ผู้เขียน หัวข้อ: หัวตัดคอแดงตากลม รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนมากครับ(รบกวนขอเบอร์พี่benzio)ด่วนครับ  (อ่าน 24588 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนมากครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมไปซื้อหัวตัดคอแดงตากลมมา ต่อราคาแล้วได้ 240000 จ่ายค่าสไลท์เอง ราคานี้คุยกันว่า ของครบ สภาพดี รื้อมาทั้งคัน วิ่งมา 5-6 หมื่นโล เป็นรถประมูลมีประวัติ เนื่องจากเคยซื้อหัวตัดกันมาก่อนจนสนิทกันด้วยความไว้ใจเลยไม่ได้เอะใจ ดูของแล้วมัดจำไป40000ด้วยความไว้ใจเลยไม่ได้จี้แบ็ตดูไมล์ เมื่อวานนีเลยไปจ่ายอีก 200000 แล้วขนหัวมาที่อู่พี่พนม แล้วลองจี้แบ็ตดู(งานงอกเลยครับพี่น้อง) ไมล์ขึ้น 13x,xxx กิโล ของขึ้นเลยครับในใจแม่งมึงหลอกกูคืนอย่างเดียว โทรไปแจ้งผู้ขายเล่าเรื่องทั้งหมด ตอนแรกผู้ขายบอกว่าถ้าพี่ไม่สบายใจเอามาคืนได้เลย(โห่ความรับผิดชอบสูง) แต่สัก 5 นาทีโทรมาบอกว่าพี่หุ้นส่วนบอกว่าซื้อแล้วไม่รับคืน เถียงกันอยู่พักนึงคนขายเลยขอเช็คข้อมูลก่อน เขาแจ้งว่าไม่ได้หลอกแต่คนที่ประมูลมาแจ้งว่าวิ่งมา5หมื่นกว่าจิงๆ ผ่านไปสัก 3-4 ชั่วโมง คนขายโทรมาแจ้งว่าได้ส่งรูปมาให้ดูแล้วบอกว่าว่า
1 นี้คือเอกสารยื่นยันว่ารถคันนี้มีการเปลี่ยนไมล์มาที่ญี่ปุ่น
2 การเปลี่ยนไมล์ที่ญี่ปุ่นเป็นเรื่องผิดกฎหมาย จะต้องทำโดยหน่วยงานที่ได้รับการรับรองและมีการควบคุม
อย่ากจะรบกวนสอบถามผู้ที่มีความรู้หน่อยครับว่า สิ่งที่คนขายบอกผม
1 เอกสารนี้ใช่ใบเปลี่ยนไมล์หรือป่าว แล้วถ้าใช่ใบนี้ปลอมได้ป่าว
2 การเปลี่ยนไมล์ที่ญี่ปุ่น มีการควบคุมจิงหรือป่าว
หมายเหตุ:-)เรื่องมันยาวมากผมไม่รู้จะเรียบเรียงยังไงถูกอาจจะอ่านแล้ว งง บ้างถ้าพี่ท่านใดพอมีความรู้รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 10:26:56 PM โดย nakuak »

• *
นี้คือหัวทีขนมาถ้าสิ่งที่คนขายพูดเป็นความจริงแล้วสามารถพิสูจน์ได้ ก็จบผมก็ไม่อยากเสียเวลาอยากทำรถให้เสดเร็วๆ แต่ถ้าเขาโกหกผมคืนอย่างเดียวมีทะเละกันแน่

• *
อีกรูปครับ
ลืมลงเบอร์ 0859590101,0864098135 ก๊วก ครับ

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
เอาใจช่วยครับ

ใครอ่านญี่ปุ่นออก มาช่วยดูหน่อยครับ

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
น่าเห็นใจอ่ะ แต่ไม่รู้จะช่วยไงดี เอาเป็นว่า ช่วยดันนะครับผม  :bbbear_19:

ออฟไลน์ kitto26

• *
  • Popular Vote : 8
ผมอ่านญี่ปุ่นไม่เป็นแต่จีนอะได้ เพราะบางคำคล้ายๆกัน
เท่าที่ดู มันน่าจะเป็นเอกสารใบส่งออก นะครับ ไม่ใช่ใบเปลี่ยนไมล์ (เหมือนพวกอินวอยใบส่งออกของ)

ตามข้อมูลเบื้องต้นก็แจ้ง ออกมาว่า แสนสามกว่าโล ตามที่เขียนไว้
แต่ตรงด้านล่างคล้ายๆหมายเหตุ ตัวหนังสือไม่ชัด แต่เห็นตัวเลขลาง อันนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้า หมายเหตุว่าอะไรบ้างนะครับ

ผิดถูกขออภัยนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะผิด  :bbbear_38:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 10:42:36 AM โดย kitto26 »

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
ส่งไปให้น้องสาวที่ Japan แปลให้แล้ว ได้ความยังไงเดี๋ยวมาบอกน๊ะครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
ผมอ่านญี่ปุ่นไม่เป็นแต่จีนอะได้ เพราะบางคำคล้ายๆกัน
เท่าที่ดู มันน่าจะเป็นเอกสารใบส่งออก นะครับ ไม่ใช่ใบเปลี่ยนไมล์ (เหมือนพวกอินวอยใบส่งออกของ)

ตามข้อมูลเบื้องต้นก็แจ้ง ออกมาว่า แสนสามกว่าโล ตามที่เขียนไว้
แต่ตรงด้านล่างคล้ายๆหมายเหตุ ตัวหนังสือไม่ชัด แต่เห็นตัวเลขลาง อันนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้า หมายเหตุว่าอะไรบ้างนะครับ

ผิดถูกขออภัยนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะผิด  :bbbear_38:

เท่าที่ดู ก้อ เห็นว่า งั้นครับ เหมือนใบอินวอย

ส่งให้เพื่อนคนญี่ปุ่นดูแล้ว รอหน่อยนะคร้าบบ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เลขที่ออก 135640 ครับบบ อาจจะคลาดเคลื่อนนิดหน่อย ออกมาใกล้ๆ กับที่ ท่านเจ้าของ กะทู้จิ้มไมค์ดูมั้ยครับ
85sound and music studio 086-6896625

• *
ขอบคุณทุกท่านที่ให้เข้ามาให้ข้อมูลครับ ทั้งท่านที่เข้ามาตอบในกระทู้และท่านที่โทรมาให้ข้อมูลกับผมทางโทรศัพท์ ตอนนี้ได้ข้อมูลเบื้องต้นดังนี้ ใบที่ผู้ขายส่งมาให้ดูเป็นใบแสดงรายละเอียดของรถที่เข้าประมูล ซึ้งข้อมูลต่างๆในช่องว่างพอจะได้ข้อมูลเบื้องต้นแล้วครับ ตอนนี้เหลือรายละเอียดด้านล่างซ้ายมือตรงที่เป็นลายมือเขียน(ประมาณว่าหมายเหตุเพิ่มเติม)ซึ่งคนขายแจ้งว่าเป็นรายละเอียดที่ลานประมูลเขียนเพิ่มเติมว่า รถคันนี้ได้มีการเปลี่ยนไมล์มาตอนเลขไมล์ที่ 4 หมื่นกว่ากิโลเมตร และไมล์ที่เอามาเปลี่ยนใหม่เลขไมล์อยู่ที่ประมาณ 1.2 แสนกว่ากิโลเมตร ซึ่งผู้ขายบอกว่าเดี๋ยวจะให้ทางญี่ปุ่นส่งตัวจริงมากับตู้

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
ถามแล้วครับ

รายละเอียดที่สำคัญ ในช่อง เลือนมากจนอ่านไม่ได้

ส่วนที่ชัดๆในช่องเป็นแค่อินวอย แจ้ง สเปคเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ผมว่าเรื่องเลขไมล์ หรือเรื่องโกหก เลขไมล์นั้นยอมรับได้นะครับ ถ้าเครื่องสมบูรณ์ก็อย่าไปคิดไรมากเลยครับ จับยัดไป
แต่ถ้าสุดท้ายแล้ว เครื่องมีปัญหาอันนี้ค่อยมาคิดต่อดีกว่าครับ ว่าจะทำยังไง ขอเป็นส่วนลดได้ไหมอีกหน่อย หรือยังไงดี
เพราะยังไงได้หัวมาก็ต้องโอเวอร์ฮอลล์เครื่องอยู่แล้วครับ จะได้จบ เพราะยังไงของก็อยู่ตรงหน้าแล้วเนอะ  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 01:21:14 PM โดย NOp76 »

• *
คนญี่ปุ่นผม ยังบอกอีกว่า ถ้า เกิน 100000โล

อย่าใช้เลย มันถูกทิ้งแล้ว ....

แต่ถ้าต้อง โอเวอร์ฮอลล แบบ เสี่ยนพ ว่า ข้างต้น ก็ อย่าไปแคร์ :bbbear_47:

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
พี่ซื้อหัวตัดมาจากร้านไหนครับ อาจเป็นร้านเดียวกัน ของผมพอประกอบรถเสร็จถึงรู้ว่า แสนกว่า ตอนแรกก็แซงนิดๆ แค่เครื่องยังฟิดก็พอทำใจครับ  อยากรู้ร้านครับ pm บอกด้วยครับ ว่าร้านนี้ขายแพงเกินไป หรือชอบหลอกลวงหรือเปล่า ผมมาเช็คราคาทีหลัง ขายแพงมากคราบ  มีอยู่หัวหนึ่ง bh เห็นพี่ๆ ขายในบอร์ดประมาณ แสน แต่ร้านนี้ขายแสนห้าครับ ต่อยังไงก็ไม่ลด แถมยังขายได้เรื่อยๆ

• *
พี่ซื้อหัวตัดมาจากร้านไหนครับ อาจเป็นร้านเดียวกัน ของผมพอประกอบรถเสร็จถึงรู้ว่า แสนกว่า ตอนแรกก็แซงนิดๆ แค่เครื่องยังฟิดก็พอทำใจครับ  อยากรู้ร้านครับ pm บอกด้วยครับ ว่าร้านนี้ขายแพงเกินไป หรือชอบหลอกลวงหรือเปล่า ผมมาเช็คราคาทีหลัง ขายแพงมากคราบ  มีอยู่หัวหนึ่ง bh เห็นพี่ๆ ขายในบอร์ดประมาณ แสน แต่ร้านนี้ขายแสนห้าครับ ต่อยังไงก็ไม่ลด แถมยังขายได้เรื่อยๆ
เดี๋ยวผมขอเครียเรื่องนี้ก่อนครับ ถ้าผลสรุปว่าหลอกผม มีเรื่องแน่ แล้วผมจะเอารายละเอียดมาแฉให้หมดเลยครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปผมยังไม่อยากไปกล่าวหาใครครับ