ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175598 ครั้ง)

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 05:49:30 PM »
งานผมสั่งของนำเข้าให้โครงการบ่อยครับ เพราะเมืองไทยยังผลิตเองไม่ได้ สำหรับเครื่องจักรใหญ่ที่ใช้ในอาคาร
ผมว่าระบบราชการสมัยนี้สะดวกแล้วนะ.  แต่สำหรับรถยนต์ผมไม่ทราบ
แต่ตลาดเกรย์ก่อนหน้านี้ก็โตกันมหาศาล สต๊อกกันล๊อตละหลายร้อยคันลองไปดูแถวรามคำแหงซิครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 05:55:11 PM »
ใช้ซูบารุต้องอดทน
เด๋วก็ชินครับบบ  :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 05:57:13 PM »
ของผมมีแววจะโดนต้น มีนาคม ไม่รู้จริงรึเปล่า  :bbbear_6:

แต่ว่ายอมอดทนหน่อยเราได้ขับรถดีแปลกตากว่าชาวบ้านละกันครับผม ครอบครัว ซูบารุ  :bbbear_35:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 06:09:56 PM โดย LordLuciferZ »

ออฟไลน์ ๋Joe

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 05:59:11 PM »
ตอนแรกเซลล์บอกได้รถต้น กพ..​ ไปๆมาๆ เลื่อนเป็นปลาย กพ แล้วรับรถต้น มค กันเลยทีเดียว

มีใครได้ข้อมูลแบบนี้มั่งมั้ยคะ แอบเซงมาก รอมาน๊านนาน

:bbbear_1:
ได้คำตอบแบบเดียวกันเลยคับ แงๆๆๆๆ/quote]

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:14:32 PM »
ผมเดานะว่า น่าจะเป็นแบบในกรณีนี้ครับ
จากเวป headlight เป็นผู้บริหารของ Skoda มาตอบ เลยเดาว่าน่าจะคล้ายๆกัน ครับ  :bbbear_41:
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27965.msg444289.html#msg444289
 :bbbear_6:

ปล. มาเพิ่มครับ จริงๆไม่ค่อยยากจะช่วย MIT เท่าไหร่หรอกครับ หลังรู้สึกไม่ค่อยดีกับ MIT ครับ
ทั้งที่มี ซู 3คัน  :bbbear_14: :bbbear_18:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 06:17:30 PM โดย SOM »

ออฟไลน์ p.pong_crazy

• *
  • Popular Vote : 4
  • pp
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:14:19 PM »
ตอนซื้อกว่าจะได้รถก็ช้าอยู่แล้ว ถ้ารอทะเทียน รอเล่มด้วย ยิ่งช้าหนักเข้าไปอีก  ใช้รถซูมาเป็นสิบปี ไม่เคยเห็นพัฒนาอะไร ถ้าไม่มีอู่นอก เลิกใช้ไปนานแระ
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 08:38:00 PM »
ผมก็คนนึงครับที่อยากขับ Su จองตั้งแต่เปิดให้จองตั้งแต่ยังไม่เห็นตัวจริง ตอนจองเซลบอกว่าต้นมกราคมได้รถ แต่เเมื่อมีการเลื่อนเซลไม่มีการโทรมาแจ้งเลย ต้องคอยตามในเวปตลอด
และเสียความรู้สึกเรื่องของแถมอีก

:bbbear_1:

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 09:03:54 PM »
ยังดีดว่ารถผมครับ1000โลเครื่องพัง  :bbbear_4:

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 07:03:10 AM »
ยังดีดว่ารถผมครับ1000โลเครื่องพัง  :bbbear_4:
ได้รถแล้วเหรอครับ ..

