ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบดาวลูกไก่ XV...ผมควรรู้อะไรบ้างครับ?  (อ่าน 28163 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
  • Popular Vote : 2
ชอบดาวลูกไก่ XV...ผมควรรู้อะไรบ้างครับ?
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 12:50:49 PM »
สวัสดีครับ สนใจอยากซื้อ Subaru XV มากครับ  (ท้ายสวยมาก หลงเลย)
ไม่เคยมีรถดวงลูกไก่มาก่อน แต่ได้ยินชื่อเสียงของอิมตั้งแต่เด็กๆ
ผมควรต้องรู้อะไรที่เป็นเอกลักษณ์ และ ปัญหา ของดาวลูกไก่บ้างครับ
สรุปคำถามซะหน่อย
- ผมควรรู้อะไรบ้างเกี่ยวกับ Subaru ที่แตกต่างกับรถทั่วๆไป ชี้แนะด้วยครับ
- Subaru XV เป็นอย่างไรบ้าง ข้อดี/ข้อเสีย (เห็นรีวิวเว็บฝรั่งให้คะแนนเครื่องยนต์น้อย)
- ซื้อ Subaru XV ที่ไหนดีครับ 0ไหนมีโปรอะไรบ้าง, ฟรีประกัน+ทะเบียน มีบ้างมั้ย?, เห็น0พัทยาแถม IPad mini ล่อใจด้วย 55
- เครือง Boxer ติดแก๊สได้ ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ (จะติดแก๊สตอนน้ำมันทะลุ 50บาท)
- ศูนย์บริการมีที่อีสานบ้างมั้ย เห็นในโบวชัว์เขียนว่ามีโคราชกับอุดร แต่ผมไม่ยักเคยเห็นศูนย์ตัวเป็นๆ? ในเว็บ motorimage ก็ไม่มี ตกลงโคราช/อุดรจะเซอร์วิสให้ได้มั้ยเนี่ย

ขอบพระคุณมากครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
Re: ชอบดาวลูกไก่ XV...ผมควรรู้อะไรบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 04:51:15 PM »
 :bbbear_16:เมื่อก่อนขับรถมา 6-7 คันไม่เคยขับซูเหมือนกัน
ลองมาขับ GC8 ขับได้ ไม่ถึง2ปีขาย ??????? :bbbear_33:

ไปเล่น BP ต่อ  :bbbear_43:และต่อจากนี้คงจะเล่นซูต่อไปเรื่อยๆ
ขอโทษที่ไม่ได้สาระ ตอบยากใจมันรัก
 ข้ออื่นๆรอผู้รู้มาตอบ

เอ :bbbear_33:ว่าแต่ยังไม่เคยขับซูเข้าศูนย์เลย ยกเว้นแต่ตอนเข้าไปซื้ออะไหล่อย่างเดียวเอง

Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
Re: ชอบดาวลูกไก่ XV...ผมควรรู้อะไรบ้างครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 05:25:36 PM »
สวัสดีครับ สนใจอยากซื้อ Subaru XV มากครับ  (ท้ายสวยมาก หลงเลย)
ไม่เคยมีรถดวงลูกไก่มาก่อน แต่ได้ยินชื่อเสียงของอิมตั้งแต่เด็กๆ
ผมควรต้องรู้อะไรที่เป็นเอกลักษณ์ และ ปัญหา ของดาวลูกไก่บ้างครับ
สรุปคำถามซะหน่อย
- ผมควรรู้อะไรบ้างเกี่ยวกับ Subaru ที่แตกต่างกับรถทั่วๆไป ชี้แนะด้วยครับ
- Subaru XV เป็นอย่างไรบ้าง ข้อดี/ข้อเสีย (เห็นรีวิวเว็บฝรั่งให้คะแนนเครื่องยนต์น้อย)
- ซื้อ Subaru XV ที่ไหนดีครับ 0ไหนมีโปรอะไรบ้าง, ฟรีประกัน+ทะเบียน มีบ้างมั้ย?, เห็น0พัทยาแถม IPad mini ล่อใจด้วย 55
- เครือง Boxer ติดแก๊สได้ ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ (จะติดแก๊สตอนน้ำมันทะลุ 50บาท)
- ศูนย์บริการมีที่อีสานบ้างมั้ย เห็นในโบวชัว์เขียนว่ามีโคราชกับอุดร แต่ผมไม่ยักเคยเห็นศูนย์ตัวเป็นๆ? ในเว็บ motorimage ก็ไม่มี ตกลงโคราช/อุดรจะเซอร์วิสให้ได้มั้ยเนี่ย

