (อ่าน 10351 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
หลังจากงานหนักๆหนุกๆอย่างงานขับสี่มีหอยของพวกเราได้ผ่านพ้นไป ก็ถึงเวลาที่จะต้องมาจัดการกับบ้านเราให้สะอาดเรียบร้อยสมบูรณ์กันสักทีนะครับ ผมขอแจ้งว่าต่อไปนี้ทางคุณJeedz จะเข้ามาทำหน้าที่เป็น Web Adminให้กับพวกเรานะครับ ซึ่งจากที่ได้คุยกับทางคุณจี๊ดเมื่อคืนนั้นผมได้ขออนุญาตคุณจี๊ดนำข้อความที่เคยส่งมาให้ผมลงมาในกระทู้นี้เลยเนื่องจากผมเป็นคนที่ไม่เข้าใจในเรื่องไอที ข้อความมีดังนี้ครับ "เรื่องราคาอ่ะ. . . . . . มันมีค่า hosting ตามจริง ครับ
ที่ผมขายอยู่

300MB / 1600 บาท / ปี
500MB / 2600 บาท / ปี
1000MB / 3400 บาท / ปี
5000MB / 6000 บาท / ปี

แต่ค่าดูแลเนี่ยดิ คิดไม่ถูก ไปถามใครก็ไม่เคยมี case ดูแลแบบนี้  เคยแต่ทำให้พวกบริษํทที่เค้า update ข่าวสารผ่านหน้าเวบ ปกติผมทำปีละตั้ง 30,000 โน่น ร่วม Hosting ซึ่งผมว่ามันแพงไปสำหรับ Web เรา

ดังนั้น. . . . . . เอาเป็นว่าเช่า host ผมตามจริงผมดูแลให้ไปเลยละกัน

ยกเว้นว่ามีการแก้ไข program เล่นท่าพิสดาร เช่น. . . . คล้ายๆ กับที่ให้กดยินยอมเข้าบอร์ด เรื่อง ip อะไรยังงั้น

ก็เป็นรายครั้งไปล่ะเนอะ ครั้งนึงไม่กี่ตัง ผมว่าไม่น่ามีบ่อยหรอก นานๆหน  เพราะ ตัว Script ของ Webboard มันเป็นของ Free ถ้ามีก็ถือว่าเป็นค่าขนมให้ลูกน้องผมในราคาหลักพันแหล่ะ

เรื่อง update script อุด bug อันนี้ผมทำให้ ไม่มีปัญหา รวมถึงการสังหาร spam ต่างๆครับ

แต่. . . . . . ผมจะไม่ยุ่งเรื่องหน้าเวบนะครับ ( โยกย้าย Lock Ban กระทู้และคน *** ยกเว้นเหตุฉุกเฉิน สำคัญโคตรๆ จริงๆ ) ต้องขอรบกวนพี่ๆ mod ทั้ง 4 ที่เป็นผู้รักษากฏ จัดไป ผมจะดูหลังบ้านอย่างเดียว ต่อไป

โดย user ผมก็จะขึ้นเป็น user บ้านๆ เยี่ยงนั้น แค่ผมถือ pass ของ user admin ของ web + ftp + control panel + database เท่านั้น "

ข้อมูลต่างๆมีตรงนี้แหละครับ และคิดว่าวันนี้คุณจี๊ดคงจะเข้ามาแนะนำตัวในกระทู้นี้อีกทีครับ ฉะนั้นขอให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ช่วยกันหาข้อมูลมาว่าต้องการให้ปรับปรุงเว็บไซต์ตรงไหนบ้าง ผมจะได้รวบรวมมาแปะเอาไว้เป็นข้อๆให้คุณจี๊ดได้แก้ไขทีเดียวเลยครับ