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:55:30 AM »

แล้ว  MIT เค้าอธิบายว่าไงบ้างครับ นุ  ทำไมมันพังแค่ 1000 โลเอง อะ 

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:24:08 AM »
ผมหมายถึงอิมอะครับ คงไม่มีใครโชคร้ายเท่าผม (มีหลายคันที่เจออาการนี้)

เค้าบอกว่า "ลูกปืนข้อเหวี่ยงสึก" ครับ เครื่องตัวนี้เจอมาหลายคันแล้ว ซึ่งมีอยู๋ใน forester Legacy คอดำทั้งหลาย

สุดท้ายMIt บอกว่า ทางญี่ปุ่นจะส่งเครื่องมาให้ใหม่1ตัวใช้เวลา 7วัน  :bbbear_37:

ปัจจุบัน รถใช้งานได้เยี่ยมเพราะเปลี่ยน ลูก ก้าน ชาฟ ซิ่ง เรียบร้อยครับ :bbbear_47:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:34:35 AM »
งานผมสั่งของนำเข้าให้โครงการบ่อยครับ เพราะเมืองไทยยังผลิตเองไม่ได้ สำหรับเครื่องจักรใหญ่ที่ใช้ในอาคาร
ผมว่าระบบราชการสมัยนี้สะดวกแล้วนะ.  แต่สำหรับรถยนต์ผมไม่ทราบ
แต่ตลาดเกรย์ก่อนหน้านี้ก็โตกันมหาศาล สต๊อกกันล๊อตละหลายร้อยคันลองไปดูแถวรามคำแหงซิครับ

สั่งแล้ว ตอนรับของ ที่ ศุลกากรรม ได้ไปรับหรือป่าวครับ ...

ผมไปก้อโดน ตอดนิดๆหน่อย   เอาง่ายๆครับ  เทอร์โบ หนึ่งลูก ผมสั่งมา... ติดที่ ศุลกากรรม 10 วันทำการ โดยไม่มีเหตุผล...อันควร 

ยิ่งไอ้ Tabuu ยิ่งจะฆ่ากันให้ตาย ทั้งช้า ทั้งดึงเวลา จะเอาตังค์  ภาษี 10 จะเอา 30   

แต่อย่างว่า พวกผมมัน รายย่อยตาดำๆ   ก้อโดนสับโขกกันไป

ของคุณพี่โครงการใหญ่ๆ หรือ MIT บริษัทใหญ่ๆ ไม่โดนหนัก ก้อน่าจะต่อรองได้ ...

ในส่วน ตลาดรถ สีเทานั้น  คนที่ผมรู้จักหลายคนที่อยู่ในรถเกรย์นั้น  พื้นฐานก่อนจะเริ่ม แทบทุกคน คือ  รู้จัก มีเส้นสาย มีช่องทาง เวลา"นำเข้า"  เลยจับธุรกิจนี้กันครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:04:15 PM »
ของผมโดนเลื่อน 2 รอบแล้วครับ ตอนจะออกรถก็พูดให้ดีใจว่าได้ปลาย ม.ค. แล้วก็เลื่อนไป อาทิตย์ที่ 2 ของ ก.พ. ล่าสุดเลื่อนไปปลาย ก.พ.  :bbbear_38:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ อัมพร

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:35:49 PM »
สองวันก่อนไปที่ศูนย์เสรีไทยและได้ลองขับ xv ที่ประกอบจากมาเลย์และจะนำเข้ามาขายในไทย แล้วรู้สึกว่าเวลาขับได้ยินเสียงเครื่องยนต์ดังเข้ามาพอสมควร ไม่ทราบว่าเป็นลักษณะปกติของรถและเครื่องยนต์รุ่นนี้หรือเป็นที่การประกอบกันแน่ค่ะ
 :bbbear_33:

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 01:51:48 PM »
สรุปแล้วรถมันน่าใช้ไม๊ครับนี่ ผมก็ชอบรูปทรง แถมราคาน่าคบ แต่กลัวหลังการขายจัง
ว่าแต่ มันสามารถแต่งกล่องหรืออะไรที่ให้มันแรงขึ้นแบบพวกคอมมอนเรลไม๊ครับ คือไม่ต้องยุ่งกับตัวเครื่่องอ่ะคับ