ขอบพระคุณมากครับ  :bbbear_19:

ต่างกับรถทั่วๆ ไปไหม ก็คงต่างตรงที่ซูบารุเป็น 4WD แบบฟูลไทม์ ช่วงล่างไว้ใจได้ แล้วก็เครื่องวางนอนทำให้จุดศูนย์ถ่วงอยู่ต่ำกว่ารถยี่ห้ออื่น ส่วน XV ข้อดี ข้อเสีย ลองดูรีวิวข้างล่างดู แต่ตัวบ้านเราโดนตัดออฟชั่นบางอย่างไปนะ ยังไม่ได้ลองขับดูเลย แค่ลองนั่งตัวสีส้มที่ศูนย์เฉยๆ ซื้อที่ไหนดี ส่วนตัวคิดว่าซื้อที่ไหนก็คงได้โปรคล้ายๆ กัน แต่ส่วนตัวถูกชะตากับซูบารุกรุงเทพ (บางแค) เครื่องเทอร์โบพี่ๆ ในนี้ก็ติดแก๊สกันมาแล้ว แต่นี่เป็นเครื่องตัวใหม่ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ศูนย์ที่อีสานไม่แน่ใจ ตัวเว็บไม่อัพเดทมาน่าจะสาม-สี่ปีแล้ว อาจจะนานกว่านั้นไม่แน่ใจ ลองโทรถามมอเตอร์อิมเมจดูดีกว่าครับ ไม่รู้ช่วยอะไรได้ไหม แต่อยากบอกว่า...

อยากได้ XV จุงเบย  :bbbear_23:

ส่วนตัวผมชอบรีวิวข้างล่างนี่ครับ ได้รู้อะไรหลายๆ อย่าง แต่รีวิวมาแบบสบายๆ ดี ^^

http://www.youtube.com/watch?v=53V9N616MuU

แล้วก็เพิ่มอันนี้ให้ครับ เพิ่งเจอเมื่อกี้ยังไม่ได้ดูเหมือนกัน เป็นตัวรีวิวครอสโอเวอร์สี่รุ่นชนกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=zIzu2IhNufQ&feature=endscreen&NR=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2012, 05:36:44 PM โดย Donald_Duck »

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:56:07 AM »
 :bbbear_46:

ออฟไลน์ FF 1

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:59:49 PM »
เคยใช้ impreza อยู่ชม.หลายปีไม่เคยเข้าศูนย์เลย
5 ปีแรกไม่ต้องทำอะไร เปลี่ยนถ่ายนม.เครื่องนม.เกียร์ปั๊มเชลล์สบายๆ
มากท.ก็ซื้อกรองเครื่องกรองอากาศตุนไว้ ฉุกเฉินกรองเครื่องก็ใช้ของ nissan แทน
รถมันทนครับไม่ค่อยเสียอะไร (อ้อ ถ้าปั๊มไม่มีประแจถ่ายนม.เกียร์ก็ใช้วิธีดูดเอาได้)
ใช้ไป2.5แสนกม. เครื่องกับเกียร์ก็ยังใช้ได้ดีไม่มีงอแง เพิ่งเปลี่ยนเครื่องหมูมาได้ 4 ปี
ก็ยังไม่ได้ซ่อมอะไรเลย วันไหนมันเสียคงจะดีใจมาก อยากจะซ่อมมันเต็มทีแล้ว 555