ผมขอเริ่มก่อนโดยนำข้อที่ผมทราบมาดังนี้ครับ
1. ให้เอาหน้าแรกที่ต้องกด "ยินยอม" เข้าเว็บไซต์ออก
2. ตั้งผู้ดูแลเว็บไซต์ ขึ้นมา4คน ดังนี้  พี่เต้อ Hiter, Bossma, Bmx มองแต่เธอ, น้ำตาเสือดำ (หากมีใครเสนอจะช่วยดูแลเว็บเพิ่มสามารถแจ้งได้นะครับ)
3. ขณะนี้มีสมาชิกบางท่านโดนแบนอยู่(เพิ่ม) แต่ในช่วงนี้เราไม่ได้มีผู้ดูแลเว็บ ผมเลยคิดว่าน่าจะมี Spamค้างอยู่ในระบบเรามั้งครับ มันขึ้นข้อความมาที่สมาชิกว่า "สมาชิกนี้โดนแบนเนื่องจากให้ Hiter ใช้เพื่อเข้าเว็บไซต์"  เลยขอให้ช่วยดูเรื่องการปลดแบนและจัดการ Spamให้ด้วยคร้าบ

เพื่อนๆครับ รบกวนช่วยกันแนะนำเข้ามาด้วยนะครับ บ้านเราจะได้สงบเรียบร้อยน่าอยู่เหมือนสมัยก่อนกันสักทีนะคร้าบ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
ดีครับ แก้ไขสักที

รำคาญ ที่ต้องมากด

" ยินยอม "

แล้วครับบบบ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
มาแล้วค้าบ บ บ บ บ บ บ บ บ   ยินดีให้บริการ

จี๊ดค้าบ บ บ บ บ    รถคันเขียว แอบเนียนกับ SSS มันทุกงาน หุๆ
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
มาแล้วค้าบ บ บ บ บ บ บ บ บ   ยินดีให้บริการ

จี๊ดค้าบ บ บ บ บ    รถคันเขียว แอบเนียนกับ SSS มันทุกงาน หุๆ

ไม่นาน แมงทับ จะกลายเป็น นอนยัน  เชื่อชั้น ตาจี๊สสสส

ไม่นาน แมงทับ จะกลายเป็น นอนยัน  เชื่อชั้น ตาจี๊สสสส

นอนยัน คืออะไรอ่ะ. . . . . คิดตามไม่ทัน
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
นอนยัน คืออะไรอ่ะ. . . . . คิดตามไม่ทัน

Subaru boxer
Jay TURBO-Plus

Subaru boxer

อ๋อ อ อ อ  get แล้ว ว ว ว

อันนั้นมันของตายพี่  เอาแน่ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ ทรัพยังไม่เอื้ออำนวย T_T  :bbbear_13:

เค้าอยากได้เหยี่ยวขาวอ่ะ !!!

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
กำ สิงอยุ่ในเว็บนอนยันดันไม่เข้าใจมุขนอนยัน555
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
สุ้ๆ กับนะครับทุกคน  :bbbear_26:

ผมขอเสนออีกอย่างครับ ช่วนเอาตัว icon การ์ตูน อาโนเนะ เปลี่ยนให้ด้วยได้ไหมครับ อันนี้มันน่ารักไปหน่อยครับผมว่า อันนี้มันอยู่ๆ จะมาก็มา มาไงก็ไม่รู้อ่ะ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ไอ้กระบดกันดาร นี่เราจะฝากเวปให้ใอ้กระบดกันดารใช่มั้ย

นอนยันคือ. นอนทำไงเฮียจี๊ด โง่แท้น่อ :bbbear_44:

ไอ้กระบดกันดาร นี่เราจะฝากเวปให้ใอ้กระบดกันดารใช่มั้ย

นอนยันคือ. นอนทำไงเฮียจี๊ด โง่แท้น่อ :bbbear_44:

พึ่งตื่นไง . . . . คิดไม่ทัน  5 5 5

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
สุ้ๆ กับนะครับทุกคน  :bbbear_26:

ผมขอเสนออีกอย่างครับ ช่วนเอาตัว icon การ์ตูน อาโนเนะ เปลี่ยนให้ด้วยได้ไหมครับ อันนี้มันน่ารักไปหน่อยครับผมว่า อันนี้มันอยู่ๆ จะมาก็มา มาไงก็ไม่รู้อ่ะ

เรามาปรึกษาร้านวัวนะ คิคิ
Jay TURBO-Plus