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:36:39 PM »
NING KUEI CHAI IMPREZA WRX STI YEEW MA TUNG TAE SAMAI MORE 3 WING MA KHAO SOON 60,000 KILOMETRE EAK 4 PEE T :bbbear_25:OR MA PLEAN CHECK NOM NOO KUAN MUN TRUAD KHAO SOON TOOK 2 DUEN
MEUA 4 PEE SED PRAUH SOM KRUEN HUA CHEED KAO PLEAN LEAW GEAR TUMMA DA KOR YUNG CHAI DAI NING CHAIMA 279,000 km
KUB CHAI MA 7 PEE :bbbear_9:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 09:41:08 PM โดย grb2007 »
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:25:07 AM »
จริงๆซูบารุเป็นรถที่่ ทนมาก ยี่ห้อหนึ่งเลยครับ  ถ้าไม่ซนกับมัน ที่พังๆเสียๆ ส่วนมากมาจากไปซนกะมันหรือว่าการขับที่ผิดวิธี  ลองขับซูแบบขับรถธรรมดาแบบรถุบ้านดูดิครับ ผมว่าพังยากมาก   

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:35:07 AM »
ขอบคุณมากครับพี่ๆ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าจะเอา XV  (ตอนแรกมีลังเล A-Class นิดหน่อย)
เห็น 2 คลิปนี้แล้วหลงเลย
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=P21lwEYY-D0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=P21lwEYY-D0</a>
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=7NPq4kv9k7E" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=7NPq4kv9k7E</a>
แต่ยังต่อรองกับ0อยู่  โปรน้อยมาก แถมยังขึ้นดอกอีก 0.10% -*- เฮ้อ
อยากได้ ประกัน + ฟิล์ม หรือ ประกัน + จดทะเบียน ก็ได้
0 ไหนขายได้ แจ้งข่าวด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:00:00 AM »
ดอกเบี้ย 2.25 แถมมินิไอแพด ฟิล์ม กันสาด กรอบ พรม กะของที่ปกติเขาแถมกัน กับของแถมพิเศษ อีกหนึ่งอย่างครับ จองที่ 0 ชลบุรี ที่นี่เยอะสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 06:25:13 PM »
ดอกเบี้ย 2.25 แถมมินิไอแพด ฟิล์ม กันสาด กรอบ พรม กะของที่ปกติเขาแถมกัน กับของแถมพิเศษ อีกหนึ่งอย่างครับ จองที่ 0 ชลบุรี ที่นี่เยอะสุดแล้วครับ
ถ้าจองที่ศูนย์ตอนนี้ยังได้ของแถมตามที่บอกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 05:44:29 AM »
ชอบคลิปมากเลยครับ

I LOVE SUBARU

:bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7:

ออฟไลน์ gt45rs

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:06:46 AM »
กำลังจะเปิดศูนย์ที่โคราชครับ เห็นรุ่นน้องในนี้ก็ไปสมัครงานอยู่ครับ

ออฟไลน์ Remy

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:40:22 PM »
เป็นรถที่ทนมากๆยี่ห้อนึงเลยครับ เครื่องโบเดิมๆก็ทนมากครับ วิ่ง กทม-ภูเก็ต ไม่เคยมีปัญหาใดๆทั้งสิ้น นี่ขนาด โอเล ลงเครื่องนะครับ

รู้สึก Forester Outback Imp นี่จะติดอันดับรถที่สุดคุ้มสุดทนของ Forbes เมกาด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:53:36 AM »
กำลังจะไปจองแล้วครับพี่ๆ  เงื่อนไขเขี้ยวมาก 55 แต่ก็ยอมรับได้ในที่สุด
ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสาวก ดวงลูกไก่ ด้วยคนนะครับ
แถวบ้าน 0 ก็ไม่มีเล้ย แต่ใจรักคร้าบผม

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 04:54:51 PM »
ไม่ทราบว่าได้เงื่อนไขและโปรอะไรบ้างครับ pm บอกหน่อยได้ไหมครับ ..